เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:22:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33253 33254 33255 [33256] 33257 33258 33259 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25550075 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498825 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 10:11:25 AM »

สินค้าเทคโนโลยีที่หวือหวา เปลี่ยนรุ่นตลอดเวลา แข่งทางการตลาดอย่างรุนแรง (คอมพิวเตอร์ สินค้า IT และมือถือ)
พวกนี้ SIEMENS เคยทำ แต่ทำการตลาดได้ไม่ดีเท่าเจ้าตลาด และยกเลิกการผลิตไปแล้ว
คงจำมือถือ SIEMENS และคอมพิวเตอร์ SIEMENS NIXDORF ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #498826 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:29:45 AM »

ถามจริง ซีเมนต์ มี บ.ลูกมั้ย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #498827 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:51:09 AM »

ถามจริง ซีเมนต์ มี บ.ลูกมั้ย....
เหมือนกับว่า ยังโสดอยู่นะครับ ...   คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #498828 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:52:02 AM »

ยังไงนะ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #498829 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:53:53 AM »

หมูผัดขิง พริกกะปิ ปลานิลทอด อิ่มอร่อยด้วยกันเที่ยงนี้ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #498830 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 12:06:18 PM »

อีกหนึ่งตำนานทองแห่งเกาะทองสม.ไม่รู้เกี่ยวกันไหมกับทองที่พบ..........@ขอเล่าขานตำนานทองเรือล่ม สำเภาจมอับปางกลางวิถี
จนคนเจอเข้าขุดคุ้ยลุยธรณี เล่าเท่าที่เขากล่าวเล่ากันมา
@นานมาแล้วสมัยสร้างวัดเขียน เจ้าเมืองเพียรบอกบุญถ้วนหน้า
ส่งม้าเร็วบอกกล่าวเมืองนานา ใครศรัทธาพุทธศาสน์ประกาศไป
@ข่าวหุ้มทองยอดพระธาตุเมืองตะลุง สะพัดกรุงลังกาสุกะไซร้
สองผัวเมียศรัทธาด้วยดวงใจ จักยังไงต้องไปสักการ์
@ผัวค้าขายโล้สำเภาทะลกว้าง นักเดินทางกลางชลหนหา
เมืองจีนไกลไปกลับเมืองลังกา- สุกะท่าแดนดินถิ่นปัตตานี
@ด้วยศรัทธาว่าวัดเขียนบางแก้ว สร้างเสร็จแล้วสถูปเจดีย์ศรี
ขาดแต่ทองหุ้มยอดตลอดปลี ศรัทธามีรวบรวมสลิงคาร
@รวมรวบคนพลพรรคศรัทธา ลงเภตรามุ่งตะลุงทางอีสาน
เพชรทองคำกำไลนิลกาฬ เมียจัดการวางลงตรงท้องเรือ
@แรมรอนผ่านย่านน้ำลัดเลาะเกาะ ประจวบเหมาะแหลมยื่นล้ำเหลือ
มองเห็นคลองก็พลันหันหัวเรือ เพราะผัวเชื่อคลองเพนียดตามตำรา
@ครั้นเรือผ่านย่านบ้านจนตื้นเขิน ต้องลุยเดินเรือติดพื้นดินหนา
เขาเรียกบ้านย่านนี้โคกพญา เรือเภตรามาผิดคลองล่องนที
@นางเมียกลัวไม่ทันวันสำคัญ จึงรีบขันอาสาว่าท่านพี่
จักเดินเท้าเหล่าขบวนเท่าที่มี จักเร่งรี่เลาะลัดตัดดง
@ขบวนหาบสมบัติพัสถาน เดินถึงบ้านย่านน้ำพลัดหลง
แตกเป็นสองเดินห่างกลางพง ต่างพลัดหลงมองหากันไม่เจอ
@เมียไปทางผัวไปทางห่างเหิน ผัวพลัดเดินถึงบึงพลั้งเผลอ
สดุดล้มหาบหลุดเหมือนละเมอ หีบเบ้อเร้อกลิ้งลงตรงกลางบึง
@ด้วยศรัทธากล้าแกร่งแรงศรัทธา รวมความกล้าโดดกระโจนใจถึง
อนิจจาน้ำมากพรากชีวิตนึง ผัวไม่ถึงฝั่งศรัทธาด่วนมาตาย
@ชาวบ้านย่านนั้นคนเก่าแก่ เขาตีแผ่เรื่องราวไม่เลือนหาย
แรงศรัทธาทุกวันเพ็ญเด่นพร่างพราย จักมีชายขนหีบทองมากองเกย
@นี่ตำนานขานกล่าวบ้านเกาะทองล่ม เกาะทองสมเพี้ยนมาอย่างเฉลย
ผัวติดหนึบอยู่เป็นทวดชมเชย งั่นขอเอ่ยถึงเมียที่หลงทาง
@ขบวนนางเดินตรงมุ่งทิศเหนือ เท่าที่เหลือสมบัติจัดสร้าง
เจอบ้านคนย่านคนพุทธสุดทาง นางว่าจ้างเรือแจวนำไป
@ด้วยไม่คุ้นเส้นทางกลางนที เหล่าสาวศรีแจวงัดไม่ไหว
เรือโคลงเคลงกลางน้ำสั่นไกว แล้วจมไหลหายวับดับลง
@ตรงที่เรือของนางค้างนอนนิ่ง ด้วยเพศหญิงทิ้งชื่อไหลหลง
คลองแม่เปี๊ยะใครก็รู้ว่ามีองค์ นาฎอนงค์นางศรัทธามากับทอง
@มาบัดนี้นางเปิดกรุสมบัติ แพร่สะพัดทองแผ่นอีกทองหยอง
แรงศรัทธาจะเอามาหุ้มยอดทอง ใครจับต้องพึงระวังของบูชา
@จบตำนานขานเล่าเท่านี้ ขอบคุณที่ติดตามอ่านหนา
เกาะทองสมเกาะทองล่มคงถึงครา ในไม่ช้าเปิดกรุบรรลุเอย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #498831 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 12:16:28 PM »

