เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33504 33505 33506 [33507] 33508 33509 33510 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25702007 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502590 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:04:02 AM »

ตอนนี้มีฮาร์ดิสชนิดใหม่ล่าสุด ออกมาแล้วเห็นเพื่อนในออฟฟิสออกมาเล่นลูกหนึ่งเร็วปรื๊ด
คือ HHD ฮาร์ดิสลูกผสม SSD+ฮาร์ดิสจานแม่เหล็ก แบบดั้งเดิม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #502591 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:08:12 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นกเขาดีขันสามกุก......

สวัสดีตอนเช้าครับ วันนี้เก็บขี้ยาง

เสร็จแล้วต่อด้วยขาหมู ๑๒ ขา ส่งทำบุญในวัดที่ท่าหลา
ซื้อทั้มป์ไดรฟ์มาตัว 8กิ๊ก แต่โหลดข้อมูล ดีลิทข้อมูลช้ามากๆ
เพราะเหตุใด
ของผมเหมือนกัน 32กิ๊ก ช้าอืดเลยจะถอดแต่ละทีรอกันอืด

อาจเป็นได้ที่ดีแค่ได้ความจุมากขึ้น แต่ความเร็วของบัสผ่าน USB มันจำกัดยังไงๆ ก็สู้เหมือนบัสที่ใช้ อ่าน/เขียน แบบฮาร์ดดิสไม่ได้

ผมว่าอาจเป็นเหมือนขวด ความจุคือตัวขวด แต่เวลาน้ำเข้า น้ำออก ต้องผ่านปากขวด ถ้ามันเล็ก มันก็ช้า
ถ้าปากขวดใหญ่มันก็เร็ว อาจเป็นที่ช่องทางการถ่ายโอนข้อมูล แต่ใช่หรือไม่ ไม่ทราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #502592 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:09:15 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ วันนี้เก็บขี้ยาง

เสร็จแล้วต่อด้วยขาหมู ๑๒ ขา ส่งทำบุญในวัดที่ท่าหลา
ซื้อทั้มป์ไดรฟ์มาตัว 8กิ๊ก แต่โหลดข้อมูล ดีลิทข้อมูลช้ามากๆ
เพราะเหตุใด

เพราะมันไม่เร็ว

ชิิ้ว  ชิ้ว  ชิ้ว 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502593 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:13:17 AM »

เพราะเหตุใด
ของผมเหมือนกัน 32กิ๊ก ช้าอืดเลยจะถอดแต่ละทีรอกันอืด

อาจเป็นได้ที่ดีแค่ได้ความจุมากขึ้น แต่ความเร็วของบัสผ่าน USB มันจำกัดยังไงๆ ก็สู้เหมือนบัสที่ใช้ อ่าน/เขียน แบบฮาร์ดดิสไม่ได้

ผมว่าอาจเป็นเหมือนขวด ความจุคือตัวขวด แต่เวลาน้ำเข้า น้ำออก ต้องผ่านปากขวด ถ้ามันเล็ก มันก็ช้า
ถ้าปากขวดใหญ่มันก็เร็ว อาจเป็นที่ช่องทางการถ่ายโอนข้อมูล แต่ใช่หรือไม่ ไม่ทราบ
คิดเป็นแล้วนี่ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #502594 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:17:58 AM »

ที่จริง ไอ้ที่เล็กหวาปากขวดก่ายังนะ แต่เวลาถ่ายโอนข้อมูลนี่ พุ่งปรี๊ดออกมาเลย
ทั้มป์ไดรฟ์น่าทำแบบนี้มั่ง ให้ข้อมุลพุ่งเลย....

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502595 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:18:40 AM »

เฮ๊ย.... มั่วป่าว...  โปรตีนเข้มข้นเลยนะนั่น.... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502596 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:19:45 AM »

ที่จริง ไอ้ที่เล็กหวาปากขวดก่ายังนะ แต่เวลาถ่ายโอนข้อมูลนี่ พุ่งปรี๊ดออกมาเลย
ทั้มป์ไดรฟ์น่าทำแบบนี้มั่ง ให้ข้อมุลพุ่งเลย....

ยังกะรัดดวง..  บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #502597 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:21:43 AM »

เพราะเหตุใด

ความเร็วข้อมูลเดินเข้าแถวเรียงเดี่ยว เข้าออก...มันสู้ข้อมูลเรียงแถวหน้ากระดาน เข้าออก ไม่ได้อยู่แล้ว....

