เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:42:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33187 33188 33189 [33190] 33191 33192 33193 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25478781 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #497835 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:52:21 AM »

ฟังเรื่องเพื่อนมะ  Grin

5-6ปีก่อน จากคนที่ทำท่ามีกะตังค์ แต่งบ้านต่อเนื่อง เป็นปีสองปี หมดไปหลายแสนบาท แต่งไปเรื่อยนิ ตอนนี้แบงค์จะยึดบ้านแล้ว  เราก็เห็นแต่งจัง พี่แกคงมีตังค์เหลือเยอะ กะบะ4ตูเพิ่งซื้อมาไม่ถึง2ปี พี่แกเปลี่ยนเป็นรถเก๋ง ขายกะบะทิ้ง(ขาดทุนยับ) ออกรถเก๋ง ทะเบียนประมูลด้วยนะ

ตอนหลัง เก๋งหาย ไปดาวกะบะใหม่ ปีก่อน จุจู่กะบะหายไปอีกละ เจ้าหนี้เวียนมาบ่อยๆ ไม่รวมพวกหมวกกันน๊อค  แถมใบแจ้งหนี้แอบลงบ้านเลขที่บ้านใกล้เคียง ไม่ลงบ้านตัวเอง สาว่าอีรุงตุงนังไปหมด

มีพี่ที่เคารพนับถือ แกสอนผม บ้านอย่าเพิ่งแต่งไรมาก รีบๆโปะให้หมด (ผมเลยเชื่อแก ปกติผมเชื่อมั่นตัวเอง ไม่ค่อยเชื่อใคร  คิก คิก  ผมเลยดาว โปะ แค่2ปีกว่า หมด) 

ผมเห็นมา2รายละ ประเภทแต่งบ้านดุเดือด ละลายเงินไปหลายแสน สุดท้าย บ้านจะโดนยึด  บ้านที่ว่า จากหนี้แค่ล้านกว่า ตอนนี้หนี้พุ่ง2.4ล้านละ  ประกาศขายก็ยาก ยิ่งช่วงนี้ บ้านล้นตลาด

อุทาหรครับ  อย่าไปโชว์พาว ตัวเราเองเท่านั้นที่รู้ตัวเรา รู้กำลังเรา อย่าทำไรเกินตัว  ไหว้

ที่ กทม.มีบ่อยครับ หมู่บ้านผมนี่แหละ ซื้อปุ๊บ แต่งปั๊บ แต่งแบบเอาสวยนะ ไม่เน้นฟังก์ชั่นการใช้งาน
ขึ้นบ้านใหม่เหมารถโค้ชจากสกลนครให้ญาติพี่น้องนั่งมาขึ้นบ้านใหม่ตัวเองที่ กทม. ฮือฮากันทั้งหมู่บ้าน
เพราะเป็นบ้านเดียวที่ขึ้นบ้านใหม่อลังการมาก
ผ่านไปไม่ถึงปี ติดประกาศขาย ขายมา4ปีแล้วทุกวันนี้ยังขายไม่ออก สนามหญ้าสวยๆมีวัชพืชขึ้นเต็ม
เจ้าบ้านย้ายออกตั้งแต่ประกาศขายไปนานแล้ว

เขาสำเร็จไปแล้วนี่ครับ

เขาต้องการแค่นั้นแหละ แค่ให้คนในหมู่บ้านที่เขาจากมาได้เห็น ว่าเขา"ขนาดไหน"

เมื่อได้เห็นกันแล้วก็ถือว่า สำเร็จแล้ว ..... หลังจากนั้นก็ ช่างมันสิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497836 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:55:10 AM »

5-6ปีก่อน จากคนที่ทำท่ามีกะตังค์ แต่งบ้านต่อเนื่อง เป็นปีสองปี หมดไปหลายแสนบาท แต่งไปเรื่อยนิ ตอนนี้แบงค์จะยึดบ้านแล้ว  เราก็เห็นแต่งจัง พี่แกคงมีตังค์เหลือเยอะ กะบะ4ตูเพิ่งซื้อมาไม่ถึง2ปี พี่แกเปลี่ยนเป็นรถเก๋ง ขายกะบะทิ้ง(ขาดทุนยับ) ออกรถเก๋ง ทะเบียนประมูลด้วยนะ

