เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:25:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33370 33371 33372 [33373] 33374 33375 33376 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25701633 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #500580 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:33:26 AM »

บู่  ยาวชิบ.....

หัวหน้าผู้ยิ่งใหญ่แห่งวอชิงตันได้แจ้งมาว่า
เขาต้องการที่จะซื้อดินแดนของพวกเรา
ท่านหัวหน้าผู้ยิ่งใหญ่ยังได้กล่าวแสดงความเป็นมิตร
และความมีน้ำใจต่อเราอีกด้วย

นับเป็นความกรุณาอย่างยิ่ง เพราะเรารู้ดีว่า
มิตรภาพจากเรานั้น ไม่ใช่สิ่งจำเป็นอะไรสำหรับเขาเลย
แต่เราพิจารณาข้อเสนอของท่านเพราะเรารู้ว่า ถ้าเราไม่ขาย
พวกคนขาวก็อาจจะขนปืนมายึดดินแดนของพวกเราอยู่ดี

แต่ท้องฟ้าและความอบอุ่นของแผ่นดินนั้น เขาซื้อขายกันได้อย่างไร
ความคิดเช่นนี้เป็นสิ่งที่แปลกประหลาดสำหรับพวกเรา
หากความสดชื่นของอากาศและความใสสะอาดของธารน้ำนั้น
มิได้เป็นทรัพย์สมบัติส่วนตัวของเรา
แล้วท่านจะซื้อสิ่งเหล่านี้ไปจากเราได้อย่างไร

ทุกส่วนของแผ่นดินนี้ถือว่าศักดิ์สิทธิ์ต่อชนเผ่าของเรา
ใบสนทุกใบ หาดทรายทุกแห่ง ป่าไม้ ทุ่งโล่ง
และแมลงเล็กๆทุกตัว คือความทรงจำ
คือประสบการณ์อันศักดิ์สิทธิ์ของเผ่าพันธุ์เรา
อดีตของชาวอินเดียนแดงนั้น
ไหลซึมวนเวียนอยู่ในยางไม้ทั่วทั้งป่านี้

วิญญานของคนขาวนั้นไม่มีความผูกพันกับถิ่นกำเนิดของเขา
แต่วิญญานของพวกเราไม่มีวันรู้ลืมแผ่นดินอันแสนงดงาม
และเปรียบเสมือนเป็นแม่ของชาวอินเดียนแดง
เราเป็นส่วนหนึ่งของแผ่นดิน
และแผ่นดินก็เป็นส่วนหนึ่งของเราเช่นกัน

กลิ่นหอมของดอกไม้นั้น เปรียบเสมือนพี่สาวน้องสาวของเรา
สัตว์ต่างๆเช่น กวาง นกอินทรี คือพี่น้องของเรา
ขุนเขาและความชุ่มชื้นของทุ่งหญ้า และไออุ่นจากม้าที่เราเลี้ยงไว้
ก็คือส่วนหนึ่งของครอบครัวเราเช่นกัน

ดังนั้น การที่หัวหน้าผู้ยิ่งใหญ่แห่งวอชิงตันขอซื้อดินแดนของเรา
จึงเป็นข้อเรียกร้องที่ใหญ่หลวงนัก

หัวหน้าผู้ยิ่งใหญ่แจ้งมาว่า เขาจะจัดที่อยู่ใหม่ให้พวกเราอยู่ตามลำพังอย่างสุขสบาย
และเขาจะทำตัวเสมือนพ่อ และเราก็จะเป็นเหมือนลูกๆของเขา

ดังนี้ เราจึงจะพิจารณาข้อเสนอที่ท่านขอซื้อแผ่นดินของเรา แต่ไม่ใช่ของง่าย
เพราะแผ่นดินนี้คือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของพวกเรา
กระแสน้ำระยิบระยับที่ไหลไปตามลำธาร
แม่น้ำและทะเลสาบที่ใสสะอาดนั้น
เต็มไปด้วยอดีตและความทรงจำของชาวอินเดียนแดง

