เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:39:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33155 33156 33157 [33158] 33159 33160 33161 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25459556 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #497355 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:43:37 AM »

แล้วไง....??
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #497356 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:51:51 AM »

เมื่อวานเมียถามว่าน้องฉ๊องไม่มีเรื่องเพื่อนมาเล่าอีกพรือ

วันนี้คงได้กลับไปเล่าให้อีฟัง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497357 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:02:13 PM »

เมื่อวานเมียถามว่าน้องฉ๊องไม่มีเรื่องเพื่อนมาเล่าอีกพรือ

วันนี้คงได้กลับไปเล่าให้อีฟัง

เชื้อลามแล้วนะนั่น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497358 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:08:11 PM »

พี่หรอยครับ    ไหว้

สายตาพี่ ยาวหรือสั้นครับ.. ??

ผมสายตาเริ่มเปลี่ยนไปมากช่วงสองปีนี้  ตอนนี้ไม่สามารถอ่านหนังสือพิมพ์ขนาดอักษรปรกติได้แล้ว

นาฬิกาที่ฝากลุงเข้มซื้อตอนนั้น ผมยังมองวันที่ในนาฬิกาเห็นชัด แต่ตอนนี้ มองไม่เห็นแล้ว ต้องยื่นออกไปสุดแขนแล้วตั้งใจเพ่ง

ตอนนี้ ใช้แว่น ๑๗๕ ในการอ่านหนังสือปรกติ แต่จะมีแว่น ๒๐๐ และ ๓๐๐ ไว้สำหรับซ่อมคอมพิวเตอร์

และมีแว่นขยายกำลังสูง (๕๐ เท่า) สำหรับตรวจดูชิปบนบอร์ด หรือตรวจรอยบัดกรีที่เล็กมาก ๆ

ควรรักษาหรือปล่อยเลยตามเลยดีครับ....??

ผมเพ่งหน้าจอคอมฯมาราว ๒๐ กว่าปีครับ....หรือมันจะถึงเวลาเกษียณแล้ว
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497359 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:27:35 PM »

เที่ยงแล้ว ออกไปตัดผม แล้วแวะกินข้าวมันไก่ร้านโกตาก่อนนะครับ  Cool

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #497360 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:42:50 PM »

มีใครเจ้าชู้บ้างครับ  มียาแก้  รักษาหาย นะ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497361 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:46:19 PM »

คนชายไม่เจ้าชู้ เหมือนไก่ผู้หาม่ายเดือย.....

รักษาทำไม....รักษาหายแล้วกลายเป็นน้าซับ ใครจะรับผิดชอบ
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #497362 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:51:48 PM »

พี่ซับหาม่ายเดือย ........  อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #497363 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 12:52:57 PM »

นี่ครับ  ยารักษา   Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #497364 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:12:30 PM »

ปีนี้....ชุมนุมชาวด้ามขวาน กันที่เกาะจำ ดีไม๊

เวลาประมาณ ปลายสัปดาห์ที่สี่ของเดือน ตุลาคม แลปฏิทินดีๆ มีวันหยุด 23ตุลา ลาอีกวัน ได้เสาร์อาทิตย์ หรืออย่างไรประมาณนี้แหละ

แล้วก็แหลงเสียก่อน ....ทริ๊ปแบบนี้ นายหัวฉ็อง อึดอัดไม๊...ในการประสานงาน

โดยจำใว้ว่า เราจะไม่ทำให้เจ้าของเพื่อนที่เดือดร้อนเป็นที่สุด แค่อาศัยบารบีคุ้มพรกหัว

ว่าพรือ.......

สไตร์เดิม เน้นปฏิสัมพันธ์ ครอบครัวเป็นหลัก.......

