เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:23:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33585 33586 33587 [33588] 33589 33590 33591 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25631154 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503805 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 08:47:42 PM »

ซีพีมันอบรมพนักงานยังไงว่ะ
มันบอกไม่เคยมีข้าวเหนียวหมูปิ้งขายที่นี่
พ่องตาย  แบร่
ตู้ไก่ทอด..มาขายที่หดใหญ่
ขายที่ไหนไม่ขาย.... แบร่
เจอทั้ง KFC และไก่ทอดข้างหนุนอันลือชื่อที่มีอยู่เกือบทุกซอยทั้งเมือง
                      ขำก๊าก บู่
ไก่ทอด ไก่ปิ้ง พวกที่มีแบรนด์ทั้งหลายนี่  ถ้าไม่อดจริง ๆ ไม่ได้กินตังค์ผมเลย
   เมื่อก่อน หน้าปากซอยหมู่บ้าน เจ๊ปราง แกทอดไก่เป็นชิ้น ๆ ขาย  อร่อยกว่าพวกมีแบรนด์ที่ว่านี้อีกครับ  หลาน ๆ บอกอยากกินไก่ทอด
ผมก็พาไปซื้อร้านเจ๊ปราง  แล้วก็บอกหลานว่า ไก่ทอดปรางเอฟซี อร่อยกว่านะลูก  เยี่ยม
   ร้านขายริมถนนหลาย ๆ ร้าน  ทำได้อร่อยถูกปากแบบไทย ๆ เรามากกว่าอย่างที่ท่านtum610 บอกจริง ๆ เลยครับ
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #503806 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 08:51:31 PM »

ผู้ว่าฯ พังงา  ย้ายไปอยู่  สงขลา   ยิ้มีเลศนัย  

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #503807 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 08:58:35 PM »

มันบอกไม่เคยมีข้าวเหนียวหมูปิ้งขายที่นี่
เจอทั้ง KFC และไก่ทอดข้างหนุนอันลือชื่อที่มีอยู่เกือบทุกซอยทั้งเมือง
                      ขำก๊าก บู่
ไก่ทอด ไก่ปิ้ง พวกที่มีแบรนด์ทั้งหลายนี่  ถ้าไม่อดจริง ๆ ไม่ได้กินตังค์ผมเลย
   เมื่อก่อน หน้าปากซอยหมู่บ้าน เจ๊ปราง แกทอดไก่เป็นชิ้น ๆ ขาย  อร่อยกว่าพวกมีแบรนด์ที่ว่านี้อีกครับ  หลาน ๆ บอกอยากกินไก่ทอด
ผมก็พาไปซื้อร้านเจ๊ปราง  แล้วก็บอกหลานว่า ไก่ทอดปรางเอฟซี อร่อยกว่านะลูก  เยี่ยม
   ร้านขายริมถนนหลาย ๆ ร้าน  ทำได้อร่อยถูกปากแบบไทย ๆ เรามากกว่าอย่างที่ท่านtum610 บอกจริง ๆ เลยครับ
  Grin

"ไก่ทอดหาดใหญ่" ชื่อนี้รับประกันครับ....
  อิสลามขาย...  Grin

ทุกร้านรถ...ผู้หญิงขาย
บางเจ้ามีผู้ชาย แฟน หรือสามี มาช่วยบ้าง...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #503808 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:00:53 PM »

ปืนเห้ไรของมัน ปืนกลติดมอไซร์อย่างดี ลำกล้องหมุนตะหาก แต่ยิงเห้ไรไม่โดนเลย ไม่เคยโดนโจร

มันทำหนังให้เด็กดูรึไงฟร่ะ  ยี๊ 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #503809 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:03:45 PM »

ใครดูหนังแล้วขัดใจ....ทำไมไม่โง้น ทำไม่งี้...ทำไมไม่ตรงกับความจริง

น้าหนองบอกงั้นให้ไปดูหนังโป๊ครับ... บู่          คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503810 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:07:01 PM »

