เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:33:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33404 33405 33406 [33407] 33408 33409 33410 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25743505 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501090 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:59:59 PM »

งั้นลองจัดมาเลยครับ......ชื่อคนแปล ไม่คุ้นหูเลยแฮะ
พรุ่งนี้ จะซิปไปให้ครับ  ส่วนนักแปล คุณเทศภักดิ์ เสียชีวิตไปนานแล้วครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B9%8C_%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%95%E0%B8%B8

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #501091 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:01:00 PM »

แลที่มันหก ต้นว่านนี้บ้านเราลุยเหม็ด ไม่หอนได้ยินว่าใครตายกับไอ้นี่

จริงเหอจง เอามาแต่ไหนนิ

Friends be Careful.... Know the Fact...

If you have a plant like the one in the picture below, get rid of it.

This plant is very common at our houses, gardens, parks and offices (popular as indoor & outdoor plant). The plant (Dumb Cane or Dieffenbachia) is now proven to be dangerous, so, please take care!

I know that the leaf of this plant causes itching if its sap (milk) touches your skin. But there are more dangerous facts! Read the details below.

May be useful for you. You better believe it.
Please read below.
One of my friends almost lost her daughter who put a piece of the leaf of this plant in her mouth and her tongue swelled to the point of suffocation. This is one plant but there are others with the same characteristics of coloring. Those are also poisonous and we should get rid of them. Please watch out for our children. As we all leave our children at home in the hands of a nanny, we should give them a safe environment where they can play .

Name: Dumb Cane or Dieffenbachia
"This plant that we have in our homes and offices is extremely dangerous!
This plant is common in Rwanda. It is a deadly poison, most specially for the children. It can kill a kid in less than a minute and an adult in 15 minutes. It should be uprooted from gardens and taken out of offices. If touched, one should never touch his/her eyes; it can cause partial or permanent blindness. Please alert your friends.
share this if u Like ...

ผมก้าแชร์มากันนิครับ บ้านผมก็ยังเหมือนกันครับ ผมว่าอี้ลองจับให้หมากินแลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501092 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:01:31 PM »

......
........
......
......

แสรดดดด.......โรงงานมึงคงมีคนระยำบางคนทำงานไม่เป็นกันจริงถึงทำให้รถเขาต้องเรียกกลับเป็นแสน

เอาเลยครับ... เอาให้บรรเทา....

พวกเรา มีอะไรก็มาปรับทุกข์กันได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว

เมียด่าก็มานี่

เพื่อนร่วมงานเฮงซวยก็มานี่

ลูกค้าจากนรกก็มานี่

ซื้อท่อรถมาผิดก็เอามาขายนี่

แต่เมียกดไลค์โปรแกรมปลูกผม...ไม่ยักกะมาลงที่นี่แฮะ

ผมเจอของดีมาแระ ใครสนใจหลังไมค์มาเลย เยี่ยม คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #501093 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:03:24 PM »

น้าดุนๆ  ซีเมนส์ทำระบบควบคุมการจ่ายน้ำตามเวลามั้ย
มีเสี่ยสวนมะนาว4ต้น เขาถามมา ต้องการจ่ายน้ำตามเวลากำหนดได้
จัดได้หมดครับสี่ต้นก็สี่ระบบๆ คิดแบบกันเองเหนาะๆ ระบบละแสน
สี่บ่อ ก็สี่แสนพอดี
พร้อมเมื่อไหร่วางออเดอร์ได้เลยครับ

หากัญชามาปลูกแทนหวาถ้าระบบรดน้ำราคาสูงแบบนี้ มีแถมระบบควบคุมอุณหภูมิกันไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #501094 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:04:34 PM »

โล่ง.....คิออกแล้ว อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501095 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:06:26 PM »

