เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:22:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33501 33502 33503 [33504] 33505 33506 33507 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25706361 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502545 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:46:10 PM »

5555 ผมแขวะ น้องออยแลนเล่นๆ นิ เห็นอาเมนกันจังสงสัยว่าเข้าคริสต์แล้ว คิก คิก

อ่าว ตกขาวเหรอน้าดุน

ปล. ลืมใส่ไม้เอกไปอันนึง....  คิก คิก

เสียดุลย์การค้ายังไม่พอ ยังมาเสียหน้าเสียหลังอีก เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #502546 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:46:20 PM »

หมดแบ็ตพอดี   เข้าบ้านนอนล่ะครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502547 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:46:32 PM »

แสดงว่าออกรับเด็กแต่เช้ามืดเลยซีครับแบบนี้
[/quote]
ออก ตีห้าสามห้า  รับคนแรกตีห้าสี่ห้า
คนสุดท้ายรับขึ้นรถ หกโมงยี่สิบ....  แล้วยิงยาว เข้าเมืองเลย
ผ่านจุดที่มักจะโดนตั้งด่านขนส่งตอนหกโมงสี่สิบ....
ถึงโรงเรียนแรกตอนหกโมงสี่ห้า หรือกว่านิดหน่อย
ส่งโรงสุดท้ายเจ็ดโมงห้านาที ไม่ค่อยเกินกว่านี้
อีกห้านาทีต่อมา ก็มาจอดหน้าร้านโกปี๊ หลังโรบินสัน
บะกุ๊ดเต๋หนึ่ง ข้าวสวยสอง โกปี๊แก้ว..... เป็นวัตรประจำวัน
[/quote]
เหมือนเด็กกรุงเทพฯเลย ออกบ้านตั้งแต่ยังไม่เห็นแสงตะวันเพื่อไปโรงเรียน

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #502548 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:47:12 PM »

พรุ่งนี้ จราจรเค้าจะจับจริงทั่วประเทศ รถนักเรียนท่านPandanus จะมีผลกระทบอะไรไหมครับ
รถผมไม่ผิดกฎจราจรครับ.....
...เวลาขับ ผมก็ปฎิบัติตามกฎจราจรเป๊ะ ๆ  อาจจะเร็วเกินมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่ได้มากมาย
แต่ผิดกฏขนส่งครับ โทษปรับสูงสุดสองหมื่น แถมขึ้นศาลด้วย....
....แต่ทั้งนี้ การจะจับผมให้ได้นั้น ขนส่งต้องใช้ความพยายามมากกว่านี้พอสมควร
ไอ้ที่จะมาตั้งด่านตอนเจ็ดโมงเช้า ตอนที่กำลังตำรวจที่ขอไว้เดินทางมาถึงนั่น ไม่ได้รับประทานหรอกครับ
เจ็ดโมงสิบนาที ผมนั่งซดบะกุ๊ดเต๋กับข้าวสวยอยู่หลังโรบินสันโอเชี่ยนแล้ว
แสดงว่าออกรับเด็กแต่เช้ามืดเลยซีครับแบบนี้
ครับแกเลยว่าง กินข้าวต้มตอนเที่ยง..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502549 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:47:22 PM »

5555 ผมแขวะ น้องออยแลนเล่นๆ นิ เห็นอาเมนกันจังสงสัยว่าเข้าคริสต์แล้ว คิก คิก

คริสต์เข้าผงผายแหม็ดแล้วต่างหาก...

