เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33342 33343 33344 [33345] 33346 33347 33348 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25668732 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500160 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:17:56 PM »

นั่นไง  มันต้องมีมั่งแหละ เรื่องที่ลุงตุ้มเกิดไม่ทันหั้น
ของคนอื่นไม่รู้... แต่เรื่องราวของน้ากันนี่ยอมรับครับ...ว่าไม่ทันจริง ๆ แต่ละเรื่อง  หูย... คิก คิก
หุ หุ ก็ขนาดน้ากันฯแกเดินทางข้ามภาคข้ามจังหวัดแล้ว แต่ลุงตุ้มยังเตาะแตะอยู่นั่นไง
ปีนี้ ลุงตุ้มเลยห้าแยกมาสองสามกิโลแล้ว  น้ากันก็คง....
...คง  กำลังถ่ายรูปเอามาลงเว็บอยู่มั๊ง   Grin
อ๊ะ ๆ ... คุยเรื่องไรนี้  Huh  อ๋อ ... ใช่ครับ ย่อเสร็จพอดี  Grin
พอสังเกตุเห็นไหมครับกับร่องตรงกลาง กล้องก็โบราณจัง
ใส่แล้วจะเป็นอย่างนี้ครับ
ไม่ยักกะรู้ด้วยว่ามีของเล่นแบบนี้  คิก คิก
มีเข้ามาขายเดี๋ยวเดียวครับ  หลอกผมได้คนเดียวมั๊ง (เพื่อน  ๆ เค้าว่ากันอย่างนั้น)  ยี๊ ดีว่าซื้อมาลองเส้นเดียว  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #500161 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:20:49 PM »

ไม่ยักเหมือนกะขอบตาแพะแฮะ......  บู่   คิก คิก คิก คิก
ยังเก็บไว้จนป่านนี้เลย... คิก คิก Grin
ครับ  ยางยังนิ่มดีอยู่เลยแกะเข้า - ออกจากแผ่นยังปกติดีครับ  Winelight แผ่นนี้ ท่านtum610 หาไม่ได้เลยหรือครับแถว ๆ นั้น
หรือว่า   ที่ไม่หา เพราะไม่ชอบครับ

หาไม่ได้ครับ...ไม่เคยเห็นเลย....
แนวนี้ฟังได้ครับ...
จะรังเกียจ และ เสียดหูมากมั๊ยครับเนี่ย ... ถ้าจะก๊อปปี้ส่งไปให้ฟังกับเครื่องเสียงระดับ Aodiophile  Cool
อี๋ย์.....
 คิก คิก คิก คิก rip เป็น flac file ส่งให้ดาวน์โหลดก็พอแล้วครับ...หูผมหูตะกั่ว  ไหว้ Grin
(rip ด้วยสปีดช้า ๆ หน่อยก็ดีครับ.... อิ อิ )
แหะ ... ทำไม่เป็นครับ  แนะนำหน่อยครับ ยุ่งยากไหม ต้องมีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมอีกบ้างครับ  หรือจะส่งลิงค์วิธีทำมาให้ผมอ่านเองก็ได้ครับ

http://wearnn.exteen.com/20100416/rip-audio-cd-windows-media-player

เลือกไฟล์ฟอร์แมทเป็น wma ก็ได้ครับ เลือกบิทเรทที่ best quality เลย.. Grin

ปล โปรแกรมวินโดว์ มีเดีย เพลย์ น่าจะมีติดเครื่องไว้แล้วมั๊งครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2014, 10:22:57 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500162 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:22:14 PM »

ผมเคยรังเกียจและเอือมระอากะบรรดาของเล่น น้ำจิ้ม ต่างๆ ที่เริ่มเข้ามาในวงการเครื่องเสียงมานานแล้ว
ทำเอาผมเลิกซื้อหนังสือเครื่องเสียง เลิกเล่นเครื่องเสียงไปหลายปี
ของเล่นพวกนี้หลายอย่างไม่มีเหตุผลทางอีเลคทรอนิคส์เลยว่า เล่นแล้วมันดีขึ้นตรงไหน
    บางอย่าง  มีผลออกมาทางด้านเสียงให้รู้ได้เลยครับ เช่น แป้นน้ำหนักที่กดทับบนแผ่นเสียง  สามารถลดอาการเสียงครางจากแผ่นที่เคยได้ยิน
ในบางแผ่นลงได้ครับ
    บางอย่าง และหลาย ๆ อย่าง ก็ไม่สามารถจะแยกแยะออกได้  ว่าเมื่อใช้แล้วจะทำให้คุณภาพเสียงดีขึ้นอย่างที่ท่านSouthlander บอกครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500163 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:25:30 PM »

