เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33621 33622 33623 [33624] 33625 33626 33627 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25598543 ครั้ง)
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #504345 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:33:19 AM »

ราคาพืชผลการเกษตรไม่ดีเลย ให้โค่นยางแล้วจะให้ปลูกอะไรทดแทนครับท่าน ไหนลองว่ามาสิ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่กันครับท่าน
ปลูกลูกแว้งครับ (มะเขือพวง) โล 100 ครับ หรือพวกผักเก็บยอดขายพวกร้านหนมจีน ยอดมันปู ยอดมะม่วงหิมพานต์ โหรพา ลองดูครับ คห.ส่วนตัวครับ ถ้ามีที่ทาง มีเวลา ใกล้แหล่งน้ำ ผมว่าจะลองดูสักไร่

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504346 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 06:36:05 AM »

Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #504347 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:25:21 AM »

ราคาพืชผลการเกษตรไม่ดีเลย ให้โค่นยางแล้วจะให้ปลูกอะไรทดแทนครับท่าน ไหนลองว่ามาสิ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่กันครับท่าน
ปลูกลูกแว้งครับ (มะเขือพวง) โล 100 ครับ หรือพวกผักเก็บยอดขายพวกร้านหนมจีน ยอดมันปู ยอดมะม่วงหิมพานต์ โหรพา ลองดูครับ คห.ส่วนตัวครับ ถ้ามีที่ทาง มีเวลา ใกล้แหล่งน้ำ ผมว่าจะลองดูสักไร่

เขือแว้งโลหกสิบบาทครับ ไม่ถึงร้อย  แต่ก็ถือว่าราคาสูงมากถ้าเทียบกับพืชผักอย่างอื่น

ยอดกะพ้อ ที่เขาเอาไปห่อต้ม นั่นยอดละสองบาทนะครับ ทำเป็นเล่นไป ถึงตลาดจะรับไม่มากนักก็เหอะ

ผักกูด นี่ก็ราคาเหลือเชื่อ ขึ้นสูงกว่าเมื่อสิบปีก่อนราวสามสี่เท่า

บอนส้ม.. ของปลูกง่ายเลี้ยงง่าย ยิ่งพันธุ์ต้นแดง ๆ ราคากระฉูด แทบจะก้านละบาท
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #504348 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:40:57 AM »

เขือแว้งโลหกสิบบาทครับ ไม่ถึงร้อย  แต่ก็ถือว่าราคาสูงมากถ้าเทียบกับพืชผักอย่างอื่น

ยอดกะพ้อ ที่เขาเอาไปห่อต้ม นั่นยอดละสองบาทนะครับ ทำเป็นเล่นไป ถึงตลาดจะรับไม่มากนักก็เหอะ

ผักกูด นี่ก็ราคาเหลือเชื่อ ขึ้นสูงกว่าเมื่อสิบปีก่อนราวสามสี่เท่า

บอนส้ม.. ของปลูกง่ายเลี้ยงง่าย ยิ่งพันธุ์ต้นแดง ๆ ราคากระฉูด แทบจะก้านละบาท

แต่ลูกหยี ปีแล้วโล ๗๐ ปีนี้พ่อค้ามาซื้อโล ๔๐ ทั้งๆที่หยีสามรสเอย อะไรต่างๆยังแพงเหมือนเดิมครับ

น่าสนใจ มะเขือพวง ลูกแว้ง ยอดมันปู ยอดยาร่วง ครับ หาที่ข้างบ้านสักไร่หวาครับ ปลูกส้มนาวกับผักพวกนี้แหละ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #504349 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:44:02 AM »

Grin

ยิ้มแบบนี้ หุงข้าว ล้างจาน ทำงานบ้านเองแน่ๆ อิๆๆๆ

ขอให้พี่ใภ้หายไวๆนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #504350 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:40:28 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504351 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:21:55 AM »

ช่วงนี้ได้กินลูกหยีแกล้มเบียร์ครับน้าหนอง โล4-50 หรอยดี  ตะก่อนนานนม มีคนว่าลูกหยีมาจากพังงา

สัปรดภูเก็ตตะก่อน5-10ปีก่อนลูก5-10บาท 10กว่าปีก่อนลูก3-5บาท บางช่วงยิกแจกกันเลย เดี๋ยวนี้ที่ดินภูเก็ตขายจะหมดแล้ว ขึ้นมา2-3ลูก100บาท 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504352 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:25:36 AM »

GUNRUNNER, Pandanus, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) ...
สวัสดีครับท่านPandanus และท่านtum610 ทั้งสองท่านครับ
    มีเรื่องขอคำแนะนำครับ  เน็ตบุ๊คของผม  ตอนบู๊ทเครื่องเข้าสู่ระบบ  จะเห็นแถบสีแดงแนวตั้งที่ขอบจอด้านซ้ายมือครับ
เพิ่งจะเป็น หรือ เพิ่งสังเกตุเห็นไม่แน่ใจนะครับ  ขนาดของแถบสีแดงนี้ กว้างซัก 2 มิล.น่าจะได้  แต่พอเข้าสู่ระบบแล้ว
ก็จะมองไม่เห็นครับ
    จะมีปัญหาอะไรในระยะยาวไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504353 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:31:10 AM »

