เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:32:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33281 33282 33283 [33284] 33285 33286 33287 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25590005 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #499245 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:33:31 PM »

ผมใส่เมมโมรี่ 64 G    นะครับ

?

ยิ่งทำให้เครื่องช้า มั่วเข้าไปเหลย
กว่าจะเข้าไปค้นหาข้อมูล... บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #499246 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:33:34 PM »

ผมใช้ลูเมี่ย 625 เล่นไลน์  เฟส  วีแชท   แล้วกะ เล่นเวปตอนนี้    เกมส์ไม่เล่น 

ไลน์กะกากเปิดกล้องไม่ได้  แทงซ์โก้ ไม่มี  เล่นเปิดกล้องทางวีแชทได้อย่างเดียว

ข้อดี คือกล้องชัด  GPS  ตรงไม่คลาดเคลื่อน

เอ่อ...แล้วมรึงใช้โทร.มั่งมั๊ยฟระนั่น....

โทรศัพท์มันต้องโทร.สิ  ถ้าโทร.ได้ แปลว่าโทรศัพท์ดี....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #499247 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:35:03 PM »

จะว่าไปมันก็จุกจิกจริงๆแหละครับถ้าตามลุงว่า แต่ถ้าชินกับมัน ก็จะเข้าใจมันเองแหละครับ
แค่เสียงเรียกเข้ายังต้องแปลงมาใช้นามสกุลเฉพาะของมันเลย หุหุ

App ตามเครื่องไม่ว่าระบบไหน มีไปก็เท่านั้น เพราะ 99.99% หายแล้วไม่ค่อยได้คืนแน่ๆ

หมัน..... Tongue   คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499248 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:41:04 PM »

ผมคงยังซวยไม่พอ....(นี่ยังเก็กซิมไม่อยากจะเล่าภาคสามอยู่เลยนะเนี่ย แม่มเสียรมณ์โคด ๆ เลย)

พี่สาว รับรู้เรื่องที่ผมโดนเจ้ากรรมนายเวรจองกฐิน....ผ่าเอาวันเดือนปีเกิดกับชื่อไปให้หมูดอ....

ไอ้เจ้าหมูดอเปรตนั่น ก็ดันทักว่า ชื่อผมนี้ กาลกินี ดึงดูดเรื่องเข้ามาหาตัว พระศุกร์เข้า พระเสาร์แทรก ....

มีบุญเก่าก็ทำท่าจะหมด เลยเกิดอาเภท อาการเหมือนรถใกล้หมดน้ำมัน ....กระตุก ๆ แต่ยังไปต่อได้

บุญเก่าหมดลงเมื่อไหร่ จะเกิดอะไรขึ้นลองนึกเอาเอง......

ทางแก้คือ พาเจ้าตัวมา หมอจะเสริมดวงให้ผ่านพ้นช่วงนี้ไป ไม่งั้นหมอก็ไม่รับรองได้หรอกว่าจะเป็นยังไงบ้าง...

เอ้า  ลองทายซิ พี่ผมจะมาพูดยังไงกะผมมั่ง......    ยี๊ อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #499249 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:42:49 PM »

โนเกียห่วยเหรอ...

อ้าว ชิหายแระ  ตรูใช้เครื่องนี้มาจะห้าปีแระ เพิ่งรู้ว่ามันห่วย

เลิก ๆ กลับไปใช้โมบีร่า แดนคอลล์อย่างเดิมดีกว่า

อี๋สสส์............โทสับกากๆ  ไม่อายเค้าบ้างเหรอครับจานปราช   แบร่

ผมก็ใช้กากๆนั่นแหละทำมาหากิน  แม่มทนชิบหาย แต่แม่ม..เวลาดังในแบงค์ โคตรบัดสีเลย  แม่ม...ใช้มือถือเครื่ิอง8-900 พม่ายังใช้หรูกว่า

ไม่ได้เสียนะ แค่ปลดระวางมัน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #499250 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:45:08 PM »

ผมคงยังซวยไม่พอ....(นี่ยังเก็กซิมไม่อยากจะเล่าภาคสามอยู่เลยนะเนี่ย แม่มเสียรมณ์โคด ๆ เลย)

พี่สาว รับรู้เรื่องที่ผมโดนเจ้ากรรมนายเวรจองกฐิน....ผ่าเอาวันเดือนปีเกิดกับชื่อไปให้หมูดอ....

