เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:21:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33505 33506 33507 [33508] 33509 33510 33511 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25700447 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502605 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:46:12 AM »

ตอนนี้มีฮาร์ดิสชนิดใหม่ล่าสุด ออกมาแล้วเห็นเพื่อนในออฟฟิสออกมาเล่นลูกหนึ่งเร็วปรื๊ด
คือ HHD ฮาร์ดิสลูกผสม SSD+ฮาร์ดิสจานแม่เหล็ก แบบดั้งเดิม
ไม่เข้าใจเลย นั่งมึนอยู่นี่ไง
ไม่ต้องเข้าใจ ไปซื้อมาใช้เลยไง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502606 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:48:32 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นกเขาดีขันสามกุก......

สวัสดีตอนเช้าครับ วันนี้เก็บขี้ยาง

เสร็จแล้วต่อด้วยขาหมู ๑๒ ขา ส่งทำบุญในวัดที่ท่าหลา
ซื้อทั้มป์ไดรฟ์มาตัว 8กิ๊ก แต่โหลดข้อมูล ดีลิทข้อมูลช้ามากๆ
เพราะเหตุใด
ของผมเหมือนกัน 32กิ๊ก ช้าอืดเลยจะถอดแต่ละทีรอกันอืด

อาจเป็นได้ที่ดีแค่ได้ความจุมากขึ้น แต่ความเร็วของบัสผ่าน USB มันจำกัดยังไงๆ ก็สู้เหมือนบัสที่ใช้ อ่าน/เขียน แบบฮาร์ดดิสไม่ได้

ผมว่าอาจเป็นเหมือนขวด ความจุคือตัวขวด แต่เวลาน้ำเข้า น้ำออก ต้องผ่านปากขวด ถ้ามันเล็ก มันก็ช้า
ถ้าปากขวดใหญ่มันก็เร็ว อาจเป็นที่ช่องทางการถ่ายโอนข้อมูล แต่ใช่หรือไม่ ไม่ทราบ

อาจจะเป็นว่ายูเอสบี ๑ ๒ ๓ หรือว่า ๔ หรือเปล่าครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องไง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502607 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:48:37 AM »

ตียิว ก่อนตีงูและตีแขกครับ

5555 ยิวครองโลก เราก็เดือดร้อนเพราะยิว ระบบดอกเบี้ยไง

ยิวเป็นคนคิดไง Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502608 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:50:04 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นกเขาดีขันสามกุก......

สวัสดีตอนเช้าครับ วันนี้เก็บขี้ยาง

เสร็จแล้วต่อด้วยขาหมู ๑๒ ขา ส่งทำบุญในวัดที่ท่าหลา
ซื้อทั้มป์ไดรฟ์มาตัว 8กิ๊ก แต่โหลดข้อมูล ดีลิทข้อมูลช้ามากๆ
เพราะเหตุใด
ของผมเหมือนกัน 32กิ๊ก ช้าอืดเลยจะถอดแต่ละทีรอกันอืด

อาจเป็นได้ที่ดีแค่ได้ความจุมากขึ้น แต่ความเร็วของบัสผ่าน USB มันจำกัดยังไงๆ ก็สู้เหมือนบัสที่ใช้ อ่าน/เขียน แบบฮาร์ดดิสไม่ได้

ผมว่าอาจเป็นเหมือนขวด ความจุคือตัวขวด แต่เวลาน้ำเข้า น้ำออก ต้องผ่านปากขวด ถ้ามันเล็ก มันก็ช้า
ถ้าปากขวดใหญ่มันก็เร็ว อาจเป็นที่ช่องทางการถ่ายโอนข้อมูล แต่ใช่หรือไม่ ไม่ทราบ
คิดเป็นแล้วนี่ Grin

แสดงว่าเริ่มฉลาดแล้วไง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502609 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:51:17 AM »

อืมม....ที่ทำเนี่ยเพราะโอ่ง เข้าใจตรงกันนะ.