เสียงกระซิบแห่งน้ำคือเสียงของบรรพบุรุษของเรา
แม่น้ำคือสายเลือดของเรา เราอาศัยเป็นทางสัญจร
เป็นที่ดับกระหายและเป็นแหล่งอาหารสำหรับลูกหลานของเรา
ถ้าเราขายดินแดนนี้ให้ท่าน
ท่านจะต้องจดจำและสั่งสอนลูกหลานของท่านด้วยว่า
แม่น้ำคือสายเลือดของเราและท่าน
ท่านจะต้องปฏิบัติกับแม่น้ำเสมือนเป็นญาติพี่น้องของท่าน

ชาวอินเดียนแดงมักจะหลีกทางให้กับคนผิวขาวเสมอมา
เหมือนกับหมอกบนขุนเขาที่ร่นหนีแสงแดดในยามรุ่งอรุณ
แต่เถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเรา เป็นสิ่งซึ่งเราสักการะบูชา
และหลุมฝังศพของท่านเหล่านั้นเป็นดินแดนอันศักดิ์สิทธิ์

เช่นเดียวกับเทือกเขาและป่าไม้
เทพเจ้าประทานแผ่นดินส่วนนี้ไว้ให้กับพวกเรา
เรารู้ดีว่าคนผิวขาวไม่เข้าใจวิถีชีวิตของเรา สำหรับเขาแล้ว
แผ่นดินไหนๆก็ตามก็เหมือนกันหมด
เพราะพวกเขาคือคนแปลกถิ่นที่เข้ามากอบโกยทุกสิ่งทุกอย่างที่เขาอยากได้

คนผิวขาวไม่ได้ถือว่าแผ่นดินเป็นเลือดเนื้อของเขา แต่เป็นศัตรู
และเมื่อเขาเอาชนะได้แล้วเขาก็จะทิ้งแผ่นดินนั้นไป
แล้วก็ทิ้งเถ้าถ่านเอาไว้เบื้องหลังอย่างไม่ใยดี
เถ้าถ่านบรรพบุรุษและถิ่นกำเนิดของลูกหลาน
ไม่มีอยู่ในความทรงจำของพวกคนผิวขาว
เขาปฏิบัติต่อผู้ให้กำเนิด ญาติพี่น้อง
แผ่นดิน และท้องฟ้าเสมือนสิ่งของที่มีไว้ซื้อขายได้
มันเป็นราวกับฝูงแกะหรือสายลูกประคำ.
ความหิวกระหายของคนผิวขาวจะสูบความอุดมสมบูรณ์จากแผ่นดิน
และเหลือไว้แต่ทะเลทรายอันแห้งผาก

ข้าฯไม่เข้าใจ เพราะวิถีชีวิตของเรานั้นต่างกับของท่าน
สภาพบ้านเมืองท่านเป็นสิ่งที่บาดตาของชาวอินเดียนแดง
แต่ทั้งนี้อาจเป็นเพราะพวกเราเป็นคนป่าเถื่อนและไม่รู้จักอะไร

ในบ้านของคนผิวขาว ไม่มีที่ใดเลยที่เงียบสงบ
ไม่มีที่ที่จะได้ฟังเสียงใบไม้พัดด้วยกระแสลมในฤดูใบไม้ผลิ
หรือเสียงปีกแมลงที่บินไปมา
ทั้งนี้อาจเป็นเพราะพวกข้าฯเป็นคนป่าเถื่อนไม่รู้จักอะไร
เสียงในเมืองทำให้รู้สึกแสบแก้วหู
ชีวิตจะมีความหมายอะไรเมื่อปราศจากเสียงนกและเสียงกบเขียดร้องโต้ตอบกันในยามค่ำคืน

คัดมาจากส่วนหนึ่งของ - Bonds Between Man and and Earth
สุนทรพจน์ ของหัวหน้าอินเดียนแดงตอบเรื่องคนขาวขอซื้อดินแดน
และจัดให้ชนเผ่าดั้งเดิม อยู่แต่ภายในเขตสงวน
แปลโดย คุณพิสิษฐ์ ณ พัทลุง

สุนทรพจน์คำนี้ ถูกยกย่องว่าเป็นสุนทรพจน์ที่กล่าวถึงโลกและสิ่งแวดล้อมที่ดีที่สุดในโลก....

