เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:53:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33411 33412 33413 [33414] 33415 33416 33417 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25749215 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #501195 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:25:24 PM »

ตายไปซะได้ก็ดี....แผ่นดินสูงขึ้นอีกหน่อย....

มันยังไม่ตายครับลุง 

ใช้มีดแทงตัวเองเพื่อจะได้เข้ารับการรักษา แล้วหลบหนีออกมาจาก รพ.สุราด

ตอนนี้ ข่าวว่าหนีไปซุ่มอยู่แถวหาดใหญ่ในหรือไงนี่แหละ กำลังหิวโซและคลั่งยาอย่างหนัก

โดนวิฯ ไปแล้วครับ...หลังหนีมาได้แปดวัน
น้าฉ็องอยากเจอเหรอครับ

เอ๋า ก็ต้องอยากเจอสิ คนดังขนาดนั้น

ว่าแต่ ตายครบสามวันรึยัง
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #501196 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:26:23 PM »

มาแอบกระซิบบอกลุงโกเล็กครับ

เมื่อวานได้แอบเข้าไปสืบราชการลับที่ ปณ.ยะหริ่ง

อยู่ที่นั้นเพื่อปฏิบัติภารกิจตั้งแต่ประมาณ 10.30 -11.50 น.

ขออภัยมิได้แจ้งขออนุญาตการเข้าพื้นที่ เนื่องจากภารกิจกับเจ้านาย...

เสียดายครับที่ไม่ทราบล่วงหน้า ตรงกับงานเทศกาลปลากระพงและของดีเมืองยะหริ่งพอดี

น่าจะจัดของฝากติดไม้ติดมือกลับไปได้หลายรายการอยู่ ...

โอกาสหน้า แจ้งล่วงหน้ามาเลยครับ ุลุงสัมริท... Grin

ขอบพระคุณครับลุงโกเล็ก... ไหว้

ไปเกาะจำคราวหน้า ขอให้ตกได้ปลาตัวใหญ่ๆ นะครับ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501197 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:31:39 PM »

เมื่อวานได้แอบเข้าไปสืบราชการลับที่ ปณ.ยะหริ่ง

อยู่ที่นั้นเพื่อปฏิบัติภารกิจตั้งแต่ประมาณ 10.30 -11.50 น.

ขออภัยมิได้แจ้งขออนุญาตการเข้าพื้นที่ เนื่องจากภารกิจกับเจ้านาย...

เสียดายครับที่ไม่ทราบล่วงหน้า ตรงกับงานเทศกาลปลากระพงและของดีเมืองยะหริ่งพอดี

น่าจะจัดของฝากติดไม้ติดมือกลับไปได้หลายรายการอยู่ ...

โอกาสหน้า แจ้งล่วงหน้ามาเลยครับ ุลุงสัมริท... Grin

ขอบพระคุณครับลุงโกเล็ก... ไหว้

ไปเกาะจำคราวหน้า ขอให้ตกได้ปลาตัวใหญ่ๆ นะครับ... Smiley

คำอวยพรของลุงสำริด  ผมว่า  มันคัน ๆ แสบ ๆ ยังไงอยู่นะลุงโก....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501198 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:32:54 PM »

เอา.... ตามเนื้อข่าวมันตายเมื่อหัวรุ่งวันนี้นี่หว่า

ตอนนั้นเราตัดยางอยู่ด้วย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #501199 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:34:04 PM »

คำอวยพรของลุงสำริด  ผมว่า  มันคัน ๆ แสบ ๆ ยังไงอยู่นะลุงโก....
เขาตกได้ปลาตัวเล็ก

เราอวยพรขอให้ตกได้ปลาตัวใหญ่

ปราถนาดี และมีน้ำใจกันเห็นๆ... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2014, 12:43:58 PM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501200 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:43:10 PM »

แค่เที่ยงแระ...
 Smiley

บ้านผมก็เหมือนกันสิบเอ็ดโมงกว่าๆ ต้องใกล้เที่ยงทุกวัน แปลกนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501201 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:48:43 PM »

กระถินเทพาอายุ 6 ปี ปลูกในสวนยางอายุ 9 ปี ความสูงของต้น 25 เมตร นั่นหมายถึงปลูกยางพาราไป 3 ปี
แล้วค่อยปลูกกระถินเทพาตามลงไป พี่พงศาเล่าว่า อยากรู้ความสูงของต้นเลยล้มลงมา

สูง เปลา ตรง

เบียดแย่งเข้าหาแสง

แค่ 6 ปีได้ขนาดนี้ จะรออะไรอยู่หรือ ลงมือปลูกกันได้แล้วพี่น้อง

เพียง 6 ปีก็มีลวดลายกันแล้ว หากไสอีกหน่อยจะงามปานไหน

10 ต้น น่าจะได้ไม้ทำบ้านหลังงาม ๆ ได้สบายเลย

ยืนยันโดยนายธนาคารต้นไม้คนแรกของโลก ... พงศา ชูแนม

เอาหละ เดี๋ยวจะลืม   เปิดประเด็นเรื่องนี้มาแล้วก็ดี.....

