เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:34:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33193 33194 33195 [33196] 33197 33198 33199 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25482004 ครั้ง)
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #497925 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 04:49:58 PM »

ลุงโก...ปร้าหั้นยังฟาร์มแพะใหญ่ ๆ มั่งม้าย ??

....เดี๋ยว เข้าไปแลช่างมุงหลังคาก่อน  เสร็จยังไม่รู้

ผมไม่เคยสนใจขนาดตามไปเห็นที แต่ที่รู้ๆน่าจะมีน่ะ ...

เห็นมีติดประกาศขาย เนื้อแพะ อยู่ ..มีผลิตนมแพะออกมาขายก็มี .

อยากรู้ไรขนาดไหน จะลองถามๆเขาให้.. Smiley

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497926 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 05:39:54 PM »

ช่วงนี้ต้องให้กำลังใจท่านอดุลย์กันเยอะๆครับ งานหนักกลัวจะเจ็บไข่ไม่สบายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #497927 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 06:03:11 PM »

ตาขวาน...ตรงไหนเรียกตาขวาน Shocked

ตาขวาน อยู่บนหมูกขวาน แต่ใต้คิ้วขวาน
สันขวานล่ะ
มีแถวๆดอนคา...ร้านอะไรแล้ว จำชื่อไม่ได้

ผมไม่เข้าใจ ไอ้สันขวาน มันเป็นคำด่าตรงไหน....??

เหมือนด่าเพื่อนว่า ไอ้หล่อ ไอ้รวย งั้นแหละ เพราะสันขวาน มันหาข้อเสียไม่ได้เลย ซ้ำประโยชน์ก็มากมีสารพัด....

หลายปีก่อน เคยมีกรณีคนถูกฟ้องร้องข้อหาพยายามฆ่า (ตัวละครเคยนำเสนอไปแล้ว เมียหลวงของลุงเมืองขาวัวชนนั่นแหละ)

แกถูกฟ้องว่า พยายามฆ่าเมียน้อยของผัว ด้วยขวานสับโดกหมู.....

....ศาลพิเคราะห์แล้ว ตัดสินเป็นทำร้ายร่างกาย ปรับสามพันมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด

เพราะเหตุว่า ขวานมันมีทั้งคม ทั้งสัน  จำเลยเอาสันลงในการทุบทั้งสามครั้ง..

.....ทั้งที่สามารถเอาคมลงได้ถ้าประสงค์ให้ผู้เสียหายถึงแก่ความตาย

ศาลมองว่า เจตนาของจำเลยเพียงต้องการให้ผู้เสียหายแค่เจ็บ จึงทุบด้วยสันขวาน และหยุดยั้งโดยไม่มีใครทันเข้าไปห้าม....

เห็นไหม ประโยชน์ของสันขวาน......

....ถ้าขวานเล่มนั้นมีแต่คม ไม่มีสัน ป่านนี้ติดคุกเพิ่งออกล่ะมั๊ง
โตย..มันทุบด้วยสันขวาน อืม มันไม่เจตนาฆ่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #497928 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 06:03:36 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #497929 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 06:05:33 PM »

จริงหรือหม้าย   ที่ว่า ดีปลี ขี้นก  เผ็ดหวา ดีปลี ทั่วไป

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497930 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 09:12:30 PM »

พี่เข้มครับ เลสเบเออร์ ของพี่ซื้อจากร้านไหน โควต้าที่ไหนครับ ขอชมรูปสักนิดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #497931 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 09:44:45 PM »

จริงหรือหม้าย   ที่ว่า ดีปลี ขี้นก  เผ็ดหวา ดีปลี ทั่วไป

ไม่มีหน่วยวัดหรอก  คร่าว ๆ ก็เผ็ดกว่าเกินสองเท่า

ดีปลีขี้นกนี่ ไม่ใช่ว่า พอเป็นดีปลีงอกเอง ขึ้นในป่าที่ร่ม ๆ ออกดอกน้อย ๆ แล้วมันอีเป็นดีปลีขี้นกเพนะ

ดีปลีขี้นก มันคล้าย ๆ ดีปลีชี ดอกป้อม ๆ สั้น ๆ ตุ่น ๆ (นึกถึงหุ่นตรูเข้าไว้นะ  บู่ ) สีออกเขียวอ่อน ๆ สุกแล้วออกเหลือง ๆ ส้ม ๆ

น้ำชุบครกหนึ่ง ถ้าทำดีปลีบ้านต้องใช้ยี่สิบดอก ดีปลีจินดาใช้สิบดอก ดีปลีขี้นก สี่ห้าดอกพอ....