ผู้ยกย่อง คือ คนขาว เจ้าของประเทศผู้ทำตัวเป็นคนดี แต่รุกรานล้างถิ่นฐานวัฒนธรรมผู้อื่น

เป็นตราบาปของประเทศนั้นมาจนทุกวันนี้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #500581 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:34:34 AM »

สนใจเลี้ยงใส้เดือนครับ  แต่ไม่อยากซื้อพันธุ์ที่เค้าขาย  น้าซับพอจะมีวิธีเตรียมเบดดิ้งสำหรับเลี้ยงใส้เดือนบ้างมั้ยครับ   ไหว้

หลักการคล้ายๆลิ้งค์นี้ครับ

http://www.siamworm.com/opencart/index.php?route=product/category&path=72_86

สำคัญคือความลาดเอียง ต้องมี เพื่อระบายของเสียของเหลว ไม่ใช่ให้ไหลทิ้งนะ เอากระป๋องรอง มาขายได้
เป็นน้ำจากการหมักไส้เดือน บางคนเรียกปัสสาวะไส้เดือน (ไม่ใช่น้ำมูลหมักไส้เดือน นั่นอีกอย่าง)

อีกลิ้งค์ที่ควรรู้

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=83136.0;wap2

อีกอย่างพื้นซีเมนต์ใหม่ๆกันเป็นกรดสูงอยู่ ควรทำความสะอาดก่อนครับ  ใส่น้ำขัง แล้วสับต้นกล้วยใส่ไป
หมักสัก4-5วันแล้วปล่อยน้ำทิ้งฉีดน้ำล้างอีกที เป็นอันใช้ได้ครับ

อ้อ เขียน ไส้เดือนครับ ไม่ใช่ใส้เดือน

ขอบคุณครับ   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #500582 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:39:04 AM »

ล้อมผ้าเก็บตางค์รอบคอกแพะหวานิ....   บู่

คราวก่อน ตอนเอาแบ็คโคไปขุดขั้นบันไดบนเขากะทีหนึ่งแล้ว

คนมมาแลเหมือนอีได้ล้อมผ้า...
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #500583 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:44:50 AM »

น้ากันอยู่สระบุรีหรอครับ
เพิ่งเข้ามาดูครับ ตอบช้า ขอโทษด้วยนะครับ อยู่สระบุรีครับผม  ท่านต้นหนาว เคยมาหักอกสาว ๆ แถวนี้ไว้หรือครับ  Cheesy
ช่วงนี้ไปบ่อยครับ ไปทำงานแถวหินกองครับ
ไกลจากบ้านผมครับ  แต่ถ้าได้ผ่านไป  จะไปกินขาหมูใต้สพานต่างระดับ  อร่อยมากครับ  Grin

ชื่อร้านอะไร และอยู่ใต้สะพานตัวไหน ฝั่งไหน ครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #500584 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:45:56 AM »

ล้อมผ้าเก็บตางค์รอบคอกแพะหวานิ....   บู่

คราวก่อน ตอนเอาแบ็คโคไปขุดขั้นบันไดบนเขากะทีหนึ่งแล้ว

คนมมาแลเหมือนอีได้ล้อมผ้า...

