เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:29:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33303 33304 33305 [33306] 33307 33308 33309 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25617773 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #499575 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:07:24 PM »

เอ่อ..มรันยิงคนตายไปคน ตีสลบไปสอง แล้วมานั่งคุยกันเฉ้ยย....

ในหนังรึของจริงฟระนั่น

ตรูไม่ค่อยเชื่อนิแถวควนยอ แถวไสดงหั้น ไอ้ไหรก็เกิดขึ้นได้

ลักท่อมทั้งต้นมันก็ทำมาแล้ว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #499576 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:07:37 PM »

เอ่อ..มรันยิงคนตายไปคน ตีสลบไปสอง แล้วมานั่งคุยกันเฉ้ยย....

อืมมม..........แอบฟังต่อ มันจะปล้นเสี่ยเอ๋มั้ย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #499577 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:10:11 PM »

เพ่..........คนนึง ใจร้อน ยิงวัยรุ่นทุ่มปีก่อน ไม่กีวันนี้เห็นกลับขายของอยู่  ..........อืมมมมมม ทำไมหนีไปไว มาไวจัง แปลกดี คดีฆ่าคนตายโดยเจตนานี่มันยอมฟามไม่ได้นี่น่า  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #499578 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:28:37 PM »

ตรูไม่ค่อยเชื่อนิแถวควนยอ แถวไสดงหั้น ไอ้ไหรก็เกิดขึ้นได้

อืมมม..........แอบฟังต่อ มันจะปล้นเสี่ยเอ๋มั้ย  คิก คิก
ช่องเจ็ดนุ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #499579 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:30:09 PM »

เพ่..........คนนึง ใจร้อน ยิงวัยรุ่นทุ่มปีก่อน ไม่กีวันนี้เห็นกลับขายของอยู่  ..........อืมมมมมม ทำไมหนีไปไว มาไวจัง แปลกดี คดีฆ่าคนตายโดยเจตนานี่มันยอมฟามไม่ได้นี่น่า  Huh
เข้าไปกระชากคอถามเลยเสี่ย..

เราได้โร้กัน.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499580 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:31:47 PM »

ช่องเจ็ดนุ..
เฮ้อ ... กด F5 ติดตามตลอดเวลา ... คิดว่าเรื่องจริงนะเนี่ย  Cool

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499581 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:34:15 PM »

ชินกะมรันสักทีได้แล้วมั๊ง
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499582 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:39:28 PM »

เรียนถามท่านPandanus ครับ
    ระหว่างลากสายแลนยาว 25 เมตร กับใช้การ์ดไวไฟ หรือ ตัวรับสัญญาณไวไฟแบบติดตั้งนอกเครื่อง
ควรใช้แบบไหนดีครับ จะใช้กับพีซีครับ และถ้าเป็นการ์ดไวไฟ หรือ ตัวรับสัญญาณไวไฟแบบติดตั้งนอกเครื่อง
ควรใช้ยี่ห้อไหนครับ  ขอบคุณครับผม
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2014, 09:50:57 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499583 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:51:27 PM »

ระหว่างลากสายแลนยาว 25 เมตร กับใช้การ์ดไวไฟ และ ตัวรับสัญาณไวไฟแบบติดตั้งนอกเครื่อง
ควรใช้แบบไหนดีครับ จะใช้กับพีซีครับ และถ้าเป็นการ์ดไวไฟ หรือ ตัวรับสัญาณไวไฟแบบติดตั้งนอกเครื่อง
ควรใช้ยี่ห้อไหนครับ  ขอบคุณครับผม
  ไหว้

พีซี ควรใช้สายครับ  นอกจากกรณีเดินสายแล้วเกะกะหรือเดินสายยากค่อยว่ากัน

เดินสาย จะได้เน็ตที่เร็วกว่า นิ่งกว่า เพราะพีซี เราไม่ยกไปโน่นไปนี่อยู่แล้ว....

ส่วนถ้าจำเป็นต้องใช้ไวไฟ ๒๕ เมตร ต้องไม่มีสิ่งกีดขวางที่มีลักษณะดังนี้....