ผมยั้งๆ ว่าอีไม่ฉ้ายตูนี้แล้วนิ ภาพพจน์ผมยิ่งให้อยู่ด้วย คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #502550 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:47:31 PM »

GUNRUNNER, Southlander, araki-รักในหลวง, samrit.., lugkrod และ 7 บุคคลทั่วไป
วันนี้ ท่านsamrit.. อยู่คุยได้ดึกนะครับ ว่าจะทักหลายครั้งแล้ว  Grin

เข้ามาเตรียมเอกสารให้เจ้านายประชุมพรุ่งนี้เช้าครับ...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502551 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:49:27 PM »

พรุ่งนี้ จราจรเค้าจะจับจริงทั่วประเทศ รถนักเรียนท่านPandanus จะมีผลกระทบอะไรไหมครับ
...เวลาขับ ผมก็ปฎิบัติตามกฎจราจรเป๊ะ ๆ  อาจจะเร็วเกินมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่ได้มากมาย
แต่ผิดกฏขนส่งครับ โทษปรับสูงสุดสองหมื่น แถมขึ้นศาลด้วย....
....แต่ทั้งนี้ การจะจับผมให้ได้นั้น ขนส่งต้องใช้ความพยายามมากกว่านี้พอสมควร
ไอ้ที่จะมาตั้งด่านตอนเจ็ดโมงเช้า ตอนที่กำลังตำรวจที่ขอไว้เดินทางมาถึงนั่น ไม่ได้รับประทานหรอกครับ
เจ็ดโมงสิบนาที ผมนั่งซดบะกุ๊ดเต๋กับข้าวสวยอยู่หลังโรบินสันโอเชี่ยนแล้ว
ครับแกเลยว่าง กินข้าวต้มตอนเที่ยง..
พอแกหนีไปนอนถึงออกมา                                                                     

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502552 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:50:25 PM »

คริสต์เข้าผงผายแหม็ดแล้วต่างหาก...

ผมยั้งๆ ว่าอีไม่ฉ้ายตูนี้แล้วนิ ภาพพจน์ผมยิ่งให้อยู่ด้วย คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

ทำตัวให้เหมือนน้าดุนคนเดิมดิครับ... ไม่งั้นมันเหมือนไม่ใช่อ่ะ... คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502553 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:50:35 PM »

GUNRUNNER, Southlander, araki-รักในหลวง, samrit.., lugkrod และ 7 บุคคลทั่วไป
วันนี้ ท่านsamrit.. อยู่คุยได้ดึกนะครับ ว่าจะทักหลายครั้งแล้ว  Grin
เข้ามาเตรียมเอกสารให้เจ้านายประชุมพรุ่งนี้เช้าครับ...
โห ... ขยันจังเลยครับ ทำงานล่วงเวลาด้วย Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502554 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:51:31 PM »

....พวกในซอยลงไปในน้ำตก เรานั่งกันตรงทางลง

พวกนั้นไม่มีใครรู้จักเรา ก็เลยไม่รู้ตัว...

มันขอร้องผม ให้ช่วยทำอันธพาลกับมันหน่อยได้ไหม  

ผมบอก ไอ้บ้า กรูไม่สู้คนเว้ย....ไม่ต้องมาชวน

ขาลุยทั้งสี่คน พร้อมสู้ แล้วแต่เพื่อนว่ายังไง

แต่ไอ้เจ้าตัวการ ยังคิดไม่ออก ว่าคนห้าคน จะไปสู้คนสิบคนได้ยังไง ถึงจะไม่จมกองตีนซะก่อน

ผีอะไรไม่รู้ ดลใจผมให้เห็นใจไอ้พวกบ้านี่.....

..ก็เลยแนะนำไปว่า ชัยภูมิมึงได้เปรียบเห็น ๆ   แค่ไปดักรอตรงทางชันที่ขึ้นมาจากน้ำตก

พอขึ้นมาคนนึงก็ยำมันคนนึง ขึ้นมาสองก็ยำสอง

ธรรมดาของคนถูกยัน มันต้องวิ่งเอาตัวรอดก่อน เพราะคนเดียวสองคน ยังไงก็สู้ห้าคนไม่ได้

ส่วนพวกที่เหลือข้างล่าง พอได้ยินเสียงโวยวาย ก็ต้องรีบวิ่งขึ้นมาดู

แน่นอน วิ่งมาพร้อมกันทั้งหมดก็ไม่ได้ เพราะทางชันและแคบ

อีกอย่าง พวกนั้นยังไม่รู้ตัว นั่งกระจัดกระจายกันคนละมุม

....

