เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:25:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33512 33513 33514 [33515] 33516 33517 33518 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25696430 ครั้ง)
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #502710 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:23:07 AM »

ท่านlugkrod ท่านk@mon เช็คเมล์ด้วยนะครับ  ป่านนี้  หนังสือไปนอนแอ้งแม้งคอยที่ตู้เมล์แล้ว
อ้อ ... ท่านนายกระจง ด้วยนะครับ เห็นเรื่อง "โรบินสัน ครูโซ" น่าอ่านดีครับ สำหรับคนติดเกาะ(เหล็ก)
เลยขออนุญาตส่งไปให้อ่านด้วยเลย
  Grin

ไหว้ได้รับเเล้วครับ...กำลังจะโหลด ยิ้มีเลศนัย

ที่มาเป็นไฟล์ผมโหลดได้

ถ้ามาเป็นlink ไม่ได้โหลดครับ ทำไม่เป็น  ไม่ปล้ำตัวเเระ คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #502711 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:25:22 AM »

ศิษย์พี่สองคนที่ผมนับถือสนทนากัน ได้ข้อสรุปออกมาประมาณว่าประโยคที่ว่า
เข้าใจตรงกันนะ .มันเหมือนคนพูดยกตนว่าเก่ง..แล้วคนฟังโง่ ๆ ยังไงไม่รู้...

ผมพาไปโพสในเฟสแล้วไง

สำหรับผมถือว่าออกแนวคำสั่ง เหมือนเราต้องเข้าใจในสิ่งที่เขาพูดและตกลงตามนั้น
กล่าวง่ายๆคือเขาเป็นคนตั้งเงื่อนตั้งกฎเอง แล้วเราต้องทำตาม

หรือมันอาจหมดยุคสมัยแล้ว ที่เวลาปิดการแสดงความคิดเห็นของเรา เราต้องรักษามารยาทด้วยคำว่า
"มีอะไรที่ยังสงสัยสอบถามได้ หรือมีคำแนะนำใดๆขอคำแนะนำด้วย"

เรื่องนี้ว่ากันยาว ผมเจอบ่อย เดี๋ยวอาจยกไปเล่าในเฟซ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502712 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:27:04 AM »

ท่านlugkrod ท่านk@mon เช็คเมล์ด้วยนะครับ  ป่านนี้  หนังสือไปนอนแอ้งแม้งคอยที่ตู้เมล์แล้ว
อ้อ ... ท่านนายกระจง ด้วยนะครับ เห็นเรื่อง "โรบินสัน ครูโซ" น่าอ่านดีครับ สำหรับคนติดเกาะ(เหล็ก)
เลยขออนุญาตส่งไปให้อ่านด้วยเลย
  Grin
ไหว้ได้รับเเล้วครับ...กำลังจะโหลด ยิ้มีเลศนัย
ถ้ามาเป็นlink ไม่ได้โหลดครับ ทำไม่เป็น  ไม่ปล้ำตัวเเระ คิก คิก
ที่ให้โหลดจาก 4share ล่าสุดนี้ใช่ไหมครับ ที่บอกว่าโหลดไม่ได้
คลิ๊กที่ลิงค์ มันจะเปิดขึ้นมาเป็นรูปหนังสือไฟล์ pdf เลยครับ จากนั้น คลิ๊กที่เมนู > ไฟล์ > เลือก save as >เลือกที่เก็บ ก็เสร็จแล้วครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502713 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:27:44 AM »

ศิษย์พี่สองคนที่ผมนับถือสนทนากัน ได้ข้อสรุปออกมาประมาณว่าประโยคที่ว่า
เข้าใจตรงกันนะ .มันเหมือนคนพูดยกตนว่าเก่ง..แล้วคนฟังโง่ ๆ ยังไงไม่รู้...

ผมพาไปโพสในเฟสแล้วไง

สำหรับผมถือว่าออกแนวคำสั่ง เหมือนเราต้องเข้าใจในสิ่งที่เขาพูดและตกลงตามนั้น
กล่าวง่ายๆคือเขาเป็นคนตั้งเงื่อนตั้งกฎเอง แล้วเราต้องทำตาม

หรือมันอาจหมดยุคสมัยแล้ว ที่เวลาปิดการแสดงความคิดเห็นของเรา เราต้องรักษามารยาทด้วยคำว่า
"มีอะไรที่ยังสงสัยสอบถามได้ หรือมีคำแนะนำใดๆขอคำแนะนำด้วย"

เรื่องนี้ว่ากันยาว ผมเจอบ่อย เดี๋ยวอาจยกไปเล่าในเฟซ

โอ้ น้าซับอ่อนไหวและเซ้นซีถีบ กับเรื่องแบบนี้ด้วย น่ารักจริงๆ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #502714 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:33:02 AM »

