เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 07:27:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33439 33440 33441 [33442] 33443 33444 33445 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25771359 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #501615 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:01:02 PM »

กลับมาจากโรงพยาบาลแล้วครับ  อย่างหิวเลย  เจาะเลือดเสร็จเรียกเพื่อนมารับไปซดกาแฟที่บ้านเค้าซะแก้วใหญ่ ๆ
จากนั้น  ฉี่ใส่กระปุกส่งห้องแล็บ  แล้วค่อยไปนั่งคอยคุณหมอ  อ้าว  หาสาเหตุจากผลเลือดไม่เจอ  คุณหมอสั่ง X - ray ปอดอีก ...
ก็ไม่เจออะไรอีกที่ทำให้น้ำหนักหายไปสองโลกว่า ๆ ... เลยนัดใหม่อีกรอบ วันที่ 29 นี้ครับ  ตอนนี้ให้ลองกลับมาขุนตัวเองอีกที
เผื่อน้ำหนักจะกลับมา ก็เลยแวะกินผัดซีอิ้วก่อนกลับบ้านด้วยครับ  ขอโชว์ผลการตรวจเลือดนิดนึงนะครับ  เยี่ยม
    โคลเลสเตอรอล  น้อยกว่า 200    ตรวจพบ  159
    ไตรกลีเซอไรด์    น้อยกว่า 150    ตรวจพบ  137
    ไขมันเอสดีแอล   มากกว่า   40    ตรวจพบ   35  (คุณหมอบอกให้กินปลาเยอะ ๆ)
    ไต (ครีเอดีนีน)    ค่า 0.7 - 2.0    ตรวจพบ 0.67  ปกติ
    ผลเอ๊กซ์เรย์ปอด ไม่พบสิ่งผิดปกติ

เยี่ยม เยี่ยม     Grin

ไอ้เราอยากให้น้ำหนักลด ไม่เห็นลดซักที.... แบร่ มีแต่เพิ่ม.. ยี๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #501616 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:01:30 PM »

ลองแลถิ  โทรศัพท์ใหม่เครื่อง ๒๒ K ลงรูปได้หม้ายย

ตรูใช้โนเกียเครื่องสามพันห้า.... บู่ บู่

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #501617 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:06:03 PM »

กลับมาจากโรงพยาบาลแล้วครับ  อย่างหิวเลย  เจาะเลือดเสร็จเรียกเพื่อนมารับไปซดกาแฟที่บ้านเค้าซะแก้วใหญ่ ๆ
จากนั้น  ฉี่ใส่กระปุกส่งห้องแล็บ  แล้วค่อยไปนั่งคอยคุณหมอ  อ้าว  หาสาเหตุจากผลเลือดไม่เจอ  คุณหมอสั่ง X - ray ปอดอีก ...
ก็ไม่เจออะไรอีกที่ทำให้น้ำหนักหายไปสองโลกว่า ๆ ... เลยนัดใหม่อีกรอบ วันที่ 29 นี้ครับ  ตอนนี้ให้ลองกลับมาขุนตัวเองอีกที
เผื่อน้ำหนักจะกลับมา ก็เลยแวะกินผัดซีอิ้วก่อนกลับบ้านด้วยครับ  ขอโชว์ผลการตรวจเลือดนิดนึงนะครับ  เยี่ยม
    โคลเลสเตอรอล  น้อยกว่า 200    ตรวจพบ  159
    ไตรกลีเซอไรด์    น้อยกว่า 150    ตรวจพบ  137
    ไขมันเอสดีแอล   มากกว่า   40    ตรวจพบ   35  (คุณหมอบอกให้กินปลาเยอะ ๆ)
    ไต (ครีเอดีนีน)    ค่า 0.7 - 2.0    ตรวจพบ 0.67  ปกติ
    ผลเอ๊กซ์เรย์ปอด ไม่พบสิ่งผิดปกติ