เอมครับเอม ข้าวไม่กิน กินไก่ต้มขมิ้น ผัดเผ็ดปลาดุก ไข่ต้มสี่ฟอง ผักนิดหน่อย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #498832 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:03:46 PM »

Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #498833 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:26:09 PM »

บู่ บู่ บู่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #498834 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:33:23 PM »

สวยดีครับ เผื่อเพื่อน ๆ ท่านใดนำไปปลูกไว้นอนเล่นครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498835 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:39:22 PM »

สวยครับ บ้านบนต้นไม้แบบนี้ ลมหัวพรรษาเดือนแปดบ้านผมชอบมาก ๆ

ขนาดไม่มีบ้านไม่มีอะไร พ่อยังล่อซะกิ่งหักขาดกลาง มีบ้านยังงี้ด้วยล่ะก็ .....ได้ไม้ฟืนกองใหญ่เลยแหละ
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #498836 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:40:34 PM »

สินค้าเทคโนโลยีที่หวือหวา เปลี่ยนรุ่นตลอดเวลา แข่งทางการตลาดอย่างรุนแรง (คอมพิวเตอร์ สินค้า IT และมือถือ)
พวกนี้ SIEMENS เคยทำ แต่ทำการตลาดได้ไม่ดีเท่าเจ้าตลาด และยกเลิกการผลิตไปแล้ว
คงจำมือถือ SIEMENS และคอมพิวเตอร์ SIEMENS NIXDORF ได้
โทรศัพท์เครื่องแรกที่ผมใช้ Siemens ครับ เย้

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498837 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:47:02 PM »

โทรศัพท์เครื่องแรกที่ผมใช้ Siemens ครับ เย้

ผมใช้โทรศัพท์มือถือเครื่องแรก  โมบีร่า แดนคอลล์ .... รุ่นแกลลอนห้าลิตร.....  ของจ้าวนายเค้า