กระถินเทพา.....ผมสนับสนุนให้ใครก็ตามที่คิดจะปลูก ลงมือได้เลย ปลูกก่อนได้ใช้ก่อน ขายรึก็ได้ราคาดี

โดยเฉพาะ คนที่ซื้อที่ดินไว้เก็งกำไร.... หรือมีที่ดินที่ยังไม่รู้จะลงอะไรดี เอานี่ก่อนสักรอบ  รับรอง ขายที่ดินครึ่งราคาก็กำไรแล้ว

.....แต่......

แบบของผม สไตล์ของผม ไม่เหมาะกับกระถินเทพานี่เลย

โดยเฉพาะการปลูกในสวนยาง  แซมกับต้นยางนี่ผมไม่เห็นด้วย

ยาง จะให้น้ำมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับดินน้ำปุ๋ยสภาพต้น...และที่สำคัญ แสง....

ต้นไหนได้รับแสงมากจะมีน้ำยางออกมาก  หากมีพุ่มไม้มาบังแสง น้ำยางจะลดลง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501202 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:51:01 PM »

กระถินเทพา นี่ปลวกกินไม๊ เนื้อไม้ทนไม๊ถ้าเอามาทำบ้าน
ตอนสดๆ กะแห้งๆ อัตราการบิดตัวของเนื้อไม้เยอะไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501203 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:56:01 PM »

ให้แฟ๊สสสส .....

เครดิต Sitisak Kaewrugsa FaceBook

<a href="http://www.youtube.com/v/y-Upj2GX-d4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/y-Upj2GX-d4</a>
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501204 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:06:05 PM »

กระถินเทพา นี่ปลวกกินไม๊ เนื้อไม้ทนไม๊ถ้าเอามาทำบ้าน
ตอนสดๆ กะแห้งๆ อัตราการบิดตัวของเนื้อไม้เยอะไม๊

เป็นไม้เนื้ออ่อนเกรดสูงทีเดียวครับ

เนื้ออ่อน โตเร็ว แต่ท่อส่งน้ำในเนื้อ เล็กละเอียดมาก พอ ๆ กับท่อส่งน้ำของไม้เนื้อปานกลางเลย

มีแก่นมีกระพี้เหมือนไม้เนื้อแข็ง สองสีตัดกันสวยงาม

อัตราการบิดตัว ไม่เท่าไหร่นะผมว่า น้อยกว่าสะเดาเทียมอีก   ส่วนความทนทาน อยู่ที่การบำรุงรักษามากกว่า

....จะเล่าให้ฟัง เรื่องไม้"เยื่อจง"  มันเป็นไม้ในป่า ที่โตเร็วเหลือเชื่อ  แต่กรอบเกรียมและแพ้ลม....

ถกกิ่งออกไปปีนี้ ปีหน้าลมหักโคนกิ่ง  ปีในมันออกมาอีกแล้ว....   อยู่ยังงี้แหละ

เคยมีคนเอามาทำไม้แบบ ใช้เสร็จงานก็ตั้ง ๆ ทิ้งขว้างไว้ มีอันหนึ่งตั้งพิงอยู่....  เด็กถีบรถล้มใส่  หักโผงเลยโดยที่เด็กไม่เจ็บ

สรุปว่า ไม่มีใครเอามาใช้งานกันเลย นอกจากโค่นตัดท่อนเอาไปขายกิโลละบาทยี่ที่ลานไม้

มันมีคนพิเรน บ่าวโหว้ง....แกเอาไม้เยื่อจงมาขึ้นโต๊ะเลื่อย เหมือนไม้เกรดอื่น ๆ

แล้วเอาไปไสกบ ทำกระดานกั้นหนำ....แล้วแกก็อาศัยอยู่หนำนั้นมา....

