เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33500 33501 33502 [33503] 33504 33505 33506 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25702820 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502530 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:31:59 PM »

เมน...นี่น้องพ่อหรือเปล่าเห็นเรียก อาเมน....กันจัง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #502531 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:32:01 PM »

พรุ่งนี้ จราจรเค้าจะจับจริงทั่วประเทศ รถนักเรียนท่านPandanus จะมีผลกระทบอะไรไหมครับ

รถผมไม่ผิดกฎจราจรครับ.....

...เวลาขับ ผมก็ปฎิบัติตามกฎจราจรเป๊ะ ๆ  อาจจะเร็วเกินมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่ได้มากมาย

แต่ผิดกฏขนส่งครับ โทษปรับสูงสุดสองหมื่น แถมขึ้นศาลด้วย....

....แต่ทั้งนี้ การจะจับผมให้ได้นั้น ขนส่งต้องใช้ความพยายามมากกว่านี้พอสมควร

ไอ้ที่จะมาตั้งด่านตอนเจ็ดโมงเช้า ตอนที่กำลังตำรวจที่ขอไว้เดินทางมาถึงนั่น ไม่ได้รับประทานหรอกครับ

เจ็ดโมงสิบนาที ผมนั่งซดบะกุ๊ดเต๋กับข้าวสวยอยู่หลังโรบินสันโอเชี่ยนแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502532 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:32:46 PM »

พรุ่งนี้ จราจรเค้าจะจับจริงทั่วประเทศ รถนักเรียนท่านPandanus จะมีผลกระทบอะไรไหมครับ
อ้าว...นึกว่าเฉพาะที่พระนคร ...  Huh
ทั่วประเทศครับท่านsamrit..

เราคอยโฮกคอแลที่ยอดตึกหวา...แลดิ๊ ตำหนวดที่หัวเลี้ยวป้อมไฟสยามนครินทร์อีจับได้กี่ราย
อย่าเก่งแต่จับมอไซค์นักเรียนละกัน

ปล.ตั้งแต่เห็นตำหนวดจับมอไซค์....ไม่เคยเห็นจับมอไซค์พ่วงข้างซักคัน
ทั้ง ๆ ที่เกะกะ ไฟ กระจกข้างไม่ครบ  หาคันที่สมบูรณ์ ๆ ได้ยาก

ให้ คสช.มาจัดระเบียบเลย

ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมเห็นการ์ตูนนี้แล้วก๊่ากกๆ เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #502533 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:34:20 PM »

เมน...นี่น้องพ่อหรือเปล่าเห็นเรียก อาเมน....กันจัง

Smiley  Wink  Cheesy  Grin  Angry  Sad  Shocked  Cool  Huh  Tongue  Embarrassed  Lips Sealed  Undecided  Cry

โดนชก  เยาะเย้ย  ตกใจ  จูบบบบ  หลงรัก  หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก  งอน  เยี่ยม

ตกใจหน้าซีด  เศร้า  คิก คิก  แลบลิ้น  ขำก๊าก  ยิ้มีเลศนัย  ยี๊  แบร่  กิ๊วก๊าว  อ๋อย  บู่  ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502534 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:36:35 PM »

...เวลาขับ ผมก็ปฎิบัติตามกฎจราจรเป๊ะ ๆ  อาจจะเร็วเกินมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่ได้มากมาย
แต่ผิดกฏขนส่งครับ โทษปรับสูงสุดสองหมื่น แถมขึ้นศาลด้วย....
....แต่ทั้งนี้ การจะจับผมให้ได้นั้น ขนส่งต้องใช้ความพยายามมากกว่านี้พอสมควร
ไอ้ที่จะมาตั้งด่านตอนเจ็ดโมงเช้า ตอนที่กำลังตำรวจที่ขอไว้เดินทางมาถึงนั่น ไม่ได้รับประทานหรอกครับ
เจ็ดโมงสิบนาที ผมนั่งซดบะกุ๊ดเต๋กับข้าวสวยอยู่หลังโรบินสันโอเชี่ยนแล้ว
แสดงว่าออกรับเด็กแต่เช้ามืดเลยซีครับแบบนี้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #502535 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:39:36 PM »

ผมเรียกน้อง ๆ อาชีวะ เอกคหกรรม อายุไม่ถึงยี่สิบ ที่มาขายแยมโรลที่พวกหล่อนทำ...

...พวกเราเหล่าผู้ใหญ่ใจดี เหมาหมดแต่ขอแถมเบอร์โทร. (เห็นว่ามีสองคนจดให้นะ )...

ผมเรียกน้อง ๆ ว่า "น้าสาว" เด็กมันมึนกันใหญ่

...ผมบอก แม่ผมสอนไว้ครับ ว่าถ้าใครที่อ่อนกว่าแม่ให้เรียกน้า ....

...สี่ห้าคนนี้คงไม่มีใครแก่กว่าแม่ผมนะ.....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502536 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:40:12 PM »

GUNRUNNER, Southlander, araki-รักในหลวง, samrit.., lugkrod และ 7 บุคคลทั่วไป
วันนี้ ท่านsamrit.. อยู่คุยได้ดึกนะครับ ว่าจะทักหลายครั้งแล้ว  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502537 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:41:03 PM »

อ้าว...นึกว่าเฉพาะที่พระนคร ...  Huh
ทั่วประเทศครับท่านsamrit..