ขำก๊าก บู่
  Grin
"ไก่ทอดหาดใหญ่" ชื่อนี้รับประกันครับ....
  อิสลามขาย...  Grin
ทุกร้านรถ...ผู้หญิงขาย
บางเจ้ามีผู้ชาย แฟน หรือสามี มาช่วยบ้าง...
   ฝากบอก ... ชมรมไก่ทอดหาดใหญ่ ... ด้วยนะครับ ว่า ร้านหน้าโรงพยาบาลสระบุรี ตรงข้ามตึกเวชศาสตร์ฟื้นฟู  มีโต๊ะตั้งไก่ทอดหาดใหญ่ขายด้วย
เท่าที่เคยกินนี่ จำได้ว่า เค้าจะมีหอมเจียวโรยมาให้ด้วย (ใช่ไหมครับ) แต่ที่ร้านนี้ ไม่มี  พอถาม แม่ค้าก็บอกว่า ไม่ใส่นะคะ ...  Huh  แต่ผมก็ยังซื้อมา
กิน  เพราะเป็นคนชอบกินของทอดกับเบียร์อยู่แล้ว  Cheesy
   โหย ... รสชาตของเค้า  ผมซื้อกินวันนั้นครั้งเดียวเองครับ  ออกจากโรงพยาบาล  เดินผ่านร้านเค้า  ขนาดแม่ค้ายิ้มหวาน  ส่งเสียงเรียกแจ้ว ๆ
ยังไม่ยอมกินอีกเลย  ฝากท่านtum610 บอกทางชมรมไก่ทอดหาดใหญ่ ด้วยนะครับ ให้ขึ้นมายึดชื่อ ห้ามใช้ตลอดชีวิตเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503811 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:11:35 PM »

ใครดูหนังแล้วขัดใจ....ทำไมไม่โง้น ทำไม่งี้...ทำไมไม่ตรงกับความจริง
น้าหนองบอกงั้นให้ไปดูหนังโป๊ครับ... บู่          คิก คิก คิก คิก
   ผมว่า หนังโป๊ ก็ไม่สมจริง  ไม่ตรงกับความจริงนะ  หรือผมดูน้อยก็ไม่รู้ซีครับ เพราะเคยดูไป ทำ เอ๊ย จับเวลาไป  อะไรฟระ บางทีเป็นชั่วโมง
กว่าจะเปิดวาล์วน้ำทิ้งได้
  คิก คิก
    ไว้คอยผู้ชำนาญการ ท่านsouthlander มาให้ความเห็นอีกครั้งดีกว่า  ยิ้มีเลศนัย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #503812 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:14:10 PM »

แม่ม..เซ็งเลย ขอทานเร่ร่อนตัวเหม็นเข้าร้าน คันหมูกเลย ทั้งเหม็นทั้งฝุ่น เวงชิบ เข้ามาถามโน้นนี่ ถ่ามทำเห้ไรว่ะ

เห็นแล้ว... แม่งมาส่องๆ กะคนเผลอลักของแน่ แม่งเข้ามาเดินเหม็นชิบ ลากเกือกเน่าๆ เสื้อผ้าเน่าๆ เวงจิงๆ  โดนชก

วันหลังแม่งไปเข้าเซนทรัลสิว่ะ  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #503813 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:16:33 PM »

เด่วนี้เหี้ยๆเยอะ  ทำเดินผ่าน บ้านไหนเผลอ ลักของทันที แถวนี้โดนหลายบ้านละ  ยี๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #503814 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:17:12 PM »

ใช่ครับ ต้องกินคู่กะหอมเจียวหอม ๆ กรอบ ๆ ด้วย...
โลนึงหลายบาท...

บางเจ้าเดี๋ยวนี้ต้องทวงถามครับ....ไม่งั้นไม่ให้....
แต่ปกติเค้าจะโรยบนข้าวเหนียวห่อมาให้ครับ....

ส่วนเจ้าอื่นที่ต่างจังหวัด...
สูตรเพี้ยน...บางเจ้าไม่รู้เอาสูตรมาจากไหน แอบอ้างชื่อเป็นหาดใหญ่ซะดื้อ ๆ  บู่ บู่

ไก่ทอดเดชาห้ากะทะ..แรกเริ่มต้นตำรับอร่อยครับ...
พอหลัง ๆ เปิดขยายสาขา...รสชาดไม่อร่อยเท่าไหร่แล้ว
ไก่ไม่สด... เค็ม... เอกลักษณ์คือน้ำมันดำ.... ยี๊ ยี๊ ทำให้ไก่ทอดเสร็จแล้วดำด้วย....
สำหรับคนที่กินกะข้าวเหนียว..ความเค็มจะพอดี คนต่างจังหวัดชอบมากิน....
ส่วนผมขอบาย... ทั้งเค็ม ทั้งดำ..  แบร่

เจ้าโปรดผมคือเจ้ารถเข็นที่หน้าเซเว่นวัดฉื่อฉาง
ไก่สด ทอดกรอบนอก นุ่มใน เนื้อยังฉ่ำหวาน...
เย็น ๆ หัวค่ำทุ่มสองทุ่ม เวลาอาหาร ขายดียังกะแจกฟรี...