สวัสดีครับ น้ากันส์ เคสนี้ผมก็เคยเป็นครับ หมอให้เจอะเลือดหาว่าผมอาจจะติดโรคเอดส์
หรือ ไทลอยด์ ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอจนผมเลิกไปหาหมอ ถ้าคนเราอยู่ดีๆผมลงกระทันหัน
อาจจะเป็นไทลอย์ดแบบผอมได้ครับ แต่เคยเจอลูกค้าเป็นผูหญิง ชีเป็นแบบอ้วนครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501618 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:07:52 PM »

กลับมาจากโรงพยาบาลแล้วครับ  อย่างหิวเลย  เจาะเลือดเสร็จเรียกเพื่อนมารับไปซดกาแฟที่บ้านเค้าซะแก้วใหญ่ ๆ
จากนั้น  ฉี่ใส่กระปุกส่งห้องแล็บ  แล้วค่อยไปนั่งคอยคุณหมอ  อ้าว  หาสาเหตุจากผลเลือดไม่เจอ  คุณหมอสั่ง X - ray ปอดอีก ...
ก็ไม่เจออะไรอีกที่ทำให้น้ำหนักหายไปสองโลกว่า ๆ ... เลยนัดใหม่อีกรอบ วันที่ 29 นี้ครับ  ตอนนี้ให้ลองกลับมาขุนตัวเองอีกที
เผื่อน้ำหนักจะกลับมา ก็เลยแวะกินผัดซีอิ้วก่อนกลับบ้านด้วยครับ  ขอโชว์ผลการตรวจเลือดนิดนึงนะครับ  เยี่ยม
    โคลเลสเตอรอล  น้อยกว่า 200    ตรวจพบ  159
    ไตรกลีเซอไรด์    น้อยกว่า 150    ตรวจพบ  137
    ไขมันเอสดีแอล   มากกว่า   40    ตรวจพบ   35  (คุณหมอบอกให้กินปลาเยอะ ๆ)
    ไต (ครีเอดีนีน)    ค่า 0.7 - 2.0    ตรวจพบ 0.67  ปกติ

นน. หายสองโลก็น่าจะดีนะ
    ผมคนผอมอยู่แล้วครับท่านSouthlander  และก็รักษาน้ำหนักให้คงที่ได้มาตลอดเลย  เพิ่งมาลดหายไปเมื่อประมาณ 3 - 4 เดือนนี่เองครับ
เลยเป็นกังวลว่า มันหายไปได้ยังไง  จึงได้ปรึกษาคุณหมอ  ซึ่งท่านก็ดูแลการตรวจให้เป็นอย่างดีเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501619 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:10:13 PM »

เยี่ยม เยี่ยม     Grin
ไอ้เราอยากให้น้ำหนักลด ไม่เห็นลดซักที.... แบร่ มีแต่เพิ่ม.. ยี๊
    ผมคุมมาได้ตลอดเลยนะครับ เพิ่งมาลดเอาตอน 3 - 4 เดือนที่ผ่านมานี่เอง หรือว่า เห็นสาว ๆ แผนกกายภาพมากไปหน่อย น้ำหนักเลยลด
แต่ไม่ได้บอกเหตุสงสัยนี้ให้คุณหมอฟังนะครับ ...
  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501620 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:12:00 PM »

กลับมาจากโรงพยาบาลแล้วครับ  อย่างหิวเลย  เจาะเลือดเสร็จเรียกเพื่อนมารับไปซดกาแฟที่บ้านเค้าซะแก้วใหญ่ ๆ
จากนั้น  ฉี่ใส่กระปุกส่งห้องแล็บ  แล้วค่อยไปนั่งคอยคุณหมอ  อ้าว  หาสาเหตุจากผลเลือดไม่เจอ  คุณหมอสั่ง X - ray ปอดอีก ...
ก็ไม่เจออะไรอีกที่ทำให้น้ำหนักหายไปสองโลกว่า ๆ ... เลยนัดใหม่อีกรอบ วันที่ 29 นี้ครับ  ตอนนี้ให้ลองกลับมาขุนตัวเองอีกที
เผื่อน้ำหนักจะกลับมา ก็เลยแวะกินผัดซีอิ้วก่อนกลับบ้านด้วยครับ  ขอโชว์ผลการตรวจเลือดนิดนึงนะครับ  เยี่ยม
    โคลเลสเตอรอล  น้อยกว่า 200    ตรวจพบ  159
    ไตรกลีเซอไรด์    น้อยกว่า 150    ตรวจพบ  137
    ไขมันเอสดีแอล   มากกว่า   40    ตรวจพบ   35  (คุณหมอบอกให้กินปลาเยอะ ๆ)
    ไต (ครีเอดีนีน)    ค่า 0.7 - 2.0    ตรวจพบ 0.67  ปกติ

