เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:47:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33122 33123 33124 [33125] 33126 33127 33128 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25479283 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #496860 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:42:08 PM »

ขุดหลุมวางเสา......ไม่เสร็จ

ร้อนตับปริ.....  บ่ายฝนตกหนัก  คืนนี้ หลับยาว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496861 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:42:38 PM »

ทุเรียนเมืองนนท์ เดี๋ยวนี้หายากแล้วนะ  พื้นที่กลายเป็นคอนโด  อพาร์ทเม้นท์  อาคารพาณิชย์  หมดแล้ว   Grin

เรียนบ้านผมก็หายากครับ ปลูกมาเป็นสิบปีแล้วตายทุกทีครับ ตอนนี้ปลูกใหม่แล้วหล่าวครับ ขึ้นมาแค่หัวเข่าแล้วครับ

หาทุเรียนบ้านมาปลูกครับ  ทนกว่าทุเรียนพันธุ์   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496862 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:43:26 PM »

Tongue

สี่งาน......เฉพาะใส่ซองปาเข้าไปสองเทา น้ำมันรถอีกหนึ่งเทา.....

ทำไมมันไม่หนีตาม ๆ กันให้มันหมดเรื่องหมดราวฟระ....   บู่

ขืนพาหนี โดน .357 พ่อตาแน่    แรกวา พอขบวนขันหมากผมมาถึงบ้านเจ้าสาว

พักพวกเอาปืนผมมายิงสดุดีแม่ยาย  ทางบ้านเจ้าสาว โดยน้องเมีย เอา M 16 ติด M 203 มาต้อนรับ

พ่อตากะไม่น้อยหน้า ควัก .357 จากเอวมาลั่นต้อนรับผมกัน  โถกเก็บอีดำไม่ค่อยจะทัน

พอวันนี้ พอตาให้น้องเมีย เอา .357 ที่ยิงแรกวามาล้าง  ผมกะเอาอี้ดำออกมาถูพร้อมๆกันไปเลย

<a href="http://www.youtube.com/v/kgDb9ai8gJQ" target="_blank">http://www.youtube.com/v/kgDb9ai8gJQ</a>

เปิดเพลงนี้ให้พ่อตาฟังครับ  เปิดเสียดัง ๆ ด้วยนะ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496863 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:44:47 PM »

ทุเรียนเมืองนนท์ เดี๋ยวนี้หายากแล้วนะ  พื้นที่กลายเป็นคอนโด  อพาร์ทเม้นท์  อาคารพาณิชย์  หมดแล้ว   Grin

เรียนบ้านผมก็หายากครับ ปลูกมาเป็นสิบปีแล้วตายทุกทีครับ ตอนนี้ปลูกใหม่แล้วหล่าวครับ ขึ้นมาแค่หัวเข่าแล้วครับ

หาทุเรียนบ้านมาปลูกครับ  ทนกว่าทุเรียนพันธุ์   เยี่ยม

ครับ เพาะด้วยเมล็ดทุเรียนบ้านเลยครับรอบนี้ เอาแบบขี้โดกเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496864 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:54:13 PM »

ครับ เพาะด้วยเมล็ดทุเรียนบ้านเลยครับรอบนี้ เอาแบบขี้โดกเลยครับ

ทุเรียนปลูกที่ดอนมักไม่ค่อยได้ผลครับ  มันต้องการน้ำเยอะเหมือนกันนะ  แต่ถ้าระบบน้ำดีก็ไม่มีปัญหา   เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #496865 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:01:31 PM »

ต้นพันธุ์ที่จะเอามาเสียบยอดทุเรียนพันธุ์ดี ต้องใช้เมล็ดจากทุเรียนก้านยาวครับ

ทุเรียนบ้านหรือทุเรียนพื้นเมือง ต้นโตช้า การขยายลำต้นช้ากว่ายอดเสียบของทุเรียนพันธุ์ดี

ทำให้เกิดคอขวดของการส่งน้ำและอาหาร และรอยต่อที่เสียบยอดยังปรากฏชัดทำให้ติดโรคจากตำแหน่งนั้นได้ง่าย

ซ้ำหากที่ปลูก อยู่ในพื้นที่ลมกระโชกแรง โอกาศทุเรียนหักโค่นจากแรงลมมีมากกว่า

เพราะโคนเล็ก ลำต้นใหญ่.....

