เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:33:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33403 33404 33405 [33406] 33407 33408 33409 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25739702 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501075 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 08:23:16 PM »

อภิธานศัพท์....

...โหรา : พืชตระกูลบอน มีมากในป่าดิบชื้น ๆ ลักษณะลำต้น เหมือนอ้อดิบ แต่ขนาดใหญ่กว่าสองสามเท่า

มีพิษร้ายแรง ชนิดช้างยังไม่ยอมกิน(ปรกติช้างจะกินบอนทุกชนิด)

ใครกัดกินเข้าไปเต็ม ๆ คำ ถึงกับสำรอกออกเป็นเลือดปนน้ำลายเลยทีเดียว
แม่เคยเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนมีการแกล้งกันแปลกๆ ถึงกะเจ็บจริงตายจริงกันเลยทีเดียว

คนหนึ่งโดนเอาหนอนร่าน ใส่ในตุ้งปูน คนกินโดน คันคอแสบคอ ไอจนตาย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #501076 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 08:30:46 PM »

การกระทำแบบนี้ผมจัดให้อยู่ในระดับ...ให้อภัยไม่ได้

ครับ

เรื่องนี้ จัดเป็นเรื่องความรียำสูงสุดเท่าที่มนุษย์พึงกระทำต่อกันเลยทีเดียว

ก่อนนี้ แกนี่แหละ ที่เอาขี้กระต่าย คลุกน้ำผึ้งกับยาหอมวัดโพธิ์ เอาไปหลอกคนแก่เล่นไพ่ที่บ้านแม่ยาย

ว่า เนี่ย ยาแก้เข็ดเอว.....

...คนแก่ ๆ นั่งเล่นไพ่ข้ามคืน พอได้ยินว่า ยาแก้เข็ดเอว ยาอัปรีย์ในขวดขวดหัวเทียมดองทั้งขวดก็แบ่งกันกินจนหมด

.....ที่มันเวรก็คือ สองสามคนในนั้น ผ่าอุปาทานว่า ตัวเองหายเข็ดเอวขึ้นมา....

พอเจอหน้าลูกเขยจังไร ก็ถามหายาวิเศษขนานนั้นอีก

ลูกเขยลอยหน้าลอยตาตอบ สั่งเพิ่มไม่ได้แล้ว ........

โรงงานยา หลุดกรง  ถูกหมาฟัดตายซะแล้ว....!!
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501077 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:05:43 PM »

เจอหมาเน่าทีเดียว  ถึงกับกระทู้ตายเลยเรอะเนี่ย
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501078 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:15:47 PM »

ผมเจอลูกค้า เหียก มาเต็มๆ สองวัน เสาร์/อาทิตย์
นี่ผมกำลังหยุดนะ จันทร์-อังคาร ผมไม่ทำงานแมร่งเลย
ผมเคยอยู่บริษัทคอมฯ สมัยกลับมาอยู่นครใหม่ ๆ
ผมเป็นช่างคนเดียวก็ว่าได้ ที่จะถูกเลือกให้ไปยันกับลูกค้าวีนแตก
เหลือเชื่อมั๊ยว่า หน้าตาอ้อนตีนอย่างผม ทำลูกค้าสงบได้ แถมมักจะได้ทิปเล็ก ๆ น้อย ๆ มาเสมอ
มันเหมือนศิลปะนะผมว่า เขาลบ เราบวก  แต่เวลาเจรจา เราต้องลบตามเขาไปก่อน  แล้ววค่อยโน้มน้าวให้เขาบวก.....