สวัสดีครับ น้ากันส์ เคสนี้ผมก็เคยเป็นครับ หมอให้เจอะเลือดหาว่าผมอาจจะติดโรคเอดส์
หรือ ไทลอยด์ ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอจนผมเลิกไปหาหมอ ถ้าคนเราอยู่ดีๆผมลงกระทันหัน
อาจจะเป็นไทลอย์ดแบบผอมได้ครับ แต่เคยเจอลูกค้าเป็นผูหญิง ชีเป็นแบบอ้วนครับ
    ใช่ครับท่านหรอย ที่คุณหมอนัดตรวจอีกครั้งวันที่ 29 นี้เพื่อจะหาไทรอยด์นี่แหละครับ  เมื่อกี้นี้ ผมลืมเล่าไปครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501621 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:16:41 PM »

สรุปว่า  อีก 27 วันต่อไปนี้  ยังคงกินขาหมูติดหนังเยอะ ๆ ... ข้าวมันไก่ - หมูกรอบ และ พะแนงเนื้อติดมันได้อย่างอร่อยอีกต่อไป
และคงจะเพิ่มปลานิลทอดกรอบ ๆ ขึ้นมาอีกซักอาทิตย์ละครั้งจากที่เคยกินอยู่แล้ว  จะลองพยายามขุนตัวเองให้น้ำหนักขึ้นมาให้ได้ครับ
ยังไม่อยากเป็นไทรอยด์ ...
 ขำก๊าก

ไปหาซื้อขนมที่ร้านค้าชุมชนก่อน  เดี๋ยวมาครับ สงสัยผัดซีอิ้วเมื่อตอนเที่ยงไม่อิ่ม  อาจจะเเพราะเมื่อสาย ๆ กินกาแฟไปแค่แก้วเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 02:24:54 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #501622 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:26:26 PM »

สรุปว่า  อีก 27 วันต่อไปนี้  ยังคงกินขาหมูติดหนังเยอะ ๆ ... ข้าวมันไก่ - หมูกรอบ และ พะแนงเนื้อติดมันได้อย่างอร่อยอีกต่อไป
และคงจะเพิ่มปลานิลทอดกรอบ ๆ ขึ้นมาอีกซักอาทิตย์ละครั้งจากที่เคยกินอยู่แล้ว  จะลองพยายามขุนตัวเองให้น้ำหนักขึ้นมาให้ได้ครับ
  ขำก๊าก

ไปหาซื้อขนมที่ร้านค้าชุมชนก่อน  เดี๋ยวมาครับ สงสัยผัดซีอิ้วเมื่อตอนเที่ยงไม่อิ่ม  อาจจะเเพราะเมื่อสาย ๆ กินกาแฟไปแค่แก้วเดียว

อิจฉาจุงเบย.....   น้ำลายหก น้ำลายหก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #501623 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 02:36:54 PM »

อาหารเสริมพวก L Karnetin ช่วยย่อยสลายไขมันได้ผลดีนะ แต่เห็นผลช้า
สำหรับคนที่ลงพุง ผมลองแล้วดีง่ะ
(ย้ำว่าพวก อาหารเสริม ไม่ใช่ยาลดความอ้วนนะ)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501624 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:06:46 PM »