ขำก๊าก

ประสพผลสำเร็จในขั้นต้นแล้ว... Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500585 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:48:24 AM »

ขอเล่าเรื่องยาว ๆ เหมือนท่านPandanus ด้วยคนนะครับ  Grin
     อยากยาวดีนัก
     การฝึกของหน่วยรบพิเศษกรีนเบเร่ต์นั้นเป็นที่ขึ้นชื่อลือชาในเรื่องความโหด  เพราะเป็นที่รู้ๆ  กันว่าครูฝึกแต่ละนายนั้นล้วนแล้วแต่เป็นประเภท
ซาดิสต์ที่ชมชอบความเจ็บปวดของผู้อื่น  โดยเฉพาะอย่างยิ่งจ่าไมค์จอมโหด
     มีอยู่วันหนึ่งจ่าไมค์เกิดเดินพรวดพราดเข้าไปในเรือนนอนตั้งแต่ตีสี่แล้วเอ็ดตะโรเสียงลั่น  “  เฮ้ย  ลุก ! ลุกขึ้นมาให้หมดทุกคนแล้วแก้ผ้าออกไป
ยืนเข้าแถวหน้าตึก  แก้ให้หมด  เข้าใจ๋ ”
     พวกทหารใหม่ที่ถูกคัดมาประจำหน่วยต่างตาลีตาเหลือกวิ่งกุมของสำคัญออกไปตั้งแถวเป็นสี่แถวด้วยกัน โดยมีคุณจ่าไมค์จอมโหดเดินส่าย
อาดๆ  มือก็กวัดแกว่งไม้กระบองข่มขวัญตรวจดูไปทีละแถว  เริ่มจากแถวหน้า  คุณจ่าหวดไม้กระบองเข้าที่กลางอกของทหารใหม่คนหนึ่งที่มีรอยสัก
พญาอินทรีกลางปีกเสียงดังพลั่ก  พลางตะคอกถามว่า 
     “  เป็นไง  เจ็บหรือเปล่า? ”
     “  ไม่เจ็บครับพ้ม ! ”
     “  ทำไมถึงไม่เจ็บ? ” ครูฝึกจอมโหดถาม
     “  เพราะผมคือทหารหน่วยรบพิเศษ  ครับพ้ม ! ”
     จ่าไมค์เดินตรวจต่อไปยังแถวที่สองและฟาดป้าบเข้าที่ก้นงามงอนของพลทหารอีกนาย  “  เป็นไง  ! เจ็บมั้ย? ”
     “  ทำไมถึงไม่เจ็บ? ” จ่าไมค์ถามต่อ
     “  เพราะผมคือทหารหน่วยรบพิเศษ  ครับพ้ม ! ”
     จ่าไมค์เดินตรวจไล่ไปถึงแถวที่สามและพบทหารใหม่อีกคนหนึ่งยืนกระบองชี้เด่ไปข้างหน้าจนคุณจ่าต้องเดินอ้อมถึงจะหลบพ้น  ฉับพลันนั้นเอง
ครูฝึกจอมเหี้ยมก็สะบัดไม้กระบองควับลงบนดุ้นกระบองท่อนเนื้อแล้วร้องถามด้วยประโยคเดิม
     “  เป็นไง  ! เจ็บมั้ยเรา? ”
     “  ทำไมถึงไม่เจ็บ? ” ครูจ่าซักต่อไปตามฟอร์ม
     “  เพราะมันเป็นของไอ้คนที่ยืนอยู่ข้างหลังครับพ้ม ! ”

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #500586 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:53:12 AM »

....ในแถวของนักเรียนรบพิเศษ ก็ปรากฏทหารไทยคนหนึ่งทรุดลงไปนอนกุมหว่างขาหน้าเขียวอยู่.....