เรื่องเล็กน้อย เพราะเราปล่อยไปให้มันใหญ่โต แล้วเราค่อยคิดแก้ไข คิดหาทางป้องกัน
แต่ตอนเป็นปัญหาเรื่องเล็กน้อย เราไปซีเรียสไม่ได้ เดี๋ยวถูกว่า ประสาทมั่ง บ้ามั่ง
เรื่องเท่าแต็ดแค่นี้

คอยไปต๊ะพี่น้อง ให้มันใหญ่โตก่อน แล้วค่อยมาคิดแก้

จิ้งจก ตุ๊กแก ดีดกับหนังยางมันก็ตาย แต่มักปล่อยให้ใหญ่เท่าน้องจระเข้ก่อน ค่อยปราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502715 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:34:15 AM »

บู่ บู่       อ๋อย

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #502716 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:58:47 AM »

Grinรอพี่สัมริด...บรรเลงเที่ยงนี้

เดาว่า...ปลาทอดตัวเล็ก เเล้วก็ เเกงส้มปลากด พ่วงด้วยลูกตอฝักเเรกวา ยิ้มีเลศนัย

ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502717 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:02:47 PM »

Grinรอพี่สัมริด...บรรเลงเที่ยงนี้
เดาว่า...ปลาทอดตัวเล็ก เเล้วก็ เเกงส้มปลากด พ่วงด้วยลูกตอฝักเเรกวา ยิ้มีเลศนัย
ท่านk@mon โหลดจากลิงค์ได้ไหมครับ รบกวนส่งลิงค์ที่ว่านั้นกลับมาให้ผมที่กล่องข้อความด้วยนะครับ จะลองเข้าไปดูให้ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #502718 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:07:14 PM »

Grin
ที่ให้โหลดจาก 4share ล่าสุดนี้ใช่ไหมครับ ที่บอกว่าโหลดไม่ได้
คลิ๊กที่ลิงค์ มันจะเปิดขึ้นมาเป็นรูปหนังสือไฟล์ pdf เลยครับ จากนั้น คลิ๊กที่เมนู > ไฟล์ > เลือก save as >เลือกที่เก็บ ก็เสร็จแล้วครับ

Grinไม่อยากทำเองนิ...ลุงต้องทำมาให้แหละ ยิ้มีเลศนัย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #502719 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:20:49 PM »

Grinไม่อยากทำเองนิ...ลุงต้องทำมาให้แหละ ยิ้มีเลศนัย
[/quote]
    ไฟล์เล่มไหนที่ใหญ่เกิน 25 เม๊ก ส่งทางเมล์ไม่ได้ครับเลยต้องอัปไว้ให้ไปโหลดเอง ท่านk@mon ช่วยส่งลิงค์ที่ว่านั้นมาให้ผมที่
กล่องข้อความด้วยนะครับ ผมจะเข้าไปดูให้ครับ ว่า จะต้องโหลดอย่างไรครับ
    เดี๋ยวกินข้าวเสร็จจะเข้ามาแนะนำให้ครับผม ฝากลิงค์นั้นไว้ให้ด้วยนะครับ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #502720 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:28:54 PM »

เฉียดถูกครับ สำหรับเมนูเที่ยงวันนี้...

แกงส้มปลาพง + ปลาหมอแห้งทอดกรอบๆ (ตัวเอียดๆ ) + ลูกตอ 1 ฝัก (ฝักใหม่ไม่ใช่ของแรกวา)

และแก้คาวปากด้วยมังคุดสักโลหนึ่งได้มั๊ง... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #502721 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:36:29 PM »

บู่ บู่       อ๋อย

ฮุมฮัมมั่งก่าไม่ได้ ....  งอน งอน

แล้วแต่พี่น้อง รัดดวงใครรัดดวงมัน เบี้ยใครเบี้ยมัน...

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #502722 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:51:47 PM »

http://www.naewna.com/politic/113097

Grinลุงตุ้ม ลุงดุลย์ ลุงGUN....สักหิดตะนะ ยิ้มีเลศนัย

มันเงียบๆไปตั้งเเต่ Blue sky ปิด คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502723 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 12:58:56 PM »

http://www.naewna.com/politic/113097

Grinลุงตุ้ม ลุงดุลย์ ลุงGUN....สักหิดตะนะ ยิ้มีเลศนัย

มันเงียบๆไปตั้งเเต่ Blue sky ปิด คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เชิญๆ ตามอัธยาศัย การเมืองช่วงนี้ลดองศาความร้อนแรงลงเยอะ

ซึ่งก็ดี เราจะได้มุ่งแต่การมุ้งมากขึ้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #502724 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 01:24:59 PM »

หน้า: 1 ... 33512 33513 33514 [33515] 33516 33517 33518 ... 35779
  พิมพ์