เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 07:20:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33440 33441 33442 [33443] 33444 33445 33446 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25770191 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501630 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 03:55:08 PM »

ไม่ทราบว่า ท่านนายกระจง  ได้รับเพลงที่ให้หาไว้หรือเปล่า  ส่งไปให้แล้ว  เงียบไปเลย
เกิดจากอะไรก็ไม่ทราบนะครับ จากเน็ต จากเครื่อง หรือ จากเมล์ของผมเองที่ยาแดง เอ๊ย ยาฮู
ที่มันต้องมีเอ๋อ ๆ ที่จุดใดจุดหนึ่งใน 3 จุดนี้ เพราะมีเพื่อน ๆ สองสามท่านบอกมาว่า ไม่ได้รับเมล์
ผมต้องส่งกลับไปให้อีกครั้ง ถึงจะได้รับกันครับ
    รบกวนท่านtum610 และ ท่านนายกระจง ตอบกลับด้วยนะครับ ว่า ได้รับแล้ว จะได้สบายใจครับ
  Grin
ได้รับทั้งสองเล่มแล้วครับ....

เป็นไฟล์ซิมมูเลทเหมือนเปิดหนังสืออ่านจริง ๆ
เปิดพลางได้กลิ่นขี้แมงสาบปนกับกระดาษเก่า ๆ เลยครับ
ได้อารมณ์โบราณจริง ๆ ... Grin Grin
ขอบคุณมากครับ ไหว้   Grin
   อ๋อ ... เค้าเรียกกันแบบนี้เอง  ผมเพิ่งเคยเห็นครับ  ดีใจครับ ที่ได้รับ คิดว่า เมล์ผมเอ๋ออีกแล้ว  Grin
    อารมณ์อ่านสองเล่มนี้ของท่านtum610 เหมือนผมเลยครับ กลิ่นสาบของหนังสือเก่าโชยมานิด ๆ และตอนคลิ๊กเม้าส์เพื่อเปลี่ยนหน้า
ก็ต้องค่อย ๆ คลิ๊ก ... กลัวหนังสือขาดครับ ...
  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501631 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:03:55 PM »

GUNRUNNER, Southlander, tum610, มืด-รักในหลวง, soveat ชุมไพร และ 9 บุคคลทั่วไป
คิก คิก  คิก คิก ฮิ ฮิ ... ท่านปลัดตามมาแจกมีดที่ด้ามขวานด้วย ...  คิก คิก  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #501632 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:05:13 PM »

"โปรแกรม Desktop Author เป็นโปรแกรมสร้างสิ่งพิมพ์อิเล็กทรอนิกส์ ที่สามารถพลิกหน้ากระดาษได้ เสมือนเปิดหนังสือจริงๆ และสามารถกำหนดส่วนประกอบต่างๆได้เหมือนหนังสือจริงๆ นอกจากนี้ยังสามารถแทรกข้อความ, รูปภาพ, ไฟล์เสียงและไฟล์วิดีโอต่างๆลงไปในหนังสือได้อีกด้วย
ผลงานที่ได้จากโปรแกรม Desktop Author เรียกว่า Digital Web Book (DWB) ซึ่งมีจุดเด่น ดังนี้

ไฟล์ที่ได้มีขนาดเล็ก
ลักษณะคล้ายกับหนังสือ สามารถสั่งพิมพ์ในแต่ละหน้าหรือทั้งหมดได้
สามารถเผยแพร่ผ่านระบบเครือข่ายได้ง่าย หรือสามารถที่จะส่งไฟล์ผ่านทางจดหมายอิเล็กทรอนิกส์ (E-Mail) ได้"

....ลอกเค้ามาครับ....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #501633 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:06:59 PM »

GUNRUNNER, Southlander, tum610, มืด-รักในหลวง, soveat ชุมไพร และ 9 บุคคลทั่วไป
คิก คิก  คิก คิก ฮิ ฮิ ... ท่านปลัดตามมาแจกมีดที่ด้ามขวานด้วย ...  คิก คิก  คิก คิก

น้องบิ๊กเคยได้มีดจากตากวางเล่มนึง....