บางที โดนเอาด้ามไม้กวาดฟาดก็เคยมาแล้ว  .....  ยังนึกอยู่ว่า ตอนนั้นสวมวิญญาณใครอยู่ ถึงสามารถทนได้

ทำไมถึงโดน  โดนยังไง และ เป็นยังไงครับ  Huh
อยากรู้เรื่องนี้มากกว่าเรื่อง ... หมาเน่า .ครับ
 Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #501079 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:29:04 PM »

ผมเจอลูกค้า เหียก มาเต็มๆ สองวัน เสาร์/อาทิตย์

นี่ผมกำลังหยุดนะ จันทร์-อังคาร ผมไม่ทำงานแมร่งเลย

ต้องระบายออกครับพี่ดุล จะหาย ระบายออกให้หมด แบบปวดคี้แรงๆ จนเกร็งไปทั้งตัว นั่งตัวขด สั่นสะท้านมาตั้งแต่ในรถ แทบจะวิ่งเข้าส้วมถอดเกงไม่ทัน แล้วอัดแรงๆ แบบดังตูมมมมมมมมมมมมมมม.....................ทิ้งกลิ่น ทิ้งต่อน ให้หายอึดอัดครับ   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501080 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:31:04 PM »

ผมเคยอยู่บริษัทคอมฯ สมัยกลับมาอยู่นครใหม่ ๆ
ผมเป็นช่างคนเดียวก็ว่าได้ ที่จะถูกเลือกให้ไปยันกับลูกค้าวีนแตก
เหลือเชื่อมั๊ยว่า หน้าตาอ้อนตีนอย่างผม ทำลูกค้าสงบได้ แถมมักจะได้ทิปเล็ก ๆ น้อย ๆ มาเสมอ
มันเหมือนศิลปะนะผมว่า เขาลบ เราบวก  แต่เวลาเจรจา เราต้องลบตามเขาไปก่อน  แล้ววค่อยโน้มน้าวให้เขาบวก.....

บางที โดนเอาด้ามไม้กวาดฟาดก็เคยมาแล้ว  .....  ยังนึกอยู่ว่า ตอนนั้นสวมวิญญาณใครอยู่ ถึงสามารถทนได้

ทำไมถึงโดน  โดนยังไง และ เป็นยังไงครับ  Huh
อยากรู้เรื่องนี้มากกว่าเรื่อง ... หมาเน่า .ครับ
  Grin

ผัวในโอวาทของแก ไปซื้อเครื่องคอมที่บริษัท

พนักงานขาย จะเอาแต่คอมมิชชั่นท่าเดียว ลูกค้าขอโปรแกรม นิค คาราโอเกะ ก็รับปากว่าจะใส่ให้

ช่างจัดเครื่องคอม ไม่ยอมติดตั้งให้เพราะคดีลิขสิทธิ์กำลังเป็นข่าวอยู่ในตอนนั้น

เพื่อนจอมบื้อของผม ไปส่งของ ยังไม่ทันได้ติดตั้งและเก็บเงิน ก็ต้องเผ่นอ้าวออกมาเพราะฤทธิ์ปากแก

แกโกรธ เรื่องไปซื้อคอมฯผิดยี่ห้อที่แกต้องการ  แถมคาราโอเกะก็ไม่ได้มา

ช่างติดตั้งที่เพิ่งเผ่นออกมา ก็บื้อ ไปบอกแกว่า บริษัท ไม่มีนโยบายติดตั้งโปรแกรมตัวนี้ให้ลูกค้า

ผมถูกเรียกตัวมาจากอีกอำเภอ เพื่อไปติดตั้งและเก็บเงินลูกค้าให้ได้ก่อนค่ำ

ซึ่ง....ผม ไม่รู้รายละเอียดอื่นใดเลย  นอกจากว่า เพื่อนผมเอาคอมฯไปตั้งไว้แล้ว ยังไม่ได้ติดตั้งและไม่ได้เก็บเงิน สามหมื่นกว่าบาท....

พอโผล่เขาไป ก็โดนถาม ว่ามาทำไมอีก  ผมก็บอก มาติดตั้งเครื่องและเก็บตังค์

โดนเลย  คว้าจากข้างประตูนั่นแหละ  หวดไปสามที แถมไล่ให้เอาเครื่องคอมฯกลับด้วย

ไอ้ผมก็ผ่าใจเย็นเหลือเชื่อ.... ยกมือไหว้ อธิบายว่า บริษัทใช้ผมมา ผมยังไม่รู้เรื่องอะไรที....

.....เล่าให้ผมฟังได้ไหม ผมจะแก้ปัญหาให้.....