ไม่รู้เว๊ย....

ชอบแหลงจริง ไอ้ท่อนสุดท้ายนี่.. แบร่    คิก คิก

ผมเคยบ่นแล้วนะไอ้สำนวน เข้าใจตรงกันนะ.
มันเกร่อมาจากเฟส
ต่อไปนี้หวังว่าคง

เข้าใจตรงกันนะ.

เคี๊ยกๆๆๆๆ  เจี๊ยกๆๆๆๆ  แพร่ด  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันเหมือนคนพูดยกตนว่าเก่ง..แล้วคนฟังโง่ ๆ ยังไงไม่รู้... บู่ บู่

มีอีกคำที่ผมเกลี๊ยดเกลียดคือ คุณนึกออกไม๊

ฟังดูเหมือนกะว่าคนพูดกะคนฟังเนี่ย มันสมองต่างชั้นกันเหลือเกิน จนฟังไม่ออก ตามไม่ทัน
ได้ยินกันมากในรายการ วิทยุ ทีวี ที่มีการสัมภาษณ์บุคคลภายนอกสดเข้ามาในรายการ
และถ้าผมได้ยินใครพูดแบบนี้กับผมๆจะด่าให้เสียคนเลย

แล้ว ไง ไม่เกลียดแล้วเหอ เห็นสาในหนังลุงมุกนี้เด็ดจังเลยไง
มีแต่ไอ้โถ กะไอ้เผี๊ยกแหลงอยู่นิ ไซมันล่ะ นอกจอใช่ใครแหลงนิ
ผมจึงไม่เกลียดไง

สักหิดต้า พอได้แหลงเป็นเพื่อนกันไง
กลัวเพื่อนหมั่นใส้ไง

ช่วยกันแหลงๆๆให้ได้สักสามสี่หน้าไง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502610 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:53:49 AM »

นอนก่อนครับ เก็บแรงไว้เก็บดอกดอลล่าร์ครับ เมกา ยูโร ดีหม้ายไม่รู้ รู้แต่ว่าเขาจ่ายให้ผมแค่สองสกุลนี้ครับ ผมต้องลำบากพามาแลกเองครับ เหนื่อยนิครับ

ต่อไปหัดเก็บดอกหยวนบ้างนะ โลกอาจพลิกกลับมาทางตะวันออกแล้ว

55555  ไอ้ยิวครองโลกโว้ย ไม่ใช่ไอ้กันมานานแล้ว

ไอ้กันมันก็แค่ลาโง่ที่โดนไอ้ยิวมันใสหัวหันซ้ายหันขวาอยู่

ตามใจใครอี้เป็นพรือครับ ผมก้ายังต้องทำงานอยู่พันนี้แหละครับ

แล้วเยอรมันทำไมถึงไม่ปลีกตัวออกจากอียูนิครับ แลอังกฤษต๊ะ เงินเขายังใช้แบบเดิม ไม่ยอมใช้ยูโรครับ มันต้องมีเงี่ยนงำอะไรสักอย่างครับ
เยอรมันมีเศรษฐกิจดีกว่าทุกประเทศในอียู มีเงินสดในคลังมากมายมหาศาล
อยู่แล้วได้ประโยชน์แล้วจะออกมาทำแป๊ะอะไรหล่าว

คุณนึกออกไม๊
 Grin คิก คิก
แล้วไปเที่ยวลากอยู่กับประเทศที่เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนี่นะ เหนื่อยไง
ก็ถ้าเพื่อนล้ม มันจะพาเราล้มด้วยไง เยอรมันถึงต้องอุ้มชาวบ้าน เช่น กรีซ ที่ใกล้ล่มสลายไปแล้วไง