.....ปาเข้าไปเกือบจะยี่สิบปีแล้วมั๊งเนี่ย  ไม้เยื่อจงกระดานกั้น ยังแข็งแรงทนทานอยู่เลย....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501205 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:08:11 PM »

เป็นไม้เนื้ออ่อนเกรดสูงทีเดียวครับ

เนื้ออ่อน โตเร็ว แต่ท่อส่งน้ำในเนื้อ เล็กละเอียดมาก พอ ๆ กับท่อส่งน้ำของไม้เนื้อปานกลางเลย

มีแก่นมีกระพี้เหมือนไม้เนื้อแข็ง สองสีตัดกันสวยงาม

อัตราการบิดตัว ไม่เท่าไหร่นะผมว่า น้อยกว่าสะเดาเทียมอีก   ส่วนความทนทาน อยู่ที่การบำรุงรักษามากกว่า

....จะเล่าให้ฟัง เรื่องไม้"เยื่อจง"  มันเป็นไม้ในป่า ที่โตเร็วเหลือเชื่อ  แต่กรอบเกรียมและแพ้ลม....

ถกกิ่งออกไปปีนี้ ปีหน้าลมหักโคนกิ่ง  ปีในมันออกมาอีกแล้ว....   อยู่ยังงี้แหละ

เคยมีคนเอามาทำไม้แบบ ใช้เสร็จงานก็ตั้ง ๆ ทิ้งขว้างไว้ มีอันหนึ่งตั้งพิงอยู่....  เด็กถีบรถล้มใส่  หักโผงเลยโดยที่เด็กไม่เจ็บ

สรุปว่า ไม่มีใครเอามาใช้งานกันเลย นอกจากโค่นตัดท่อนเอาไปขายกิโลละบาทยี่ที่ลานไม้

มันมีคนพิเรน บ่าวโหว้ง....แกเอาไม้เยื่อจงมาขึ้นโต๊ะเลื่อย เหมือนไม้เกรดอื่น ๆ

แล้วเอาไปไสกบ ทำกระดานกั้นหนำ....แล้วแกก็อาศัยอยู่หนำนั้นมา....

.....ปาเข้าไปเกือบจะยี่สิบปีแล้วมั๊งเนี่ย  ไม้เยื่อจงกระดานกั้น ยังแข็งแรงทนทานอยู่เลย....

อืม ไม่เลว ปลูกได้เลย......เป็นวงกว้าง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #501206 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:16:21 PM »

เอาแล้วๆๆๆ............เหยียบจมูกเสี่ยเอ๋ พระแสงแล้ว  ยี๊      คิก คิก

จับบ่อนงานศพ อ้างชื่อทหาร รวบ70นักพนัน ที่สุราษฎร์ธานี

ทหารสนธิกำลังกับฝ่ายปกครองสุราษฎร์ธานี บุกทลายบ่อนพนันในงานศพ หลังแอบอ้าง ผบ.จทบ.สุราษฎร์ฯ อนุญาตให้เปิดเล่นได้ รวบนักพนันได้กว่า 70 คน พร้อมอุปกรณ์ของกลางเพียบ ทั้งไพ่ป๊อก ไพ่ตอง โปปั่น ไฮโล น้ำเต้าปูปลา เงินสด ชิปแลกเงินอีก 1.2 ล้านบาท ขณะที่ผบ.จทบ.ยืนยันไม่เกี่ยวข้อง ถ้าประชาชนพบเห็นขอให้แจ้งมาจะจัดการ

เมื่อเวลา 00.20 น. วันที่ 25 มิ.ย. พล.ต. ธีร์ณฉัฏธ์ จินดาเงิน ผบ.จังหวัดทหารบก (จทบ.) สุราษฎร์ธานี พร้อมด้วย พ.อ.เกรียงไกร ศรีรักษ์ ผบ.กรมทหารราบที่ 25 และนายวิสูตร อินทรกำเนิด ป้องกันจังหวัดสุราษฎร์ธานี สนธิกำลังทหารและฝ่ายปกครอง เข้าตรวจค้นบ้านเลขที่ 11 หมู่ 4 ต.ไทรโสภา อ.พระแสง จ.สุราษฎร์ธานี ภายหลังได้รับการร้องเรียนว่าลักลอบเล่นการพนัน และยังแอบอ้างว่าได้รับอนุญาตจาก ผบ.จทบ.สุราษฎร์ธานี

