เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:20:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33622 33623 33624 [33625] 33626 33627 33628 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25602060 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504360 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:03:00 PM »

เมื่อวานซืน ไปแวะที่ทำงานของน้องพยาบาล.... ไปรับเค้าไปเที่ยวแหลมตะลุมพุก
เค้ายังไม่ออกเวร  ก็เลยเกร่ ๆ รออยู่แถวนั้น  แล้วเลยเถิดขับรถไปหาที่จอดด้านหลัง
มีเรื่องเพื่อน (เรื่องตัวเอง) ตอนเที่ยงด้วยวุ๊ย  คิก คิก
ขออนุญาตถามนะครับ ... น้องพยาบาล ... พอจะบอกได้ไหมครับ คนนี้ อยู่ในลำดับที่เท่าไหร่ครับ
 Cool

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #504361 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:03:21 PM »

ยี่ห้อกาก(เดน) ครับ ดีที่สุดเท่าที่รู้จัก รุ่นไหนลองไปดูที่ร้านดีกว่าบอกทางเว็บครับ
(ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....)
โห ... กากเดน  คิก คิก  ผมเห็นว่ามันทั้งถูกทั้งทน เครื่องละหมื่นเดียว  Grin

แล้ว ... (ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....) นี่หมายถึงอะไรครับ  คิก คิก

ลุงแกปาดหน้าคำตอบผมเมื่อครั้งกระโน้น ใครไม่รู้ถามผมแบบนี้แหละ

ผม เคยประณามเครื่องยี่ห้อที่แกใช้ ว่ามันเป็นเครื่องโหล ดาด... แกเลยกะเอาคืน

ด้วยรู้อยู่ ว่าผมใช้แต่เครื่องยี่ห้อเดลล์เท่านั้นมาหลายเครื่องแล้ว  และมักจะแนะนำเดลล์เสมอ

แกก็เลยดักคอ ชิงตอบ ว่าเครื่องยี่ห้อ "กาก" ซึ่งทำเอาคนไม่ทันมุก

หรือไม่มีคอมไพเลอร์สำหรับภาษาของลุงเข้ม ถึงกับไปต่อไม่ถูก....

อ๋อย อ๋อย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504362 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:06:24 PM »

ยี่ห้อกาก(เดน) ครับ ดีที่สุดเท่าที่รู้จัก รุ่นไหนลองไปดูที่ร้านดีกว่าบอกทางเว็บครับ
(ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....)
โห ... กากเดน  คิก คิก  ผมเห็นว่ามันทั้งถูกทั้งทน เครื่องละหมื่นเดียว  Grin
แล้ว ... (ลุงเจ้ม ใช้เครื่องแพนดานัส....) นี่หมายถึงอะไรครับ  คิก คิก

ลุงแกปาดหน้าคำตอบผมเมื่อครั้งกระโน้น ใครไม่รู้ถามผมแบบนี้แหละ
ผม เคยประณามเครื่องยี่ห้อที่แกใช้ ว่ามันเป็นเครื่องโหล ดาด... แกเลยกะเอาคืน
ด้วยรู้อยู่ ว่าผมใช้แต่เครื่องยี่ห้อเดลล์เท่านั้นมาหลายเครื่องแล้ว  และมักจะแนะนำเดลล์เสมอ
แกก็เลยดักคอ ชิงตอบ ว่าเครื่องยี่ห้อ "กาก" ซึ่งทำเอาคนไม่ทันมุก
หรือไม่มีคอมไพเลอร์สำหรับภาษาของลุงเข้ม ถึงกับไปต่อไม่ถูก....
   อ๋อ ... มุขเก่าก่อนที่ผมจะเข้ามาห้องนี้ เลยไม่ทันครับ  ขำก๊าก สรุปว่า แนะนำยี่ห้อ (กาก)Dell นะครับ จะได้ไปลองหา ๆ ดูที่รุ่นราคาถูก ๆ  ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #504363 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:08:22 PM »