ส่วนถ้าเมื่อพอถูกยันครบคนแล้ว จะรวมขบวนมาตีโต้เอาคืน ตอนนั้นคงทำไม่ได้แล้ว

เพราะผู้ใหญ่บ้าน กรรมการชมรมอนุรักษ์ฯ และผู้ใหญ่ชาย ๆ ร่วมยี่สิบคนที่อยู่ในที่ทำการชมรม คงออกมาระงับเหตุ

....พวกสิ้นคิดห้าคนนั้น ดันเห็นดีเห็นงามกับแผนผม

สองคนเตร่ไปนั่งสูบยาอยู่ทางซ้าย อีกสามคนทำเป็นนั่งปอกกวยจี๊กินทางขวา....

พอสองคนแรกโผลขึ้นมา เดินเลยไปได้สองสามก้าว นักเลงก็ลงมือ....

หมัดลุ่น ๆ ตีนเนื้อ ๆ ใส่กันหลายดอก กว่าสองคนนั้นจะหนีเอาตัวรอดทันก็โดนไปหลาย

อีกคนที่ตามหลังมาเดี่ยว ๆ รีบวิ่งขึ้นมาจะเข้าช่วย เจอตีนเจ้าต้นเหตุหวดเต็ม ๆ ยอดหน้า ถึงกับร่วงกอง

สองคนที่วิ่งขึ้นมาระลอกสาม รอดมือรอดตีนไปได้คนนึง เพราะอันธพาลกำลังยุ่ง....

แต่มันวิ่งไม่ใส่เบรค เผ่นไปไกลลิบเดี๋ยวนั้นเลย (จนเรื่องซา ราวงแล้วมันยังไม่กลับมา)

อีกสามคนที่มาทีหลังเป็นระลอกสี่ เริ่มจะรู้ตัว คนหนึ่งคว้าไม้อะไรแถวนั้นมาเป็นอาวุธ

ไม้หวดปั๊กเข้ากลางหลังทีมดักรอ  แต่กลายเป็นว่า ไม้ผุ.... หักเป็นสามสี่ท่อนโดยคนโดนตีไม่ร่วง

พวกดักรอ เลือดเข้าตาเสียแล้ว สามคนนั้นโดนยำหนักกว่าระลอกอื่น  

โดยเฉพาะไอ้คนใช้ไม้พุกทุบเพื่อน โดนหนักถึงเลือดเปรอะหน้า.....

อีกสองคนที่เหลือ รู้แกว ไม่ยอมขึ้นมา....เป็นเวลาเดียวกับกลุ่มผู้ใหญ่แถวนั้นเข้ามาระงับเหตุ

ไอ้เจ้าต้นเหตุ กับเพื่อนอีกคน โดนผู้ใหญ่บ้านตบเอาคนละที

แล้วก็ใล่พวกในซอยกลับไปก่อน ไม่ลืมไปรับสองคนในน้ำตกมาด้วย.....

...โดนหนัก ๆ สองคน คนที่ใช้ไม่ทุบนั้น สงสัยว่าดั้งจะหัก แถมหน้าตาแหกเลือดเปรอะ....

ส่วนคนที่กะเร่อกะร่ามาเข้าแข้งนั้น จนเขาจะกลับกันแล้ว จึงได้รู้สึกตัวฟื้นขึ้น

ผม..ผู้ซึ่งนั่งมองเหตุการณ์ทั้งหมดมาจากร้านส้มตำ ก็เริ่มรู้สึก ว่า ควรจะหายตัวไปได้แล้ว ก็เลยแอบย่องออกมา

