เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:27:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33123 33124 33125 [33126] 33127 33128 33129 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25475342 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #496875 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:45:56 PM »

ฟ้าใสแหน๋ว..... จันทร์กระจ่าง  เห็นดาวอังคารชัดเจน

เหลือเชื่อว่าตอนเย็นมันตกลงมาอย่างกะเหมืองแตก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #496876 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:50:48 PM »

บร๊ะ

บ้านตรูออกช่องสปริงนิวส์ด้วยวุ้ย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496877 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:51:17 PM »

เมื่อตอนบ่าย  ไปขอขี้วัวบ้านคนรู้จัก  จะเอามาผสมดินปลูกไม้ดอกไม้ประดับในกระถาง นั่งคุยกันซักพัก  มีญาติเมียแก  

ขับมอไซต์เมามาโวยวาย  หนูกินต้นปาล์ม(เพิ่งปลูก) แกเมาอย่างนี้ของแกเกือบทุกวัน  สวนปาล์มหญ้ารกเกือบท่วมหัว  

หูมันก็แดกต้นปาล์มหมดนะสิ (อันนี้ผมนั่งนึกในใจ)   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #496878 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:55:17 PM »

บร๊ะ

บ้านตรูออกช่องสปริงนิวส์ด้วยวุ้ย

เรื่องน้ำผึ้ง ปีนี้มหาศาลจริง ๆ บางเจ้าเซียนมาก ๆ ได้ห้าหกร้อยขวด

สนนราคา ปีนี้ ลงมาเหลือขวดละ ห้าร้อยบาทถ้วย น้ำดีเสียด้วย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #496879 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:01:01 PM »

เมื่อตอนบ่าย  ไปขอขี้วัวบ้านคนรู้จัก  จะเอามาผสมดินปลูกไม้ดอกไม้ประดับในกระถาง นั่งคุยกันซักพัก  มีญาติเมียแก 

ขับมอไซต์เมามาโวยวาย  หนูกินต้นปาล์ม(เพิ่งปลูก) แกเมาอย่างนี้ของแกเกือบทุกวัน  สวนปาล์มหญ้ารกเกือบท่วมหัว 

หูมันก็แดกต้นปาล์มหมดนะสิ (อันนี้ผมนั่งนึกในใจ)   Grin

เว็บรักบ้านเกิด เคยมาทำสารคดีที่บ้านพี่ผม เรื่องน้ำหมักที่สามารถกันไม่ให้หนูมากินต้นปาล์มได้แบบเด็ดขาด

แกเลี้ยงไก่ชน วันดีคืนดี งูเหลือมดอดมาเขมือบไก่ชนแก แกเลยเรียกผมลงมาจากสวนยางมาจับกลางดึก

ผมจับใส่กระสอบปุ๋ยให้แก แล้วแต่แกจะเอาไปไหน (น้ำหนัก ๑๗ กิโล ความยาวไม่ได้วัด)

รู้ทีหลังว่า แกแค้นจัด ที่มากินไอ้เขียวไก่พ่อพันธุ์ เลยจัดการสำเร็จโทษมันซะ

แล้วเอายัดใส่ถัง ๔๐ ลิตร ราดกากน้ำตาลและเชื้อ พ.ด. ลงไป

ผ่านไปเดือนเศษ เปิดฝาดู ไม่เหลือซากงูเหลือมแล้ว เหลือแต่น้ำดำ ๆ มีคราบขาว ๆ ลอยบน....

เอาไปฉีดต้นปาล์ม หนูไหน่หายเกลี้ยง ซ้ำยังเอาไปต่อเชื้อได้อีกยาวยืด ใช้กันทั้งหมู่บ้าน....
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496880 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:02:24 PM »

พูดถึง ดินเกษตร  ที่มีขายเป็นถุง ๆ ถุงละ ๑๕ บาท ๒๐ บาท  ๒๕ บาท ๓๐ บาท  ฯลฯ 

ดินเกษตรที่มีขายแถวบ้าน  ลองมาทุกยี่ห้อแล้ว  ไม่ได้เรื่องซักยี่ห้อ  บางยี่ห้อมีแต่ขุยมะพร้าว

บางยี่ห้อเศษถ่านบดเยอะมากดินแทบไม่มี  แต่ทุกยี่ห้อปลูกไปแล้วต้นไม้ไม่งามเลย 

เลยต้องลงแรง  หาวัตถุดิบผสมดินเอง  จัด  แกลบ กาบมะพร้าวสับ  ขี้วัวแห้งลงไปผสมดิน

ขี้วัวใส่ ๔ ใน ๑๐ ส่วน เลย  ของฟรี  ผสมเสร็จเติมน้ำผสมน้ำหมักชีวภาพลงไป  แล้วรอให้

อินทรีย์วัตถุย่อยให้หมดความร้อน  ควบคุมความชื้นพอประมาณ ๔๐ - ๕๐ %    หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496881 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:04:22 PM »

บร๊ะ

เรื่องน้ำผึ้ง ปีนี้มหาศาลจริง ๆ บางเจ้าเซียนมาก ๆ ได้ห้าหกร้อยขวด

สนนราคา ปีนี้ ลงมาเหลือขวดละ ห้าร้อยบาทถ้วย น้ำดีเสียด้วย

แถวบ้าน ราคาสูงขึ้นครับ  น้ำผึ้งเล็กตามบ้าน  ขวดแม่โขงละ ๕๐๐ - ๗๐๐  บาท  น้ำผึ้งป่า ขวดแม่โขงละ ๑,๐๐๐ บาท   อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496882 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:09:30 PM »