ตอนหลัง เก๋งหาย ไปดาวกะบะใหม่ ปีก่อน จุจู่กะบะหายไปอีกละ เจ้าหนี้เวียนมาบ่อยๆ ไม่รวมพวกหมวกกันน๊อค  แถมใบแจ้งหนี้แอบลงบ้านเลขที่บ้านใกล้เคียง ไม่ลงบ้านตัวเอง สาว่าอีรุงตุงนังไปหมด

มีพี่ที่เคารพนับถือ แกสอนผม บ้านอย่าเพิ่งแต่งไรมาก รีบๆโปะให้หมด (ผมเลยเชื่อแก ปกติผมเชื่อมั่นตัวเอง ไม่ค่อยเชื่อใคร  คิก คิก  ผมเลยดาว โปะ แค่2ปีกว่า หมด) 

ผมเห็นมา2รายละ ประเภทแต่งบ้านดุเดือด ละลายเงินไปหลายแสน สุดท้าย บ้านจะโดนยึด  บ้านที่ว่า จากหนี้แค่ล้านกว่า ตอนนี้หนี้พุ่ง2.4ล้านละ  ประกาศขายก็ยาก ยิ่งช่วงนี้ บ้านล้นตลาด

อุทาหรครับ  อย่าไปโชว์พาว ตัวเราเองเท่านั้นที่รู้ตัวเรา รู้กำลังเรา อย่าทำไรเกินตัว  ไหว้

ที่ กทม.มีบ่อยครับ หมู่บ้านผมนี่แหละ ซื้อปุ๊บ แต่งปั๊บ แต่งแบบเอาสวยนะ ไม่เน้นฟังก์ชั่นการใช้งาน
ขึ้นบ้านใหม่เหมารถโค้ชจากสกลนครให้ญาติพี่น้องนั่งมาขึ้นบ้านใหม่ตัวเองที่ กทม. ฮือฮากันทั้งหมู่บ้าน
เพราะเป็นบ้านเดียวที่ขึ้นบ้านใหม่อลังการมาก
ผ่านไปไม่ถึงปี ติดประกาศขาย ขายมา4ปีแล้วทุกวันนี้ยังขายไม่ออก สนามหญ้าสวยๆมีวัชพืชขึ้นเต็ม
เจ้าบ้านย้ายออกตั้งแต่ประกาศขายไปนานแล้ว

ไหนถ่ายรูปมาแลถี สวยหม้าย ราคาเท่าไหร่รู้ไหมครับ มีมหาวิทยาลัยใกล้ไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497837 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:57:32 AM »

เขาสำเร็จไปแล้วนี่ครับ

เขาต้องการแค่นั้นแหละ แค่ให้คนในหมู่บ้านที่เขาจากมาได้เห็น ว่าเขา"ขนาดไหน"

เมื่อได้เห็นกันแล้วก็ถือว่า สำเร็จแล้ว ..... หลังจากนั้นก็ ช่างมันสิ

นึกถึงตอนซื้อบ้านในหลาดเลยครับ ขึ้นบ้านใหม่ก็ชวนพี่น้องจากบ้านในสวนมากินข้าวกัน มานั่งไหว้พระกัน แล้วเขาก็ยังถามกันจนทุกวันนี้ว่าผมซื้อทำไหรบ้านในหลาด ไปอยู่เป็นทีๆ ทำไมไม่ให้เขาเช่า บลาๆๆๆๆๆ

มันเป็นวิธีการเก็บเงินของผมนะครับ ไม่งั้นไม่เหลือเบี้ยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497838 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:58:47 AM »

กับป๋าคนหนึ่ง ที่พาสาวสวยแต่โง่ที่เพิ่งรู้จักกันไปร้านเพชรตอนเย็นวันศุกร์

ชี้ชวนสาวเจ้าเลือกเพชร บอก เลือกเอาเลยเม็ดไหน ราคาไหนก็ได้

เลือกได้แล้วก็เขียนเช็คไว้ให้....แต่ธนาคารขอเก็บเพชรไว้ก่อนเพราะต้องรอขึ้นเงินวันจันทร์

......