จาก การตรวจสอบที่บริเวณด้านหน้าบ้าน พบว่ามีการตั้งศพบำเพ็ญกุศล แต่บริเวณด้านหลังบ้านลักลอบเปิดเป็นบ่อนการพนัน เจ้าหน้าที่จึงกระจายกำลังปิดล้อม บรรดาพนันพนันเมื่อเห็นเจ้าหน้าที่ต่างแตกฮือ วิ่งหนีไปคนละทิศคนละทาง เจ้าหน้าที่ไล่ติดตามจับกุมตัวได้ 70 คน พร้อมของกลางเป็นอุปกรณ์เล่นการพนันชนิดต่างๆ จำนวนมาก ประกอบด้วย สำรับไพ่ป๊อก โปปั่น ไพ่ตอง ไฮโล ลูกเต๋าน้ำเต้าปูปลา เงินสด 9,500 บาท ชิปแลกเงินในวงเงินประมาณ 1,200,000 บาท จึงควบคุมตัวนักพนันและของกลางทั้งหมดส่งพนักงานสอบสวน สภ.พระแสง สอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมาย

ต่อมานายพัฒนา คุ้มชำนาญ อายุ 46 ปี อยู่บ้านเลขที่ 47/2 หมู่ 1 ต.ไทรโสภา อ.พระแสง แสดงตนเป็นเจ้าภาพจัดเล่นพนันดังกล่าวจริงเพื่อความบันเทิง แต่เจ้าหน้าที่ไม่ปักใจเชื่อ เนื่องจากพบของกลางเป็นเงินสดและชิปแลกเงินเป็นจำนวนมาก เจ้าหน้าที่จะสอบสวนขยายผลต่อไป

พล.ต.ธีร์ณฉัฏธ์ ผบ.จทบ.สุราษฎร์ธานี กล่าวว่าได้รับการร้องเรียนว่ามีผู้ลักลอบเปิดบ่อนพนันในงานศพ โดยแอบอ้างว่าได้รับอนุญาตจาก จทบ.สุราษฎร์ธานี ซึ่งไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด จทบ.สุราษฎร์ธานีไม่เคยอนุญาตตามที่แอบอ้างดังกล่าว หากใครพบเห็นการกระทำดังกล่าว ขอให้แจ้งมาได้ที่ จทบ.สุราษฎร์ธานี เพื่อจับกุมและป้องปรามต่อไป

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501207 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:21:48 PM »

มื้อกลางวัน แกงเลียง + น้ำพริกกะปิ ...  ระหว่างกิน   ได้หนังสือมาอีกเล่มนึงครับ  เยี่ยม

ฝนตกแรงมากเลย  ...  ฟ้าคะนองด้วย ... ขอหลบไปก่อนนะครับ  Shocked

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501208 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:37:22 PM »

.........
......
... พล.ต. ธีร์ณฉัฏธ์ .......
.....
.......
....   

นี่คือ ลักษณะของคนที่เชื่อ และทำตามคำแนะนำของหมอดู ที่ทำนายทายทักเรื่องชื่อ

ผมเคยรู้จัก ระดับผู้ช่วยศาตราจารย์ด้านฟิสิกส์  เมล์ไปถาม สุขี สิงห์บรบือ ว่า ลูกดื้อ ไม่เชื่อฟัง ทำไงดี

....ถามหมออะไรก็ได้คำตอบแบบนั้นแหละ.....สุขีแนะนำให้เปลี่ยนชื่อ...

เพราะชื่อเดิม กาลกิณีต้องกันกับดวงเกิดของลูก บลา บลา ๆๆๆ

ชื่อใหม่ที่แนะนำให้เลือกทั้งสี่ห้าชื่อ "เจ้าหน้าที่ต้องขอให้เจ้าตัวสะกดให้ฟังทีละตัว"ทั้งนั้น

แล้วแกก็เลือกมาชื่อหนึ่ง....

..ต่อมา คอมฯแกเสีย เอามาให้ผมซ่อม ผมเลยสอดรู้สอดเห็นถึงสาเหตุที่แกเปลี่ยนชื่อก่อนหน้านั้น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #501209 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:40:23 PM »

ตอนนี้ เท่าที่ทราบ หลังการเปลี่ยนชื่อของแกครั้งนั้น

มีผลให้ลูกสาวของแกคนนั้น เปลี่ยนไป......

.......เป็นทอม ตัดผมเกรียน พาสาวเข้าบ้านแนะนำตัวว่านี่ลูกสะใภ้นะ

พอพ่อกับย่ารับไม่ได้ ก็หอบผ้าออกไปเช่าห้องอยู่ด้วยกันหน้ามหาลัยจนทุกวันนี้
หน้า: 1 ... 33411 33412 33413 [33414] 33415 33416 33417 ... 35779
  พิมพ์