น้าดุนๆ  ซีเมนส์ทำระบบควบคุมการจ่ายน้ำตามเวลามั้ย
มีเสี่ยสวนมะนาว4ต้น เขาถามมา ต้องการจ่ายน้ำตามเวลากำหนดได้
จัดได้หมดครับสี่ต้นก็สี่ระบบๆ คิดแบบกันเองเหนาะๆ ระบบละแสน
พร้อมเมื่อไหร่วางออเดอร์ได้เลยครับ
หากัญชามาปลูกแทนหวาถ้าระบบรดน้ำราคาสูงแบบนี้ มีแถมระบบควบคุมอุณหภูมิกันไหมครับ

เอาแบบระบบควบคุมความชื้นในดินก็ยังได้
บ้านเราเอามาขายยังไม่ทราบเคยเห็นในห้างที่เมืองนอก มันเป็นอะไรคล้ายๆ แหลมทิ่มลงไปในดิน
ถ้าความชื้นมันได้สีมันก็แบบหนึ่ง ถ้าความชื้นไม่พอ สีมันก็เปลี่ยนไปอีกแบบหนึ่ง คนจะได้รดน้ำถูกเวลา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #501096 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:08:46 PM »

......
........
......
......

แสรดดดด.......โรงงานมึงคงมีคนระยำบางคนทำงานไม่เป็นกันจริงถึงทำให้รถเขาต้องเรียกกลับเป็นแสน

เอาเลยครับ... เอาให้บรรเทา....

พวกเรา มีอะไรก็มาปรับทุกข์กันได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว

แต่เมียกดไลค์โปรแกรมปลูกผม...ไม่ยักกะมาลงที่นี่แฮะ

ผมเจอของดีมาแระ ใครสนใจหลังไมค์มาเลย เยี่ยม คิก คิก

ของดี ขีดอง....สำหรับผมร่วงผมบาง กระผมคงไม่ใช่เป้าหมาย

ตอนนี้ ผมมีปัญหาเรื่องเส้นผมเปลี่ยนสีมากกว่า

แม่ย่าบอกว่า เป็นเพราะผมอยู่แต่ในป่า ต่อแตนโดนมาสารพัด มันคงแพ้พิษสะสม

ครั้นจะไปปรึกษาลุงโกเล็ก......ก็รังแต่จะถูกด่า เพราะแกคงโดนพิษต่อแตนมากกว่าผมหลายสิบเท่า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501097 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:10:27 PM »

......
........
......
......

ของดี ขีดอง....สำหรับผมร่วงผมบาง กระผมคงไม่ใช่เป้าหมาย

ตอนนี้ ผมมีปัญหาเรื่องเส้นผมเปลี่ยนสีมากกว่า

แม่ย่าบอกว่า เป็นเพราะผมอยู่แต่ในป่า ต่อแตนโดนมาสารพัด มันคงแพ้พิษสะสม

ครั้นจะไปปรึกษาลุงโกเล็ก......ก็รังแต่จะถูกด่า เพราะแกคงโดนพิษต่อแตนมากกว่าผมหลายสิบเท่า
ของแกคงเพราะชอบกินข้าวต้มตอนเที่ยงมากกว่า คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501098 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:11:46 PM »

[/quote]
ของแกคงเพราะชอบกินข้าวต้มตอนเที่ยงมากกว่า คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
[/quote]
ว่าแล้ว ...  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #501099 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:13:46 PM »

น้าดุนๆ  ซีเมนส์ทำระบบควบคุมการจ่ายน้ำตามเวลามั้ย

เอาแบบระบบควบคุมความชื้นในดินก็ยังได้
บ้านเราเอามาขายยังไม่ทราบเคยเห็นในห้างที่เมืองนอก มันเป็นอะไรคล้ายๆ แหลมทิ่มลงไปในดิน
ถ้าความชื้นมันได้สีมันก็แบบหนึ่ง ถ้าความชื้นไม่พอ สีมันก็เปลี่ยนไปอีกแบบหนึ่ง คนจะได้รดน้ำถูกเวลา

มีขายมานานแล้วครับ รู้สึกจะของ ฟุกเทียนกรุ๊ฟ....