พอวันจันทร์ ปรากฏว่า เช็คเด้ง..... ร้านก็โทร.ไปแจ้งว่า เสียใจครับป๋า ผมมอบเพชรให้ไม่ได้เพราะเช็คไม่มีเงิน....

ป๋าแกก็ไม่ว่าไร.....เด้งก็เด้งไปสิ....

แต่เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมานั่น สาวสวยคนนั้น ก็ทำให้ป๋า สุขสม เปรมปรีด์เสียฉ่ำใจ....

ป๋าสำเร็จไปแล้ว.....  หลังจากนั้นจะยังไงก็ช่างมันสิ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #497839 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:03:29 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #497840 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:07:58 AM »

มาช้าไปนิดเดียว.....ที่จริงผมกะให้ลุงเป็นป๋าในเรื่องเล่านั้นนะ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #497841 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:22:51 AM »

ไหว้ สวัสดีพี่ๆ ชาวด้ามขวานทุกท่านครับ.... ไหว้

พูดถึง งานไร่ งานสวน ผมใช้ชุดนี้อยู่ครับ
ขวานซื้อจากตลาดนัด ไม่มียี่ห้อแต่เหล็กดีมาก มีตัวเลยตอกไว้ตรงท้ายทอยของขวาน " 1/2 Lb
ส่วน อีโต้ พ่อให้มาตีจากเหล็กแหนบ ส่วนพร้าแม่ให้มา  มีดสปาร์ต้าซื้อจากภัณฑุปกรณ์ทำจากใบเลื่อยตัดหินแกรนิต  เยี่ยม เยี่ยม   ไหว้

ตะแกรงปิ้งปลานั่น  เหล็กอะไรครับ....   คิก คิก

น่าจะทำจากลวดราวตากผ้าแน่เลยครับพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
มันไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไหร่ ย่างเนื้อ ปิ้งปลา มันก้ออ่อนก้องอไปเรื่อย ไม่ทนเลย
หัวเราะร่าน้ำตาริน      ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #497842 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:29:38 AM »

ตื่นมาเช้านี้ หาโหลดหนัง แต่ไม่มีเรื่องที่ชอบใจจะดูให้โหลด แล้วดูมันซิ  แค่โหลดอะไรเล็ก ๆ น้อยไว้เอาเรโช  Cool

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #497843 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:47:10 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=_h9s4585QO4#t=70

คนขี่หลังควาย- ดาว บ้านดอน

Grin
เป็นบทเพลงลูกทุ่งที่อมตะเพลงหนึ่งของนักร้องคันทรีอินเตอร์นาม Star Home Don
ในเพลง Man riding buffalo

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #497844 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:33:54 AM »

ดูอินเต๊ออินเตอร์
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #497845 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:42:40 AM »

เครื่องมือแตกต่างกันมากจากแต่ละท้องที่

พร้าบ้านผม หน้าตายังงี้ครับ

ส่วนของมีคมอันดับรองที่ติดตัว บางคนก็นิยมมีดหน้าตาคล้ายสปาร์ต้า  ส่วนผมใช้ขวาน....
อ๋อ..เพิ่งเข้าใจ...คำว่า"ใอ้สันขวาน"

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #497846 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:44:51 AM »

แล้วถ้าขวานบาด กับพร้าบาด แผลไหนน่ากลัวและรักษายากกว่าครับพี่เข้ม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #497847 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:47:19 AM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #497848 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:52:09 AM »

ข้อสอบของ (สำนักทดสอบฯ) สทศ. ของไอ้ รมต. จาตุรนต์ สมองกลวงป่าววะ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #497849 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:52:53 AM »

น้าซับไหนเอาภาพรอยแผลขวานบาดมาวิเคราะห์กันหล่าวถิ

หน้า: 1 ... 33187 33188 33189 [33190] 33191 33192 33193 ... 35779
  พิมพ์