เผ็ดเท่ากัน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497932 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 09:46:25 PM »

ลำบากจริง...มี ป3 ก็ปล้ำแต่หาปืน...

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497933 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 09:49:01 PM »

จริงหรือหม้าย   ที่ว่า ดีปลี ขี้นก  เผ็ดหวา ดีปลี ทั่วไป

ไม่มีหน่วยวัดหรอก  คร่าว ๆ ก็เผ็ดกว่าเกินสองเท่า

ดีปลีขี้นกนี่ ไม่ใช่ว่า พอเป็นดีปลีงอกเอง ขึ้นในป่าที่ร่ม ๆ ออกดอกน้อย ๆ แล้วมันอีเป็นดีปลีขี้นกเพนะ

ดีปลีขี้นก มันคล้าย ๆ ดีปลีชี ดอกป้อม ๆ สั้น ๆ ตุ่น ๆ (นึกถึงหุ่นตรูเข้าไว้นะ  บู่ ) สีออกเขียวอ่อน ๆ สุกแล้วออกเหลือง ๆ ส้ม ๆ

น้ำชุบครกหนึ่ง ถ้าทำดีปลีบ้านต้องใช้ยี่สิบดอก ดีปลีจินดาใช้สิบดอก ดีปลีขี้นก สี่ห้าดอกพอ....

เผ็ดเท่ากัน

เอาอะไรวัดครับ...แล้วถ้าพริกหยวกต้องใส่กี่เม็ดครับ

อะฟิ้วววววววว......

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497934 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 09:58:40 PM »

ลำบากจริง...มี ป3 ก็ปล้ำแต่หาปืน...

ครับ ถ้าเขาสั่งไม่ให้ขายปืนแล้วผมได้นั่งแล ป.๓ ตากุหลิบๆเลยแหละครับ เดี๋ยวขึ้นฝั่งจะต้องรีบไปรับมาไว้แล้วครับ ราคาตึงไปนิดนึง ยี่ห้อไหรก้าได้แล้วครับจังหวะนี้

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497935 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:07:04 PM »

พี่เข้มครับ เลสเบเออร์ ของพี่ซื้อจากร้านไหน โควต้าที่ไหนครับ ขอชมรูปสักนิดครับ
ถ้าอยากได้ของถูก ต้องจองครับ....
และร้านยอดนิยมเห็นว่ามาต่อแถวตั้งแต่ฟ้ายังไม่แจ้ง คิวก็เกินโควต้าแล้ว
ปีนึงมีรอบเดียว ก็ลองไปต่อแถวนับคิวดูต่ะ....

แต่ลองคิดดูว่าปืนกับ ป.3 อันไหนหาง่ายกว่ากัน
ถ้าป.3 หาง่ายกว่าเงิน ก็รอหรือหาไปเรื่อยๆได้ ตามทุนที่มี หรือเอามาก่อน ไม่พอใจก็ขายขอใหม่

ถ้า ป.3 หายากว่าเงิน ก็ซื้อไปเถอะ ราคาปืนหน้าร้านยังไงก็แพงกว่าราคาจองซึ่งกว่าจะได้ตั้งหลายเดือนเพราะถ้ารอ ป.3 หมดอายุไม่ได้ กลัวต่อไม่ได้ ก็ซื้อไปเถอะครับ

ไม่งั้นร้านปืนในตำนาน จะอยู่ได้หรอ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497936 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:10:45 PM »

ถ้าอยากได้ของถูก ต้องจองครับ....
และร้านยอดนิยมเห็นว่ามาต่อแถวตั้งแต่ฟ้ายังไม่แจ้ง คิวก็เกินโควต้าแล้ว
ปีนึงมีรอบเดียว ก็ลองไปต่อแถวนับคิวดูต่ะ....