ก็บอกแล้ว.....ไทย..แลน  !!
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500587 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:54:10 AM »

เพิ่งเข้ามาดูครับ ตอบช้า ขอโทษด้วยนะครับ อยู่สระบุรีครับผม  ท่านต้นหนาว เคยมาหักอกสาว ๆ แถวนี้ไว้หรือครับ  Cheesy
ช่วงนี้ไปบ่อยครับ ไปทำงานแถวหินกองครับ
ไกลจากบ้านผมครับ  แต่ถ้าได้ผ่านไป  จะไปกินขาหมูใต้สพานต่างระดับ  อร่อยมากครับ  Grin
ชื่อร้านอะไร และอยู่ใต้สะพานตัวไหน ฝั่งไหน ครับ
 ผมไม่แน่ใจว่าจะอยู่ที่เดิมหรือเปล่านะครับ  เพราะช่วงนี้  เฝ้าถ้ำนานแล้ว  ถ้าไปจากสระบุรี  อยู่ใต้สะพานต่างระดับสะพานแรกครับ
ด้านขวามือ  ทางไปภาชีครับ  ข้าวขาหมู มีใข่ต้มยางมะตูมด้วย  มีพริกแห้งทอดกรอบ ๆ ให้ด้วยครับ  นอกจากกระเทียมสด

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500588 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:00:56 AM »

....ในแถวของนักเรียนรบพิเศษ ก็ปรากฏทหารไทยคนหนึ่งทรุดลงไปนอนกุมหว่างขาหน้าเขียวอยู่.....
ก็บอกแล้ว.....ไทย..แลน  !!
ขำก๊าก
ได้มาจากเน็ตครับ ทั้งหมด 23 ไฟล์.doc ซิปไว้แล้ว เดี๋ยวส่งไปแบ่ง ๆ กันขำ ๆ ที่เมล์นะครับ  Grin

คนดีของหมู่บ้าน
     ปรัชญาเป็นเด็กหนุ่มไฟแรงที่สุดในหมู่บ้านโคกอีเห็นที่เรียนจบจากมหาวิทยาลัยมีชื่อในสาขาสถาปัตยกรรม
วันนี้  เขาได้กลับมาที่บ้านเกิดอีกครั้งท่ามกลางการต้อนรับจากชาวบ้านที่ภาคภูมิใจในตัวเขาเป็นอย่างยิ่ง  จากนั้น
เขาก็ได้ประกาศให้ชาวบ้านที่มาต้อนรับเขาทราบว่า
   ปรัชญา  “  จากวันนี้เป็นต้นไป  ผมจะสร้างสิ่งที่ยิ่งใหญ่และสวยงามให้กับหมู่บ้านเราเพื่อให้ทุกคนได้ใช้กันครับ ”
   ชาวบ้าน  “  โรงแรมระดับ 5 ดาว หรือว่าห้างสรรพสินค้าล่ะพ่อหนุ่ม ”
   ปรัชญา  “  เมรุครับ  รับรองทุก ๆ คนได้ใช้แน่นอน ”

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #500589 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:13:17 AM »

ใครคิดปลูกเมล่อนมั่งครับ

นี่ราคาเมล่อนที่เมืองยูบาริ เกาะฮอกไกโดของญี่ปุ่น  ราคาขายที่เห็น ขายในบ้านนะ ยังไม่ได้ขนออกนอกเมืองเลย

อันนี้ ลูกแพงๆกว่านั้นก็มี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500590 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:15:25 AM »

อีกซักเรื่อง  ก่อนเที่ยงครับ  ที่เหลือไปเปิดที่เมล์เพื่อน ๆ เลยนะครับ  ซิปส่งไปให้แล้วครับ  Cool