เข้าใจตรงกันนะ.... กร๊ากกกก....   ยี๊ ยี๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 11:23:19 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502598 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:33:47 AM »

นอนก่อนครับ เก็บแรงไว้เก็บดอกดอลล่าร์ครับ เมกา ยูโร ดีหม้ายไม่รู้ รู้แต่ว่าเขาจ่ายให้ผมแค่สองสกุลนี้ครับ ผมต้องลำบากพามาแลกเองครับ เหนื่อยนิครับ

ต่อไปหัดเก็บดอกหยวนบ้างนะ โลกอาจพลิกกลับมาทางตะวันออกแล้ว

55555  ไอ้ยิวครองโลกโว้ย ไม่ใช่ไอ้กันมานานแล้ว

ไอ้กันมันก็แค่ลาโง่ที่โดนไอ้ยิวมันใสหัวหันซ้ายหันขวาอยู่

ตามใจใครอี้เป็นพรือครับ ผมก้ายังต้องทำงานอยู่พันนี้แหละครับ

แล้วเยอรมันทำไมถึงไม่ปลีกตัวออกจากอียูนิครับ แลอังกฤษต๊ะ เงินเขายังใช้แบบเดิม ไม่ยอมใช้ยูโรครับ มันต้องมีเงี่ยนงำอะไรสักอย่างครับ
เยอรมันมีเศรษฐกิจดีกว่าทุกประเทศในอียู มีเงินสดในคลังมากมายมหาศาล
อยู่แล้วได้ประโยชน์แล้วจะออกมาทำแป๊ะอะไรหล่าว

คุณนึกออกไม๊
 Grin คิก คิก

แล้วไปเที่ยวลากอยู่กับประเทศที่เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนี่นะ เหนื่อยไง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502599 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:38:35 AM »

อืมม....ที่ทำเนี่ยเพราะโอ่ง เข้าใจตรงกันนะ.

ไม่รู้เว๊ย....

ชอบแหลงจริง ไอ้ท่อนสุดท้ายนี่.. แบร่    คิก คิก

ผมเคยบ่นแล้วนะไอ้สำนวน เข้าใจตรงกันนะ.
มันเกร่อมาจากเฟส
ต่อไปนี้หวังว่าคง

เข้าใจตรงกันนะ.

เคี๊ยกๆๆๆๆ  เจี๊ยกๆๆๆๆ  แพร่ด  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันเหมือนคนพูดยกตนว่าเก่ง..แล้วคนฟังโง่ ๆ ยังไงไม่รู้... บู่ บู่

มีอีกคำที่ผมเกลี๊ยดเกลียดคือ คุณนึกออกไม๊

ฟังดูเหมือนกะว่าคนพูดกะคนฟังเนี่ย มันสมองต่างชั้นกันเหลือเกิน จนฟังไม่ออก ตามไม่ทัน
ได้ยินกันมากในรายการ วิทยุ ทีวี ที่มีการสัมภาษณ์บุคคลภายนอกสดเข้ามาในรายการ
และถ้าผมได้ยินใครพูดแบบนี้กับผมๆจะด่าให้เสียคนเลย

แล้ว ไง ไม่เกลียดแล้วเหอ เห็นสาในหนังลุงมุกนี้เด็ดจังเลยไง
มีแต่ไอ้โถ กะไอ้เผี๊ยกแหลงอยู่นิ ไซมันล่ะ นอกจอใช่ใครแหลงนิ
ผมจึงไม่เกลียดไง

สักหิดต้า พอได้แหลงเป็นเพื่อนกันไง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502600 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:40:47 AM »

อืมม....ที่ทำเนี่ยเพราะโอ่ง เข้าใจตรงกันนะ.

ไม่รู้เว๊ย....

ชอบแหลงจริง ไอ้ท่อนสุดท้ายนี่.. แบร่    คิก คิก

ผมเคยบ่นแล้วนะไอ้สำนวน เข้าใจตรงกันนะ.
มันเกร่อมาจากเฟส
ต่อไปนี้หวังว่าคง

เข้าใจตรงกันนะ.

