เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:28:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33582 33583 33584 [33585] 33586 33587 33588 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25632500 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #503760 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 10:54:35 AM »

Buffer สำหรับหูฟังไร้สายตัวเก่ง....ได้กลิ่นอายของหลอดมาเสริม.... Grin Grin
เบสมีพลังอีกนิ๊ด....แหลมใสอีกหน่อย.... คิก คิก
   ท่านtum610 ต้องถอดตัวรีซิสเตอร์ออกมา แล้วบัดกรีใหม่ครับ ให้ตัวมันลอยสูงจากบอร์ดตัวละ 5 มิล. เท่า ๆ กันทุกตัว  จัดวางเรียงให้
โค๊ดสีหันไปทางเดียวกันด้วย  คุณภาพเสียงจะเหมือนกับลอยมาจากสรวงสวรรค์เลยนะเออ ... ขอบอก  ...
 คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

ตอนผมทำปรีตัวที่แล้วผมก็บัดกรีอุปกรณ์ทุกตัวลอยหมดครับ
ไม่ใช่จุดประสงค์ทางเสียงอะไรแต่ผมได้ไอเดียมาจากน้าฉ็อง (เกี่ยวอะไรกะน้าฉ็องแกไม่ทำแอมป์หลอดนิ)
ตรงที่เวลาแกซ่อมเมนบอร์ดคอมแกบอกว่าเอาล้างน้ำสบู่เอาแปรงขัดด้วย คือผมกะว่าถ้ามันโดนฝุ่นจับเยอะ
ผมก็จับล้างแบบน้าฉ็องล้างเมนบอร์ดงั้น
เหตุผลต่อมา อันนี้เหตุผลผมเองคือ ระบายความร้อน คือเคยเห็นอุปกรณ์บนแผงวงจรต่างๆไหม้แล้วลายพริ้นพัง ซ่อมยาก เลยทำลอยๆ ไหม้ก็ให้ไหม้แบบลอยๆ

เหตุผลต่อมา ผมเห็นเจ้าที่ประกอบแอมป์หลอดที่โคราชบัดกรีแบบลอยเหมือนกันผมก็ทำบ้าง

ประสบการณ์จริง ผมซื้อแอมป์ Granit G120 ของคนไทยเจ้าหนึ่งมาใช้ ฟังอยู่หลายปี วันหนึ่งควันขึ้นฉุยออกมา อุปกรณ์บนแผงวงจรไหม้ลายพริ้นกระจาย
             เพราะฝุ่นจับเยอะผสมกะความชื้น ขี้เกียจซ่อมยกให้น้องเมียไปซ่อมต่อ
โดยทั่วไปแผงวงจรต่างๆล้วนแต่บัดกรีอุปกรณ์ติดกะแผงวงจรทั้งนั้น เพราะมันง่าย รวดเร็ว

เคยเห็นรูปแผงวงจรของแมคอินทอชก็บัดกรีแบบลอยๆ เช่นกัน แถมขายังโยเย สูงต่ำไม่เท่ากันด้วย....5555 แอมป์เทพเค้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503761 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 10:58:07 AM »

Buffer สำหรับหูฟังไร้สายตัวเก่ง....ได้กลิ่นอายของหลอดมาเสริม.... Grin Grin
เบสมีพลังอีกนิ๊ด....แหลมใสอีกหน่อย.... คิก คิก
    ท่านtum610 ต้องถอดตัวรีซิสเตอร์ออกมา แล้วบัดกรีใหม่ครับ ให้ตัวมันลอยสูงจากบอร์ดตัวละ 5 มิล. เท่า ๆ กันทุกตัว  จัดวางเรียงให้
โค๊ดสีหันไปทางเดียวกันด้วย  คุณภาพเสียงจะเหมือนกับลอยมาจากสรวงสวรรค์เลยนะเออ ... ขอบอก  ...
  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

