เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:43:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33233 33234 33235 [33236] 33237 33238 33239 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25526830 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #498525 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:54:55 PM »

แต่พอวันจันทร์ผมขับมาทำงานที่ออฟฟิสกรุงเทพ รอเลี้ยวที่สี่แยก รามคำแหงตัดพระรามเก้า
แม่งโดนไอ้มาสด้าสามป้านแดงสกายแอคทีฟมาชนซ้ำรอยเดิมอีก
 คราวนี้ผมหยวนๆ เพราะใบเคลมเดิมมี แถมรอยชนก็เดิม แค่เพิ่มรอยยุบไปหน่อย

แต่ไอ้เด็กหนุ่มตัวนั้นมันต้องโดนหนักแน่ ไฟหน้ามันถลอก กันชนหน้ามันถลอก รถไม่มีประกัน
รถมันก็ไม่ใช่แค่ขับไปส่งบริษัท มันบอกเห็นว่าผมออกรถมันเลยพุง่ออกตามเลย แต่ผมออกมาเพื่อขยับมองรถทางตรงว่าว่างไม๊
มันคิดว่าผมจะไปเลย แมร่ง มึงไม่มองรถทางตรงด้วยหรือวะ เวลาจะออกถนนใหญ่ มึงดูคันหน้าออกแล้วกูก็ออกตามด้วยอย่างเดียวหรือไงวะ
มักง่ายแบบนี้แหละมึงเลยโดนหนักไง
คิก คิก คิก คิก คิก คิกดีน๊ะ ที่เป็นสกายแอ๊กทีปชน ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น น่าว่า โดนแน่ ใอ้บ่าวงั้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498526 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:55:23 PM »

ของทำผมประกันชั้นสามครับ ซ่อมแต่คู่กรณี รถเองซ่อมเอง แต่ถ้าคู่กรณีผิด ฝ่ายผิดต้องซ่อมให้ผม
เมียผมเลยไม่ยอมง่ายๆ เพราะต้องซ่อมเอง และรู้สึกละอายใจด้วยที่อ้อร้ออยากกินเรียนจนพารถผมออก
มาให้เพื่อนชน
 เรียนกะไม่ได้แตกเลือด เสียเวลารอประกันมั่ง ติดฝนมั่ง ไปโรงพักมั่ง กว่าจะกลับบ้านได้เกือบสี่ทุ่ม.....สม อยากกินเรียน

ของผม ผบ. ท่านไม่โปรดครับ ท่านให้ทำชั้น ๑ อย่างเดียวครับ ท่านไม่อยากรำคาญมาคุยกับคู่กรณีนะครับ ผมเถียงไม่ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498527 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:56:02 PM »

ของทำผมประกันชั้นสามครับ ซ่อมแต่คู่กรณี รถเองซ่อมเอง แต่ถ้าคู่กรณีผิด ฝ่ายผิดต้องซ่อมให้ผม
เมียผมเลยไม่ยอมง่ายๆ เพราะต้องซ่อมเอง และรู้สึกละอายใจด้วยที่อ้อร้ออยากกินเรียนจนพารถผมออก
 เรียนกะไม่ได้แตกเลือด เสียเวลารอประกันมั่ง ติดฝนมั่ง ไปโรงพักมั่ง กว่าจะกลับบ้านได้เกือบสี่ทุ่ม.....สม อยากกินเรียน

แล้วเติ้นได้กินหม้ายละเรียน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #498528 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:57:16 PM »

ผมเอามาจากเฟสนะ

เอามาให้แลทำไมตอนนี้... บู่   คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498529 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:57:45 PM »

เป็นผม ผิดก็ว่าไปตามผิด...ตามความเป็นจริง ตามหลักฐาน และตามกฏหมาย
                                    มันจะได้สรุปจบ...