แกก็เล่า....ทั้งที่ด่าพลางอยู่นั่นแหละ....(ด่าสกปรกด้วยนะ ขอบอก)

ผมก็ว่า เดี๋ยวผมจัดการให้ ตามที่เติ้นขอเลย จะเอาอะไร มีหมด.....

(ดูยังไงก็ไม่ใช่นกต่อลิขสิทธิ์แน่ ๆ แล้ว อีกอย่าง เครื่องอยู่ในบ้านแกแล้ว ผมไม่รับซะอย่างนิ จะทำอะไรได้)

...เหมือนเด็กเอาแต่ใจครับ  ผมจัดลำโพงให้ ต่อไมค์เข้าปรีให้ ปรับโทนเสียงให้ ....  แกร้องเหมือนอัดอั้นตายอดตายอยากมา....

รวดเดียว ร่วม ๆ สิบเพลง......

แล้วผมก็เก็บเงินได้ แถมได้ทิปมา พันนึง ....(สมัยเงินเดือนสี่พัน มันก็ไม่น้อยเลยแหละ)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501081 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:33:59 PM »

มันเหมือนศิลปะนะผมว่า เขาลบ เราบวก  แต่เวลาเจรจา เราต้องลบตามเขาไปก่อน  แล้ววค่อยโน้มน้าวให้เขาบวก.....

บางที โดนเอาด้ามไม้กวาดฟาดก็เคยมาแล้ว  .....  ยังนึกอยู่ว่า ตอนนั้นสวมวิญญาณใครอยู่ ถึงสามารถทนได้

ทำไมถึงโดน  โดนยังไง และ เป็นยังไงครับ  Huh
  Grin
แล้วผมก็เก็บเงินได้ แถมได้ทิปมา พันนึง ....(สมัยเงินเดือนสี่พัน มันก็ไม่น้อยเลยแหละ)

ถ้าเป็นเซลล์สงสัยได้เป็นสุดยอดซุปเปอร์เซลล์ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501082 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:38:46 PM »

Grin
ถ้าเป็นเซลล์สงสัยได้เป็นสุดยอดซุปเปอร์เซลล์ คิก คิก
นึกถึงเรื่องของยอดนักขาย อเล็กซานเดอร์ บอสส์ ที่ผมชอบอ่านเลยครับ  แกเป็นเซลแมนชั้นเยี่ยมจริง ๆ เลย  เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501083 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:40:16 PM »

Grin

อีพนักงานขายเจ๋งฝ่าครับ

ผัวในโอวาท แกแค่เข้ามาดูของฆ่าเวลา ระหว่างรอพนักงานร้านข้าง ๆ กินข้าวเที่ยง

อีนั่น ต้อนหมูเข้าอวย แล้วเชือดเลย....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501084 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:42:31 PM »

มีใครชอบอ่านไหมครับ อเล็กซานเดอร์ บอสส ยอดนักขาย  เรื่องแปลโดย เทศภักดิ์ นิยมเหตุครับ  อ่านเมื่อไหร่ ได้หัวเราะเมื่อนั้น  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501085 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:45:30 PM »

ต้องระบายออกครับพี่ดุล จะหาย ระบายออกให้หมด แบบปวดคี้แรงๆ จนเกร็งไปทั้งตัว นั่งตัวขด สั่นสะท้านมาตั้งแต่ในรถ แทบจะวิ่งเข้าส้วมถอดเกงไม่ทัน แล้วอัดแรงๆ แบบดังตูมมมมมมมมมมมมมมม.....................ทิ้งกลิ่น ทิ้งต่อน ให้หายอึดอัดครับ   คิก คิก

เครื่องฉีดโฟมเข้าขอบพวงมาลัยมันเสีย
มันโทรตามให้มาเซอร์วิชให้มัน มาถึงโปรแกรมแบคอัพมันก็ไม่เหมือนกะในเครื่อง
ผมก็อุตส่าห์อัพโหลดจากเครื่องมันขึ้นมา ทีนี้มันมีสองส่วน
ส่วนตัวโปรแกรมเหมือนเดิมแน่นอน ส่วนตัวฮาร์ดแวร์คอนฟิก มันไม่เวิร์ค ขนาดเอาที่อัพโหลดขึ้นมา
ดาวน์โหลดกลับลงไป มันไม่เวิร์คเลยแถมทำให้ตัวอ่านการ์ดรีดเดอร์เสียอีก
ผมเลยเอาฮาร์ดแวร์คอนฟิกแบคอัพที่มันให้ดาวน์โหลดลงไป เวิร์ค
ตัวเนื้อโปรแกรมเครื่อง ผมเอาที่อัพขึ้นมาดาวน์โหลดกลับลงไป
มันไปปรับเครื่องนู่น นี่ นั่น มันว่า ไม่เวิร์ค บล๊าๆๆๆๆๆ