ตอนผมทำปรีตัวที่แล้วผมก็บัดกรีอุปกรณ์ทุกตัวลอยหมดครับ
ไม่ใช่จุดประสงค์ทางเสียงอะไรแต่ผมได้ไอเดียมาจากน้าฉ็อง (เกี่ยวอะไรกะน้าฉ็องแกไม่ทำแอมป์หลอดนิ)
ตรงที่เวลาแกซ่อมเมนบอร์ดคอมแกบอกว่าเอาล้างน้ำสบู่เอาแปรงขัดด้วย คือผมกะว่าถ้ามันโดนฝุ่นจับเยอะ
ผมก็จับล้างแบบน้าฉ็องล้างเมนบอร์ดงั้น
เหตุผลต่อมา อันนี้เหตุผลผมเองคือ ระบายความร้อน คือเคยเห็นอุปกรณ์บนแผงวงจรต่างๆไหม้แล้วลายพริ้นพัง ซ่อมยาก เลยทำลอยๆ ไหม้ก็ให้ไหม้แบบลอยๆ
เหตุผลต่อมา ผมเห็นเจ้าที่ประกอบแอมป์หลอดที่โคราชบัดกรีแบบลอยเหมือนกันผมก็ทำบ้าง
ประสบการณ์จริง ผมซื้อแอมป์ Granit G120 ของคนไทยเจ้าหนึ่งมาใช้ ฟังอยู่หลายปี วันหนึ่งควันขึ้นฉุยออกมา อุปกรณ์บนแผงวงจรไหม้ลายพริ้นกระจาย
             เพราะฝุ่นจับเยอะผสมกะความชื้น ขี้เกียจซ่อมยกให้น้องเมียไปซ่อมต่อ
โดยทั่วไปแผงวงจรต่างๆล้วนแต่บัดกรีอุปกรณ์ติดกะแผงวงจรทั้งนั้น เพราะมันง่าย รวดเร็ว
เคยเห็นรูปแผงวงจรของแมคอินทอชก็บัดกรีแบบลอยๆ เช่นกัน แถมขายังโยเย สูงต่ำไม่เท่ากันด้วย....5555 แอมป์เทพเค้า
    ใช่ครับท่านSouthlander จุดประสงค์ของผมก็เหมือนกันกับของท่านเลย เพื่อระบายความร้อน เพื่อล้างทำความสะอาดง่ายเช่นกันครับ
แต่พวกเทพเจ้าหูทองทั้งหลายเค้าบอกว่า เสียงจะลอยขึ้น ...
  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503762 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:06:10 AM »

สมัยเรียนพึ่งเข้าวิทยาลัยเทคนิคเลยเพลงนี้...
กะเพลงนี้ด้วยเสียงสเตอริโอกว้างกระจาย
bohemian rhapsody .. Queen
หาดใหญ๋เปิดผับคาเฟ่....ฉายเลเซอร์ดิส
มีโปรแกรมหนัง....และมิวสิควิดีโอ...
ผมเข้าครั้งแรกเค้าเปิดเพลงนี้ ภาพเสียงตื่นตาตื่นใจมั่ก...
นั่งชั่วโมงนึงกินกาแฟถ้วยนึง แกล้มชาจีน
ฟังเพลง ดูจอ คุ้ม...  คิก คิก คิก คิก
นั่งเล่าความหลังกันแระ...   ขำก๊าก      คิก คิก คิก คิก
เพลงยุค 70 ก่อนลาวแตกไม่กี่ปี
หนังเรื่อง  Air America ก็สนุกนะครับ  สินใจ แสดงเป็นแม่หยิงลาว น่ารักดีครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #503763 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:35:38 AM »

สวัสดียามเที่ยงๆครับ ไม่รู้จิว่าพรือ เห็นน้าจงหาลูกโม่อยู่ ผมคนนึงไม่เอาผึดไอ้ลูกโม่นั้น พ่อมันโม่อยู่แล้ว วันก่อนเคยไปช่วยเขาผสมปูนยกทรายใส่โม่ พวกที่ตักทรายอยู่ข้างล่างตะโกนบอกว่าให้เร็วๆเข้าต่ะไอ้หน้าโม่นั้น ผมโยนบุ้งกี่ทุ่มเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 11:42:59 AM โดย ฅนเล » บันทึกการเข้า

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503764 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:41:06 AM »

ทั้ง 2 เว็บบิท หาหนังถูกใจโหลดไม่ได้เลย ต้องหยิบหนังที่สะสมไว้มาดูหลายวันแล้ว ไปดูในหมวดเพลง เจออันนี้มาครับ
ไม่ทราบว่าท่านtum610 เห็นหรือยังนะครับ  กับพวกแผ่น Engineers' Choice ไว้ทดสอบระบบ  ผมเองยังเก็บไว้หลายแผ่นอยู่
เหมือนกันครับ ไว้จะถ่ายรูปหน้าปกให้ดู  เผื่อท่านtum610 อยากมีสะสมเก็บไว้ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503765 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 12:03:50 PM »

