เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:31:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 187 188 189 [190] 191 192 193 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25503810 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2835 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 02:03:07 PM »

พี่ๆครับ

แล้ววันนี้โรงเรียนใหนเปิดบ้างครับ พันพรือกะระวังตัวด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2836 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 03:57:21 PM »

Cry Cry Cry 

บางโพ 5
jamam
กินให้ได้ครึ่งขวด...ความแม่นจึงบังเกิด
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2837 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 04:12:24 PM »

Angry Angry

กรึม กรึม กะรึม กรึ้บ กรึ้บ.......กินให้ได้ครึ่งขวด........ความแม่นจึงบังเกิด..........
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2838 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 04:20:38 PM »

ตามที่ครูให้สัมภาษณ์ ฟังแล้วทุเรศกับ ชายเลวๆ 3 ตัว ที่เข้าไปซ้อมและใช้ไม้ตีผู้หญิงที่ไม่มีทางสู้ ... อุบาทว์ที่สุด

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2839 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:04:08 PM »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับความห่วงใยและคำแนะนำต่าง ๆ ไม่ว่าจะหน้าไมค์ หลังไมค์ หรือ ทาง ว.13  Cheesy เดี๋ยวกลับไปนราฯเที่ยวนี้ ผมจะพาบาซูก้าไปด้วย  ยืมของเด็กข้างบ้านไว้แล้ว Grin

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้พบปะผู้ใดเลยงานมันยุ่งๆนะครับ ไปประเทศเพื่อนบ้านค่อนข้างบ่อย

เป็นห่วงทุกท่านครับ โดยเฉพาะผู้ที่อยู่ 3 จว.ดูแลตัวเองให้ดีนะครับ อย่าไปหวังพึ่งใครเลยครับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ
อย่าประมาทผู้หญิงนะครับ ขณะนี้พวกมันจะใช้ผู้หญิงเป็นคนลงมือทำงาน ตามที่เคยมีสื่อออกไปแล้วนั่นละครับ กำลังตามอยู่ครับ

ถ้ามีโอกาสอยากจะไปร่วมงานกับพี่ Tomcat บ้างจัง Cool
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2840 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:18:19 PM »

วันนี้ได้ไปอำเภอเพื่อยื่น ป.1 รับโอน 10/22 ที่ใช้ชื่อของพรรคพวกซื้อมาไว้ก่อน  Grin ปรากฎว่าพอเดินเข้าไปในห้องนั้นก็บังเกิดความเงียบสงัดทันทีทันใด  Shocked (สงสัยหน้าตาผมจะโหดร้ายเกินไป)  Grin พอไปยืนหน้าโต๊ะของเจ้าหน้าที่ผมก็แจ้งว่ามาขอยื่นคำร้องรับโอนปืน เจ้าหน้าที่ก็ไม่พูดอะไร  Cheesy ผมก็นั่งลงที่เก้าอี้แล้วก็หยิบ หยิบ หยิบ หยิบ เอกสารทุกอย่างให้เจ้าหน้าที่ :Smiley  เค้าก็ดำเนินการตามหน้าที่โดยไม่ชักช้า  หลงรัก (คราวนี้ไม่ให้ไปพบปลัดอาวุโสก่อนแฮะ เพราะตอนเดินเข้าไปปลัดอาวุโสท่านนั่งอยู่แล้วก็ลุกขึ้นไปชั้นล่างเลยนิ อิ อิ อิ)  Grin เมื่อเสร็จสิ้นเรื่องคำร้องต่าง ๆ แล้ว ผมก็ขอ ป.1 เพื่อไปถ่ายเอกสาร เจ้าหน้าที่และปลัดอำเภอก็ทำหน้างง ๆ แต่ก็ยื่นให้โดยดี คงจะสงสัยกระมังว่าผมเอา ป.1 ไปถ่ายเอกสารทำไม :Smiley Grin

สรุปแล้วใช้เวลาดำเนินการไม่เกิน 7 นาที  หลงรัก ตอนนี้ก็รอ ป.3 เพื่อนำไปตัดโอนอย่างเดียว แต่ถ้ามีการตุกติกงานนี้หนุกแน่ ๆ จ้า Cheesy พี่ ๆ ท่านใดจะมอบปืนให้ผมไว้ใช้ป้องกันตัวจากโจรร้ายก็ยินดีครับ Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2841 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:53:45 PM »

