เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:25:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33305 33306 33307 [33308] 33309 33310 33311 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25616697 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #499605 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:26:19 PM »

รับท่อรถเก๋งสักลูกมั้ยครับ ดึกๆ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #499606 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:26:37 PM »

....
.....
....
    และระหว่าการ์ดไวไฟแบบเสียบลงในสล๊อทในเครื่อง กับแบบวางภายนอก  จะมีข้อแตกต่างกันมากไหมครับ[/color]
แบบเสีบยในเครื่องมีข้อดีที่ ราคาถูกกว่า ไม่สูญหายง่าย(กรณีสำนักงาน) ไม่มีปัญหาการคอนเน็กกับฮาร์ดแวร์ด้วย
ข้อเสียคือ สัญญาญจะน้อยกว่าสักหน่อย เพราะเสาสัญญาณไปอยู่จุดอับ คือหลังเครื่อง และเวลาติดตั้งก็ต้องแกะเครื่อง
ส่วนแบบติดตั้งภายนอก ก็ตรงกันข้ามกัน....
ขอบคุณครับผม พอดีผมเลิกรับงานซ่อมพวกนี้แล้ว เลยไม่มีอุปกรณ์มาทดสอบเองเลยครับ

อีกสองอาทิตย์ ผมก็คงจะปิดตำนานช่างซ่อมอินดี้แล้วเหมือนกันครับ

เจ้าของบ้านเขาจะเอาบ้านคืนหลังจากย้ายกลับมาจากต่างจังหวัด.... ตามกฏหมายแล้ว ทำไม่ได้หรอก....

แต่ด้วยสัจจะที่ให้ไว้กับแม่ของเขาเมื่อตอนเข้ามาเช่า สองเรื่อง....

หนึ่ง คือต้องไม่เปิดเป็นร้านให้บริการเน็ตและเกมส์....(อันจะทำให้กิจการของเขาสะเทือนได้)

สองคือ เจ้าของบ้าน คือลูกสาวแก ไม่เต็มใจให้เช่า หลังเจอคนเช่ารายก่อนหน้าผม....แต่ผมขอเช่า และรับปากจะคืนเมื่อเขาขอ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499607 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:27:14 PM »

รับท่อรถเก๋งสักลูกมั้ยครับ ดึกๆ..

พันพรือหล่าวนิ รถเครื่องผมขายเสียแล้วครับ ไม่งั้นน่าสนใจครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499608 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:27:58 PM »

....
.....
....
    และระหว่าการ์ดไวไฟแบบเสียบลงในสล๊อทในเครื่อง กับแบบวางภายนอก  จะมีข้อแตกต่างกันมากไหมครับ[/color]
แบบเสีบยในเครื่องมีข้อดีที่ ราคาถูกกว่า ไม่สูญหายง่าย(กรณีสำนักงาน) ไม่มีปัญหาการคอนเน็กกับฮาร์ดแวร์ด้วย
ข้อเสียคือ สัญญาญจะน้อยกว่าสักหน่อย เพราะเสาสัญญาณไปอยู่จุดอับ คือหลังเครื่อง และเวลาติดตั้งก็ต้องแกะเครื่อง
ส่วนแบบติดตั้งภายนอก ก็ตรงกันข้ามกัน....
ขอบคุณครับผม พอดีผมเลิกรับงานซ่อมพวกนี้แล้ว เลยไม่มีอุปกรณ์มาทดสอบเองเลยครับ

อีกสองอาทิตย์ ผมก็คงจะปิดตำนานช่างซ่อมอินดี้แล้วเหมือนกันครับ

เจ้าของบ้านเขาจะเอาบ้านคืนหลังจากย้ายกลับมาจากต่างจังหวัด.... ตามกฏหมายแล้ว ทำไม่ได้หรอก....

แต่ด้วยสัจจะที่ให้ไว้กับแม่ของเขาเมื่อตอนเข้ามาเช่า สองเรื่อง....

หนึ่ง คือต้องไม่เปิดเป็นร้านให้บริการเน็ตและเกมส์....(อันจะทำให้กิจการของเขาสะเทือนได้)

สองคือ เจ้าของบ้าน คือลูกสาวแก ไม่เต็มใจให้เช่า หลังเจอคนเช่ารายก่อนหน้าผม....แต่ผมขอเช่า และรับปากจะคืนเมื่อเขาขอ

อืม เราแขบเอาคอมเราไปอัพเกรดหวาพันนี้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499609 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:30:11 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy

ต่อโพรกครับ

แข็งแผ็ก พักคันหาบได้แล้วแล่ะหั้น

รอบนี้ต้องทำ ๓๕ วัน เพราะว่าต้องการปรับตารางให้ตรงกับช่วงเด็กนักเรียนสอบนะครับจะได้ช่วยเด็กๆเตรียมอ่านหนังสือก่อนสอบครับ พอดีเพื่อนก็จะขอให้เขาได้หยุดช่วง ฮารีรายาด้วยครับ เลยต้องควบ ๓๕ วันครับ พัก ๒๘ ครับ