ใครจะว่าร้ายก็ช่าง.. ไหว้  ขำก๊าก   บู่

ตอนผมขับรถช๊อปเปอร์ไปเฉี่ยวรถเครื่องอีกคันพลัดลงหน้าบ้านเขา เขาเปิดเลี้ยวขวาค้างมาตั้งแต่เลี้ยวเสร็จที่ปากซอย ผมก็ตามมา พอถึงหน้าบ้านเขามีงานแต่ง เขาจะเลี้ยวขวาแน่ๆ เพราะชิดเส้นกลาง ผมเลยขึ้นซ้าน แต่เขาหักหัวกลับทางซ้ายเพราะบ้านเขาอยู่ทางซ้าย เปรี๊ยะเข้าโครม เขาพลัด เด็กสี่ คนใหญ่ ๑ ผมโชคดีไม่พลัด ประคองรถได้ จอดแล้วกลับมาเรียกคนช่วยพาเด็กไปส่งโรงพยาบาล แต่คนที่มามุงดูไปยกรถคันโน้ มีพวกทำช่างไปเปลี่ยนไฟเลี้ยวเสียแล้ว เถียงไหรไม่ออกครับ ผมเลยต้องไปโรงพักกับพ่อเขา ดีที่รถผมมี พรบ. ใบขับขี่ผมพร้อม แล้วก็ให้ลงบันทึกว่าผมเป้นฝ่ายผิด ผมขี้คร้านมีปัญหากับคนแถวนั้นครับ เพราะเป้นทางเข้าบ้าน ผมเลยยอม สรุปคนขับฟันหน้าหักต้องนอนโรงพยาบาล เด็กสี่คนเจ็บคนละเล็กๆน้อยๆ น่าสงสารครับ ผมรับซ่อมรถไหรให้หมด ค่าทำขวัญไหรด้วย จ่ายไปหกหมื่นครับ

นับจากนั้นผมจำขึ้นใจครับ ขับรถยนต์อย่างเดียวชนขึ้นมา มีไหรไปคุยกับประกันเอาเองครับ ผมไม่เถียงด้วยแล้วครับสำหรับคนแถวนั้นครับ

ฟาดเคราะห์ไปครับ....  บู่ บู่

ครับพี่ สงสารเด็กครับ ใครมาอุ้มก็ไม่เอา อี้หาพ่ออย่างเดียวครับ พี่สาวมาคลออยู่ข้างเลือดทั้งเพ ผมบอกว่าเรื่องใครผิดใครถูกค่อยว่ากัน พาคนเจ็บส่งโรงพยาบาลก่อนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498530 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:58:19 PM »

ผมเอามาจากเฟสนะ

เอามาให้แลทำไมตอนนี้... บู่   คิก คิก

ไม่ทันได้แลว่าใครมานิ กดโพสต์ไปเรื่อยครับ แลท่าอดเหล้าฟรีแล้วผม

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #498531 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 02:58:37 PM »

เป็นผม ผิดก็ว่าไปตามผิด...ตามความเป็นจริง ตามหลักฐาน และตามกฏหมาย

ใครจะว่าร้ายก็ช่าง.. ไหว้  ขำก๊าก   บู่

ตอนผมขับรถช๊อปเปอร์ไปเฉี่ยวรถเครื่องอีกคันพลัดลงหน้าบ้านเขา เขาเปิดเลี้ยวขวาค้างมาตั้งแต่เลี้ยวเสร็จที่ปากซอย ผมก็ตามมา พอถึงหน้าบ้านเขามีงานแต่ง เขาจะเลี้ยวขวาแน่ๆ เพราะชิดเส้นกลาง ผมเลยขึ้นซ้าน แต่เขาหักหัวกลับทางซ้ายเพราะบ้านเขาอยู่ทางซ้าย เปรี๊ยะเข้าโครม เขาพลัด เด็กสี่ คนใหญ่ ๑ ผมโชคดีไม่พลัด ประคองรถได้ จอดแล้วกลับมาเรียกคนช่วยพาเด็กไปส่งโรงพยาบาล แต่คนที่มามุงดูไปยกรถคันโน้ มีพวกทำช่างไปเปลี่ยนไฟเลี้ยวเสียแล้ว เถียงไหรไม่ออกครับ ผมเลยต้องไปโรงพักกับพ่อเขา ดีที่รถผมมี พรบ. ใบขับขี่ผมพร้อม แล้วก็ให้ลงบันทึกว่าผมเป้นฝ่ายผิด ผมขี้คร้านมีปัญหากับคนแถวนั้นครับ เพราะเป้นทางเข้าบ้าน ผมเลยยอม สรุปคนขับฟันหน้าหักต้องนอนโรงพยาบาล เด็กสี่คนเจ็บคนละเล็กๆน้อยๆ น่าสงสารครับ ผมรับซ่อมรถไหรให้หมด ค่าทำขวัญไหรด้วย จ่ายไปหกหมื่นครับ

นับจากนั้นผมจำขึ้นใจครับ ขับรถยนต์อย่างเดียวชนขึ้นมา มีไหรไปคุยกับประกันเอาเองครับ ผมไม่เถียงด้วยแล้วครับสำหรับคนแถวนั้นครับ

ครับพี่ สงสารเด็กครับ ใครมาอุ้มก็ไม่เอา อี้หาพ่ออย่างเดียวครับ พี่สาวมาคลออยู่ข้างเลือดทั้งเพ ผมบอกว่าเรื่องใครผิดใครถูกค่อยว่ากัน พาคนเจ็บส่งโรงพยาบาลก่อนครับ