แต่ลองคิดดูว่าปืนกับ ป.3 อันไหนหาง่ายกว่ากัน
ถ้าป.3 หาง่ายกว่าเงิน ก็รอหรือหาไปเรื่อยๆได้ ตามทุนที่มี หรือเอามาก่อน ไม่พอใจก็ขายขอใหม่

ถ้า ป.3 หายากว่าเงิน ก็ซื้อไปเถอะ ราคาปืนหน้าร้านยังไงก็แพงกว่าราคาจองซึ่งกว่าจะได้ตั้งหลายเดือนเพราะถ้ารอ ป.3 หมดอายุไม่ได้ กลัวต่อไม่ได้ ก็ซื้อไปเถอะครับ

ไม่งั้นร้านปืนในตำนาน จะอยู่ได้หรอ

ป.๓ หายากครับ ต้องให้ ผบ. ไปคุยกับเพื่อนสมัยเรียนที่เป็นภรรยานายอำเภอครับ จึงจะได้ สามวันได้

ผมฟ้องมาเจ็ดปีไม่ได้

สวัสดีประเทศไทย ไชโย แท้งกิ้ว ทรีไทม์

ร้านปืนในตำนานซื้อไม่ไหวครับ ถ้าสุดท้ายหนักหนาหาไม่ได้แล้วก็ต้องยอมบากหน้ากลับไปขอแก้ ป.๓ แล้วซื้อมือสองครับ 

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497937 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:15:24 PM »

ป.๓ หายากครับ ต้องให้ ผบ. ไปคุยกับเพื่อนสมัยเรียนที่เป็นภรรยานายอำเภอครับ จึงจะได้ สามวันได้

สวัสดีประเทศไทย ไชโย แท้งกิ้ว ทรีไทม์

ร้านปืนในตำนานซื้อไม่ไหวครับ ถ้าสุดท้ายหนักหนาหาไม่ได้แล้วก็ต้องยอมบากหน้ากลับไปขอแก้ ป.๓ แล้วซื้อมือสองครับ 

งั้นใจเย็นๆกำ ป.3 ไว้ แล้วก็ไปจองไว้ กี่เดือนช่างมัน แล้วค่อยมาลุ้นกันใหม่ว่านาย อ.จะโดนย้ายมั้ย ถ้าไม่โดนก็ต่อได้รอได้
ถ้าโดนย้ายก็มาลุ้นต่อว่าคนใหม่จะต่อให้มั้ย หุหุ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #497938 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:22:04 PM »

ว่างซักครึ่งวัน...เอา ป.3 ใส่ซองน้ำตาล แล้วมาเดินเล่นแถวหลังวังดูต่ะ...
แล้วจะรู้ว่าท่านจะได้รับการต้อนรับ จากร้านต่างๆเป็นอย่างดี อาจได้ของถูกใจ ในราคาที่รับได้ก็ได้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #497939 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:22:24 PM »

งั้นใจเย็นๆกำ ป.3 ไว้ แล้วก็ไปจองไว้ กี่เดือนช่างมัน แล้วค่อยมาลุ้นกันใหม่ว่านาย อ.จะโดนย้ายมั้ย ถ้าไม่โดนก็ต่อได้รอได้
ถ้าโดนย้ายก็มาลุ้นต่อว่าคนใหม่จะต่อให้มั้ย หุหุ

ไม่แหละครับ เขาออก ป.๓ ให้แล้วก็ต้องไปซื้อครับ แต่อาจจะจองไว้นะครับ แต่ถ้าปล่อยให้หมดอายุคงไม่ดีนะครับ เดี๋ยวเขาหาว่าเราไปขอทุ่มขอโลนครับ

ส่วนรอลุ้นว่าใครย้ายไม่ย้าย ผมว่าถ้าอยากซื้อจริงๆย้ายไปกรุงเทพดีที่สุดครับ

หน้า: 1 ... 33193 33194 33195 [33196] 33197 33198 33199 ... 35779
  พิมพ์