หลานน้อยมาเยี่ยม ๆ มอง ๆ แล้ว  สงสัย มาทวงผัดหมี่โคราช  เดี๋ยวกลับมาขอคุยด้วยอีกครั้งนะครับ  ไปสำแดงฝีมือให้หลานก่อน
เดี๋ยวกลับมาขอคุยด้วยอีกครั้ง  อิ่มอร่อยกันทุกท่านกับเที่ยงวันนี้นะครับ
  Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #503766 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 12:48:58 PM »

แหะ ๆ .... เสร็จไปสองเล่ม....

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #503767 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:15:02 PM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #503768 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:15:57 PM »

ป๊าดดด...งาม...มาก

ผมมีมีดของคุนตาอยู่เล่มนึง ว่าอิมาปลอกใส่...กัน..

ใช้อะไรทำปลอกอ่ะลุง...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #503769 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:25:29 PM »

ป๊าดดด...งาม...มาก

ผมมีมีดของคุนตาอยู่เล่มนึง ว่าอิมาปลอกใส่...กัน..

ใช้อะไรทำปลอกอ่ะลุง...

เค้าเยียกไหร๋แล้วไม่รู้....
มันเป็นแผ่นยางหนาประมาณ 1.5 มม. ไม่แข็ง ไม่นิ่ม.. เด้ง ๆ ไม่แข็งเหมือนแผ่นไข่เด็กซ์
ซื้อมาจากหลาด Trekkingthai นานเป็นปีแล้ว....

ใช้ปืนเป่าลมร้อน เป่าให้มันอ่อนตัว...แล้วกดให้เข้ารูป...

ใช้ดีกว่าเอาดาษหนังสือพิมพ์พัน... Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 01:27:02 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503770 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:50:01 PM »

อิ่มกับหลานน้อย และน้องสาวด้วยผัดหมี่โคราช 3 คน 4 มัด  Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503771 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 01:55:58 PM »

ไปเจอแผ่นนี้ประกาศขายที่ amazon ราคา $ 10 นิด ๆ ตอนนั้นซื้อน่าจะ 7 หรือ 800 นี่แหละ  วันที่เค้ามารับแผ่นเสียงที่บอกขาย
พวกมอง ๆ ดูในชั้นที่วางไว้แล้วถามว่า ขายไหมครับ ซีดีพวกนี้ ก็ลองถามดูว่า ซื้อยังไง  ... เฮอะ ... พวกบอกตีรวม ๆ แผ่นละ 30 ...
 แบร่

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #503772 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 02:16:55 PM »

สวัสดียามเที่ยงๆครับ ไม่รู้จิว่าพรือ เห็นน้าจงหาลูกโม่อยู่ ผมคนนึงไม่เอาผึดไอ้ลูกโม่นั้น พ่อมันโม่อยู่แล้ว วันก่อนเคยไปช่วยเขาผสมปูนยกทรายใส่โม่ พวกที่ตักทรายอยู่ข้างล่างตะโกนบอกว่าให้เร็วๆเข้าต่ะไอ้หน้าโม่นั้น ผมโยนบุ้งกี่ทุ่มเลย

Grinนานๆเข้ามาปล่อยหมัดที  บายดีนะครับน้าฅนเล... ไหว้

ยิ้มีเลศนัยวันอาทิตย์โหม๋ด้ามขวานมีเเต่คนเเก่ๆเเหลงกันเพ...เราเด็กๆใช่โร้เรื่องนิ...ฟังกันไปก่อน คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503773 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 02:22:17 PM »

Grinนานๆเข้ามาปล่อยหมัดที  บายดีนะครับน้าฅนเล... ไหว้
 ยิ้มีเลศนัยวันอาทิตย์โหม๋ด้ามขวานมีเเต่คนเเก่ๆเเหลงกันเพ...เราเด็กๆใช่โร้เรื่องนิ...ฟังกันไปก่อน คิก คิก

ยี๊   แบร่     อ๋อย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503774 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 02:25:34 PM »

Big Bike  ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก
<a href="http://www.youtube.com/v/EQB-oaHEQgA" target="_blank">http://www.youtube.com/v/EQB-oaHEQgA</a>

หน้า: 1 ... 33582 33583 33584 [33585] 33586 33587 33588 ... 35779
  พิมพ์