GUNRUNNER, Pandanus, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) ...
สวัสดีครับท่านPandanus และท่านtum610 ทั้งสองท่านครับ
    มีเรื่องขอคำแนะนำครับ  เน็ตบุ๊คของผม  ตอนบู๊ทเครื่องเข้าสู่ระบบ  จะเห็นแถบสีแดงแนวตั้งที่ขอบจอด้านซ้ายมือครับ
เพิ่งจะเป็น หรือ เพิ่งสังเกตุเห็นไม่แน่ใจนะครับ  ขนาดของแถบสีแดงนี้ กว้างซัก 2 มิล.น่าจะได้  แต่พอเข้าสู่ระบบแล้ว
    ขอบคุณครับ

อาการนี้ ภาษาช่างเขมรเรียกว่า "เจียสอ" ครับ  มันอาจจะลุกลาม หรือไม่ลุกลามก็ได้

ส่วนใหญ่ ถ้านอกประกัน เขามักปล่อยอาการให้มันวิกฤติ ค่อยเปลี่ยน หรือทิ้ง

ซ่อมได้ครับ เปลี่ยนพาแนล ราคาสองพันบวกลบ (ดูว่าเป็นพาแนลบางหรือหนา ราคาเท่ากัน)

แต่จะคุ้มค่าซ่อมล่ะหรือ เพราะยังดูได้อยู่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504354 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:42:06 AM »

ขอบคุณครับ

อาการนี้ ภาษาช่างเขมรเรียกว่า "เจียสอ" ครับ  มันอาจจะลุกลาม หรือไม่ลุกลามก็ได้
ส่วนใหญ่ ถ้านอกประกัน เขามักปล่อยอาการให้มันวิกฤติ ค่อยเปลี่ยน หรือทิ้ง
ซ่อมได้ครับ เปลี่ยนพาแนล ราคาสองพันบวกลบ (ดูว่าเป็นพาแนลบางหรือหนา ราคาเท่ากัน)
แต่จะคุ้มค่าซ่อมล่ะหรือ เพราะยังดูได้อยู่
    ขอบคุณท่านPandanus ครับผม ถ้าอาการเริ่มจะ "เจียสอ" คงขายต่อครับ เพราะตอนซื้อ ซื้อมา 3,500 บาท  มีพวกน้อง ๆ นักดนตรีเคย
มาถามซื้อบ้างแล้ว  เค้าเอาไปเปิดพวกไฟล์ midi ตอนเล่นดนตรีกัน เค้ามาเห็นของผมเค้าบอกว่า ถูกดี เล็กดีด้วย
    สงสัย คราวนี้ คงเล่น Lenovo G - 470 ไม่รู้ว่ายังมีขายมั๊ย  ผมว่ามันทั้งถูกทั้งทนนะครับ ซื้อให้น้องสาวใช้งานมากว่า 3 ปีแล้ว  ยังไม่มี
อะไรเกิดขึ้นเลย  ใช้ทุกวันด้วยนะครับ ทั้งงานที่โรงเรียน และ ให้หลานน้อยเล่นเกม
    หรือท่านPandanus จะแนะนำยี่ห้ออื่นที่ราคาประหยัด ๆ และ ทน ๆ ให้ผมครับ
    ขอบคุณครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504355 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:44:11 AM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณท่านPandanus ครับผม ถ้าอาการเริ่มจะ "เจียสอ" คงขายต่อครับ เพราะตอนซื้อ ซื้อมา 3,500 บาท  มีพวกน้อง ๆ นักดนตรีเคย
มาถามซื้อบ้างแล้ว  เค้าเอาไปเปิดพวกไฟล์ midi ตอนเล่นดนตรีกัน เค้ามาเห็นของผมเค้าบอกว่า ถูกดี เล็กดีด้วย
    สงสัย คราวนี้ คงเล่น Lenovo G - 470 ไม่รู้ว่ายังมีขายมั๊ย  ผมว่ามันทั้งถูกทั้งทนนะครับ ซื้อให้น้องสาวใช้งานมากว่า 3 ปีแล้ว  ยังไม่มี
อะไรเกิดขึ้นเลย  ใช้ทุกวันด้วยนะครับ ทั้งงานที่โรงเรียน และ ให้หลานน้อยเล่นเกม
    หรือท่านPandanus จะแนะนำยี่ห้ออื่นที่ราคาประหยัด ๆ และ ทน ๆ ให้ผมครับ
    ขอบคุณครับ