ไม่ทันได้สตาร์ทรถหรอก.... ผู้ใหญ่บ้านเห็นเสียก่อน

แกรู้เรื่องราวได้ไงไม่รู้ รู้แต่ ผมถูกด่าเสียหมาเลย ค่าที่ยุให้เด็กตีกัน แถมวางแผนให้อีกต่างหาก
http://www.youtube.com/watch?v=G85Cqn5rnls&feature=kp

บู่  คิก คิก

โฮ้ย  หลังจากวันนั้นร่วมเดือน ผมโดนประณามหนักหนากว่านี้เยอะ

จนไปทหารนั่นแหละ กลับมาเรื่องก็ซา ๆ ไป  มีมั่งเหมือนกัน ที่สนิทมากพอ

ผ่าเรียกผมกลางร้านน้ำชาด้วยเสียงดัง ว่า ไอ้จอมวางแผน

ที่มันเจ็บใจก็คือ ไอ้ตัวต้นเหตุ ไม่ได้โดนเอฟเฟคอะไรเท่าไหร่เลย เทียบกับเรื่องที่มันก่อ

ผมสิ รับเละ...

อืม ตามอ่านต่อไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502555 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:52:55 PM »

ทำตัวให้เหมือนน้าดุนคนเดิมดิครับ... ไม่งั้นมันเหมือนไม่ใช่อ่ะ... คิก คิก คิก คิก
งั้นผมเริ่มต้นให้ก่อนนะครับ ... ให้ท่านSouthlander วิจารณ์ 2 รูปข้างล่างนี้ครับ ...  คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502556 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:56:20 PM »

...เวลาขับ ผมก็ปฎิบัติตามกฎจราจรเป๊ะ ๆ  อาจจะเร็วเกินมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่ได้มากมาย

ขอรูปรถ ป้ายทะเบียน หน่อยครับ เดี๋ยวผมไปโพสท้าขนส่ง ตำรวจจราจร ในพื้นที่ให้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502557 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:59:33 PM »

...เวลาขับ ผมก็ปฎิบัติตามกฎจราจรเป๊ะ ๆ  อาจจะเร็วเกินมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ก็ไม่ได้มากมาย

ออก ตีห้าสามห้า  รับคนแรกตีห้าสี่ห้า

คนสุดท้ายรับขึ้นรถ หกโมงยี่สิบ....  แล้วยิงยาว เข้าเมืองเลย

ผ่านจุดที่มักจะโดนตั้งด่านขนส่งตอนหกโมงสี่สิบ....

ถึงโรงเรียนแรกตอนหกโมงสี่ห้า หรือกว่านิดหน่อย

ส่งโรงสุดท้ายเจ็ดโมงห้านาที ไม่ค่อยเกินกว่านี้

อีกห้านาทีต่อมา ก็มาจอดหน้าร้านโกปี๊ หลังโรบินสัน

บะกุ๊ดเต๋หนึ่ง ข้าวสวยสอง โกปี๊แก้ว..... เป็นวัตรประจำวัน

เดี๋ยวบอกน้าซับไปหลักครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502558 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 11:01:17 PM »

นอนก่อนครับ เก็บแรงไว้เก็บดอกดอลล่าร์ครับ เมกา ยูโร ดีหม้ายไม่รู้ รู้แต่ว่าเขาจ่ายให้ผมแค่สองสกุลนี้ครับ ผมต้องลำบากพามาแลกเองครับ เหนื่อยนิครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502559 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 11:20:37 PM »

นอนก่อนครับ เก็บแรงไว้เก็บดอกดอลล่าร์ครับ เมกา ยูโร ดีหม้ายไม่รู้ รู้แต่ว่าเขาจ่ายให้ผมแค่สองสกุลนี้ครับ ผมต้องลำบากพามาแลกเองครับ เหนื่อยนิครับ

แขบไปซะตะ...น้ารัตน์เดินถือไอถอกมาโน่นแล้วนุ

หน้า: 1 ... 33501 33502 33503 [33504] 33505 33506 33507 ... 35779
  พิมพ์