สำหรับผู้ที่ไม่เคยมาร่วมงาน....จำใว้อย่างเดียวว่า "อยากสบาย ให้อยู่บ้าน"

คร่าวๆ ดังนี้ครับ........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #497365 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:15:24 PM »

สถานที่ตรงนั้น เหมาะสมหลายอย่างในการเดินทาง

สนามบิน อยู่ใกล้ ใครจะบินมา

รถทัวร์ มีแน่นอน มาได้จากทุกสารทิศ

รถส่วนตัวเดินทางได้สะดวก เป็นศูนย์กลางพอสมควร

สถานที่ ไม่มีไหร๋ให้เสาะหา มีแต่มิตรภาพ และความครื้นเครง เท่าที่จะพกพาไปหากัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #497366 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:16:29 PM »

เกริ่นใว้ ให้แค่นี้แหละ จะติดตั้งต่อเติม หรือฝังหลุมยังไง ก็ว่ากันไป

เพราะผมไม่ว่าง จะซ่อมบ้านแร๊ะ

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #497367 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:23:11 PM »

เกริ่นใว้ ให้แค่นี้แหละ จะติดตั้งต่อเติม หรือฝังหลุมยังไง ก็ว่ากันไป

ซ่อมบ้านกับต่อสายลำโพง    อะไรยากหวากัน  ลุง

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497368 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:40:12 PM »

ผมมีมุมมองที่ขวางโลกเกี่ยวกับความเจ้าชู้นะน้าพงษ์.....

ผมเชื่อว่า คนเรา เป็นเจ้าของกันไม่ได้ ชีวิตใครก็ชีวิตมัน ตอนเกิดต่างคนต่างเกิด ต่างคนต่างโต....

พอโตมาถึงวัยเจริญพันธุ์ ก็หันซ้ายหันขวาหาคู่ ไปจีบแล้วไม่ติดก็มี

จีบติดแล้วเพื่อนแย่งไป หรือหญิงเกิดเห็นสันดานแล้วชิ่งไปเสียก็มี....

บ้างก็จับคู่กันตอนสมัยเรียน ออกัสซั่มใส่กันพอเป็นกระสาย หายสปัสซั่มแล้วบ้างก็คบกันต่อ บ้างก็ผละกันไป

พอโตมา เริ่มสร้างครอบครัวก็จับคู่กันใหม่ บ้างก็คู่เดิมสมัยเรียน บ้างก็หาเอาแถวที่ทำงานนั่นแหละ

แต่งกัน ชวนพรรคพวกมาแชร์ค่าจัดเลี้ยงโดยอ้างว่า ชวนมาเป็นสักขีพยาน....

ไหว้พ่อแม่บรรพบุรุษของอีกฝ่าย เสร็จพิธีทางวัฒนธรรมแล้วก็ตั้งอกตั้งใจซั่มกันให้ออกลูก

พอลูกออกมา ก็เกิดความผูกพัน....แต่ในความผูกพันสามเส้าตรงนั้น (พ่อ-แม่-ลูก)....

..... ความผูกพันถ่ายทางสายเลือดจะสูงกว่าความผูกพันทางสารคัดหลั่ง....

อันนี้ ผมถือว่า ความผูกพันทางสายเลือด เป็นเจ้าข้าวเจ้าของกันจริง ๆ ส่วนทางสารคัดหลั่งนั่นเพียงการสมมุติ

อธิบายง่าย ๆ ว่า....พ่อลูกกัน จะดีจะเลวยังไงความเป็นพ่อลูกก็ไม่เปลี่ยนแปลง กับแม่ก็เช่นกัน

แต่ความผูกพันระหว่างผัวเมีย ผูกมัดกันด้วยสิ่งสมมุติที่เรียกว่าวัฒนธรรมส่วนหนึ่ง และผูกมัดกันด้วยความรู้สึกทางจิตเรียกว่าความรักอีกส่วนหนึ่ง

บ้างก็มีเพียงอย่างใดอย่างหนึ่งในสองอย่างนั้น รักกันมากแต่เธอไม่ใช่เมียเรา  หรือผัวเมียกันแต่แยกกันอยู่แยกกันนอน

(ส่วนการแลกสารคัดหลั่งกันนั้นไม่อาจเอามาเป็นการผูกมัดได้ทุกกรณี เพราะมีบ้างที่มีการซื้อกินเป็นมื้อ ๆ หรือผูกปิ่นโตรายเดือน)

เห็นไหมว่า ความสัมพันธ์นั้นมีหลากหลายรูปแบบ....

