เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:33:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33304 33305 33306 [33307] 33308 33309 33310 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25618873 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499590 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:08:59 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy

ต่อโพรกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #499591 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:09:13 PM »

เช็ดเฟร้...ช่องเก้า

กะเทยควายมันซื้อรายการพาพวกมาออกอากาศ...พ่านเต็มเหม็ด  ยี๊ ยี๊

มีประเทศเดียวในโลกมั๊ง กะเทยพ่านเต็มจอทีวี ทุกรายการเกมส์โชว์ วาไรตี้.... และละคร ยี๊ ยี๊

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499592 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:12:26 PM »

บ้าแท้ๆ พีกอีกตั้ง ๒๘ วัน เอาอะไรกินละเดือนหน้า เฮ้อ ว่างงานอีกแล้วครับ ใครยังไหรให้ทำบ้างนิครับ ตอนนี้เท่าที่คิดได้คือ จัดการเรื่องเลี้ยงปลาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #499593 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:13:06 PM »

....
.....
....
    และระหว่าการ์ดไวไฟแบบเสียบลงในสล๊อทในเครื่อง กับแบบวางภายนอก  จะมีข้อแตกต่างกันมากไหมครับ[/color]

แบบเสีบยในเครื่องมีข้อดีที่ ราคาถูกกว่า ไม่สูญหายง่าย(กรณีสำนักงาน) ไม่มีปัญหาการคอนเน็กกับฮาร์ดแวร์ด้วย

ข้อเสียคือ สัญญาญจะน้อยกว่าสักหน่อย เพราะเสาสัญญาณไปอยู่จุดอับ คือหลังเครื่อง และเวลาติดตั้งก็ต้องแกะเครื่อง

ส่วนแบบติดตั้งภายนอก ก็ตรงกันข้ามกัน....
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499594 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:13:20 PM »

เช็ดเฟร้...ช่องเก้า

กะเทยควายมันซื้อรายการพาพวกมาออกอากาศ...พ่านเต็มเหม็ด  ยี๊ ยี๊

มีประเทศเดียวในโลกมั๊ง กะเทยพ่านเต็มจอทีวี ทุกรายการเกมส์โชว์ วาไรตี้.... และละคร ยี๊ ยี๊

เหมือนเปรตงั้นตัวๆ ผมเปิดไปเห็นตกใจแขบเปลี่ยนช่องเลย อุบาทว์ตาเกินครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499595 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:13:30 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy
ต่อโพรกครับ
แหะ ๆ ... ไม่เข้าใจครับ                     
ที่เรียนถาม จะได้ส่งแผ่น dvd ที่เขียนพวกไฟล์หนังสือ pdf ที่บอกว่าอยากได้ส่งไปให้ครับ  ไม่ต้องเสียเวลาส่งเมมโมรี่การ์ดมาให้ผม
ถ้ายังไงก็ขอรบกวนยืนยันที่อยู่ที่จะจัดส่งให้อีกครั้งทาง pm ด้วยนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499596 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:14:53 PM »

ต่อโพรกครับ

แข็งแผ็ก พักคันหาบได้แล้วแล่ะหั้น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499597 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:16:09 PM »

ต่อโพรกครับ
ที่เรียนถาม จะได้ส่งแผ่น dvd ที่เขียนพวกไฟล์หนังสือ pdf ที่บอกว่าอยากได้ส่งไปให้ครับ  ไม่ต้องเสียเวลาส่งเมมโมรี่การ์ดมาให้ผม
ถ้ายังไงก็ขอรบกวนยืนยันที่อยู่ที่จะจัดส่งให้อีกครั้งทาง pm ด้วยนะครับ

ภาษาอีสานว่า หมื่ออื้น ครับ  แปลว่า ตอเช้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499598 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:16:42 PM »

....
.....
....
    และระหว่าการ์ดไวไฟแบบเสียบลงในสล๊อทในเครื่อง กับแบบวางภายนอก  จะมีข้อแตกต่างกันมากไหมครับ[/color]
แบบเสีบยในเครื่องมีข้อดีที่ ราคาถูกกว่า ไม่สูญหายง่าย(กรณีสำนักงาน) ไม่มีปัญหาการคอนเน็กกับฮาร์ดแวร์ด้วย
ข้อเสียคือ สัญญาญจะน้อยกว่าสักหน่อย เพราะเสาสัญญาณไปอยู่จุดอับ คือหลังเครื่อง และเวลาติดตั้งก็ต้องแกะเครื่อง
ส่วนแบบติดตั้งภายนอก ก็ตรงกันข้ามกัน....
ขอบคุณครับผม พอดีผมเลิกรับงานซ่อมพวกนี้แล้ว เลยไม่มีอุปกรณ์มาทดสอบเองเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499599 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:16:57 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy
ต่อโพรกครับ
ที่เรียนถาม จะได้ส่งแผ่น dvd ที่เขียนพวกไฟล์หนังสือ pdf ที่บอกว่าอยากได้ส่งไปให้ครับ  ไม่ต้องเสียเวลาส่งเมมโมรี่การ์ดมาให้ผม