เมื่อวานซืน ไปแวะที่ทำงานของน้องพยาบาล.... ไปรับเค้าไปเที่ยวแหลมตะลุมพุก
เค้ายังไม่ออกเวร  ก็เลยเกร่ ๆ รออยู่แถวนั้น  แล้วเลยเถิดขับรถไปหาที่จอดด้านหลัง
มีเรื่องเพื่อน (เรื่องตัวเอง) ตอนเที่ยงด้วยวุ๊ย  คิก คิก
ขออนุญาตถามนะครับ ... น้องพยาบาล ... พอจะบอกได้ไหมครับ คนนี้ อยู่ในลำดับที่เท่าไหร่ครับ
  Cool

ละไว้ในฐานที่เข้าใจน่ะครับ  เขาเป็นน้องสาวของครูแมว และผมเลี้ยงลูกของเขาอยู่

เพราะพ่อของเด็กที่เสียไป เป็นน้องชายผม ซึ่งเด็ก ไม่ยอมอยู่กับย่าเขา คนแก่อารมณ์แปรปรวน

จะมาอยู่กับยาย ก็เกินจะรับไหว เพราะอยู่ก่อนหลายคนแล้ว
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504364 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:08:56 PM »

เที่ยงแล้ว หาข้าวกินก่อนนะครับ ... อิ่มอร่อยทุกท่านกับมื้อกลางวันนี้ครับผม

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504365 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:11:18 PM »

มีเรื่องเพื่อน (เรื่องตัวเอง) ตอนเที่ยงด้วยวุ๊ย  คิก คิก
  Cool
ละไว้ในฐานที่เข้าใจน่ะครับ  เขาเป็นน้องสาวของครูแมว และผมเลี้ยงลูกของเขาอยู่
เพราะพ่อของเด็กที่เสียไป เป็นน้องชายผม ซึ่งเด็ก ไม่ยอมอยู่กับย่าเขา คนแก่อารมณ์แปรปรวน
จะมาอยู่กับยาย ก็เกินจะรับไหว เพราะอยู่ก่อนหลายคนแล้ว
    ขอโทษครับผม ...  ไหว้
    ผมคิดว่าเป็นหนึ่งในจำนวนกิ๊กท่านPandanus ที่เคยได้ยินเพื่อน ๆ เค้าเล่าลือกันครับ  คิก คิก ไม่คิดว่าจะเป็นญาติ เป็นดอง กันครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504366 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:13:15 PM »

เป้าหมายเรื่องเล่า อยู่ที่ "มะพร้าวน้ำหอม" ครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจนัก ทำไมมะพร้าวน้ำหอมสายพันธุ์เดียวกันไม่มีผิดเพี้ยน

แต่เอามาปลูกที่บ้านผมรถชาติไม่ได้เรื่อง น้ำไม่ค่อยหอมมาก รสชาติมีเปรี้ยวปน ขนาดผลติดขั้นใหญ่

ที่ปากพนัง ผลขนาดส้มโอ เปลือกบาง น้ำหอมชื่น รสชาติหวานชื่นเช่นกัน แถมติดผลทลายละตั้งสิบกว่าลูก

เขาลองกันมาหลายรายแล้ว เรื่องมะพร้าวน้ำหอมที่แถวบ้านผมเนี่ย

ดินดี ปลูกอะไรก็งอกงาม ปุ๋ยยาแทบไม่ต้อง  แต่มายอมแพ้เรื่องมะพร้าวนี่แหละ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504367 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:17:38 PM »

Cool
    ขอโทษครับผม ...  ไหว้
    ผมคิดว่าเป็นหนึ่งในจำนวนกิ๊กท่านPandanus ที่เคยได้ยินเพื่อน ๆ เค้าเล่าลือกันครับ  คิก คิก ไม่คิดว่าจะเป็นญาติ เป็นดอง กันครับ

ไม่ระคายครับ  ผมโดนมาเยอะ  .....