วันนี้ได้ไปอำเภอเพื่อยื่น ป.1 รับโอน 10/22 ที่ใช้ชื่อของพรรคพวกซื้อมาไว้ก่อน Grin ปรากฎว่าพอเดินเข้าไปในห้องนั้นก็บังเกิดความเงียบสงัดทันทีทันใด Shocked (สงสัยหน้าตาผมจะโหดร้ายเกินไป) Grin พอไปยืนหน้าโต๊ะของเจ้าหน้าที่ผมก็แจ้งว่ามาขอยื่นคำร้องรับโอนปืน เจ้าหน้าที่ก็ไม่พูดอะไร Cheesy ผมก็นั่งลงที่เก้าอี้แล้วก็หยิบ หยิบ หยิบ หยิบ เอกสารทุกอย่างให้เจ้าหน้าที่ :Smiley เค้าก็ดำเนินการตามหน้าที่โดยไม่ชักช้า หลงรัก (คราวนี้ไม่ให้ไปพบปลัดอาวุโสก่อนแฮะ เพราะตอนเดินเข้าไปปลัดอาวุโสท่านนั่งอยู่แล้วก็ลุกขึ้นไปชั้นล่างเลยนิ อิ อิ อิ) Grin เมื่อเสร็จสิ้นเรื่องคำร้องต่าง ๆ แล้ว ผมก็ขอ ป.1 เพื่อไปถ่ายเอกสาร เจ้าหน้าที่และปลัดอำเภอก็ทำหน้างง ๆ แต่ก็ยื่นให้โดยดี คงจะสงสัยกระมังว่าผมเอา ป.1 ไปถ่ายเอกสารทำไม :Smiley Grin

สรุปแล้วใช้เวลาดำเนินการไม่เกิน 7 นาที หลงรัก ตอนนี้ก็รอ ป.3 เพื่อนำไปตัดโอนอย่างเดียว แต่ถ้ามีการตุกติกงานนี้หนุกแน่ ๆ จ้า Cheesy พี่ ๆ ท่านใดจะมอบปืนให้ผมไว้ใช้ป้องกันตัวจากโจรร้ายก็ยินดีครับ Grin

ด้วยความเคารพครับ

ไม่รู้ว่าพี่หลวงทำพรือ บอกผมบ้างตะครับ หลังไมค์กะได้ครับอยากรู้จริงๆ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2842 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 06:04:10 PM »

วันนี้ได้ไปอำเภอเพื่อยื่น ป.1 รับโอน 10/22 ที่ใช้ชื่อของพรรคพวกซื้อมาไว้ก่อน Grin ปรากฎว่าพอเดินเข้าไปในห้องนั้นก็บังเกิดความเงียบสงัดทันทีทันใด Shocked (สงสัยหน้าตาผมจะโหดร้ายเกินไป) Grin พอไปยืนหน้าโต๊ะของเจ้าหน้าที่ผมก็แจ้งว่ามาขอยื่นคำร้องรับโอนปืน เจ้าหน้าที่ก็ไม่พูดอะไร Cheesy ผมก็นั่งลงที่เก้าอี้แล้วก็หยิบ หยิบ หยิบ หยิบ เอกสารทุกอย่างให้เจ้าหน้าที่ :Smiley เค้าก็ดำเนินการตามหน้าที่โดยไม่ชักช้า หลงรัก (คราวนี้ไม่ให้ไปพบปลัดอาวุโสก่อนแฮะ เพราะตอนเดินเข้าไปปลัดอาวุโสท่านนั่งอยู่แล้วก็ลุกขึ้นไปชั้นล่างเลยนิ อิ อิ อิ) Grin เมื่อเสร็จสิ้นเรื่องคำร้องต่าง ๆ แล้ว ผมก็ขอ ป.1 เพื่อไปถ่ายเอกสาร เจ้าหน้าที่และปลัดอำเภอก็ทำหน้างง ๆ แต่ก็ยื่นให้โดยดี คงจะสงสัยกระมังว่าผมเอา ป.1 ไปถ่ายเอกสารทำไม :Smiley Grin

สรุปแล้วใช้เวลาดำเนินการไม่เกิน 7 นาที หลงรัก ตอนนี้ก็รอ ป.3 เพื่อนำไปตัดโอนอย่างเดียว แต่ถ้ามีการตุกติกงานนี้หนุกแน่ ๆ จ้า Cheesy พี่ ๆ ท่านใดจะมอบปืนให้ผมไว้ใช้ป้องกันตัวจากโจรร้ายก็ยินดีครับ Grin

.....เอาไปเป็นยันต์หรือนายเบิ้ล......... Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2843 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 06:10:01 PM »

แฮ่ แฮ่  เรียนทุกท่านครับ  พยายามทำหน้าตาให้ผิดระเบียบเข้าไว้นิด ๆ ชอบหาเรื่องอย่างถูกต้องหน่อย ๆ สักยกสองยกก็ขี้เกียจมีคนมาตอแยแล้วครับ เพราะว่าเค้าจะรีบ ๆ ทำตามหน้าที่ให้จบ ๆ ไปดีกว่า  มันจะได้ไปสักที...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2844 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 06:38:30 PM »

แหะ แหะ ถูกพี่ ๆ ว่าแล้วนิ ทั้งทางหลังไมค์และทาง ว.13  ว่าทำไมไม่ส่งข่าวกันบ้างว่ารถลงคู  Grin