ปล.กะหรี่จากกรีซเต็มเมืองเยอรมันเลยครับเพราะบ้านเองประชานิยมจนแทบไม่มีอะไรแดกไง

แต่คอมก็ไม่ใช่ว่าอี้ดีนะ สมัยไปทำงานวิเชียรนะ ของนอกมาจากอีกฝั่งแม่น้ำโขงเพแหละครับ แล้วตอนนี้มาอยู่ลานกระบือด้วยไง สบายไขเลยไง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502611 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:54:22 AM »

สวัสดีวันพฤหัสฯ ครับ เพื่อน ๆ ท่านใดมีเวลาว่าง รบกวนส่งก้อนหินให้ผมบ้างนะครับ อยากได้  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #502612 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:58:05 AM »

เยอรมันมีเศรษฐกิจดีกว่าทุกประเทศในอียู มีเงินสดในคลังมากมายมหาศาล
อยู่แล้วได้ประโยชน์แล้วจะออกมาทำแป๊ะอะไรหล่าว

แล้วไปเที่ยวลากอยู่กับประเทศที่เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนี่นะ เหนื่อยไง

เอาจริง เยอรมันเป็นยอดปิรามิด ประเทศอื่นเป็นฐานปิรามิด
พึ่งพาอาศัยกันครับ ไม่มีฐาน ยอดก็ล้ม ไม่มียอด เหลือแต่ฐานก็เป็นซากปรักหักพัง

ทุกประเทศในยุโรปมีคนที่ปลูกมันฝรั่งเป็น มีสภาพภูมิประเทศและสภาพอากาศปลูกมันฝรั่งได้ กินมันฝรั่งกันเป็นหลัก
แต่เมื่อรับโรมาเนียเข้ากลุ่มอียูเป็นประเทศสุดท้าย โรมาเนียเป็นชาติเดียวที่มีศักยภาพด้านเกษตรสูงกว่าประเทศอื่น
ในขณะที่เรื่องอุตสาหกรรมและสื่อสารโทรคมนาคมไร้ศักยภาพโดยสิ้นเชิง
ในขณะที่ประเทศอื่นในกลุ่มอียูก้าวไปถึงสังคมอุตสาหกรรมหรือโลกของการสื่อสารโทรคมนาคม แต่มีศักยภาพทางการ
เกษตรต่ำ
ดังนั้นโรมาเนียจึงเป็นแหล่งผลิตมันผรั่งของกลุ่มอียู ประเทศอื่นก็ลดมันฝรั่งในภาคเกษตรของตนลง เพราะซื้อจากโรมาเนีย
ได้ของคุณภาพดี ในราคาถูกกว่าเดิม และคนประเทศอื่นก็ไปทำอย่างอื่นที่รายได้ดีกว่าการปลูกมันฝรั่ง
อียูเคยบอกว่าจะปรับInfrastructureของโรมาเนียให้เหมาะสมกับการเป็นประเทศอุตสาหกรรม ผ่านไปหลายปี
โครงสร้างพื้นฐานที่งอกเงยกลับตอบสนองภาคเกษตรไปเสีย แต่โรมาเนียก็มีความเป็นอยู่ดีกว่าเดิม และมีความพอใจกับตรงนั้น

โรมาเนียหากเทียบกับเยอรมัน คงเทียบกันไม่ได้ ห่างกันเหมือนยอดปิรามิดกับปลายสุดของเสาเข็มปิรามิด
แต่ตอนนี้เยอรมันไม่สามารถขาดโรมาเนียได้ครับ ไม่นั้นค่าใช้จ่ายของคนเยอรมันในเรื่องของอาหารพุ่งขึ้นสูงแน่นอน

คาดว่าคงไม่มีสิ่งใดที่ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนไปคนละทาง สองทาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 12:00:11 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502613 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 11:58:41 AM »

5555 ยิวครองโลก เราก็เดือดร้อนเพราะยิว ระบบดอกเบี้ยไง

ไม่รู้ครับ ของผมธนาคารกรุงเทพเป็นคนคิดครับ โถกเสียรวมในค่าผ่อนบ้านไง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502614 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:00:18 PM »