แล้วแบบไหนล่ะที่จะอ้างเป็นเจ้าข้าวเจ้าของ

เป็นผัวฉันอยู่ดี ๆ วันหนึ่งดันเห็นครูย้ายมาใหม่เป็นแม่ม่ายยังสาว ผ่าไปเอากะเขา หลงเขาไม่กลับบ้านกลับช่อง

แล้วก็มาขอหย่ากับฉันไปจดทะเบียนกะมัน......  ได้....งั้นฉันเอามั่ง กิ๊กเก่านัดเจอกะฉันทางเฟสมาพักใหญ่แล้ว

ฉันนัดเจอแล้วไปเช่าโรงแรม เอากะกิ๊กซะให้หายหยาก....

กรณีนี้ "ฉัน" ยังเป็นเจ้าของ ยังเป็นเมียของผู้ชายคนนั้นอยู่อีกไหม

แล้วไปยิง ไปฆ่า ไปวางยาตัดกะดอให้เป็ดกินกันทำไม.... ในเมื่อความเป็นเจ้าข้าวเจ้าของนั้นเป็นเพียงสิ่งสมมุติ

ก่อนจะพบเจอกันก็อยู่ ๆ ได้ จับคู่กันซั่มกันไม่กี่ครั้งเป็นเจ้าของกันแล้ว....

เขาไม่เอาเราแล้วก็ปล่อยเขาไป .....ทำไมไม่นึกเวลาจับแมวมาอุ้มบ้าง  มันเชื่องมันนิ่งเราก็กอดมันลูบขนมัน

พอมันตกใจอะไร พรวดพราดดิ้นรนจะวิ่งหนี ขืนจับมันต่อสิจะได้ฉีดยาบาดทะยัก....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497369 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:42:56 PM »

ปีนี้....ชุมนุมชาวด้ามขวาน กันที่เกาะจำ ดีไม๊

เวลาประมาณ ปลายสัปดาห์ที่สี่ของเดือน ตุลาคม แลปฏิทินดีๆ มีวันหยุด 23ตุลา ลาอีกวัน ได้เสาร์อาทิตย์ หรืออย่างไรประมาณนี้แหละ

แล้วก็แหลงเสียก่อน ....ทริ๊ปแบบนี้ นายหัวฉ็อง อึดอัดไม๊...ในการประสานงาน

โดยจำใว้ว่า เราจะไม่ทำให้เจ้าของเพื่อนที่เดือดร้อนเป็นที่สุด แค่อาศัยบารบีคุ้มพรกหัว

ว่าพรือ.......

สไตร์เดิม เน้นปฏิสัมพันธ์ ครอบครัวเป็นหลัก.......

สำหรับผู้ที่ไม่เคยมาร่วมงาน....จำใว้อย่างเดียวว่า "อยากสบาย ให้อยู่บ้าน"

คร่าวๆ ดังนี้ครับ........

สถานที่ตรงนั้น เหมาะสมหลายอย่างในการเดินทาง

สนามบิน อยู่ใกล้ ใครจะบินมา

รถทัวร์ มีแน่นอน มาได้จากทุกสารทิศ

รถส่วนตัวเดินทางได้สะดวก เป็นศูนย์กลางพอสมควร

สถานที่ ไม่มีไหร๋ให้เสาะหา มีแต่มิตรภาพ และความครื้นเครง เท่าที่จะพกพาไปหากัน

รับทราบ รับปฏิบัติ..ครับ.!!
หน้า: 1 ... 33155 33156 33157 [33158] 33159 33160 33161 ... 35779
  พิมพ์