ผมมีหน้าที่หิ้ว และรับสายสกรีนเจ้าหนี้ให้เค้าเฉย ๆ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #498838 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 02:48:11 PM »

สวยครับ บ้านบนต้นไม้แบบนี้ ลมหัวพรรษาเดือนแปดบ้านผมชอบมาก ๆ
ขนาดไม่มีบ้านไม่มีอะไร พ่อยังล่อซะกิ่งหักขาดกลาง มีบ้านยังงี้ด้วยล่ะก็ .....ได้ไม้ฟืนกองใหญ่เลยแหละ
   ผมก็ไม่เข้าใจครับว่า ทำไมเค้าชอบกันจัง ทั้งเห็นจากรูปถ่าย และ ที่ไปเห็นมาด้วยตาตนเอง  แถวบ้านผมยังมีปลูกกันแบบนี้เลยครับ
ต้นไม้ใหญ่ขนาด 3 คนโอบ  ถามเจ้าของเค้าก็บอกว่า  ทำไว้นั่งเล่นตอนปกติ หน้าฝน หน้าลม ก็อยู่บ้านเดิม  นาน ๆ ที ก็จ้างคนมาเลาะ
มารื้อกิ่งไม้ที่คาดว่าจะหล่นมาซักที ก็ ... ตามประสาคนมีตังค์มั๊งครับ  หรือไม่ก็  เอาอย่างบ้านของระพินทร์ที่หนองน้ำแห้ง
 Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #498839 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 03:12:49 PM »

ผมก็ไม่เข้าใจครับว่า ทำไมเค้าชอบกันจัง ทั้งเห็นจากรูปถ่าย และ ที่ไปเห็นมาด้วยตาตนเอง  แถวบ้านผมยังมีปลูกกันแบบนี้เลยครับ
ต้นไม้ใหญ่ขนาด 3 คนโอบ  ถามเจ้าของเค้าก็บอกว่า  ทำไว้นั่งเล่นตอนปกติ หน้าฝน หน้าลม ก็อยู่บ้านเดิม  นาน ๆ ที ก็จ้างคนมาเลาะ
มารื้อกิ่งไม้ที่คาดว่าจะหล่นมาซักที ก็ ... ตามประสาคนมีตังค์มั๊งครับ  หรือไม่ก็  เอาอย่างบ้านของระพินทร์ที่หนองน้ำแห้ง
  Grin

ผมเองยังชอบเลยครับ  ติดที่บ้านผม มันมีอยู่ห้วงหนึ่งของปี ราวสองสามเดือน ที่ลมกระโชกแรงแบบ...แรงสุดขีด....

เรียกว่า ลมหัวษา หรือลมหัวพรรษา เริ่มพัดจัดช่วงเดือนเจ็ดเดือนแปด ไปสุดท้ายช่วงเดือนสิบ

ไม่มีใครซ่าส์พอจะปลูกบ้านด้านตะวันออกของต้นไม้ใหญ่ เพราะหมายถึงอาจจะถูกเทครัวให้หีบศพเรียงกันได้

มันจะมีอยู่เฉพาะแถวหมู่บ้านผม และโดยเฉพาะแถวสวนยางผม เป็นแนวบีบคอขวดให้ลมเร่งความเร็วจัดขึ้นตรงนั้น

พัดจากตะวันตกไปตะวันออก ในขณะที่ทิศทางลมภูมิศาสตร์ พัดสวนทางกัน.....

พอจะอธิบายได้ว่า พื้นที่ก้นกระทะบริเวณหมู่บ้านผม  เบื้องสูงลมพัดจากออกไปตก  เบื้องล่างใกล้ผิวดิน พัดจากตกมาออก
หน้า: 1 ... 33253 33254 33255 [33256] 33257 33258 33259 ... 35779
  พิมพ์