ถูกต้องครับ...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498532 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:00:57 PM »

แล้วเติ้นได้กินหม้ายละเรียน

ผมไม่ชอบอยู่แล้ว เมียอยากกินเรียนทีไร ได้ทะเลาะกันทุกที อยากกินทำไม่ไม่แวะซื้อเอง
รถก็ขับไปทำงานคนละคันกันอยู่แล้ว แล้วไม่ใช่ไม่เคยกินนะ ก่อนหน้านั้นกินไม่รู้กี่ลูกแล้ว
พอไม่กี่วันจะกินอีก ชอบจริงๆ ตอนอยู่บ้านเรียนปลูกเองกี่ต้นๆ กินหมด
 ผมน่ะหน้าทุเรียนอย่างดีก็กินเม็ด สองเม็ด ฤดูหนึ่งๆ ไม่เคยกินทีเดียวถึงสามเม็ดที
ไม่แค่นผมก็ไม่กิน ผมไม่ชอบเลย  (แต่น้ำทิเรียน ชอบ)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498533 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:02:44 PM »

ถูกต้องครับ...

ผมไม่ถูกพี่น้องเขารุมกระทืบก็บุญแล้วครับ พี่น้องเขาอยู่แถวนั้นเพ นึกแล้วยังคิดว่าเข้าไปได้พรือ แถวนั้นยังแต่คนด้น แต่เราด้นหวา ไปมือสิบนิ้ว แหลงเลย ช่วยคนเจ็บก่อน ผิดถูกค่อยมาแหลงกัน แล้วก็แขบโทรให้น้องเมียตัวด้นๆตามมาอยู่เป็นเพื่อนครับ กลัวเพื่อนอี้เสียบตั้งคุ่มอยู่ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498534 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:03:19 PM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2014, 03:20:13 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498535 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:21:46 PM »

แต่พอวันจันทร์ผมขับมาทำงานที่ออฟฟิสกรุงเทพ รอเลี้ยวที่สี่แยก รามคำแหงตัดพระรามเก้า
แม่งโดนไอ้มาสด้าสามป้านแดงสกายแอคทีฟมาชนซ้ำรอยเดิมอีก
 คราวนี้ผมหยวนๆ เพราะใบเคลมเดิมมี แถมรอยชนก็เดิม แค่เพิ่มรอยยุบไปหน่อย

แต่ไอ้เด็กหนุ่มตัวนั้นมันต้องโดนหนักแน่ ไฟหน้ามันถลอก กันชนหน้ามันถลอก รถไม่มีประกัน
รถมันก็ไม่ใช่แค่ขับไปส่งบริษัท มันบอกเห็นว่าผมออกรถมันเลยพุง่ออกตามเลย แต่ผมออกมาเพื่อขยับมองรถทางตรงว่าว่างไม๊
มันคิดว่าผมจะไปเลย แมร่ง มึงไม่มองรถทางตรงด้วยหรือวะ เวลาจะออกถนนใหญ่ มึงดูคันหน้าออกแล้วกูก็ออกตามด้วยอย่างเดียวหรือไงวะ
มักง่ายแบบนี้แหละมึงเลยโดนหนักไง
คิก คิก คิก คิก คิก คิกดีน๊ะ ที่เป็นสกายแอ๊กทีปชน ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น น่าว่า โดนแน่ ใอ้บ่าวงั้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนผมลงมาดู ผมก็ตกใจเลยว่า เฮ้ย นี่มันรถชั้นดีที่ตูอยากได้นี่หว่า แต่อยู่ๆ เทพประทานให้มาแบบนี้ ไม่เอาเฟ้ยย  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #498536 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:40:03 PM »

กาแฟตอนบ่ายด้วยกันครับ  Grin
ผมกินกาแฟดำนะ เพื่อน ๆ ที่กินกาแฟใส่นม รับนมที่หลังบ้านนะครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #498537 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:40:27 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #498538 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 03:41:18 PM »

ข้าวต้ม+ผัดผักบุ้ง+ไข่เค็ม+มะละกอสุก

ไม่อิ่ม...แต่ก็พออยู่ได้ถึงเย็น... Cheesy

โห....ไหนว่าไม่ใคร่บาย....เล่นข้าวต้มกลางวันอีกแระ Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #498539 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 04:07:50 PM »

หน้าเบล่อเชียวแหละเมิง...แค่นี้มันน้อยไป

หน้า: 1 ... 33233 33234 33235 [33236] 33237 33238 33239 ... 35779
  พิมพ์