...เป็นแท่ง เสียบในดินระดับต่าง ๆ กัน วัดความชื้นที่ปลายเซ็นเซอร์

แปลงและส่งสัญญาณผ่านสายไฟสองเส้น เข้ามาในระบบควบคุมการจ่ายน้ำ

โปรแกรมภายในฮาร์ดแวร์ก็อ่านค่า แล้วสั่งให้โซลินอยด์ปั๊มตำแหน่งนั้นทำงาน

พอดินชื้นพอ สัญญาณส่งมาใหม่ทำให้ฮาร์ดแวร์ สั่งปั๊มหยุด...

รู้สึกจะเป็นเทคโนโลยีจาก อิสราเอลหรือไงนี่แหละ อ่านเจอเมื่อหลายปีก่อน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501100 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:25:34 PM »

สาวน้อย ... เล่นน้ำ  หลงรัก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #501101 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:42:09 PM »

Thing go so big ครับ เรื่องรดน้ำนี่ แลท่าจ้างเด็กเลี้ยงงัวแถวบ้านให้มาเปิดก๊อกน้ำที่ต่อตรงไปใต้โคนเลยดีกว่าครับ ไปเสนอโครงการแรกเดี๋ยวโถกด่ายับครับ เพราะผมไปทำก๊อกน้ำอ่างล้างจานหักคามือ เลยต้องไปซื้อใหม่สองร้อยกว่าบาท

ราตรีสวัสดิ์ครับ ต้องทำคะแนนสักหีดหล่าว

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501102 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 11:28:43 PM »

ดูหนัง  เยี่ยม
แล้วก็นอน  Cool
ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ Cheesy

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #501103 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 12:06:48 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/LrK1sMHFfsE" target="_blank">http://www.youtube.com/v/LrK1sMHFfsE</a>

ดูกันหรือยัง    เยี่ยม

ถ้าจะแจ้งให้ทหารมาจับเองแบบนี้แจ้งได้ที่ไหนครับ    Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #501104 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 12:15:17 AM »

มีใครชอบอ่านไหมครับ อเล็กซานเดอร์ บอสส ยอดนักขาย  เรื่องแปลโดย เทศภักดิ์ นิยมเหตุครับ  อ่านเมื่อไหร่ ได้หัวเราะเมื่อนั้น  Grin
เรื่องแปลนี่ ปรกติ ผมเจอแต่พวกนักภาษาที่ไม่มีอารมณ์"ฮิวเมอริสต์"อยู่ในหัวใจ
แต่ผมประทับใจ รายการโลกกว้างช่อง ไทยพีบีเอส ช่วงเย็นเมื่อวันหัส หรือศุกร์ที่ผ่านมา
เรื่อง มหัศจรรย์สิ่งมีชีวิตในอากาศ.....
....พ่อคุณ พากย์ซะ  ผมขำก้ากเลย
ลองอ่านของคุณเทศภักด์ ดูบ้างซีครับ  อ่านแทบไม่รู้ว่าเรื่องแปลเลย  Grin
งั้นลองจัดมาเลยครับ......

ชื่อคนแปล ไม่คุ้นหูเลยแฮะ
สนับสนุนครับ ผมเคยอ่าน แผ่นดินนีัเราจอง ฟ้าใหม่ในซานตาโมนาโก็(หรืออะไรสักอย่างไม่แน่ใจ)และอีกสองสามเรื่อง เป็นสำนักพิมพ์ชื่อเหมือนคนแปลนี้แหละสุดยอดครับ อ่านไปอมยิ้มไป เหมือนที่เคยอ่านชุด นักเลงดง ของชาตรี อนุเธียร เยี่ยม
หน้า: 1 ... 33404 33405 33406 [33407] 33408 33409 33410 ... 35779
  พิมพ์