ปัญหาของคุณผู้หญิง
     คุณศรศรีมณีเด้งมีปัญหาตอนไปพบแพทย์  เมื่อหมอถามว่าเป็นอะไร  เธอก็บอกว่า  “  น้ำอะไรไม่รู้มันออกมา  เจ็บ ๆ คัน ๆ ”
คุณหมอจึงให้เธอขึ้นไปนอนบนเตียงคนไข้แล้วหยิบถุงมือมาสวม  แล้วเริ่มตรวจภายในคลำแล้วกดตรงโน้นตรงนี้  อยู่พักใหญ่จึงถามว่า
     “รู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ”
     คุณศรศรีมณีเด้งถอนหายใจอย่างมีความสุขก่อนตอบ
     “อูย ... วิเศษมากค่ะคุณหมอ  แต่อาการที่ว่ามันเกิดที่ช่องหูนะคะ”

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #500591 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:29:18 AM »

บู่
นางงามไหร๋ ฟะ อยู่เหมือนแก้วหน้าม้า...สวยกงไหนเหมือนกะเทยเลย.

หมัน..มนุษย์หน้ากากเพ... ยี๊ ยี๊

เห็นทีเด็กเสริฟร้ายกว่านี้ ตามร้านคาราโอเกะ...เห็นกอดไม่ปล่อย...แถมจ้องจะฉันท์เค้าอีก
อันนี้เขาไม่ให้กอด ไม่ให้ฉันท์นี่..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #500592 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:32:34 AM »

สิ้นเดือนนี้อิลงไป พี่ยอดอยู่ตรงไหนของหินกองครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #500593 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:35:24 AM »

ลุงตุ้มๆ ลุงเข้มโทรมาด่า ไอ้ที่ส่งมานี่ตรูต้องล้างอีกใช่ม้าย  ผมเลยบอกว่า ลุงอยากกินเลยส่งไปให้  ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #500594 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 11:36:22 AM »

โอละพ่อ......

ไปโรงพักกันอย่างกระเหี้ยนกระหือรือทั้งสองคันรถ....สิบกว่าคน

กะจะไปดูหน้าไอ้โจรตะแบงกับญาติหัวหมอของมันสักหน่อย....

ปรากฏว่า ไม่เจอใคร  ไอ้โอมถูกส่งไปโรงพักกองเมืองตั้งแต่เช้าแล้ว  อยู่แต่ตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ตามปรกติ

และทุกคนยืนยันว่า ไม่ได้โทร.ไปให้เณรบ่าวมารายงานตัวรับทราบข้อกล่าวหา

ในบันทึกประจำวันเมื่อวานก็ไม่มี วันนี้ตอนเช้ามีแต่มาแจ้งความโทรศัพท์หายเพื่อเอาไปทำซิมใหม่เบอร์เดิมแค่รายเดียว

เงิบ  หน้าม้านกลับมาเป็นแถว ๆ

แล้วก็สืบสาวราวเรื่อง  ต้นตอมาจากไหน

ไล่ไป ๆ จนพบว่า ต้นเรื่องคือ ไอ้แม็ก.....ไอ้ฆ้องดังเองประจำหมู่บ้าน

มันบอกตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ว่าเดี๋ยววันนี้เขาคงจะแจ้งความว่าเณรบ่าวพยายามฆ่าลูกเขา

แล้วเมื่อเช้ามันก็มาบอกลุงหยามพ่อเณรบ่าว ว่าผู้ใหญ่ไปโรงพัก แล้วโทร.กลับมาให้ใครไปตามเณรบ่าวมาโรงพักรับข้อกล่าวหา

เอาหลักทรัพย์มาประกันตัวด้วย  เพราะฝ่ายโน้นแจ้งความว่าเณรบ่าวพยายามฆ่า  ตำรวจก็ต้องทำตามหน้าที่....

....บอกเสร็จ มันก็สูญไปแล้ว ไม่รู้ไปไหนนุ......

เออ  สูญไปให้นาน ๆ ละกัน  ขืนกลับมาตอนนี้ล่ะมรึ้งงงงงงง

เท่าที่นับคร่าว ๆ เมื่อกี้  ราว ๆ สามสิบกว่าตีน.......
หน้า: 1 ... 33370 33371 33372 [33373] 33374 33375 33376 ... 35779
  พิมพ์