ไม่ต้องไรท์ใส่แผ่นครับพี่ เดี๋ยวผมจะส่งทัมพ์ไดรฟ์ไปให้ครับ ใจเย็นๆครับ ตอนนี้ประกาศกฎอัยการศึกครับ ห้ามส่งของครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499600 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:17:40 PM »

ต่อโพรกครับ

แข็งแผ็ก พักคันหาบได้แล้วแล่ะหั้น

เดินชี้หน้า เพื่อนอี้ทุบกันค้อนปอนด์แล้วนิครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499601 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:19:12 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy
ต่อโพรกครับ
ที่เรียนถาม จะได้ส่งแผ่น dvd ที่เขียนพวกไฟล์หนังสือ pdf ที่บอกว่าอยากได้ส่งไปให้ครับ  ไม่ต้องเสียเวลาส่งเมมโมรี่การ์ดมาให้ผม
ภาษาอีสานว่า หมื่ออื้น ครับ  แปลว่า ตอเช้า

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก เว้ามื้ออื่นซะแต่แรกก็เข้าใจอยู่

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499602 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:22:21 PM »

ต่อโพรกครับ
ไม่ต้องไรท์ใส่แผ่นครับพี่ เดี๋ยวผมจะส่งทัมพ์ไดรฟ์ไปให้ครับ ใจเย็นๆครับ ตอนนี้ประกาศกฎอัยการศึกครับ ห้ามส่งของครับ
แล้วแต่สดวกนะครับ  แต่ผมเห็นว่า ไม่จำเป็นต้องส่งไปส่งมาครับ เสียค่าส่งทั้งสองฝ่ายครับ
ผมส่งไปให้เสียค่าส่งฝ่ายเดียว  และคิดว่าเอาแผ่นใส่ซองส่งง่ายกว่าที่จะต้องมาห่อทัมพ์ไดรว์นะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499603 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:24:09 PM »

ต่อโพรกครับ

รอบนี้ต้องทำ ๓๕ วัน เพราะว่าต้องการปรับตารางให้ตรงกับช่วงเด็กนักเรียนสอบนะครับจะได้ช่วยเด็กๆเตรียมอ่านหนังสือก่อนสอบครับ พอดีเพื่อนก็จะขอให้เขาได้หยุดช่วง ฮารีรายาด้วยครับ เลยต้องควบ ๓๕ วันครับ พัก ๒๘ ครับ

สูงสุดที่เคยทำงานภาคสยามคือ ๑๒ อาทิตย์รวดไม่หยุดเลยครับที่บั๊ฟฟาโล่ฟิลด์ เมาทุกวัน เมาฟรีครับ ผบ. ใช้ให้ลาออก ผมก็บอกผู้จัดการไปตามนั้น อีกสามวันเขารีบหาคนมาเปลี่ยนเลยครับ ตอนนั้นเพิ่งกลับมาทำงานเมืองไทย พอดีคนที่จะมาเปลี่ยนผมนั้นเป็นพะม่า พอกลับไปแล้วเจอปัญหาออกนอกประเทศไม่ได้อะไรประมาณนี้นะครับ พอถึงวันที่เขามาเปลี่ยนนะครับ เผาเมาวางมือเลยครับ

ส่วนกลางทะเลทรายสูงสุดก็ ๑๐ อาทิตย์ครับ หลาบจริงๆไม่มีโทรศัพท์ ไม่มีเน็ต ไม่มีไหรเลย พอดีคู่กะกันมันดันลาออก นอนกลางคืนหน้าแข้งชาหมดครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499604 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:25:01 PM »

ต่อโพรกครับ
แล้วแต่สดวกนะครับ  แต่ผมเห็นว่า ไม่จำเป็นต้องส่งไปส่งมาครับ เสียค่าส่งทั้งสองฝ่ายครับ
ผมส่งไปให้เสียค่าส่งฝ่ายเดียว  และคิดว่าเอาแผ่นใส่ซองส่งง่ายกว่าที่จะต้องมาห่อทัมพ์ไดรว์นะครับ

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวจะหาอะไรฝากไปด้วยนะครับ อะไรบ้างที่หมอห้ามไม่ให้น้ากินครับ

หน้า: 1 ... 33304 33305 33306 [33307] 33308 33309 33310 ... 35779
  พิมพ์