ยี่ห้อกาก(เดน) ครับ ดีที่สุดเท่าที่รู้จัก รุ่นไหนลองไปดูที่ร้านดีกว่าบอกทางเว็บครับ

(ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504356 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:50:20 AM »

ยี่ห้อกาก(เดน) ครับ ดีที่สุดเท่าที่รู้จัก รุ่นไหนลองไปดูที่ร้านดีกว่าบอกทางเว็บครับ
(ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....)
[/quote]
โห ... กากเดน  คิก คิก  ผมเห็นว่ามันทั้งถูกทั้งทน เครื่องละหมื่นเดียว  Grin

แล้ว ... (ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....) นี่หมายถึงอะไรครับ  คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504357 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:57:44 AM »

เมื่อวานซืน ไปแวะที่ทำงานของน้องพยาบาล.... ไปรับเค้าไปเที่ยวแหลมตะลุมพุก

เค้ายังไม่ออกเวร  ก็เลยเกร่ ๆ รออยู่แถวนั้น  แล้วเลยเถิดขับรถไปหาที่จอดด้านหลัง

ซึ่งเป็นบ้านพักและแฟลตของเจ้าหน้าที่  ในพื้นที่กว้างใหญ่มหาศาล

...เดิม ที่นี่ ต้องการออกแบบเป็นวิทยาลัยพยาบาล ก่อสร้างอาคารรองรับโครงการไว้เรียบร้อย

แต่รัฐบาลผลัดเปลี่ยน...รัฐบาลใหม่เห็นว่า ของเดิมมีวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี อยู่ที่มหาราชอยู่แล้ว

ก็เลยยุบโครงการนั้นไป (กลายเป็นฝุ่นไปสามร้อยกว่าล้าน ราคาสมัยปี ๒๕๔๒)

.....ส่วนภูมิทัศน์รอบ ๆ ได้ปลูกมะพร้าวน้ำหอมพันธุ์ดีเอาไว้มากมายหลายสิบต้น

ทั้งปาล์มน้ำมัน สมัยปาล์มกิโลละหกบาทด้วย 

ปาล์มนั้น มีคนเข้ามาจัดการให้เรียบร้อย แล้วนำส่งเงินให้ ผ.อ.

ส่วนมะพร้าวน้ำหอม สมัยทะลายอยู่ระดับสะเอว ระดับอก หมอ พยาบาล และ จนท.เขาก็เก็บกินกัน

แต่พอทะลายสูงเลยมือไปแล้ว เขาก็ไม่ได้ไยดีกับมันแล้ว

เป็นทะลายห้าว หล่นอยู่เต็มโคน.... บางลูกก็งอกออกหน่อน่าย้ายโอนไปปลูก

วันนั้นผมพารถกระบะไป.... ขวานเล็มเล็กติดรถอยู่ประจำ ก็ได้ออกงาน 

ปีนสองสามทีก็ถึง ฟันลงมาทั้งทะลายเลย เลือกเฉพาะทลายที่กำลังดีเท่านั้น

หลานที่ไปด้วยกัน นับได้ ร้อยสามสิบสี่ลูก.... 

เสียดาย....พยาบาลเขาออกเวรพอดี โทร.มากำลังอยู่บนต้นมะพร้าวเลย....

......

กินเองมั่ง แจกมั่ง ยอกันเป็นเสียงเดียว ว่า พร้าวอ่อนลัก จากลุ่มน้ำปากพนัง สุดยอดกลิ่นและรสชาติ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504358 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:01:55 PM »

โห ... กากเดน  คิก คิก  ผมเห็นว่ามันทั้งถูกทั้งทน เครื่องละหมื่นเดียว  Grin

แล้ว ... (ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....) นี่หมายถึงอะไรครับ  คิก คิก

ลุงแกปาดหน้าคำตอบผมเมื่อครั้งกระโน้น ใครไม่รู้ถามผมแบบนี้แหละ

ผม เคยประณามเครื่องยี่ห้อที่แกใช้ ว่ามันเป็นเครื่องโหล ดาด... แกเลยกะเอาคืน

ด้วยรู้อยู่ ว่าผมใช้แต่เครื่องยี่ห้อเดลล์เท่านั้นมาหลายเครื่องแล้ว  และมักจะแนะนำเดลล์เสมอ

แกก็เลยดักคอ ชิงตอบ ว่าเครื่องยี่ห้อ "กาก" ซึ่งทำเอาคนไม่ทันมุก

หรือไม่มีคอมไพเลอร์สำหรับภาษาของลุงเข้ม ถึงกับไปต่อไม่ถูก....
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #504359 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:02:29 PM »

ส่วนอีกคน... ลักปลาวัด.... เสียงว่าหรอยติดหวันเหมือนกัน...แทบจะกินก้างไปด้วย.... บู่    คิก คิก

หน้า: 1 ... 33621 33622 33623 [33624] 33625 33626 33627 ... 35779
  พิมพ์