เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:34:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33229 33230 33231 [33232] 33233 33234 33235 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519716 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498465 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 10:57:22 PM »

คนเรา เมื่อคราวซวยมาถึง.....

แรกเย็น ขับรถส่งนักเรียนอยู่ดี ๆ ผ่านสี่แยกเล็ก ๆ ในหมู่บ้าน

ลุงฉุ้ย..เมามาแต่ไหน พุ่งรถเครื่องเข้าชนรถตู้ โดนซุ้มล้อหลัง  โครมเบ้อเร่อ....

ผล... ไหปลาร้าหัก หัวแหก สลบเหมือด......

รถแก (รถเครื่องเวฟ ยืมของลูกสาวมา...) ด้านหน้า เนียนแจ็ก ๆ เพราะถูกล้อหลังรถตู้เหยียบ

รถผม ตัวถังยุบ แถมขอบล่างทะลุเป็นแผลเท่าฝ่ามือ....(ตรงนั้นคงทำจากสังกะสี )

ดีว่าพยานเห็นว่าใครผิดถูกเป็นสิบคน
แล้วยังไง.... ผมเรียกประกันไม่ได้....

ถ้าเรียกมา ลุงฉุ้ยโดนประกันฟันรากเลือดแน่  ไหนจะตำรวจอีก เมาแล้วขับ

อ้อ พกอาวุธด้วย มีดเหน็บเอวไม่เคยห่างประสานักเลง

รถก็ไม่มี พรบ. แต่ถึงมีก็เอามาทำอะไรไม่ได้ เพราะเมา....

ก็เลยให้แกไปโรงบาลก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากัน

ไอ แอม ลิสซึ่นนิ่ง ครับ

จบเท่างั้นแหละ  คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #498466 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 10:57:23 PM »

คนมันใจอ่อนเกินไป....

ผมรับจะซ่อมรถให้ลูกสาวแก.... คันที่แกขับมาชนผมนั่นแหละ น่าจะไม่เกินห้าพัน

ค่ารักษาพยาบาลของแก....เบิก พรบ.ไม่ได้ ใช้บัตรสามสิบไม่ได้ ก็เลยต้องจ่ายเงินสดในเรต. พรบ.  คงราวสี่ห้าพัน

รถผม...ค่าซ่อมปะตัวถุงและทำสี ไม่น่าเกินห้าพัน....

แง่งเอ้ย  กลับมาบ้าน โดนเมียด่าอีกซ้ำ.....  ไปยอมเขาทำไม....??

โถว...แม่คุณเอ๋ย  ถ้าไม่ยอมเขา แล้วเขาจะเอาอะไรให้ 

เหล้านั่นก็พลอยเพื่อนมึกอยู่หัวบ้านท้ายบ้าน รถราก็ยืมเพื่อนขับ ข้าวปลาก็อาศัยบ้านพี่บ้านน้องอยู่ประจำ....

ลูกสาว อาชีพหลักทำหมากแห้ง ส่วนลูกเขย รับจ้างเลี้ยงวัวชน....

ตะกี้ ลูกสาวเจ้าของรถที่มาเฝ้าไข้ ผมก็ควักจ่ายไปสามร้อย พอได้ซื้อข้าวปลากิน

พรุ่งนี้ก็เข้าไปจ่ายให้โรงบาลเบื้องต้น พันห้า....

แล้วก็กลับมาทุกรถแกไปซ่อม.....

Tongue
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498467 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 10:58:57 PM »

คนเรา เมื่อคราวซวยมาถึง.....

แรกเย็น ขับรถส่งนักเรียนอยู่ดี ๆ ผ่านสี่แยกเล็ก ๆ ในหมู่บ้าน

ลุงฉุ้ย..เมามาแต่ไหน พุ่งรถเครื่องเข้าชนรถตู้ โดนซุ้มล้อหลัง  โครมเบ้อเร่อ....

ผล... ไหปลาร้าหัก หัวแหก สลบเหมือด......

รถแก (รถเครื่องเวฟ ยืมของลูกสาวมา...) ด้านหน้า เนียนแจ็ก ๆ เพราะถูกล้อหลังรถตู้เหยียบ

รถผม ตัวถังยุบ แถมขอบล่างทะลุเป็นแผลเท่าฝ่ามือ....(ตรงนั้นคงทำจากสังกะสี )

ดีว่าพยานเห็นว่าใครผิดถูกเป็นสิบคน
แล้วยังไง.... ผมเรียกประกันไม่ได้....

ถ้าเรียกมา ลุงฉุ้ยโดนประกันฟันรากเลือดแน่  ไหนจะตำรวจอีก เมาแล้วขับ

อ้อ พกอาวุธด้วย มีดเหน็บเอวไม่เคยห่างประสานักเลง

รถก็ไม่มี พรบ. แต่ถึงมีก็เอามาทำอะไรไม่ได้ เพราะเมา....