ไม่ยักเหมือนกะขอบตาแพะแฮะ......  บู่   คิก คิก คิก คิก
ยังเก็บไว้จนป่านนี้เลย... คิก คิก Grin
ครับ  ยางยังนิ่มดีอยู่เลยแกะเข้า - ออกจากแผ่นยังปกติดีครับ  Winelight แผ่นนี้ ท่านtum610 หาไม่ได้เลยหรือครับแถว ๆ นั้น
หรือว่า   ที่ไม่หา เพราะไม่ชอบครับ

หาไม่ได้ครับ...ไม่เคยเห็นเลย....
จะรังเกียจ และ เสียดหูมากมั๊ยครับเนี่ย ... ถ้าจะก๊อปปี้ส่งไปให้ฟังกับเครื่องเสียงระดับ Aodiophile  Cool
อี๋ย์.....
 คิก คิก คิก คิก rip เป็น flac file ส่งให้ดาวน์โหลดก็พอแล้วครับ...หูผมหูตะกั่ว  ไหว้ Grin
(rip ด้วยสปีดช้า ๆ หน่อยก็ดีครับ.... อิ อิ )
แหะ ... ทำไม่เป็นครับ  แนะนำหน่อยครับ ยุ่งยากไหม ต้องมีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมอีกบ้างครับ  หรือจะส่งลิงค์วิธีทำมาให้ผมอ่านเองก็ได้ครับ
http://wearnn.exteen.com/20100416/rip-audio-cd-windows-media-player
เลือกไฟล์ฟอร์แมทเป็น wma ก็ได้ครับ เลือกบิทเรทที่ best quality เลย.. Grin
ปล โปรแกรมวินโดว์ มีเดีย เพลย์ น่าจะมีติดเครื่องไว้แล้วมั๊งครับ..
อ้าว ... อย่างนี้เคยทำครับ  แต่ไม่รู้ว่าเรียกว่า flac file ครับผม  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500164 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:27:28 PM »

ไม่ยักเหมือนกะขอบตาแพะแฮะ......  บู่   คิก คิก คิก คิก
ครับ  ยางยังนิ่มดีอยู่เลยแกะเข้า - ออกจากแผ่นยังปกติดีครับ  Winelight แผ่นนี้ ท่านtum610 หาไม่ได้เลยหรือครับแถว ๆ นั้น
หรือว่า   ที่ไม่หา เพราะไม่ชอบครับ

จะรังเกียจ และ เสียดหูมากมั๊ยครับเนี่ย ... ถ้าจะก๊อปปี้ส่งไปให้ฟังกับเครื่องเสียงระดับ Aodiophile  Cool
อี๋ย์.....
 คิก คิก คิก คิก rip เป็น flac file ส่งให้ดาวน์โหลดก็พอแล้วครับ...หูผมหูตะกั่ว  ไหว้ Grin
แหะ ... ทำไม่เป็นครับ  แนะนำหน่อยครับ ยุ่งยากไหม ต้องมีโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมอีกบ้างครับ  หรือจะส่งลิงค์วิธีทำมาให้ผมอ่านเองก็ได้ครับ
อ้าว ... อย่างนี้เคยทำครับ  แต่ไม่รู้ว่าเรียกว่า flac file ครับผม  Grin

วินโดว์มีเดียเพลเยอร์ ไม่มี flac ครับ มีแต่ Wave
กลัวว่าไฟล์มันจะใหญ่ และนาน กว่าจะเสร็จ....
เลยขอเป็น wma บิทเรทสูง ๆ แทนครับ...

ถ้าหากต้องการเป็น flac จริง ๆ ต้องลงเป็นโปรแกรมอื่นครับ....

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500165 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:28:49 PM »

ตกลงว่า ให้ file Format เป็น wma ไม่เอาเป็น mp3 นะครับ  ปกติผมก็จะทำเป็น mp3 ครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500166 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:30:58 PM »

ตกลงว่า ให้ file Format เป็น wma ไม่เอาเป็น mp3 นะครับ  ปกติผมก็จะทำเป็น mp3 ครับ

เป็น wma ครับ...  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #500167 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:31:29 PM »

มะนาวยังไม่ได้ปลูก วงบ่อยังไม่มาส่ง ขี้งัวยังเปียกตักไม่ได้ ปลายังไม่ได้เลี้ยง ผบง ไม่ชอบจะสั่งดินมาถม ใครช่วยบอกท่านหน่อยเถอะครับว่าค่าถมแพงมากๆๆๆ