เราคอยโฮกคอแลที่ยอดตึกหวา...แลดิ๊ ตำหนวดที่หัวเลี้ยวป้อมไฟสยามนครินทร์อีจับได้กี่ราย
อย่าเก่งแต่จับมอไซค์นักเรียนละกัน

ปล.ตั้งแต่เห็นตำหนวดจับมอไซค์....ไม่เคยเห็นจับมอไซค์พ่วงข้างซักคัน
ทั้ง ๆ ที่เกะกะ ไฟ กระจกข้างไม่ครบ  หาคันที่สมบูรณ์ ๆ ได้ยาก

ให้ คสช.มาจัดระเบียบเลย

ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมเห็นการ์ตูนนี้แล้วก๊่ากกๆ เลย

เมื่อก่อนเค้าเปรียบเทียบเป็นจิ้งจกเปลี่ยนสี..
แต่เดี๋ยวนี้.....ตะกวดเปลี่ยนสี...  คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502538 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:41:27 PM »

วันนี้ มีโอกาสเจอเพื่อนรุ่นน้องคนหนึ่งที่ห่างห่ายไปนาน

ผมมีเรื่องเสื่อมเสียสมัยวัยรุ่นก็ด้วยเพื่อนคนนี้แหละ  ถูกกล่าวหาว่าเป็น "จอมวางแผน"ให้เด็กตีกัน

สมัยนั้นผมอายุร่วม ๆ ยี่สิบแล้ว น้องมันเพิ่งจะสิบเจ็ดสิบแปด นับถือผมเรียกลูกพี่ ๆ ทุกคำ

มันชอบเด็กรุ่นน้องคนหนึ่ง สาวก็ดูมีใจกะมัน ยอมซ้อนท้ายบ้างบางโอกาส

เท่านั้นก็สุขเฉียดสวรรค์แล้วสำหรับหนุ่มกระทง....

....แต่วันหนึ่ง สาวเจ้าผ่าดันไปซ้อนท้ายเด็กในซอย (หมายถึงเด็กหมู่บ้านชุมชนพัฒนาใน ม.วลัยลักษณ์ เราเรียกว่า ในซอย)

พวกนั้นมีกันหลายคน แห่แหนไปไหนทีหนึ่งห้าหกคันรถเครื่อง  ร่วม ๆ สิบคน วัยกำลังห้าวทั้งนั้น

ไอ้เจ้านี่ แค้นใจนัก แอบติดตามพวกในซอยมาถึงน้ำตกแถวบ้าน ซึ่งผมนั่งดูหญิงอยู่ก่อน

มันระบายกับผมว่า มันต้องล้างอายล้างแค้นพวกในซอยพวกนี้ให้ได้ ค่าที่เหยียบย่ำหัวใจมัน

อุตส่าห์ตามพรรคพวกขาลุยมาเตรียมการ ก็ได้มาแค่สี่คน รวมมันด้วยก็ห้า

พวกนั้นมีสิบคน.... กำลังด้อยกว่ากันครึ่ง ๆ ถึงจะถิ่นเองก็เถอะ

ติดตามอ่านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502539 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:42:23 PM »

ผมเรียกน้อง ๆ อาชีวะ เอกคหกรรม อายุไม่ถึงยี่สิบ ที่มาขายแยมโรลที่พวกหล่อนทำ...
...พวกเราเหล่าผู้ใหญ่ใจดี เหมาหมดแต่ขอแถมเบอร์โทร. (เห็นว่ามีสองคนจดให้นะ )...
ผมเรียกน้อง ๆ ว่า "น้าสาว" เด็กมันมึนกันใหญ่
...ผมบอก แม่ผมสอนไว้ครับ ว่าถ้าใครที่อ่อนกว่าแม่ให้เรียกน้า ....
...สี่ห้าคนนี้คงไม่มีใครแก่กว่าแม่ผมนะ.....
หุ หุ ... หาเรื่องหลอกเด็ก ระวังนะครับ                                                   

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502540 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:42:38 PM »

5555 ผมแขวะ น้องออยแลนเล่นๆ นิ เห็นอาเมนกันจังสงสัยว่าเข้าคริสต์แล้ว คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502541 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:42:51 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=G85Cqn5rnls&feature=kp

บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502542 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:43:24 PM »

5555 ผมแขวะ น้องออยแลนเล่นๆ นิ เห็นอาเมนกันจังสงสัยว่าเข้าคริสต์แล้ว คิก คิก

อ่าว ตกขาวเหรอน้าดุน

ปล. ลืมใส่ไม้เอกไปอันนึง....  คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #502543 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:44:00 PM »

แสดงว่าออกรับเด็กแต่เช้ามืดเลยซีครับแบบนี้

ออก ตีห้าสามห้า  รับคนแรกตีห้าสี่ห้า

คนสุดท้ายรับขึ้นรถ หกโมงยี่สิบ....  แล้วยิงยาว เข้าเมืองเลย

ผ่านจุดที่มักจะโดนตั้งด่านขนส่งตอนหกโมงสี่สิบ....

ถึงโรงเรียนแรกตอนหกโมงสี่ห้า หรือกว่านิดหน่อย

ส่งโรงสุดท้ายเจ็ดโมงห้านาที ไม่ค่อยเกินกว่านี้

อีกห้านาทีต่อมา ก็มาจอดหน้าร้านโกปี๊ หลังโรบินสัน

บะกุ๊ดเต๋หนึ่ง ข้าวสวยสอง โกปี๊แก้ว..... เป็นวัตรประจำวัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #502544 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:45:24 PM »

คริสต์เข้าผงผายแหม็ดแล้วต่างหาก...
หน้า: 1 ... 33500 33501 33502 [33503] 33504 33505 33506 ... 35779
  พิมพ์