ก็เลยให้แกไปโรงบาลก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากัน

ไอ แอม ลิสซึ่นนิ่ง ครับ

จบเท่างั้นแหละ  คิก คิก

ผมรับจะซ่อมรถให้ลูกสาวแก.... คันที่แกขับมาชนผมนั่นแหละ น่าจะไม่เกินห้าพัน

ค่ารักษาพยาบาลของแก....เบิก พรบ.ไม่ได้ ใช้บัตรสามสิบไม่ได้ ก็เลยต้องจ่ายเงินสดในเรต. พรบ.  คงราวสี่ห้าพัน

รถผม...ค่าซ่อมปะตัวถุงและทำสี ไม่น่าเกินห้าพัน....

แง่งเอ้ย  กลับมาบ้าน โดนเมียด่าอีกซ้ำ.....  ไปยอมเขาทำไม....??

โถว...แม่คุณเอ๋ย  ถ้าไม่ยอมเขา แล้วเขาจะเอาอะไรให้ 

เหล้านั่นก็พลอยเพื่อนมึกอยู่หัวบ้านท้ายบ้าน รถราก็ยืมเพื่อนขับ ข้าวปลาก็อาศัยบ้านพี่บ้านน้องอยู่ประจำ....

ลูกสาว อาชีพหลักทำหมากแห้ง ส่วนลูกเขย รับจ้างเลี้ยงวัวชน....

ตะกี้ ลูกสาวเจ้าของรถที่มาเฝ้าไข้ ผมก็ควักจ่ายไปสามร้อย พอได้ซื้อข้าวปลากิน

พรุ่งนี้ก็เข้าไปจ่ายให้โรงบาลเบื้องต้น พันห้า....

แล้วก็กลับมาทุกรถแกไปซ่อม.....

Tongue

ซอรี่ วันมอร์ซีน ไรท์ เฮีย ครับ อิๆๆๆๆ

คนไอ้ไหร พอเมียกดไลค์อะไรตัวเองต้องแขบไปกดตาม คริๆๆๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498468 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:07:50 PM »

Tongue

เป็นผมก็คิดมากเลยครับ แต่ต้องเอาคนไว้ก่อนครับ เรื่องอื่นค่อยว่ากันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498469 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:12:02 PM »

ไอ้เรื่องใจอ่อนเวลาคูกรณีเป็นฝ่ายผิดนี่ผมไม่เอาแล้ว
เอ็นดูเขาเอ็นเราขาดทีหลังทุกที แถมบางทีมันลืมบุญคุณเอาคืนเราเสียบอบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498470 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:16:42 PM »

บางคนอาจจะมองว่า ผมโง่

แต่เชื่อเถอะครับ ว่า ถึงจะฉลาดกว่านี้ ผมก็ทำอย่างนี้....

ผมอยู่กับลูกลุงเยื้องป้าพันมานานโข  ได้แลนสักตัวก็หิ้วไถึงเขาม่วง เอาไปคั่วกินที่โน่น

เมาควั่น ๆ กลับบ้านไม่ไหวก็นอนมันที่โน่น กับเณรฉุ้ยเณรแขล็กและไอ้ขุก .....

ดักแร้วหมู ขึ้นตีผึ้ง ห้างอีแกะ ทำปืนแก๊บ  ไปทำที่โน่นทั้งนั้น

ช่วงหลังสังคมเปลี่ยน ก็เลิกรากันไป แต่ก็ยังดีกัน....

....ตอนนี้ นักเลงเก่าหมดสภาพ เมาเช้าเมาค่ำ....  แต่ก็ยังเป็นสหายผม....

ถ้าเป็นสหายผม แปลว่า ผมไม่มีวันทิ้งเขา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498471 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:19:58 PM »

พยานที่เห็นเหตุการณ์ พรรคพวกเขา พรรคพวกเมียเขาทั้งนั้นแหละ

แต่ให้การเข้าข้างผมเพ....

ก็รู้ ๆ อยู่ ว่าแกเมาตลอดเวลา

ยิ่งผมแจ้งกันแบบชัด ๆ ได้ยินทุกคน ว่า ผมจะรับผิดชอบค่าใช้จ่าย

เค้าก็ยังถามแบบงง ๆ เลยว่า ผมจะจ่ายทำไมในเมื่อแกผิด.....

ไม่รู้สิ....ประชานิยมล่ะมั๊ง   สมัยหน้าคงลง อบต.
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498472 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:20:30 PM »

แต่เชื่อเถอะครับ ว่า ถึงจะฉลาดกว่านี้ ผมก็ทำอย่างนี้....

