เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:35:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33377 33378 33379 [33380] 33381 33382 33383 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25715127 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #500685 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 10:45:15 AM »

งั้นเอาถอกนะครับ น่าขอมันช่วงนี้แหละ  Grin
ถอกแล้ว ถูกเบอร์เมื่อไหร่ จะซื้อ M 4 ซักบอก

ไอ๋ย๊ะ... เล่นของแรงเลย... คิก คิก คิก คิก    ขำก๊าก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #500686 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 10:50:17 AM »

ขนวงบ่อมาวางในตำแหน่งที่ต้องการ ต้นมะนาวที่จะทดลองปลูกก็อยู่บนดินใกล้ๆนั้นแหละครับ

ขนแกลบมาแล้วก็จัดการเผา ทำให้เราได้ถ่านไม้หลุมพอ ไม้กวางแดง ครับ แต่แกลบติดไม่หมด คืนนี้เลยต้องเผาต่อครับ แกลบวงบ่อละสองกระสอบครับ

หน้าดินสั่งมา ๑ คันรถหกล้อ เพื่อใส่วงบ่อ ที่เหลือแลท่าไว้ฝังตัวเองด้วยครับ นิแลไว้ ซื้อดิน เขาซื้อแบบนี้ส่งถึงบ้านไม่ต้องปล้ำเที่ยวปีนลูกควนไปหาครับ

คราวนี้ก็เหลือขี้งัวกับพดพร้าวสับ น่าจะไปซื้อมานั้นแหละ สับเองไม่ไหวครับ ผมปีนพร้าวไม่เก่งครับ
ขอสอบถามต้องผสมทุกอย่างเข้าด้วยกันแล้วรอกี่วันจึงจะลงต้นมะนาวได้ครับ

ขอบคุณครับ

อันดับแรก แกลบดำ เผาเสร็จรดน้ำก่อนครับ ให้น้ำชะเอาความร้อนและขี้เถ้าขาวๆออกให้หมด แกลบดำคือถ่านแกลบ ไม่ใช่เถ้าแกลบ มีขี้เถ้ามาก เดี๋ยวใบเหลือง รากเน่า ตายพ้น
พดพร้าวสับ ให้ดีสับละเอียดที่สุด หรือเอาขุยมะพร้าวครับ
ส่วนดินที่เห็น ไม่แน่ใจซึมน้ำได้ดีแค่ไหน หากเป็นดินเหนียวอุ้มน้ำมากก็ไม่เหมาะครับ
ให้น้ำซึมผ่านได้ช้าๆ อุ้มน้ำพอควร แต่ไม่ควรมีน้ำขัง
ถ้าน้ำขัง ส่วนใหญ่มาจากดินที่กลายเป็นดินเหนียวเมื่อถูกน้ำ เอาดินออก ใส่อย่างอื่นเพิ่มเติม
ขี้วัว ขี้วัวเก่ายิ่งดีครับ ได้มาเอาตากแดดให้แห้งแกรกก่อนใช้ได้
ให้โปร่งหรือเป็นดินร่วน จนกว่ารดน้ำแล้วน้ำไม่ขัง
ผสมทิ้งไว้สักอาทิตย์ก็ปลูกได้ครับ ระหว่างนั้นกลับไปกลับมาให้โดนแดดให้ทั่วครับ

อีกอย่าง หากเลื่อนวงบ่อให้ห่างกันสัก0.5-1เมตร จะช่วยให้สะดวกในการให้น้ำและการดูแลครับ
ระยะห่างวงบ่อแค่ เมตรเดียวผมว่า เวลามะนาวโตพุ่มมันาติดกันเป็นพืดแหละ...

ปล.ตอบตามที่เห็นหน้าบ้านสองต้นอ่ะน่ะ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #500687 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 10:53:13 AM »

ออโต้รึซองถอกดีครับจานปราช

ไม่ปาด  ขอยุ่งกัน..

เทียบกะปืนสั้น....พอประมาณว่า...

ออโต้ ก็คือ สั้นออโต แมกกาซีน...ใส่ลูกยิง ๆ  ๆ ลูกแรงน้อย ๆ อาจมีก้าง แต่ยิงหนุก 
                ต้องการบำรุงรักษาสม่ำเสมอ

ถอก ก็ประมาณลูกโม่....ใส่ลูกปนกันได้ แรงไม่แรงไม่เกี่ยว ยิงไม่ทุก็ถอกไปเรื่อย ชิ้นส่วนน้อยกว่าออโต้ รักษาอย่าให้ขึ้นหนิมพอ...

ถ้าให้ตัดสินใจ...ผมเลือกออโต้ครับ...(แต่มีถอกไว้ใช้ดุมอยู่ตอนนี้)  Grin Grin
เขาไปกินเห็ดมวนชิดกันวันไหนอ่ะ  ฝั่งนี้ได้ขอป.สามโลกซองไว้พลางๆ.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500688 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:01:35 AM »

เกี่ยวไรกะเห็ดมวนชิดทางนี้ฟระ...

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500689 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:09:21 AM »

ได้รวมสูตร Excel มาครับ  มีร่วม ๆ ร้อยสูตรสำหรับนำไปใช้งาน  เป็นโปรแกรมที่เค้าเขียนสูตรสำเร็จรูปมาให้แล้ว  เราเพียงมาป้อนข้อมูลใหม่
โปรแกรมจะคำนวนให้เราเสร็จ  เพื่อน ๆ ท่านใดต้องการนำสูตรไหนไปประยุกต์ใช้ที่บ้าน  บอกมาได้เลยนะครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #500690 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:10:18 AM »

เกี่ยวไรกะเห็ดมวนชิดทางนี้ฟระ...
เติ้นแน่ใจเหอว่าไอ้ก้อนดำๆ งั้นกินได้ แถมคนส่งอยู่ถึงน่านนุ.