พรรคพวกพาลงคูนะครับ  สงสัยมันอีให้ทำสีใหม่มั้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่วยกันซ่อมเสร็จวันไหนค่อยพามาหลองกันนะครับ Cheesy โทรศัพท์ช่วงนี้ไม่โร้ไซร  มันขาดหุ้นหว๋าผมหล่านิ เลยทำให้ติดต่อกันลำบาก  Tongue

ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ยังครบ 32 ประการ Wink  ไอ้นั่นยังยาวและใหญ่เหมือนเดิม  Grin

ถ้าเบี้ยซ่อมรถไม่พอ ค่อยพาปืนไปจำนำกับพี่ ๆ นะครับ Wink

M16  HK33  AK47  แล้วก่า ระเบิดน้อยหน่า 1 หนวย Grin  ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่าง เพราะเป็นของหลวงเพนิ เยาะเย้ย Grin
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2845 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 06:47:03 PM »

แฮ่ แฮ่ เรียนทุกท่านครับ พยายามทำหน้าตาให้ผิดระเบียบเข้าไว้นิด ๆ ชอบหาเรื่องอย่างถูกต้องหน่อย ๆ สักยกสองยกก็ขี้เกียจมีคนมาตอแยแล้วครับ เพราะว่าเค้าจะรีบ ๆ ทำตามหน้าที่ให้จบ ๆ ไปดีกว่า มันจะได้ไปสักที...

หึ หึ หึ กึก กึก กึก........ก็าก ก็าก ก็าก............เห็นภาพ ครับ เห็นภาพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #2846 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:05:28 PM »

ไม่รู้ว่าพี่หลวงทำพรือ บอกผมบ้างตะครับ หลังไมค์กะได้ครับอยากรู้จริงๆ

ขอบคุณครับ
ก็ไม่มีอะไร แค่ครูเบิ้ลกระซิบที่ข้างหู จนท.รับเรื่องขอ ป.3 ว่าถ้าน้องอยากจะย้ายไปกินเบี้ยเสี่ยงภัยเดือนละ 2500 บาทที่นราธิวาส บอกผม ผมจะช่วยวิ่งเต้นให้ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2006, 07:17:20 PM โดย SAVOK CZ » บันทึกการเข้า

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2847 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:35:09 PM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 11:12:26 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2848 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 07:53:08 PM »

ขอบคุณครับ
ก็ไม่มีอะไร แค่ครูเบิ้ลกระซิบที่ข้างหู จนท.รับเรื่องขอ ป.3 ว่าถ้าน้องอยากจะย้ายไปกินเบี้ยเสี่ยงภัยเดือนละ 2500 บาทที่นราธิวาส บอกผม ผมจะช่วยวิ่งเต้นให้ได้ครับ

น่าว่าหมันครับ เรื่องมันเป็นพันนี้นี่เอง เข้าใจแล้วครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2849 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:19:04 PM »

ตกใจ ตกใจ จ๊ากกกก  ร่วมด้วยช่วยอำกันเป็นปี่เป็นขลุ่ยกันเชียว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมื่อตะกี้อ่านไปอ่านมาเรื่องเสื้อที่จองไว้ Grin ปรากฎว่ามีเหตุติดขัดเหลืออยู่สองตัวก็คือของลุงแรงเลอร์ 1 ซึ่งโอนเบี้ยมาแล้วแต่ธนาคารมันให้สลิปอย่างเดียวเงินไม่ยอมโอนเข้าบัญชีเลขาส่วนตัวจ่าแม้ม Grin   กับ ของลุงอู๊ดที่ยังไม่ได้โอน เพราะว่ายุ่ง ๆ อยู่กับการวางแผนต่อกรกับพวกโจรที่จ้องจะไล่ยิงครู  Grin เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเข้าไปหาดใหญ่จะประสานเรื่องเสื้อและจัดส่งให้เองนะครับ ไม่ต้องโอนกันมาอีกล่ะเดี๋ยวจะสวนทางกัน ค่าบริการกันเองนิ คนละแบน  น้ำลายหก

ลุงอู๊ดฝากหารือเรื่องที่โรงเรียนส่งครูไปอบรมหรือประชุมยังสถานที่ห่างไกลด้วย ส่วนมากชอบให้ไปคนเดียวไม่รู้วันไหนโจรมันไล่ยิงครูเหล่านั้น Angry  ฝากถามเรื่องเบี้ยเสี่ยงภัยด้วยว่าครูใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ไม่เสี่ยงเหรอ จึงตัดให้เหลือ 1000  :Smiley แล้วก็เบี้ยครองชีพ 1000 สำหรับครูเงินเดือนน้อย หายไปไหน :Smiley ว่าแต่ว่าฝากกันข้ามเขตและหน่วยงานเลยนิเรา Grin
หน้า: 1 ... 187 188 189 [190] 191 192 193 ... 35779
  พิมพ์