สูงสุดที่เคยทำงานภาคสยามคือ ๑๒ อาทิตย์รวดไม่หยุดเลยครับที่บั๊ฟฟาโล่ฟิลด์ เมาทุกวัน เมาฟรีครับ ผบ. ใช้ให้ลาออก ผมก็บอกผู้จัดการไปตามนั้น อีกสามวันเขารีบหาคนมาเปลี่ยนเลยครับ ตอนนั้นเพิ่งกลับมาทำงานเมืองไทย พอดีคนที่จะมาเปลี่ยนผมนั้นเป็นพะม่า พอกลับไปแล้วเจอปัญหาออกนอกประเทศไม่ได้อะไรประมาณนี้นะครับ พอถึงวันที่เขามาเปลี่ยนนะครับ เผาเมาวางมือเลยครับ

ส่วนกลางทะเลทรายสูงสุดก็ ๑๐ อาทิตย์ครับ หลาบจริงๆไม่มีโทรศัพท์ ไม่มีเน็ต ไม่มีไหรเลย พอดีคู่กะกันมันดันลาออก นอนกลางคืนหน้าแข้งชาหมดครับ

เห็นไหม นี่แหละเหตุผล ที่ผมไม่ใคร่ถือ เวลาน้าจงเพี้ยน ๆ ไปบ้าง

ผมหั้น ถ้าห่างเมียเกินอาทิตย ผมก็สะพายไข่ออกตามแล้วครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #499610 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:30:30 PM »

ยี๊

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499611 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:30:43 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy
ต่อโพรกครับ
แหะ ๆ ... ไม่เข้าใจครับ                     
ที่เรียนถาม จะได้ส่งแผ่น dvd ที่เขียนพวกไฟล์หนังสือ pdf ที่บอกว่าอยากได้ส่งไปให้ครับ  ไม่ต้องเสียเวลาส่งเมมโมรี่การ์ดมาให้ผม
ถ้ายังไงก็ขอรบกวนยืนยันที่อยู่ที่จะจัดส่งให้อีกครั้งทาง pm ด้วยนะครับ
ไม่ต้องไรท์ใส่แผ่นครับพี่ เดี๋ยวผมจะส่งทัมพ์ไดรฟ์ไปให้ครับ ใจเย็นๆครับ ตอนนี้ประกาศกฎอัยการศึกครับ ห้ามส่งของครับ
แล้วแต่สดวกนะครับ  แต่ผมเห็นว่า ไม่จำเป็นต้องส่งไปส่งมาครับ เสียค่าส่งทั้งสองฝ่ายครับ
ผมส่งไปให้เสียค่าส่งฝ่ายเดียว  และคิดว่าเอาแผ่นใส่ซองส่งง่ายกว่าที่จะต้องมาห่อทัมพ์ไดรว์นะครับ

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวจะหาอะไรฝากไปด้วยนะครับ อะไรบ้างที่หมอห้ามไม่ให้น้ากินครับ
หมอห้ามเผ็ด ... ให้งดของมันส์ ๆ ... เอ๊ย !!! ไม่ใช่  นั่นใครก็ไม่รู้ซีนะ ...  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499612 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:32:03 PM »

ลุงโกฯจะเอานุ....

เห็นว่า เจ้าอัลติส ชักจะวิ่งอืด ๆ ไม่ปรู้ดปร้าดเท่าไหร่แล้ว ได้ท่อดี ๆ ราคามือสองสักลูกคงแจ่ม
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499613 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:33:05 PM »

เดี๋ยวก็เริ่มต้นใหม่ได้ครับท่านPandanus  เป็นกำลังใจให้ครับผม
แล้วฟาร์มแพะไปถึงไหนแล้วครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #499614 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:33:41 PM »

ท่านนายกระจงจะขึ้นบกเมื่อไหร่ครับ  Cheesy

ต่อโพรกครับ

แข็งแผ็ก พักคันหาบได้แล้วแล่ะหั้น

รอบนี้ต้องทำ ๓๕ วัน เพราะว่าต้องการปรับตารางให้ตรงกับช่วงเด็กนักเรียนสอบนะครับจะได้ช่วยเด็กๆเตรียมอ่านหนังสือก่อนสอบครับ พอดีเพื่อนก็จะขอให้เขาได้หยุดช่วง ฮารีรายาด้วยครับ เลยต้องควบ ๓๕ วันครับ พัก ๒๘ ครับ

สูงสุดที่เคยทำงานภาคสยามคือ ๑๒ อาทิตย์รวดไม่หยุดเลยครับที่บั๊ฟฟาโล่ฟิลด์ เมาทุกวัน เมาฟรีครับ ผบ. ใช้ให้ลาออก ผมก็บอกผู้จัดการไปตามนั้น อีกสามวันเขารีบหาคนมาเปลี่ยนเลยครับ ตอนนั้นเพิ่งกลับมาทำงานเมืองไทย พอดีคนที่จะมาเปลี่ยนผมนั้นเป็นพะม่า พอกลับไปแล้วเจอปัญหาออกนอกประเทศไม่ได้อะไรประมาณนี้นะครับ พอถึงวันที่เขามาเปลี่ยนนะครับ เผาเมาวางมือเลยครับ