ปืนยังไม่ได้ไปซื้อ แล้วจะให้ของขวัญอะไรกับท่านในวันสำคัญที่ใกล้มานิ

ถอดกางเกงออก ผัดให้แข็งแผ็ก  ผูกโบว์สวย ๆ (อย่าใช้โบว์แบบยึดกับเข็มหมุดห้าน  ได้หลวดถึงหลังคาแหละ)
มะนาวยังไม่ได้ปลูก วงบ่อยังไม่มาส่ง ขี้งัวยังเปียกตักไม่ได้ ปลายังไม่ได้เลี้ยง ผบง ไม่ชอบจะสั่งดินมาถม ใครช่วยบอกท่านหน่อยเถอะครับว่าค่าถมแพงมากๆๆๆ

ปืนยังไม่ได้ไปซื้อ แล้วจะให้ของขวัญอะไรกับท่านในวันสำคัญที่ใกล้มานิ

ที่แน่ ๆ เตรียมเบี้ยไว้เสียค่าดินถมบ่อตะ...  Grin Grin

ได้แล้วครับของขวัญให้ท่าน เชฟ เทรลเบลซเซอร์ 2.8 4WD ครับ จองไปแล้วครับ

หายหวางไป  ขำก๊าก    ยินดีด้วยครับ..... Grin Grin ที่เลือกเชฟฯ....

แต่ปัญหาตอนนี้คือ ไทยรุ่งคันเดิมอี้ทำพรือครับ แจ๊บหัวนิ ราคาก้าเห็นแล้วน่าสงสารนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #500168 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:32:31 PM »

ไม่เอาอีสุอ่ะน้าหนอง มันก็บอสัดเดียวกันน่ะแหละกะเชฟ

อีสุมีภาษีดีตรงราคาขายต่อ  คิก คิก

ของผมไทยรุ่งยังอยู่นิ ไม่รู้อี้ทำพรือครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500169 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:33:27 PM »

ถอดกางเกงออก ผัดให้แข็งแผ็ก  ผูกโบว์สวย ๆ (อย่าใช้โบว์แบบยึดกับเข็มหมุดห้าน  ได้หลวดถึงหลังคาแหละ)

ที่แน่ ๆ เตรียมเบี้ยไว้เสียค่าดินถมบ่อตะ...  Grin Grin

ได้แล้วครับของขวัญให้ท่าน เชฟ เทรลเบลซเซอร์ 2.8 4WD ครับ จองไปแล้วครับ

หายหวางไป  ขำก๊าก    ยินดีด้วยครับ..... Grin Grin ที่เลือกเชฟฯ....

แต่ปัญหาตอนนี้คือ ไทยรุ่งคันเดิมอี้ทำพรือครับ แจ๊บหัวนิ ราคาก้าเห็นแล้วน่าสงสารนิครับ

อันดับแรกที่ต้องทำคือ...     "ทำใจ"  ครับ...

หากทำใจเรื่องราคาไม่ได้...ก็ค่อยพาไปยิกแจกเหมือนยี่ห้อ fo.d  Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #500170 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:34:25 PM »

ส่วนผมก็รอรุ่นใหม่ไปก่อน ยังไม่รู้เอามาขับไปไหน วันๆกลับบ้าน-ร้าน อยู่แค่เนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก

ไว้รับส่งเด็กนักเรียนครับ วันละ ๑๐๐ กิโลเมตรอย่างต่ำครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500171 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:34:33 PM »

ตกลงว่า ให้ file Format เป็น wma ไม่เอาเป็น mp3 นะครับ  ปกติผมก็จะทำเป็น mp3 ครับ
เป็น wma ครับ...  Grin
ครับผม ริปเป็นไฟล์ wma ตามนี้เลย  เสร็จแล้วจะส่งไปให้นะครับ อ๊ะ ... ไม่ได้  ไฟล์ใหญ่แน่ ๆ ผมจะอัปไฟล์ไว้ให้ครับ  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500172 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:36:13 PM »

เป็น wma ครับ...  Grin
ครับผม ริปเป็นไฟล์ wma ตามนี้เลย  เสร็จแล้วจะส่งไปให้นะครับ อ๊ะ ... ไม่ได้  ไฟล์ใหญ่แน่ ๆ ผมจะอัปไฟล์ไว้ให้ครับ  Grin

ไหว้   Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500173 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:36:26 PM »

สวัสดีครับท่านนายกระจง  ทำไมต้องออฟไลน์ด้วย  แอบสาวที่ไหนหรือครับ  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500174 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:37:53 PM »

ส่วนผมก็รอรุ่นใหม่ไปก่อน ยังไม่รู้เอามาขับไปไหน วันๆกลับบ้าน-ร้าน อยู่แค่เนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก

ไว้รับส่งเด็กนักเรียนครับ วันละ ๑๐๐ กิโลเมตรอย่างต่ำครับ

เด็กนักเรียนเยอะจัง.. ต่อแถวกันยาวเป็นร้อย กม.เลย  ตกใจ

หน้า: 1 ... 33342 33343 33344 [33345] 33346 33347 33348 ... 35779
  พิมพ์