เมื่อตอนบ่าย  ไปขอขี้วัวบ้านคนรู้จัก  จะเอามาผสมดินปลูกไม้ดอกไม้ประดับในกระถาง นั่งคุยกันซักพัก  มีญาติเมียแก 

ขับมอไซต์เมามาโวยวาย  หนูกินต้นปาล์ม(เพิ่งปลูก) แกเมาอย่างนี้ของแกเกือบทุกวัน  สวนปาล์มหญ้ารกเกือบท่วมหัว 

หูมันก็แดกต้นปาล์มหมดนะสิ (อันนี้ผมนั่งนึกในใจ)   Grin

เว็บรักบ้านเกิด เคยมาทำสารคดีที่บ้านพี่ผม เรื่องน้ำหมักที่สามารถกันไม่ให้หนูมากินต้นปาล์มได้แบบเด็ดขาด

แกเลี้ยงไก่ชน วันดีคืนดี งูเหลือมดอดมาเขมือบไก่ชนแก แกเลยเรียกผมลงมาจากสวนยางมาจับกลางดึก

ผมจับใส่กระสอบปุ๋ยให้แก แล้วแต่แกจะเอาไปไหน (น้ำหนัก ๑๗ กิโล ความยาวไม่ได้วัด)

รู้ทีหลังว่า แกแค้นจัด ที่มากินไอ้เขียวไก่พ่อพันธุ์ เลยจัดการสำเร็จโทษมันซะ

แล้วเอายัดใส่ถัง ๔๐ ลิตร ราดกากน้ำตาลและเชื้อ พ.ด. ลงไป

ผ่านไปเดือนเศษ เปิดฝาดู ไม่เหลือซากงูเหลือมแล้ว เหลือแต่น้ำดำ ๆ มีคราบขาว ๆ ลอยบน....

เอาไปฉีดต้นปาล์ม หนูไหน่หายเกลี้ยง ซ้ำยังเอาไปต่อเชื้อได้อีกยาวยืด ใช้กันทั้งหมู่บ้าน....

คงเป็นกลิ่นเฉพาะของ  งูเหลือม  หนูมันคงกลัว   เยี่ยม 

แต่สวนปาล์มเพิ่งปลูกเนี่ย  ถ้าปล่อยให้มันรก  รับรองว่าปาล์มไม่เหลือครับ หนูกินหมด 

สวนที่บ้าน  พ่อผมลงมือดูแลด้วยตัวเอง  ตัดหญ้า  ให้รอบโคนต้นห่างออกไปรัศมี ๒ เมตร

เตียนโล่ง  ไม่ปล่อยให้หญ้ารกเลย  หนูไม่กินปาล์มซักต้นเดียว   Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #496883 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:12:56 PM »

บร๊ะ

แถวบ้าน ราคาสูงขึ้นครับ  น้ำผึ้งเล็กตามบ้าน  ขวดแม่โขงละ ๕๐๐ - ๗๐๐  บาท  น้ำผึ้งป่า ขวดแม่โขงละ ๑,๐๐๐ บาท   อ๋อย

สนใจทำธุรกิจไหมครับ....??
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #496884 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:22:54 PM »

ผมชอบนะเอานะน้ำผึ้งชงกะกาแฟสด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496885 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:30:25 PM »

สนใจทำธุรกิจไหมครับ....??

ไม่ล่ะครับ  ผมค้าขายไม่เก่ง    ไหว้

จะขายได้  ขายออก  ได้ราคา ปัญหามีอยู่คือ  คนแถวบ้านต้องรู้แหล่งที่มา  เค้ากลัวปลอมต้มน้ำเชื่อมลงไปผสม 

ส่วนมากจะซื้อกันเฉพาะเจ้าประจำ  แล้วก็ไว้ใจกันจริง ๆ  หรือรู้ว่าจับจากรังผึ้งป่าจริง ๆ  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496886 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:31:09 PM »

ชงกับยาดอง ดีกว่านิ    คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #496887 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:32:10 PM »

นอนแล้วครับ  ราตรีสวัสดิ์   ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #496888 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:32:57 PM »

ชงกับยาดอง ดีกว่านิ    คิก คิก
อันนี้ผมลักของลุงกินมาตั้งแต่เด็ก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #496889 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:39:16 PM »

กลับมาประจำการหาดใหญ่

ชอบคุณน้าเบิ้ม ทุกๆอย่างครับ ขอโทษด้วยไม่ได้กินหมูย่างสูตรเด็ด ค่อยคราวหลัง

ขออภัยน้าไข่ดำ ไม่ได้ไปงานแต่งครับ ค่อยแต่งใหม่ จะได้ไปงานแต่งอีกทีครับ

ขอบคูณน้าปืน หนังสือ เอาครับ

และขอบคุณทุกๆท่าน

ไหว้  ผมก็ไม่มีเวลากินเลยครับ รีบเกิน นายหัวเฝ้าร้านเลยเวลาโทรมายิกๆ  โดนชก

ผมชี้เป้าให้แล้วครับพีี่เข้ม  ครบองค์ประกอบ ของฟรีที่ดีที่สุดในโลก แต่คนมองข้ามไป ถ้ามีเวลาไปเช้าๆ จ๊อกกิ้ง สูดอากาศดีๆให้เต็มปอด คนทั่วโลกเสียเงินนับแสนๆบาท เพื่อมาเสพสิ่งเหล้านี้ไม่กี่วัน  แต่เราขับรถแค่15นาทีครับ 

ถ้าชอบแต่ไปเดินห้างก็พร้อมครับ แบบน้าหนอง ขับรถมาตั้งไกล มาเดินห้างเนี่ยนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 33123 33124 33125 [33126] 33127 33128 33129 ... 35779
  พิมพ์