สรัดดดดด เอ้ยยย ตรูมาเซอร์วิช แค่ดาวน์โหลดให้มรึงนะโว้ย มรึงอยู่กะเครื่องมากี่ปี ปรับไม่เป็นแล้วมาโทษตรูตลอดว่าทำยังไงถึงเครื่องมันไม่เวิร์ค

แมร่ง นี่หายไป 2 วันแล้วไม่โทรมาทั้งหัวหน้า ทั้งลูกน้อง จะเวิร์คไปหรือยังไม่อยากสนใจแล้ว และจะบอกให้มรึงได้ซาบซึ้งว่า

คราวหน้าตรูไม่ไปโว้ยยยยยย.............ถ้าไม่ใช่เพราะเป็นัญหาของผมจริงๆ

แสรดดดด.......โรงงานมึงคงมีคนระยำบางคนทำงานไม่เป็นกันจริงถึงทำให้รถเขาต้องเรียกกลับเป็นแสน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501086 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:46:05 PM »

มีใครชอบอ่านไหมครับ อเล็กซานเดอร์ บอสส ยอดนักขาย  เรื่องแปลโดย เทศภักดิ์ นิยมเหตุครับ  อ่านเมื่อไหร่ ได้หัวเราะเมื่อนั้น  Grin

เรื่องแปลนี่ ปรกติ ผมเจอแต่พวกนักภาษาที่ไม่มีอารมณ์"ฮิวเมอริสต์"อยู่ในหัวใจ

แต่ผมประทับใจ รายการโลกกว้างช่อง ไทยพีบีเอส ช่วงเย็นเมื่อวันหัส หรือศุกร์ที่ผ่านมา

เรื่อง มหัศจรรย์สิ่งมีชีวิตในอากาศ.....

....พ่อคุณ พากย์ซะ  ผมขำก้ากเลย
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501087 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:48:34 PM »

เรื่องแปลนี่ ปรกติ ผมเจอแต่พวกนักภาษาที่ไม่มีอารมณ์"ฮิวเมอริสต์"อยู่ในหัวใจ
แต่ผมประทับใจ รายการโลกกว้างช่อง ไทยพีบีเอส ช่วงเย็นเมื่อวันหัส หรือศุกร์ที่ผ่านมา
เรื่อง มหัศจรรย์สิ่งมีชีวิตในอากาศ.....
....พ่อคุณ พากย์ซะ  ผมขำก้ากเลย
ลองอ่านของคุณเทศภักด์ ดูบ้างซีครับ  อ่านแทบไม่รู้ว่าเรื่องแปลเลย  Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501088 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:56:13 PM »

งั้นลองจัดมาเลยครับ......

ชื่อคนแปล ไม่คุ้นหูเลยแฮะ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501089 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:59:42 PM »

......
........
......
......

แสรดดดด.......โรงงานมึงคงมีคนระยำบางคนทำงานไม่เป็นกันจริงถึงทำให้รถเขาต้องเรียกกลับเป็นแสน

เอาเลยครับ... เอาให้บรรเทา....

พวกเรา มีอะไรก็มาปรับทุกข์กันได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว

เมียด่าก็มานี่

เพื่อนร่วมงานเฮงซวยก็มานี่

ลูกค้าจากนรกก็มานี่

ซื้อท่อรถมาผิดก็เอามาขายนี่

แต่เมียกดไลค์โปรแกรมปลูกผม...ไม่ยักกะมาลงที่นี่แฮะ
หน้า: 1 ... 33403 33404 33405 [33406] 33407 33408 33409 ... 35779
  พิมพ์