ไอ้เจ้าหมูดอเปรตนั่น ก็ดันทักว่า ชื่อผมนี้ กาลกินี ดึงดูดเรื่องเข้ามาหาตัว พระศุกร์เข้า พระเสาร์แทรก ....

มีบุญเก่าก็ทำท่าจะหมด เลยเกิดอาเภท อาการเหมือนรถใกล้หมดน้ำมัน ....กระตุก ๆ แต่ยังไปต่อได้

บุญเก่าหมดลงเมื่อไหร่ จะเกิดอะไรขึ้นลองนึกเอาเอง......

ทางแก้คือ พาเจ้าตัวมา หมอจะเสริมดวงให้ผ่านพ้นช่วงนี้ไป ไม่งั้นหมอก็ไม่รับรองได้หรอกว่าจะเป็นยังไงบ้าง...

เอ้า  ลองทายซิ พี่ผมจะมาพูดยังไงกะผมมั่ง......    ยี๊ อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ปู่กะย่า เป็นคนทำให้เกิดมา ด้วยความตั้งใจ แล้วให้ชื่อว่า"ศรีปราชณ์" ซึ่งลูกแกก็ดั่งใจนึก สมชื่อ แล้วใอ้หมอดูนั้นเป็นใคร ช่วยไปบอกย่าหน่อยซิ๊........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #499251 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:45:42 PM »

http://www.thaimobilecenter.com/spec/images_mobile.asp?id=3619

จานตุ้มดูฝาหลังมันสิครับ มือถุยเครื่องสองหมื่นสี่  ฝาหลังกากมาก  โดนชก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499252 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:45:59 PM »

อ้อ หมูดอให้ผมเปลี่ยนชื่อด้วยนะ ชื่อเป็นกาลกินี ตั้งมาได้ยังไง....

นี่แน่ะ ไอ้หมอกระโหลกหนาไร้ปัญญาทำกินอย่างอื่น......

ชื่อกรูนี่น่ะเว้ยเฮ้ย  ผู้ทีตั้งให้ คือหลวงพ่อจร ยสุโร แห่งวัดป่าโมคลานอันโด่งดัง

เพราะปู่กรู พ่อกรู และก็ตัวกรู ล้วนแล้วแต่เป็นศิษย์หลวงพ่อจรด้วยกันทั้งสิ้น

แล้วไอ้บักกรามเติบอย่างมรึงนี่ ร่ำเรียนตำรามาจากไหน ถึงมาบังอาจทายทักว่าชื่อกรู กาลกิณี.....

หา..!! ไอ้หมอดูเช่าห้องแถวเดือนละแปดร้อยห้องน้ำรวม...
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #499253 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:47:34 PM »

ผมคนหนึ่งละ ในเรื่องชื่อ มันไม่เคยอยู่ในหัว เห็นมาเยอะ เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีก มันก็ยังเบล่อเหมือนเดิม ก็ตัวมันเองไม่เปลี่ยน เปลี่ยนแค่ชื่อ ชื่อมันอุบาทไหร๋ ทั้งแหม็ดทั้งเพ้น ความอุบาทว์ อยู่ที่ตัวคน ทั้งนั้น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #499254 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:48:50 PM »

อ้อ หมูดอให้ผมเปลี่ยนชื่อด้วยนะ ชื่อเป็นกาลกินี ตั้งมาได้ยังไง....

นี่แน่ะ ไอ้หมอกระโหลกหนาไร้ปัญญาทำกินอย่างอื่น......

ชื่อกรูนี่น่ะเว้ยเฮ้ย  ผู้ทีตั้งให้ คือหลวงพ่อจร ยสุโร แห่งวัดป่าโมคลานอันโด่งดัง

เพราะปู่กรู พ่อกรู และก็ตัวกรู ล้วนแล้วแต่เป็นศิษย์หลวงพ่อจรด้วยกันทั้งสิ้น

แล้วไอ้บักกรามเติบอย่างมรึงนี่ ร่ำเรียนตำรามาจากไหน ถึงมาบังอาจทายทักว่าชื่อกรู กาลกิณี.....