ยิ่งกับพยาบาลคนนี้ โดนมาจนแผลเหวอะทั้งหลัง

แต่เขาก็มีบุญคุณกับผมพอควร เกี่ยวกับเรื่องการฉีดยา ที่เป็นยาขมสำหรับผม

เขาสามารถฉีดยาตอนผมหลับ หลังจากผมร่วง หลับไปด้วยฤทธิ์ยา c.p.m. ไปแล้ว

ซึ่งถ้าเป็นหมอหรือพยาบาลที่สถานพยาบาลทั่วไป เขาไม่สนหรอก ไม่ยอมให้ฉีดเขาก็ด่าให้...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504368 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:31:37 PM »

กำลังดัง Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #504369 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:38:34 PM »

เป้าหมายเรื่องเล่า อยู่ที่ "มะพร้าวน้ำหอม" ครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจนัก ทำไมมะพร้าวน้ำหอมสายพันธุ์เดียวกันไม่มีผิดเพี้ยน

แต่เอามาปลูกที่บ้านผมรถชาติไม่ได้เรื่อง น้ำไม่ค่อยหอมมาก รสชาติมีเปรี้ยวปน ขนาดผลติดขั้นใหญ่

ที่ปากพนัง ผลขนาดส้มโอ เปลือกบาง น้ำหอมชื่น รสชาติหวานชื่นเช่นกัน แถมติดผลทลายละตั้งสิบกว่าลูก

เขาลองกันมาหลายรายแล้ว เรื่องมะพร้าวน้ำหอมที่แถวบ้านผมเนี่ย

ดินดี ปลูกอะไรก็งอกงาม ปุ๋ยยาแทบไม่ต้อง  แต่มายอมแพ้เรื่องมะพร้าวนี่แหละ

เนื่องจากดิน และสภาพอากาศไม่เหมือนเดิมครับ และอีกอย่างเกสรที่มาผสมอาจจะเป็นของมะพร้าวพื้นบ้านแถวนั้น
เช่นเงาะนาสารไปปลูกที่ไหนก็ไม่เหมือนต้นฉบับครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504370 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 01:09:50 PM »

Cool

Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504371 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 01:14:00 PM »

Huh Huh

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504372 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 01:19:34 PM »

สงสัยจริงถูกเกสรพร้าวนกคุ่มข่มขืนเอาแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504373 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 01:55:13 PM »

อิ่มครับ  กับผัดซีอิ้วเนื้อ ใส่ก้านคะน้า แถมตอนขากลับ เจอลอดช่องk@mon เลยจัดมาอีก 3 ถุง ไว้ให้หลานน้อยตอนเลิกเรียน 2 ถุงในตู้เย็น
อีกถุงนึงจัดการซะ ... หวานเย็น ชื่นใจ  เยี่ยม
    คนขายเป็นสมิงหนุ่ม ข้ามมาจากแถวสังขละ ฯ ยังพูดไทยไม่ชัดเลย  แต่การพูดจาอ่อนน้อมดีมาก  เดี๋ยวนี้  แทบจะหาคนไทยขายขนมไม่ได้
เลยนะครับ อาชีพสุจริตแท้ ๆ กลับไม่ค่อยยอมทำกัน
  Huh

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504374 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 01:55:24 PM »

เนื่องจากดิน และสภาพอากาศไม่เหมือนเดิมครับ และอีกอย่างเกสรที่มาผสมอาจจะเป็นของมะพร้าวพื้นบ้านแถวนั้น
เช่นเงาะนาสารไปปลูกที่ไหนก็ไม่เหมือนต้นฉบับครับ

นอกเหนือความคาดหมายครับ ดอกนี้ ผมไม่เคยนึกถึงเลย

เป็นไปได้มากเลยครับ เพราะแถวนี้ พร้าวหนักเยอะมาก พร้าวนาฬิเก พร้าวแดง เล็กสุดก็พร้าวเบา

ส่วนพร้าวนกคุ่มนั่น วาสนาคงไม่ถึงล่ะครับลุงดุลย์ พร้าวน้ำหอมเขาไม่คบ กะพวกชั้นต่ำ แพ้กรัมม็อกโซน
หน้า: 1 ... 33622 33623 33624 [33625] 33626 33627 33628 ... 35779
  พิมพ์