เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:28:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33206 33207 33208 [33209] 33210 33211 33212 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25494360 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #498120 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:39:01 AM »

ลุงโก...ปร้าหั้นยังฟาร์มแพะใหญ่ ๆ มั่งม้าย ??

....เดี๋ยว เข้าไปแลช่างมุงหลังคาก่อน  เสร็จยังไม่รู้

ซื้อแพะ แลดีๆ ฟังดีๆนะ อย่าให้เขาหลอกได้ ระหว่างแพะเหมีย แพะโผ้
ใช่แต่แลอย่างเดียว ....
ฟังเสียงร้องดีๆ

แพะเหมียร้อง  ฮี้..แบะ....    ฮี้..แบะ....    ฮี้..แบะ....

แพะโผ้ร้อง แบะ..ฮี้.....  แบะ..ฮี้.....    แบะ..ฮี้.....

(น้าดุนใช้ล็อคอินผมครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #498121 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:44:00 AM »

ลุงโก...ปร้าหั้นยังฟาร์มแพะใหญ่ ๆ มั่งม้าย ??

....เดี๋ยว เข้าไปแลช่างมุงหลังคาก่อน  เสร็จยังไม่รู้

ซื้อแพะ แลดีๆ ฟังดีๆนะ อย่าให้เขาหลอกได้ ระหว่างแพะเหมีย แพะโผ้
ใช่แต่แลอย่างเดียว ....
ฟังเสียงร้องดีๆ

แพะเหมียร้อง  ฮี้..แบะ....    ฮี้..แบะ....    ฮี้..แบะ....

แพะโผ้ร้อง แบะ..ฮี้.....  แบะ..ฮี้.....    แบะ..ฮี้.....

(น้าดุนใช้ล็อคอินผมครับ)
อายมั่งไม๊ สำนึกมั่งมั๊ย รับรองดุลย์ตัวจริง ไม่แอบอ้างใคร ยี๊ ยี๊ ยี๊

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #498122 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 10:48:58 AM »

อ้อ ช่างที่มาทำเนี่ย เค้ามาทำให้ฟรีนะที่จริง

เค้าเป็นน้องของพี่เขยผม เป็นคนวิเศษชัยชาญ  มาทำด้วยมาเยี่ยมด้วย

อาชีพเขาคือ ปรุงบ้านเรือนไทย ทำมาตั้งแต่ปู่ จนพ่อ แล้วก็เขา....

มากันสามคน มีเวลาอาทิตย์นึง ผมวางเสาปูนไว้ให้ พอเค้ามาก็ช่วยกันทำ....

ผมมีพื้นฐานเรื่องพวกนี้มานิด ๆ หน่อย ๆ เห็นว่าการเข้าหัวเสาของเขาแปลกตาดี....

ไม่ได้มองในจุดที่ มักง่าย ลักไก่ หรือรู้ไม่จริงอะไรเลย....

...ผมกับเขา รู้จักกันมาร่วม ๆ สิบปีแล้ว รู้อยู่ว่าเขาชำนาญด้านไหน...และเป็นคนยังไง

ก็เลยปล่อยเขาทำ.....
ใครบากเสาบากคานนิ๊ นี่หรือฝีมือช่างเมืองวิเศษชัยชาญ
อีกอันต้องบากบนหัวเสาปูนหม้ายอ่ะลุง...แบบนี้มันแหม่งๆชอบกล.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #498123 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:20:07 AM »

มันคือสถานที่แห่งใดกันแน่

http://www.sawapalm.com/restaurant/details/index.php?chkID=1085

Grin Grin

ยิ้มโภชนา บางอย่างราคาไม่ถูก ไม่รู้เมื่อไหร่ เราจะมีโอกาสแบบเสี่ยตุ้ม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #498124 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:30:22 AM »

http://www.sawapalm.com/restaurant/details/index.php?chkID=1085

Grin Grin

ยิ้มโภชนา บางอย่างราคาไม่ถูก ไม่รู้เมื่อไหร่ เราจะมีโอกาสแบบเสี่ยตุ้ม

ราคาอาหารเดี๋ยวนี้ ไม่มีต่ำกว่าร้อย/จานแล้ว

พี่ซับกินแกงส้ม น้ำชุบ โลกตอ จานเอียด ๆ ไปต่ะ ดีอยู่แล้ว

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #498125 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:37:00 AM »