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503815 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:20:33 PM »

ใช่ครับ ต้องกินคู่กะหอมเจียวหอม ๆ กรอบ ๆ ด้วย...
โลนึงหลายบาท...
บางเจ้าเดี๋ยวนี้ต้องทวงถามครับ....ไม่งั้นไม่ให้....
แต่ปกติเค้าจะโรยบนข้าวเหนียวห่อมาให้ครับ....
ส่วนเจ้าอื่นที่ต่างจังหวัด...
สูตรเพี้ยน...บางเจ้าไม่รู้เอาสูตรมาจากไหน แอบอ้างชื่อเป็นหาดใหญ่ซะดื้อ ๆ  บู่ บู่
ไก่ทอดเดชาห้ากะทะ..แรกเริ่มต้นตำรับอร่อยครับ...
พอหลัง ๆ เปิดขยายสาขา...รสชาดไม่อร่อยเท่าไหร่แล้ว
ไก่ไม่สด... เค็ม... เอกลักษณ์คือน้ำมันดำ.... ยี๊ ยี๊ ทำให้ไก่ทอดเสร็จแล้วดำด้วย....
สำหรับคนที่กินกะข้าวเหนียว..ความเค็มจะพอดี คนต่างจังหวัดชอบมากิน....
ส่วนผมขอบาย... ทั้งเค็ม ทั้งดำ..  แบร่
เจ้าโปรดผมคือเจ้ารถเข็นที่หน้าเซเว่นวัดฉื่อฉาง
ไก่สด ทอดกรอบนอก นุ่มใน เนื้อยังฉ่ำหวาน...
เย็น ๆ หัวค่ำทุ่มสองทุ่ม เวลาอาหาร ขายดียังกะแจกฟรี...
เย้ ... แสดงว่า ผมยังไม่แก่ ความจำยังดี ที่ผมจำได้ว่า ไก่ทอดหาดใหญ่ ต้องมีหอมเจียวให้กินด้วย ...   Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #503816 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:21:50 PM »

บู่ บู่

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503817 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 09:28:41 PM »

ท่านสหายอ๋อง เซียนปลาซิว ครับ  หนังสือเรื่อง ชนบทที่รัก ยังมีขายอยู่นะครับ

http://www.saengdao.com/view.php?menu=menu2&body=detail&id=1116

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503818 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 10:18:19 PM »

Your Cheatin' Heart หนังเก่าเมื่อปี 64 มาทำเป็น ดีวีดีเมื่อปี 2010 นี่เองครับ หน้าปกเป็นสี แต่หนังเป็นขาว - ดำ ก็ดูได้อารมณ์ไปอีกแบบนึง
เหมือนกับหลาย ๆ เรื่องที่ผมมีอยู่  เป็นเรื่องเล่าความเป็นมาของ Hank Williams ตั้งแต่เป็นเด็กขัดรองเท้า จนกระทั่งวันเค้าตาย

ผมหารายละเอียดประวัติของเค้าไม่เจอนะครับ  เลยไม่รู้ว่า เรื่องในหนังนี่จริงเท็จแค่ไหน  แต่อ่านจากที่เค้าวิจารณ์กันไว้ว่า  ที่สมจริงที่สุดก็คือ
ตอนที่ผู้ชมในโรงทราบข่าวว่าเค้าเสียชีวิต  ทุกคนต่างลุกขึ้นร้องเพลง I Saw The Light พร้อม ๆ กันเพื่อไว้อาลัยให้เค้าเลยครับ

เนื้อเรื่องก็ธรรมดา ๆ ไม่มีอะไรน่าติดตาม  แต่ที่หามาจนได้และนั่งดูตั้งหลายรอบก็เพราะชอบเพลงของ Hank Williams เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ
ในหนังนี่ เค้าบอกว่า จอร์จ แฮมมิงตัน แค่ทำปากพงาบ ๆ เท่านั้น  ผู้ร้องจริงคือ ลูกชายของแฮ้งค์ครับ

I Saw The Light บันทึกเสียงปี 1948 ครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/xtolv9kM1qk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/xtolv9kM1qk</a>
และที่บ้านเรารู้จักกันดีพอ ๆ กับ Your Cheatin' Heart ครับ กับเพลง Kaw Liga  เยี่ยม
<a href="http://www.youtube.com/v/i_c1A8tmHuI" target="_blank">http://www.youtube.com/v/i_c1A8tmHuI</a>

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #503819 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 10:33:59 PM »

ไม่มีใครคุยด้วยเลย  Cry  ไปดูหนังละ  ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ

หน้า: 1 ... 33585 33586 33587 [33588] 33589 33590 33591 ... 35779
  พิมพ์