เอาจริง เยอรมันเป็นยอดปิรามิด ประเทศอื่นเป็นฐานปิรามิด
พึ่งพาอาศัยกันครับ ไม่มีฐาน ยอดก็ล้ม ไม่มียอด เหลือแต่ฐานก็เป็นซากปรักหักพัง

ทุกประเทศในยุโรปมีคนที่ปลูกมันฝรั่งเป็น มีสภาพภูมิประเทศและสภาพอากาศปลูกมันฝรั่งได้ กินมันฝรั่งกันเป็นหลัก
แต่เมื่อรับโรมาเนียเข้ากลุ่มอียูเป็นประเทศสุดท้าย โรมาเนียเป็นชาติเดียวที่มีศักยภาพด้านเกษตรสูงกว่าประเทศอื่น
ในขณะที่เรื่องอุตสาหกรรมและสื่อสารโทรคมนาคมไร้ศักยภาพโดยสิ้นเชิง
ในขณะที่ประเทศอื่นในกลุ่มอียูก้าวไปถึงสังคมอุตสาหกรรมหรือโลกของการสื่อสารโทรคมนาคม แต่มีศักยภาพทางการ
เกษตรต่ำ
ดังนั้นโรมาเนียจึงเป็นแหล่งผลิตมันผรั่งของกลุ่มอียู ประเทศอื่นก็ลดมันฝรั่งในภาคเกษตรของตนลง เพราะซื้อจากโรมาเนีย
ได้ของคุณภาพดี ในราคาถูกกว่าเดิม และคนประเทศอื่นก็ไปทำอย่างอื่นที่รายได้ดีกว่าการปลูกมันฝรั่ง
อียูเคยบอกว่าจะปรับInfrastructureของโรมาเนียให้เหมาะสมกับการเป็นประเทศอุตสาหกรรม ผ่านไปหลายปี
โครงสร้างพื้นฐานที่งอกเงยกลับตอบสนองภาคเกษตรไปเสีย แต่ดรมาเนียก็มีความเป็นอยู่ดีกว่าเดิม

โรมาเนียหากเทียบกับเยอรมัน คงเทียบกันไม่ได้ ห่างกันเหมือนยอดปิรามิดกับปลายสุดของเสาเข็มปิรามิด
แต่ตอนนี้เยอรมันไม่สามารถขาดโรมาเนียได้ครับ ไม่นั้นค่าใช้จ่ายของคนเยอรมันในเรื่องของอาหารพุ่งขึ้นสูงแน่นอน

คาดว่าคงไม่มีสิ่งใดที่ทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อนไปคนละทาง สองทาง

ฝรั่งจากวิคตอรี่พอร์ตมาตอบแล้วไง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #502615 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:09:44 PM »

สงสัยไปกินข้าวกันหมดแล้วไง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502616 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:13:04 PM »

+ ให้มันฝรั่ง...  เอ๊ย ให้พี่ซับครับ.... Grin บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #502617 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:13:38 PM »

ไม่มีดอกเบี้ย เราไม่มีโอกาสกู้เงิน เมื่อไม่มีโอกาสกู้เงิน เราไม่มีโอกาสเป็นเจ้าของสินทรัพย์หลายอย่าง
หรืออาจเป็นเจ้าของช้าลง คุณภาพชีวิตก็ไม่เท่าเดิม

คนยิวน่ารังเกียจขนาดนั้นเลยหรือ

ยิวจากหนังที่เขาตัดต้นท่อมแล้วเอารถลากฮั้น....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502618 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:14:06 PM »

กำลังนั่งมึนกับมั่นฝรั่งกินยอดปิระมิดชุบน้ำเคยอยู่ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502619 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:19:20 PM »

กำลังนั่งมึนกับมั่นฝรั่งกินยอดปิระมิดชุบน้ำเคยอยู่ครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มาจากวิคทอรี่พอร์ทไง

หน้า: 1 ... 33505 33506 33507 [33508] 33509 33510 33511 ... 35779
  พิมพ์