Grin Grin        บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #498126 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:43:37 AM »

น้าฉ๊องครับ ขอความรู้นิดนะครับ กับการเลี้ยงปลาในสระขนาด ๑ งานครับ ไม่ค่อยได้ดูแลนัก ไม่ได้เลี้ยงไว้ขายจริงจัง แต่อยากเลี้ยงไว้ให้มีนะครับ

ควรเลี้ยงปลาอะไรครับ ไม่ค่อยมีเวลาดูแลด้วยครับ

ทำให้บ่อมีไรแดง หรือสัตว์เล็ก ๆ ที่เป็นอาหารปลาก่อน

แล้วก็ลงปลานิล เอาไอ้ที่ไม่แปลงเพศนะ ให้มันเกิดในบ่อนั้นให้ครัก ๆ เลย

แล้วก็ปล่อยปลาหมอกับปลาช่อนลงไป.....

รับรองได้  ผ่านไปสองปี บ่อจะยังขนาดเท่าเดิม...

ขอเพิ่มเติมครับ หาแหนมาลงเป็นพืชผิวน้ำก่อนครับ ลงผักกะเฉด ผักบุ้งให้พอแตกกอ แล้วค่อยลงปลา
พืชน้ำด้านบนปลาอาศัยได้ครับ
เอาสวายไว้ทำความสะอาดก้นบ่อสัก15ตัว ไม่ถือว่าเยอะสำหรับ100 ตร.ว. เพราะใน15ตัวนี้จะรอดสัก8-10ตัวเอง
ลองเอาสลิดลงมั่ง ตกยากดี ปากมันนิดเดียวเอง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498127 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:44:28 AM »

Grin Grin

ราคาอาหารเดี๋ยวนี้ ไม่มีต่ำกว่าร้อย/จานแล้ว

พี่ซับกินแกงส้ม น้ำชุบ โลกตอ จานเอียด ๆ ไปต่ะ ดีอยู่แล้ว

เสียงว่าโลกตอก้าหยับอี้แพง ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น โลกตอเบาแทนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498128 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:47:01 AM »

น้าฉ๊องครับ ขอความรู้นิดนะครับ กับการเลี้ยงปลาในสระขนาด ๑ งานครับ ไม่ค่อยได้ดูแลนัก ไม่ได้เลี้ยงไว้ขายจริงจัง แต่อยากเลี้ยงไว้ให้มีนะครับ

ควรเลี้ยงปลาอะไรครับ ไม่ค่อยมีเวลาดูแลด้วยครับ

ทำให้บ่อมีไรแดง หรือสัตว์เล็ก ๆ ที่เป็นอาหารปลาก่อน

แล้วก็ลงปลานิล เอาไอ้ที่ไม่แปลงเพศนะ ให้มันเกิดในบ่อนั้นให้ครัก ๆ เลย

แล้วก็ปล่อยปลาหมอกับปลาช่อนลงไป.....

รับรองได้  ผ่านไปสองปี บ่อจะยังขนาดเท่าเดิม...

ขอเพิ่มเติมครับ หาแหนมาลงเป็นพืชผิวน้ำก่อนครับ ลงผักกะเฉด ผักบุ้งให้พอแตกกอ แล้วค่อยลงปลา
เอาสวายไว้ทำความสะอาดก้นบ่อสัก15ตัว ไม่ถือว่าเยอะสำหรับ100 ตร.ว. เพราะใน15ตัวนี้จะรอดสัก8-10ตัวเอง
ลองเอาสลิดลงมั่ง ตกยากดี ปากมันนิดเดียวเอง

เอาใหม่ตั้งแต่เริ่มเลยถี  เอาตอนนี้ผมยังบ่อสระ พื้นที่ ๑ งาน อี้เลี้ยงปลา เลี้ยงแบบฝากเทวดาบ้างครับ ว่ามาเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #498129 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:48:35 AM »