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #500691 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:12:06 AM »

ได้รวมสูตร Excel มาครับ  มีร่วม ๆ ร้อยสูตรสำหรับนำไปใช้งาน  เป็นโปรแกรมที่เค้าเขียนสูตรสำเร็จรูปมาให้แล้ว  เราเพียงมาป้อนข้อมูลใหม่
โปรแกรมจะคำนวนให้เราเสร็จ  เพื่อน ๆ ท่านใดต้องการนำสูตรไหนไปประยุกต์ใช้ที่บ้าน  บอกมาได้เลยนะครับ

ไม่เห็นมีตาราง ซื้อขายปาล์มน้ำมันเลย.

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500692 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:17:47 AM »

เติ้นแน่ใจเหอว่าไอ้ก้อนดำๆ งั้นกินได้ แถมคนส่งอยู่ถึงน่านนุ.

เห็นมีคนเคยกินแล้ว....ไม่เห็นพรือ...
กินแล้วแถมฉลาดด้วย... Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500693 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:18:32 AM »

ไม่เห็นมีตาราง ซื้อขายปาล์มน้ำมันเลย.
    ท่านlugkrod ลองระบุโปรแกรมที่ต้องการใช้งานได้ไหมครับ จะค้นดูให้ครับว่ามีไหม เพราะจากในรูปนั้นเป็นแค่ตัวอย่างครับ ยังมีอีกมาก
เราอาจจะต้องเอาโปรแกรมบางชื่อที่เค้ามีอยู่มาประยุกต์ใช้เองครับ
    ปล. คราวที่แล้วส่งหนังสือไปให้ที่เมล์ ได้รับไหมครับ ที่เรียนถาม กลัวว่า จะตกไปอยู่ในถังขยะ หรือ junk แล้วไม่เห็นเหมือนที่เพื่อน ๆ
หลายท่านบอกมา  แล้วยังแถมต่อว่ามาด้วยว่า ขอ ... แล้วไม่ส่งให้ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #500694 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:25:07 AM »

ยังไม่เที่ยง...แต่เนือยแระ 

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #500695 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:32:05 AM »

เห็นมีคนเคยกินแล้ว....ไม่เห็นพรือ...

กินแล้วเป้นไงมั่งครับ ได้ไปโรงหมอไม๊

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #500696 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:40:20 AM »

อันดับแรก แกลบดำ เผาเสร็จรดน้ำก่อนครับ ให้น้ำชะเอาความร้อนและขี้เถ้าขาวๆออกให้หมด แกลบดำคือถ่านแกลบ ไม่ใช่เถ้าแกลบ มีขี้เถ้ามาก เดี๋ยวใบเหลือง รากเน่า ตายพ้น
พดพร้าวสับ ให้ดีสับละเอียดที่สุด หรือเอาขุยมะพร้าวครับ
ส่วนดินที่เห็น ไม่แน่ใจซึมน้ำได้ดีแค่ไหน หากเป็นดินเหนียวอุ้มน้ำมากก็ไม่เหมาะครับ
ให้น้ำซึมผ่านได้ช้าๆ อุ้มน้ำพอควร แต่ไม่ควรมีน้ำขัง
ถ้าน้ำขัง ส่วนใหญ่มาจากดินที่กลายเป็นดินเหนียวเมื่อถูกน้ำ เอาดินออก ใส่อย่างอื่นเพิ่มเติม
ขี้วัว ขี้วัวเก่ายิ่งดีครับ ได้มาเอาตากแดดให้แห้งแกรกก่อนใช้ได้
ให้โปร่งหรือเป็นดินร่วน จนกว่ารดน้ำแล้วน้ำไม่ขัง
ผสมทิ้งไว้สักอาทิตย์ก็ปลูกได้ครับ ระหว่างนั้นกลับไปกลับมาให้โดนแดดให้ทั่วครับ

อีกอย่าง หากเลื่อนวงบ่อให้ห่างกันสัก0.5-1เมตร จะช่วยให้สะดวกในการให้น้ำและการดูแลครับ
ระยะห่างวงบ่อแค่ เมตรเดียวผมว่า เวลามะนาวโตพุ่มมันาติดกันเป็นพืดแหละ...

ปล.ตอบตามที่เห็นหน้าบ้านสองต้นอ่ะน่ะ

คุมพุ่มได้ครับ ไม่คุมพุ่มกันก็ถึงกันแหละ

คุมพุ่มเหลือประมาณนี้  แต่ถ้าไม่คุมพุ่มก็ต้องห่างกว่านี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2014, 11:45:37 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500697 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:40:33 AM »

กินแล้วเป้นไงมั่งครับ ได้ไปโรงหมอไม๊

ยังไม่ได้กลิ่นเลย... พ่อครัวไม่ว่าง....  บู่
ปล้ำแต่อิให้ไปเมาอย่างเดียว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #500698 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:41:14 AM »

เอ.. หรือว่าพ่อครัว แอบชิม...โดนหามไปโรงบาลแระ...

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #500699 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:52:05 AM »

ตัวอย่างแผ่นงาน Excel ที่ตั้งสูตรมาให้แล้วครับ เพื่อบันทึกสุขภาพ เราเพียงแต่ป้อนข้อมูลเข้าไป  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 33377 33378 33379 [33380] 33381 33382 33383 ... 35779
  พิมพ์