กว่าจะได้ สามปีกว่า... บู่ แบร่

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501634 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:10:35 PM »

"โปรแกรม Desktop Author เป็นโปรแกรมสร้างสิ่งพิมพ์อิเล็กทรอนิกส์ ที่สามารถพลิกหน้ากระดาษได้ เสมือนเปิดหนังสือจริงๆ และสามารถกำหนดส่วนประกอบต่างๆได้เหมือนหนังสือจริงๆ นอกจากนี้ยังสามารถแทรกข้อความ, รูปภาพ, ไฟล์เสียงและไฟล์วิดีโอต่างๆลงไปในหนังสือได้อีกด้วย
ผลงานที่ได้จากโปรแกรม Desktop Author เรียกว่า Digital Web Book (DWB) ซึ่งมีจุดเด่น ดังนี้
ลักษณะคล้ายกับหนังสือ สามารถสั่งพิมพ์ในแต่ละหน้าหรือทั้งหมดได้
สามารถเผยแพร่ผ่านระบบเครือข่ายได้ง่าย หรือสามารถที่จะส่งไฟล์ผ่านทางจดหมายอิเล็กทรอนิกส์ (E-Mail) ได้"
ขอบคุณท่านtum610 สำหรับความรู้นี้ครับผม  ไหว้
ทีเมื่อวาน ถามไม่บอก คอยเกี่ยงให้ท่านPandanus มาตอบแทน  เห็นแกบ่น ๆ ว่า ไม่ได้ตั้งวาร ถ้า ไทยกลางใช่บอกว่า ... ไม่ได้นั่งพักไหมครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501635 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:12:06 PM »

คิก คิก  คิก คิก ฮิ ฮิ ... ท่านปลัดตามมาแจกมีดที่ด้ามขวานด้วย ...  คิก คิก  คิก คิก
น้องบิ๊กเคยได้มีดจากตากวางเล่มนึง....
กว่าจะได้ สามปีกว่า... บู่ แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #501636 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:47:25 PM »

ขอบคุณท่านtum610 สำหรับความรู้นี้ครับผม  ไหว้
ทีเมื่อวาน ถามไม่บอก คอยเกี่ยงให้ท่านPandanus มาตอบแทน  เห็นแกบ่น ๆ ว่า ไม่ได้ตั้งวาร ถ้า ไทยกลางใช่บอกว่า ... ไม่ได้นั่งพักไหมครับ

หมันล่ะก้า....     แม่นแล้วครับ  Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501637 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:54:21 PM »

หมันล่ะก้า....     แม่นแล้วครับ  Grin
ขอบคุณท่านtum610 ครับผม เริ่มรู้เรื่องหลายคำ สงสัย ไปหาสมัครเป็นเขยใต้ได้แล้ว ...  คิก คิก
ไปอาบน้ำต้นไม้ก่อนนะครับ  พอให้เหงื่อออกบ้าง  วันนี้ อยากกินเบียร์จังเลย ฉลอง ผลเลือด ออกมาดี  ไม่มีเลือดชั่วปน ...
  ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #501638 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 07:01:04 PM »

วิสามัญฆาตกรรม “ม่อน เขาพระทอง” มือปืนระดับ 1 ของภาค 8 หัวหน้าแก๊งค้ายาเสพติดรายใหญ่

วันที่ 2 ก.ค. ผู้สื่อข่าว ข่าวสด รายงานว่า พ.ต.อ.ประสิทธิ์ เผ่าชู ผกก.สภ.ชะอวด จ.นครศรีธรรมราช ได้รับรายงานว่ามีเหตุวิสามัญฆาตกรรมคนร้ายเสียชีวิตที่สวนยางพารา ม.1 ต.ควนหนองหงส์ อ.ชะอวด รับแจ้งแล้วจึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบ จากนั้นจึงพร้อมกับ พล.ต.ท.ปัญญา มาเม่น ผบช.ภ.8 นำกำลังตำรวจชุดสอบสวนของ สภ.ชะอวด กำลังทหารกองทัพภาคที่ 4 และเจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐานตำรวจภูธรจังหวัดนครศรีธรรมราช เข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุ

เมื่อไปถึงพบรถเก๋งยี่ห้อเชหโรเลต สีดำ ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนจอดเสียหลักอยู่ริมถนนในสวนยาง และที่เบาะคนขับพบศพผู้ตายทราบชื่อนายลาภ กัญจนะกาญจน์ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” อายุ 52 ปี อยู่บ้านเลขที่ 132 ม.1 ต.เขาพระทอง อ.ชะอวด จ.นครศรีธรรมราช ซึ่งหัวหน้าแก๊งค้ายาเสพติดรายใหญ่ในจังหวัดนครศรีธรรมราช และมือปืนอันดับ 1 ของสำนักงานตำรวจภูธรภาค 8 สภาพถูกยิงด้วยอาวุธปืนชนิดต่างๆ พรุนทั้งร่าง

ซึ่งหลังเกิดเหตุเจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบภายในรถพบอาวุธสงครามจำนวนมาก มีทั้งปืนเอ็ม 16 จำนวน 1 กระบอก ปืนเอสเค 1 กระบอก ปืนพกสั้นขนาด 9 มม. 1 กระบอก ระเบิดมือ 1 ลูก แม็กบรรจุกระสุนปืนเอ็ม 16 และปืนเอสเครวม 9 อัน รวมทั้งอุปกรณ์ต่างๆ ที่เป็นเครื่องอำนวยความสะดวกในการอาศัยอยู่ในป่าเขาอีกครบครัน นอกจากนั้นยังพบปลอกกระสุนปืนตกอยู่จำนวนนับ 100 ปลอก เจ้าหน้าที่จึงได้ตรวจยึดไว้เป็นของกลาง

จากการสอบสวนของเจ้าหน้าที่ตำรวจทราบว่าก่อนเกิดเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ชะอวด สนธิกำลังกับตำรวจ สภ.จุฬาภรณ์ จ.นครศรีธรรมราช ร่วมกับกำลังทหารกองทัพภาคที่ 4 ออกตรวจเช็คเป้าหมายยาเสพติดในพื้นที่ เมื่อมาถึงบริเวณที่เกิดเหตุได้พบนายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” และพวกอีก 3 คน รวม 4 คน ขับรถเก๋งคันดังกล่าวผ่านมา ด้วยท่าทางมีพิรุธ เจ้าหน้าที่จึงเรียกให้จอดเพื่อขอทำการตรวจค้น

แต่ปรากฎว่า นายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” ไม่ยอมให้ตรวจโดยได้ขับรถหลบหนีไปด้วยความเร็ว เจ้าหน้าที่จึงระดมกำลังออกไล่ล่าไปอย่างกระชั้นชิด ก่อนนายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” จะเลี้ยวเข้าถนนซอยในสวนยางดังกล่าวและเสียหลักลงข้างทาง ทำให้รถไม่สามารถแล่นต่อไปได้ จึงใช้อาวุธปืนที่มีอยู่ภายในรถกระหน่ำยิงใส่เจ้าที่ชุดไล่ล่า จนเกิดการดวลปืนกันระหว่างฝ่ายคนร้ายกับเจ้าหน้าที่นานกว่า 15 นาที

ซึ่งระหว่างที่กำลังมีการยิงตอบโต้กันนั้น กลุ่มเพื่อนของนายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” หลบหนีไปได้ 2 คน หลังจากสิ้นเสียงปืน กำลังเจ้าหน้าที่ก็เข้าเคลียร์พื้นที่ก่อนจะจับกุมคนได้ 1 คน คือ น.ส.เอริน รัตนพันธ์ อายุ 33 ปี ภรรยาของนายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” และเมื่อตรวจสอบภายในรถพบว่านายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” ถูกกระสุนปืนของเจ้าหน้าที่เสียชีวิติยู่ที่เบาะคนขับรถคันดังกล่าวแล้ว

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่จึงเข้าตรวจค้นภายในรถเก๋งพบอาวุธสงครามจำนวนมาก รวมทั้งอุปกรณ์เดินป่า และเครื่องอำนวยความสะดวกในการอาศัยอยู่ป่าเขาอีกครบครัน พร้อมกับออกไล่ล่าคนร้ายที่หลบหนีแต่ไร้ร่องรอย โดยคนร้ายที่หนีไปได้นั้นอาศัยความชำนาญพื้นที่หนีเข้าไปในป่าได้อย่างลอยนวล ก่อนทางเจ้าหน้าที่เข้าควบคุมพื้นที่ได้อย่างเด็ดขาดในเวลาต่อมา

สำหรับนายลาภ หรือ”ม่อน เขาพระทอง” ผู้ตายรายนี้นอกจากจะเป็นมือปืนอันดับ 1 ของสำนักงานตำรวจภูธรภาค 8 แล้ว ยังพบว่าเป็นผู้ค้ายาเสพติดรายสำคัญหรือรายใหญ่ใน จ.นครศรีธรรมราช ซึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ติดตามตัวมานานหลายปี และยังมีหมายจับคดีใช้อาวุธสงครามยิงถล่มสามีภรรยาเสียชีวิตในพื้นที่ ม.2 ต.น้ำตก อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช เมื่อหลายเดือนก่อน ซึ่งอยู่ระหว่างหลบหนีการจับกุม