Grinลุงตุ้มกลับมาโพสแล้ว..... เยี่ยม

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นึกว่าทุ่มบ้านนี้ซะเเล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผรือแกต้องกลับมา นอกจากโหม๋เรา ใช่มีใครคบแกแล้วนิ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #498130 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:53:50 AM »

โห...............ยกบ้านได้เป็นหลังๆ  Shocked Shocked Shocked   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ช่างมักง่าย ฮ๊ะ หลักฐานเห็นๆ

ถ้าผมบอกว่าเหลือเฟือ อยู่ กทมง เดินทางไปทั้งกลางทั้งตะวันออก แบบนี้หาได้เยอะครับ
ทำบ้านอยู่เลยแหละ อยู่จนฝาบ้านพุกแล้ว คานมันยังอยู่เหมือนเดิม ฝากไว้กับน๊อตและตงวางพื้นนั่นแหละ
อีกอย่างก็ด้านบน โครงหลังคา ต้องให้น้าฉ็องถ่ายรูปโครงหลังคาที่ตรงกับจุดวางคานมาให้ดู

มันอยู่ของมันได้ ทั้งที่เหมือนอยู่ไม่ได้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 12:01:03 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498131 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 11:54:26 AM »

ถึงว่ามรั๊กน้ำ โดนของดำเข้าสิงนี่เอง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498132 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 12:05:39 PM »

ถึงว่ามรั๊กน้ำ โดนของดำเข้าสิงนี่เอง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

พบแล้วหม้ายครับพี่ ข้อดี

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #498133 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 12:07:11 PM »

รับรองได้  ผ่านไปสองปี บ่อจะยังขนาดเท่าเดิม...

เอาใหม่ตั้งแต่เริ่มเลยถี  เอาตอนนี้ผมยังบ่อสระ พื้นที่ ๑ งาน อี้เลี้ยงปลา เลี้ยงแบบฝากเทวดาบ้างครับ ว่ามาเลยครับ

เตรียมบ่อ ถ้ารู้ระดับน้ำทั้งปี ว่าฤดูไหนน้ำลด น้ำมาก ใกล้อะไรมั่ง หากไกล้ทุ่งนา ที่ปลาช่อนดีดเข้ามาได้ง่าย
หลีกเลี่ยงการเริ่มเลี้ยงลงปลาตอนน้ำงวด ตอนนั้นปลาช่อนหาที่อยู่ใหม่พอดี

อีทีนีี้
1. อยากให้น้ำเขียว มีแพลงตอนหรือไรแดง เอาขี้งัวมาลงสัก30-40กระสอบ สำหรับบ่อ100 ตร.ว.
2.หาพืชน้ำพวกแหน หรือแหนแดง เอามาขยายพันธุ์เพื่อเป็นอาหารปลา
3.พืชผิวน้ำพวกผักบุ้งผักกะเฉดไว้สักมุม
4.เอาปลากินพืชมาลง ปลานิลเหมือนน้าฉ็องว่า ปลาดุก ปลาแรด(บ้านน้าเอ๋เรียกปลาเม่น บ่อน้าเอ๋มี)
5.ลงสวายไว้ทำความสะอาดหน้าดิน หน้าหนาวน้ำเสียง่าย มีสวายสัก10ตัว ช่วยรักษาบ่อได้
6.ตั้งกล้องวงจรปิดครับ เดี๋ยวนี้บ่อปลาต้องมีวงจรปิด ไม่งั้นเกลี้ยงปริบ
จบ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #498134 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 12:10:59 PM »

ทำไหรเบร่อๆมามาก ลองเบร่ออีกที
ตกปลาหมอ แต่้ไม่ตกทุ่น ตกหน้าดิน แลติ๊กินหม้าย
อุตส่าห์เอาฟิวส์ไฟฟ้าพันแทนตะกั่ว
มันกินจริง แต่ดูดเบ็ดเบอร์5เข้าไปสุดลิ่มทิ่มประตูเลย
หวางติ๊แกะออก

หน้า: 1 ... 33206 33207 33208 [33209] 33210 33211 33212 ... 35779
  พิมพ์