....สมัยก่อน เคยนิยมทำทุเรียนสองโคน คือ เอาต้นพื้นเมืองอีกต้น มาทาบกับต้นที่เสียบยอดไว้แล้ว ทำให้ทุเรียนมีสองโคน

เพื่อเสริมความแข็งแรงให้กับปัญหาข้างต้น.....แต่ก็เจออีกปัญหา.... คือในซอกหลืบที่โคนมาร่วมกันติดโรคได้ง่าย

ปัจจุบัน ชาวสวนทุเรียนมืออาชีพแถวนี้ จึงใช้เล็ดของก้านยาวมาเสียบยอดหมอนทอง และยังคงทำต่อไปจนเจอปัญหาใหม่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496866 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:06:44 PM »

ต้นพันธุ์ที่จะเอามาเสียบยอดทุเรียนพันธุ์ดี ต้องใช้เมล็ดจากทุเรียนก้านยาวครับ

ทุเรียนบ้านหรือทุเรียนพื้นเมือง ต้นโตช้า การขยายลำต้นช้ากว่ายอดเสียบของทุเรียนพันธุ์ดี

ทำให้เกิดคอขวดของการส่งน้ำและอาหาร และรอยต่อที่เสียบยอดยังปรากฏชัดทำให้ติดโรคจากตำแหน่งนั้นได้ง่าย

ซ้ำหากที่ปลูก อยู่ในพื้นที่ลมกระโชกแรง โอกาศทุเรียนหักโค่นจากแรงลมมีมากกว่า

เพราะโคนเล็ก ลำต้นใหญ่.....

....สมัยก่อน เคยนิยมทำทุเรียนสองโคน คือ เอาต้นพื้นเมืองอีกต้น มาทาบกับต้นที่เสียบยอดไว้แล้ว ทำให้ทุเรียนมีสองโคน

เพื่อเสริมความแข็งแรงให้กับปัญหาข้างต้น.....แต่ก็เจออีกปัญหา.... คือในซอกหลืบที่โคนมาร่วมกันติดโรคได้ง่าย

ปัจจุบัน ชาวสวนทุเรียนมืออาชีพแถวนี้ จึงใช้เล็ดของก้านยาวมาเสียบยอดหมอนทอง และยังคงทำต่อไปจนเจอปัญหาใหม่

ขอบคุณครับ ผมจะลองปลูกแลนิครับว่ามันอี้ใหญ่พ้นหัวผมหม้านครับ พร้าวน้ำหอมสิบปีแล้วยังไม่พ้นเอวผมที ดินถมครับที่บ้าน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #496867 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:14:34 PM »

ปลูกอะไรก็ไม่ดีเท่าที่ควน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496868 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:27:16 PM »

ปลูกอะไรก็ไม่ดีเท่าที่ควน

หม้ายดินควนนิเรา ดินเหมอก้าปลูกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #496869 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:55:34 PM »

นายกระจง, Southlander และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

จองแล้วหม้ายเรียนเมืองนนท์

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #496870 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:58:19 PM »

คลิปมวยต่อยสุดมันส์ที่คุณต้องดูให้ได้

https://www.facebook.com/photo.php?v=465202076849582&set=vb.372055249497599&type=2&theater

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #496871 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:17:12 PM »

จวนได้ดูแล้ว J F K นำแสดงโดย Kevin Costner หนังเก่าปี 1991 ครับ มีคนเอามาปล่อยกำลังโหลดอยู่  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496872 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:26:52 PM »

อยากดู ก๊อซซิล่า ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #496873 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:29:12 PM »

ก๊อปเค้ามาครับ
หลวงพ่อไม่เคยโกหก
สาวสวยไปอเมริกา ซื้อเครื่องสำอางมาเพียบ เลยขอร้องบาทหลวง ที่นั่งอยู่ข้างกันว่า
"หนูกลัว ตม.เก็บภาษี หนูฝากลิปสติกสัก 20 แท่ง ในกระเป๋ากางเกงหลวงพ่อ ได้ไหม?"
หลวงพ่อบอกว่า "พ่อไม่เคยโกหกนะ แต่เอาเถอะพ่อจะหาวิธีช่วย"
พอผ่าน ตม.เจ้าหน้าที่ก็ถามว่า "มีสิ่งของต้องสำแดงไหม"
หลวงพ่อตอบว่า
"ตั้งแต่หัวถึงเอวไม่มีอะไร แต่จากเอวไปถึงเท้า พ่อมีของพิเศษ ที่ใช้กับผู้หญิง แต่มันยังใหม่เอี่ยมเลยนะ เพราะยังไม่เคยใช้กับใครเลย"
เจ้าหน้าที่ฮา ... แล้วให้หลวงพ่อผ่านไป

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #496874 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:45:53 PM »

กลับมาประจำการหาดใหญ่

ชอบคุณน้าเบิ้ม ทุกๆอย่างครับ ขอโทษด้วยไม่ได้กินหมูย่างสูตรเด็ด ค่อยคราวหลัง

ขออภัยน้าไข่ดำ ไม่ได้ไปงานแต่งครับ ค่อยแต่งใหม่ จะได้ไปงานแต่งอีกทีครับ

ขอบคูณน้าปืน หนังสือ เอาครับ

และขอบคุณทุกๆท่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 33122 33123 33124 [33125] 33126 33127 33128 ... 35779
  พิมพ์