....จำพวก ตู้เสื้อผ้าใหญ่ ๆ ตู้หนังสือ หรืออะไรใหญ่ ๆ ที่มีรูปทรงพื้นผิวไม่เรียบ ซับซ้อนทั้งหลาย

.... พุ่มไม้ ไม้ประดับใบหนา

.... ผนังหรือกำแพงที่ออกแบบมาสำหรับซับเสียงหรือออกแบบมาให้ป้องกันเสียงก้อง

.... ผนังโลหะบางประเภท (เช่น ผนังสำนักงานที่ติดตั้งในตู้คอนเทนเนอร์)

หรืออะไรก็ตาม ที่รบกวนการส่งผ่านของคลื่น โดยใช้ตัวชี้วัดด้วยเสียงก็ได้ ถ้าพูดกันไม่ได้ยิน คลื่นไวไฟก็ผ่านลำบาก

ส่วนยี่ห้อ  จำพวก SMC ก็ได้ ของดีราคาถูก....  หรือ Linksys ก็หรูขึ้นมาหน่อย  อย่างเทพก็ CISCO 

หัวเหว่ยก็ไม่เลว  อะไรก็ได้ที่ไม่ได้ซื้อจาก tot หั้น
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #499584 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:54:47 PM »

ระหว่างลากสายแลนยาว 25 เมตร กับใช้การ์ดไวไฟ และ ตัวรับสัญาณไวไฟแบบติดตั้งนอกเครื่อง
ควรใช้แบบไหนดีครับ จะใช้กับพีซีครับ และถ้าเป็นการ์ดไวไฟ หรือ ตัวรับสัญาณไวไฟแบบติดตั้งนอกเครื่อง
ควรใช้ยี่ห้อไหนครับ  ขอบคุณครับผม
  ไหว้

พีซี ควรใช้สายครับ  นอกจากกรณีเดินสายแล้วเกะกะหรือเดินสายยากค่อยว่ากัน

เดินสาย จะได้เน็ตที่เร็วกว่า นิ่งกว่า เพราะพีซี เราไม่ยกไปโน่นไปนี่อยู่แล้ว....

ส่วนถ้าจำเป็นต้องใช้ไวไฟ ๒๕ เมตร ต้องไม่มีสิ่งกีดขวางที่มีลักษณะดังนี้....

....จำพวก ตู้เสื้อผ้าใหญ่ ๆ ตู้หนังสือ หรืออะไรใหญ่ ๆ ที่มีรูปทรงพื้นผิวไม่เรียบ ซับซ้อนทั้งหลาย

.... ผนังหรือกำแพงที่ออกแบบมาสำหรับซับเสียงหรือออกแบบมาให้ป้องกันเสียงก้อง

.... ผนังโลหะบางประเภท (เช่น ผนังสำนักงานที่ติดตั้งในตู้คอนเทนเนอร์)

หรืออะไรก็ตาม ที่รบกวนการส่งผ่านของคลื่น โดยใช้ตัวชี้วัดด้วยเสียงก็ได้ ถ้าพูดกันไม่ได้ยิน คลื่นไวไฟก็ผ่านลำบาก

ส่วนยี่ห้อ  จำพวก SMC ก็ได้ ของดีราคาถูก....  หรือ Linksys ก็หรูขึ้นมาหน่อย  อย่างเทพก็ CISCO 

หัวเหว่ยก็ไม่เลว  อะไรก็ได้ที่ไม่ได้ซื้อจาก tot หั้น

บู่    ขำก๊าก  กลายเป็นเอกลักษณ์แระ...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499585 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:57:15 PM »

เพ่..........คนนึง ใจร้อน ยิงวัยรุ่นทุ่มปีก่อน ไม่กีวันนี้เห็นกลับขายของอยู่  ..........อืมมมมมม ทำไมหนีไปไว มาไวจัง แปลกดี คดีฆ่าคนตายโดยเจตนานี่มันยอมฟามไม่ได้นี่น่า  Huh

เรื่องถึงศาลหม้ายละครับ หรือจบแค่โรงพักครับ ไม่ได้ว่าจะดูถูกระบบยุติธรรมนะครับ แต่หลายๆครั้งที่สัมผัสได้ว่าความยุติธรรมไม่ได้ไปถึงไหนเพราะต้นธารยุติธรรมผิดเพี้ยนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499586 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 09:58:13 PM »

ไหว้
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
    ตอนนี้ ทดลองใช้เน็ตบุ๊ค  รับสัญญาณไวไฟ  ก็ได้ความเร็วในการดาวน์โหลด และ อัพโหลดที่น่าพอใจครับ
แต่ที่ต้องการนำสัญญาณจากจุดนั้นมาใช้กับพีซีด้วยเพราะว่า ไม่ถนัดกับการพิมพ์บนเน็ตบุ๊คครับ เลยจะใช้
กับพีซีด้วยเลย จุดที่ใช้งานเป็นจุดเดียวกันครับ
    และระหว่าการ์ดไวไฟแบบเสียบลงในสล๊อทในเครื่อง กับแบบวางภายนอก  จะมีข้อแตกต่างกันมากไหมครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #499587 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:03:53 PM »

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499588 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:06:16 PM »

ขอบคุณครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499589 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:07:50 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy

หน้า: 1 ... 33303 33304 33305 [33306] 33307 33308 33309 ... 35779
  พิมพ์