ผมอยู่กับลูกลุงเยื้องป้าพันมานานโข  ได้แลนสักตัวก็หิ้วไถึงเขาม่วง เอาไปคั่วกินที่โน่น

เมาควั่น ๆ กลับบ้านไม่ไหวก็นอนมันที่โน่น กับเณรฉุ้ยเณรแขล็กและไอ้ขุก .....

ดักแร้วหมู ขึ้นตีผึ้ง ห้างอีแกะ ทำปืนแก๊บ  ไปทำที่โน่นทั้งนั้น

ช่วงหลังสังคมเปลี่ยน ก็เลิกรากันไป แต่ก็ยังดีกัน....

....ตอนนี้ นักเลงเก่าหมดสภาพ เมาเช้าเมาค่ำ....  แต่ก็ยังเป็นสหายผม....

ถ้าเป็นสหายผม แปลว่า ผมไม่มีวันทิ้งเขา

งั้นที่เหมอทิ้งหม้ายครับ ที่ลุ่มละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498473 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:21:12 PM »

พยานที่เห็นเหตุการณ์ พรรคพวกเขา พรรคพวกเมียเขาทั้งนั้นแหละ

แต่ให้การเข้าข้างผมเพ....

ก็รู้ ๆ อยู่ ว่าแกเมาตลอดเวลา

ยิ่งผมแจ้งกันแบบชัด ๆ ได้ยินทุกคน ว่า ผมจะรับผิดชอบค่าใช้จ่าย

เค้าก็ยังถามแบบงง ๆ เลยว่า ผมจะจ่ายทำไมในเมื่อแกผิด.....

ไม่รู้สิ....ประชานิยมล่ะมั๊ง   สมัยหน้าคงลง อบต.

ลงตำบลไหนครับ ผมได้เตรียมไปกินเลี้ยงเวลาได้รับเลือกตั้งครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498474 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:22:55 PM »

คนอย่างผม  อยู่สังคมเมืองไม่ได้ เพื่อนเอาเปรียบตาย....

ผมต้องอยู่ที่แบบนี้ ทำคุณคนซื้อใจกันไปเป็นราย ๆ

พลาดคนไหนก็เลิกคบเป็นราย ๆ ไป....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498475 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:23:40 PM »

ผมอยู่กับลูกลุงเยื้องป้าพันมานานโข  ได้แลนสักตัวก็หิ้วไถึงเขาม่วง เอาไปคั่วกินที่โน่น

ดักแร้วหมู ขึ้นตีผึ้ง ห้างอีแกะ ทำปืนแก๊บ  ไปทำที่โน่นทั้งนั้น

....ตอนนี้ นักเลงเก่าหมดสภาพ เมาเช้าเมาค่ำ....  แต่ก็ยังเป็นสหายผม....

งั้นที่เหมอทิ้งหม้ายครับ ที่ลุ่มละครับ

กวนแระ......เปรี้ยวแระ....
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498476 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:24:36 PM »

คนอย่างผม  อยู่สังคมเมืองไม่ได้ เพื่อนเอาเปรียบตาย....

ผมต้องอยู่ที่แบบนี้ ทำคุณคนซื้อใจกันไปเป็นราย ๆ

พลาดคนไหนก็เลิกคบเป็นราย ๆ ไป....

แจ็บหัวจังนิครับกับชีวิต ถ้าอยู่บ้านว่าอี้ลองเอาพาราเบลลั่นลายน้ำกินแลสักเม็ดครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #498477 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:25:49 PM »

ฟาดเคราะห์โครมใหญ่เลยครับจารปราช  โดนชก  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498478 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:26:32 PM »

ผมอยู่กับลูกลุงเยื้องป้าพันมานานโข  ได้แลนสักตัวก็หิ้วไถึงเขาม่วง เอาไปคั่วกินที่โน่น

ดักแร้วหมู ขึ้นตีผึ้ง ห้างอีแกะ ทำปืนแก๊บ  ไปทำที่โน่นทั้งนั้น

....ตอนนี้ นักเลงเก่าหมดสภาพ เมาเช้าเมาค่ำ....  แต่ก็ยังเป็นสหายผม....

กวนแระ......เปรี้ยวแระ....

ไปนอนละครับ วันนี้เก็บดอกดอลล่ารืได้แล้วดอกนึง พอแล้วครับ

ดอกดอลล่าร์บานวันละดอกกำลังดี สองดอกเหนือยไปนิด สามดอกหยับเหนื่อย สี่ดอกฉาบได้คลานครับ

ลูกจ้างรายวันต้องทำใจครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

บายใจแล้วได้รู้เรื่องเพื่อน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498479 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 11:26:39 PM »

ฟาดเคราะห์โครมใหญ่เลยครับจารปราช  โดนชก  เศร้า

ทะเบียนรถผม ๓๓๗๑ ครับ
หน้า: 1 ... 33229 33230 33231 [33232] 33233 33234 33235 ... 35779
  พิมพ์