ส่วนกลางทะเลทรายสูงสุดก็ ๑๐ อาทิตย์ครับ หลาบจริงๆไม่มีโทรศัพท์ ไม่มีเน็ต ไม่มีไหรเลย พอดีคู่กะกันมันดันลาออก นอนกลางคืนหน้าแข้งชาหมดครับ

เห็นไหม นี่แหละเหตุผล ที่ผมไม่ใคร่ถือ เวลาน้าจงเพี้ยน ๆ ไปบ้าง

ผมหั้น ถ้าห่างเมียเกินอาทิตย ผมก็สะพายไข่ออกตามแล้วครับ

ตอนนั้นเก็บตังค์สร้างบ้านครับ ไปขอกู้ธนาคารเขาไม่ให้ครับ หลาบเลย เลยต้องกัดฟันทำงานแล้วแบ่งจ่ายหกงวดครับ เมื่อ ๑๑ ปีที่แล้ว ล้านหนึ่งแสนครับ ปัจจุบันนี้อยู่ ธกส. ทั้งเพครับ ประกันตัวผู้ต้องหา หลาบเข้าไปเหลย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #499615 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:41:48 PM »

.......
......

คอกเสร็จแล้วครับ  เหลือแต่รั้วภายนอก ค่อยทำทีหลังได้

ตอนนี้ รอแม่พันธ์ที่เขาแต่งเตรียมให้ครับ  ยกเลิกพ่อพันธุ์ผสมจามุนาปารีไปเมื่อวันก่อน เพราะเห็นขนาดแล้ว ผิดแนวครับ

ทำให้เขาต้องหาใหม่ให้ เป็ยแองโกลนูเบียนผสมบอร์ตามที่ผมสั่งทีแรก ซึ่งก็ต้องรอฟาร์มที่พระแสงส่งมาให้

ที่พระแสง บางสวรรค์ เป็นฟาร์มใหญ่ ของ ส.จ. คนหนึ่ง มีโรงเรือน ๑๕ หลัง แม่พันธุ์ร่วมสามร้อยตัว

ส่งตลาดกระบี่ พังงาและภูเก็ตเป็นหลัก แต่ก็ยังผลิตไม่ทัน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499616 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:42:36 PM »

GUNRUNNER, k@mon, tum610, lugkrod (+ 2 ...
สวัสดีครับ ... พูดไทยได้มั๊ย  Grin  เห็นออนตั้งนาน  ไม่พูด ไม่คุย
อยากถามว่า ไม่มีบลูสกายให้ดูแล้วดูอะไรแทนครับ
 Cool

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #499617 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:43:10 PM »

ลุงโกฯจะเอานุ....

เห็นว่า เจ้าอัลติส ชักจะวิ่งอืด ๆ ไม่ปรู้ดปร้าดเท่าไหร่แล้ว ได้ท่อดี ๆ ราคามือสองสักลูกคงแจ่ม

ลูกหมากปีกนกคู่หน้าอันเก่า เปลี่ยนตั้งแต่กลับจาก กระทูน ผ่านป่าหิมพานต์ ไปเกาะจำ ตั้งคุ่มกองอยู่ไม่ขายเศษเหล็กทีนุ๊.. ยี๊ ยี๊ ยี๊

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #499618 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:45:07 PM »

คอกเสร็จแล้วครับ  เหลือแต่รั้วภายนอก ค่อยทำทีหลังได้
ตอนนี้ รอแม่พันธ์ที่เขาแต่งเตรียมให้ครับ  ยกเลิกพ่อพันธุ์ผสมจามุนาปารีไปเมื่อวันก่อน เพราะเห็นขนาดแล้ว ผิดแนวครับ
ทำให้เขาต้องหาใหม่ให้ เป็ยแองโกลนูเบียนผสมบอร์ตามที่ผมสั่งทีแรก ซึ่งก็ต้องรอฟาร์มที่พระแสงส่งมาให้
ที่พระแสง บางสวรรค์ เป็นฟาร์มใหญ่ ของ ส.จ. คนหนึ่ง มีโรงเรือน ๑๕ หลัง แม่พันธุ์ร่วมสามร้อยตัว
ส่งตลาดกระบี่ พังงาและภูเก็ตเป็นหลัก แต่ก็ยังผลิตไม่ทัน
แล้วตอนเค้าส่งมาให้จากพระแสงนี่ แพะไม่ช้ำหมดหรือครับ  ได้ยินเค้าเล่าลือกันว่า ถนนไม่ดี  คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #499619 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 10:48:50 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 33305 33306 33307 [33308] 33309 33310 33311 ... 35779
  พิมพ์