และจากการตรวจเช็คประวัติอย่างละเอียดพบว่านายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” มีหมายจับอีกหลายคดี และยังหนีการประกันตัวในชั้นศาลอีกด้วย ทั้งนี้เจ้าหน้าที่จะทำการสอบปากคำ น.ส.เอรินฯ ที่ถูกจับกุมขณะเกิดเหตุเพิ่มเติมอีกครั้ง พร้อมกับเร่งสืบสวนสอบสวนรวบหลักฐานติดตามคนร้าย 2 คนที่หลบหนีไปได้มาสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

ด้าน พ.ต.อ.ประสิทธิ์ เผ่าชู ผกก.สภ.ชะอวด จ.นครศรีธรรมราช ระบุว่า นายลาภ หรือ “ม่อน เขาพระทอง” นั้นหลบซ่อนตัวหนีคดีอยู่บนหุบเขาในพื้นที่ที่เจ้าหน้าที่ตามไปไม่ถึง ซึ่งก่อนมีการวิสามัญฯ นั้นตำรวจได้สืบทราบว่าลงพาพวกลงจากภูเขาด้วยรถเก๋งดังกล่าว และตำรวจจำรถได้ จึงได้ไล่ล่าจับกุม แต่ปรากฏว่าขัดขืน และพยายามยิงใส่เจ้าหน้าที่จึงได้มีการวิสามัญฆาตกรรมดังกล่าว

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd05ESTVNemd4TlE9PQ%3D%3D
^
^
^ ภาพปลากรอบ.. Shocked

คุยกันดีๆก็ได้ เฮ้ออ.... โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 08:26:36 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501639 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 08:16:03 PM »

อิ่มเอมกับลีโอขวดนึง ข้าวมันไก่ ร้านโกตา และขาหมูซอยเสือขบ พอให้ลื่น ๆ คอ ...  เยี่ยม
จากนั้น แวะไปเยี่ยมชมคลิปท่านพรานบุญ ฯ ที่ห้องภัตตาคารบ้านทุ่ง  ด้วยบรรยากาศที่อยากมีโอกาสได้สัมผัสบ้างจังเลย
มีเพลงเพราะ ๆ มาฝากครับ Baby Elephant Walk โดย Henry Mancini
 Grin
<a href="http://www.youtube.com/v/b1z4JfxFb6c" target="_blank">http://www.youtube.com/v/b1z4JfxFb6c</a>
และตามด้วย แผ่นดินของเรา The Exodus Song โดย Henry Mancini เช่นกันครับ  Grin
<a href="http://www.youtube.com/v/32YPozK5Y-0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/32YPozK5Y-0</a>
ปิดท้ายด้วยเพลงที่ 3 เพลงเดียวกันครับ แต่เป็นการขับร้องโดย Andy Williams ครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
<a href="http://www.youtube.com/v/QEYmomUuveU" target="_blank">http://www.youtube.com/v/QEYmomUuveU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 08:18:19 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501640 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 08:33:24 PM »

GUNRUNNER และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ ...  Huh  Huh  Huh
เพิ่งสองทุ่มครึ่ง  คืนวันพุธ  ทำไมหายไปไหนกันหมดน้อ ... ปล่อยผมเป็นเด็ก Wednesday's Child อยู่คนเดียว  Cry
<a href="http://www.youtube.com/v/QUPRnDYA6Z4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/QUPRnDYA6Z4</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 08:59:55 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #501641 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 09:38:51 PM »

ปลาช่อนตัวเติบ

เมคพิคเจอร์ชัดๆ ผ้าถุงหลุดไซมีโคลนมาติดต้นขา

โคลนที่หน้ากะเอามาป้าย

แถมปลาช่อนตายแล้ว หางงี้ลีบเชีย..

ปลาติดโคลนยังกะปลาหมกโคลน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 09:40:23 PM โดย lugkrod » บันทึกการเข้า

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #501642 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 10:07:33 PM »

เหงาจัง ...ไม่มีเพื่อนคุย  Cry
ออกไปดูหนังดีกว่า  เยี่ยม

แล้วก็นอน ... ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ  Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #501643 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 11:05:45 PM »

ปลาช่อนตัวเติบ

เมคพิคเจอร์ชัดๆ ผ้าถุงหลุดไซมีโคลนมาติดต้นขา

โคลนที่หน้ากะเอามาป้าย

แถมปลาช่อนตายแล้ว หางงี้ลีบเชีย..

ปลาติดโคลนยังกะปลาหมกโคลน

เล่นเกมส์จับผิดภาพเหรอครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #501644 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 01:23:11 AM »

Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 33440 33441 33442 [33443] 33444 33445 33446 ... 35779
  พิมพ์