เคี๊ยกๆๆๆๆ  เจี๊ยกๆๆๆๆ  แพร่ด  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันเหมือนคนพูดยกตนว่าเก่ง..แล้วคนฟังโง่ ๆ ยังไงไม่รู้... บู่ บู่

มีอีกคำที่ผมเกลี๊ยดเกลียดคือ คุณนึกออกไม๊

ฟังดูเหมือนกะว่าคนพูดกะคนฟังเนี่ย มันสมองต่างชั้นกันเหลือเกิน จนฟังไม่ออก ตามไม่ทัน
ได้ยินกันมากในรายการ วิทยุ ทีวี ที่มีการสัมภาษณ์บุคคลภายนอกสดเข้ามาในรายการ
และถ้าผมได้ยินใครพูดแบบนี้กับผมๆจะด่าให้เสียคนเลย

แล้ว ไง ไม่เกลียดแล้วเหอ เห็นสาในหนังลุงมุกนี้เด็ดจังเลยไง
มีแต่ไอ้โถ กะไอ้เผี๊ยกแหลงอยู่นิ ไซมันล่ะ นอกจอใช่ใครแหลงนิ
ผมจึงไม่เกลียดไง

สักหิดต้า พอได้แหลงเป็นเพื่อนกันไง
กลัวเพื่อนหมั่นใส้ไง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502601 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:42:05 AM »

เพราะเหตุใด

เพราะมันไม่เร็ว

คำตอบอยู่นี่แล้วไง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502602 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:43:29 AM »

เพราะเหตุใด

บัสมันช้าก็เปลี่ยนเป้นรถไฟความเร็วสูงไง หรือเครื่องบินก็ได้ไง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502603 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:44:32 AM »

ตอนนี้มีฮาร์ดิสชนิดใหม่ล่าสุด ออกมาแล้วเห็นเพื่อนในออฟฟิสออกมาเล่นลูกหนึ่งเร็วปรื๊ด
คือ HHD ฮาร์ดิสลูกผสม SSD+ฮาร์ดิสจานแม่เหล็ก แบบดั้งเดิม

ไม่เข้าใจเลย นั่งมึนอยู่นี่ไง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502604 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:44:48 AM »

นอนก่อนครับ เก็บแรงไว้เก็บดอกดอลล่าร์ครับ เมกา ยูโร ดีหม้ายไม่รู้ รู้แต่ว่าเขาจ่ายให้ผมแค่สองสกุลนี้ครับ ผมต้องลำบากพามาแลกเองครับ เหนื่อยนิครับ

ต่อไปหัดเก็บดอกหยวนบ้างนะ โลกอาจพลิกกลับมาทางตะวันออกแล้ว

55555  ไอ้ยิวครองโลกโว้ย ไม่ใช่ไอ้กันมานานแล้ว

ไอ้กันมันก็แค่ลาโง่ที่โดนไอ้ยิวมันใสหัวหันซ้ายหันขวาอยู่

ตามใจใครอี้เป็นพรือครับ ผมก้ายังต้องทำงานอยู่พันนี้แหละครับ

แล้วเยอรมันทำไมถึงไม่ปลีกตัวออกจากอียูนิครับ แลอังกฤษต๊ะ เงินเขายังใช้แบบเดิม ไม่ยอมใช้ยูโรครับ มันต้องมีเงี่ยนงำอะไรสักอย่างครับ
เยอรมันมีเศรษฐกิจดีกว่าทุกประเทศในอียู มีเงินสดในคลังมากมายมหาศาล
อยู่แล้วได้ประโยชน์แล้วจะออกมาทำแป๊ะอะไรหล่าว

คุณนึกออกไม๊
 Grin คิก คิก
แล้วไปเที่ยวลากอยู่กับประเทศที่เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนี่นะ เหนื่อยไง
ก็ถ้าเพื่อนล้ม มันจะพาเราล้มด้วยไง เยอรมันถึงต้องอุ้มชาวบ้าน เช่น กรีซ ที่ใกล้ล่มสลายไปแล้วไง

ปล.กะหรี่จากกรีซเต็มเมืองเยอรมันเลยครับเพราะบ้านเองประชานิยมจนแทบไม่มีอะไรแดกไง

หน้า: 1 ... 33504 33505 33506 [33507] 33508 33509 33510 ... 35779
  พิมพ์