หา..!! ไอ้หมอดูเช่าห้องแถวเดือนละแปดร้อยห้องน้ำรวม...
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ท่าทางใอ้หมอดูนี่ ลืมแลดวงตัวเอง ซ๊ะแร๊ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #499255 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:49:09 PM »

ผมคนหนึ่งละ ในเรื่องชื่อ มันไม่เคยอยู่ในหัว เห็นมาเยอะ เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีก มันก็ยังเบล่อเหมือนเดิม ก็ตัวมันเองไม่เปลี่ยน เปลี่ยนแค่ชื่อ ชื่อมันอุบาทไหร๋ ทั้งแหม็ดทั้งเพ้น ความอุบาทว์ อยู่ที่ตัวคน ทั้งนั้น

ระดับพี่เข้ม ขึ้นธรรมมาศก็เทศได้เลย จะเชื่อใครอีกละครับ  ไหว้    +

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499256 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:57:47 PM »

อ้อ .... ยังไม่พอหรอก  ยังไม่พอ

ยังเหลือใครอีกลองทายซิ.....แม่ยายข้าพเจ้าไงขอรับ....

แกทั้งรักทั้งห่วงแหละ กะผมน่ะ แต่แกจะระอากับความศรัทธาของผม ที่ไปคนละทิศกะแก....

เรื่องยาวครับ ผมกะแกเกี่ยวกะเรื่องพันนี้

ถ้าไม่ติดว่า เป็นแม่ของเมียแล้วล่ะก็ แกได้เป็นนางเอกเรื่องเล่าของผมไปหลายเรื่องแล้ว

ศรัทธาของผม เชื่อว่า กรรม แก้ไม่ได้....ต้องชดใช้สถานเดียว

ส่วนแก เชื่อว่า ผม โดนเจ้ากรรมนายเวรเล่นงาน ต้องพาไปเสริมชะตา ผูกดวง

นี่แกนะ ตั้งแต่นกแสกบินเข้าบ้าน ทำเอาแกล้มหมอนนอนเสื่อเกือบตาย  ถ้าไม่ได้หมอ..

หมออะไรแล้ววะ ลืมชื่อ...

แกบอกถ้าไม่ได้หมอลืมชื่อช่วยไว้ ป่านนี้แกคงตายไปแล้ว....

ส่วนผม เห็นมั๊ย ตั้งแต่เจอนกแสก (จำกันได้ไหม นกแสกในสวนยาง เรื่องเล่าเมื่อเดือนก่อนนี่เอง)

ผมก็ประสพแต่เคราะห์มาตลอด คราวนี้ เคราะห์ใหญ่ไข้หนักเสียด้วย....

อย่าดื้อสักทีได้ไหม แกพาไปเอง ค่าใช้จ่ายออกให้เอง

ลำบากนักจะจ้างสักหมื่นด้วย เพื่อให้ผมไปทำพิธีต่อชะตา

....มรึ้งงงง !!  ไอ้นกรียำ.....

ฝนตกเสียก่อนนะ ไม่งั้น ถ้าคืนนี้กรูตัดยาง แล้วเจอหน้ามรึงอย่างที่เจอทุกคืนล่ะก็......

เฮ่อ เฮ่อ .... !!!  ยี๊
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #499257 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:59:18 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก กรู๊ว์

แจ่บ  แจ่บ  แจ่บเปือด

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #499258 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:03:41 PM »

ชาดเหมือนตรูป๊อก แม่ยายกะตรูถ้าเรื่องแบบนี้ไปคนล่ะทางเลย...

ดีที่เราเป็นเขยรัก..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499259 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:07:30 PM »

ชาดเหมือนตรูป๊อก แม่ยายกะตรูถ้าเรื่องแบบนี้ไปคนล่ะทางเลย...

ดีที่เราเป็นเขยรัก..

ยี๊

สาว่า งานนี้คงต้องเชื่อแม่ยายแล้วแหละ.....

ไม่ใช่เกิดศรัทธาหรอก  ก็แค่ไม่อยากจะเหมือนกะมรันป็อก แค่นั้นเอง
หน้า: 1 ... 33281 33282 33283 [33284] 33285 33286 33287 ... 35779
  พิมพ์