สรุปว่า  อีก 27 วันต่อไปนี้  ยังคงกินขาหมูติดหนังเยอะ ๆ ... ข้าวมันไก่ - หมูกรอบ และ พะแนงเนื้อติดมันได้อย่างอร่อยอีกต่อไป
และคงจะเพิ่มปลานิลทอดกรอบ ๆ ขึ้นมาอีกซักอาทิตย์ละครั้งจากที่เคยกินอยู่แล้ว  จะลองพยายามขุนตัวเองให้น้ำหนักขึ้นมาให้ได้ครับ
  ขำก๊าก
                                         อิจฉาจุงเบย.....   น้ำลายหก น้ำลายหก
อิจฉาเรื่องอะไรครับท่านtum610   Grin
เมื่อกี้นี้  ผมส่งหนังสือไปให้ที่เมล์แล้วนะครับ 2 เรื่องครับผม หนังสือที่เป็นไฟล์ที่ผมไม่รู้จักแล้วถามไว้เมื่อวานนี้ครับ  มีความสุขกับการอ่านนะครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501625 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:14:27 PM »

ไม่ทราบว่า ท่านนายกระจง  ได้รับเพลงที่ให้หาไว้หรือเปล่า  ส่งไปให้แล้ว  เงียบไปเลย
เกิดจากอะไรก็ไม่ทราบนะครับ จากเน็ต จากเครื่อง หรือ จากเมล์ของผมเองที่ยาแดง เอ๊ย ยาฮู
ที่มันต้องมีเอ๋อ ๆ ที่จุดใดจุดหนึ่งใน 3 จุดนี้ เพราะมีเพื่อน ๆ สองสามท่านบอกมาว่า ไม่ได้รับเมล์
ผมต้องส่งกลับไปให้อีกครั้ง ถึงจะได้รับกันครับ
    รบกวนท่านtum610 และ ท่านนายกระจง ตอบกลับด้วยนะครับ ว่า ได้รับแล้ว จะได้สบายใจครับ
  Grin

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #501626 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:26:19 PM »

หม้ายรู้ไซร  พอทำท่าจะถึงหาดใหญ่    อยากเหล้าเทพทันที

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501627 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:28:17 PM »

บ่ายสามโมงครึ่ง กาแฟซักแก้ว + แซนวิชทูน่าซักชิ้นท่าจะดี ... รับกาแฟยามบ่ายพร้อม ๆ กันนะครับ  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #501628 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:50:45 PM »

ไม่ทราบว่า ท่านนายกระจง  ได้รับเพลงที่ให้หาไว้หรือเปล่า  ส่งไปให้แล้ว  เงียบไปเลย
เกิดจากอะไรก็ไม่ทราบนะครับ จากเน็ต จากเครื่อง หรือ จากเมล์ของผมเองที่ยาแดง เอ๊ย ยาฮู
ที่มันต้องมีเอ๋อ ๆ ที่จุดใดจุดหนึ่งใน 3 จุดนี้ เพราะมีเพื่อน ๆ สองสามท่านบอกมาว่า ไม่ได้รับเมล์
ผมต้องส่งกลับไปให้อีกครั้ง ถึงจะได้รับกันครับ
    รบกวนท่านtum610 และ ท่านนายกระจง ตอบกลับด้วยนะครับ ว่า ได้รับแล้ว จะได้สบายใจครับ
 Grin

ได้รับทั้งสองเล่มแล้วครับ....

เป็นไฟล์ซิมมูเลทเหมือนเปิดหนังสืออ่านจริง ๆ
เปิดพลางได้กลิ่นขี้แมงสาบปนกับกระดาษเก่า ๆ เลยครับ
ได้อารมณ์โบราณจริง ๆ ... Grin Grin

ขอบคุณมากครับ ไหว้   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 04:00:42 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #501629 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:53:22 PM »

ปลาช่อนตัวเติบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 33439 33440 33441 [33442] 33443 33444 33445 ... 35779
  พิมพ์