เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:21:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33626 33627 33628 [33629] 33630 33631 33632 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25599881 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504420 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:37:55 PM »

SME 3009 Series 2 รวมหัว....   Shocked Shocked    น้ำลายหก
   ครับ แถม V 15 Type 3 ไปด้วย เพื่อนสนิทกันมากครับ  พอมันรู้ว่าผมจะขาย มันรีบกำตังค์มาคว้ากลับบ้านเลยครับ กลัวผมเปลี่ยนใจ
ถูก หรือ แพง ไปครับท่านtum610 แค่ถามดูเฉย ๆ นะครับ เพราะตอนขายนั้น ผมก็เช็คราคาที่ นางเบย์ เค้าก็ขายราคานี้เมื่อเทียบเป็น
บาทไทยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504421 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:41:22 PM »

สงสัยผมจะโชคดีนะเนี่ย รอดจากการบานไปเยอะ..............เพราะไม่ชอบเล่นแผ่นดำ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #504422 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:41:34 PM »

SME 3009 Series 2 รวมหัว....   Shocked Shocked    น้ำลายหก
    ครับ แถม V 15 Type 3 ไปด้วย เพื่อนสนิทกันมากครับ  พอมันรู้ว่าผมจะขาย มันรีบกำตังค์มาคว้ากลับบ้านเลยครับ กลัวผมเปลี่ยนใจ
ถูก หรือ แพง ไปครับท่านtum610 แค่ถามดูเฉย ๆ นะครับ เพราะตอนขายนั้น ผมก็เช็คราคาที่ นางเบย์ เค้าก็ขายราคานี้เมื่อเทียบเป็น
บาทไทยครับ

สมัยโน้นนนนนนนนนนนนนนนนน  ก็คงราคานั้นแหละครับ..

สมัยนี้รวมหัวเข็มนั้นราคาประมาณหมื่นกลาง....มีคนแย่งกันซื้อสบาย ๆ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504423 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:43:59 PM »

ยุคดิจิตอลครับ เล่นเครื่องเสียงแบบ ที่มาของ source ต่างๆ ฟรีๆ เยอะแยะ
หา Network Audio Player เข้าเครื่องหนึ่ง จากนั้นอินเตอร์เน็ต ก็คือห้องเก็บเพลงของเราทั้งโลก
นี่ไม่รวมถึง Internet Radio อีกหลายหมื่นสถานี
เราลงทุนแค่ แอมป์ และ ลำโพงวางหิ้งสักคู่
แค่นี้ก็ไม่ตูดบานแล้วครับ Grin Grin Grin
[/quote]
    ซักปีที่แล้ว หรือ สองปีที่แล้ว  อ่านเจอเค้าเอาอุปกรณ์ที่แปลงสัญญาณดิจิตัลออกมาเป็นอนาล็อก ผมก็จำไม่ได้ว่าเค้าเรียกอะไรครับ
เอามาต่อกับโน้ตบุ๊ค  แล้วก็เปิดฟังจากเพลงไฟล์ เอ็มพี 3 ที่เก็บไว้ในเครื่อง  โดยเชิญพวกหูเลี่ยมทองฝังเพ็ชรมาฟังกัน  ที่อ่านเจอนั้น
เค้าบอกว่า เสียงที่ได้ออกมาดีมาก ๆ เลยครับ กับเจ้าอุปกรณ์ตัวนี้  กับราคาประมาณ 3,000 ...

$

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504424 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:47:27 PM »

ยี๊ ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504425 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:47:32 PM »

สำหรับผมขอเจ้านี่ตัวเดียว.เกินพอสำหรับคำว่า source

http://www.cambridgeaudio.com/products/network-players/stream-magic-6-v2

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504426 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:52:29 PM »

ครับ แถม V 15 Type 3 ไปด้วย เพื่อนสนิทกันมากครับ  พอมันรู้ว่าผมจะขาย มันรีบกำตังค์มาคว้ากลับบ้านเลยครับ กลัวผมเปลี่ยนใจ
บาทไทยครับ

สมัยโน้นนนนนนนนนนนนนนนนน  ก็คงราคานั้นแหละครับ..
สมัยนี้รวมหัวเข็มนั้นราคาประมาณหมื่นกลาง....มีคนแย่งกันซื้อสบาย ๆ
   ผมเลิกเล่น ขายไปซัก 5 - 6 ปีแล้วครับ  ก่อนทำบ้านใหม่  พวกแผ่นธรรมดา ๆ ที่เก็บใส่กล่องไว้แบบไม่สนใจอะไรมากนัก  ยังโดน
ปลวกมุดเข้าไปกินเลยครับ  ลืมไปเดี๋ยวเดียว รื้อออกมาดู ออกมาจัดวางกลับทางไม่ให้แผ่นคด โดนไปซะซัก 10 แผ่นมั๊ง
    ดีว่าแผ่นไดเร็ค คัต ผมแยกใส่กล่องพลาสติกแบบฝาล๊อกเอาไว้  แมงเม่าเลยเข้าไปเดินเล่นไม่ได้ ...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504427 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:56:22 PM »

ยุคดิจิตอลครับ เล่นเครื่องเสียงแบบ ที่มาของ source ต่างๆ ฟรีๆ เยอะแยะ
หา Network Audio Player เข้าเครื่องหนึ่ง จากนั้นอินเตอร์เน็ต ก็คือห้องเก็บเพลงของเราทั้งโลก
นี่ไม่รวมถึง Internet Radio อีกหลายหมื่นสถานี
เราลงทุนแค่ แอมป์ และ ลำโพงวางหิ้งสักคู่
แค่นี้ก็ไม่ตูดบานแล้วครับ Grin Grin Grin
ซักปีที่แล้ว หรือ สองปีที่แล้ว  อ่านเจอเค้าเอาอุปกรณ์ที่แปลงสัญญาณดิจิตัลออกมาเป็นอนาล็อก ผมก็จำไม่ได้ว่าเค้าเรียกอะไรครับ
เอามาต่อกับโน้ตบุ๊ค  แล้วก็เปิดฟังจากเพลงไฟล์ เอ็มพี 3 ที่เก็บไว้ในเครื่อง  โดยเชิญพวกหูเลี่ยมทองฝังเพ็ชรมาฟังกัน  ที่อ่านเจอนั้น
เค้าบอกว่า เสียงที่ได้ออกมาดีมาก ๆ เลยครับ กับเจ้าอุปกรณ์ตัวนี้  กับราคาประมาณ 3,000 ...

สงสัยตอนนั้น DAC จะออกมาใหม่ตื่นเต้นกันมั๊ง ออดิโอไฟล์ที่ไหนบอกว่า MP3 เสียงดีมากๆ ก็บ้าแล้ว
MP3 ที่บิทเรทพอฟังได้เขาว่าต้อง 320 บิท ขึ้นไป (แผ่นที่ขายตามตลาดโก้งโค้ง น่าจะ 128 อะไรแบบนั้นเพราะแผ่นหนึ่งหลายร้อยเพลง)
 ที่จริงแล้วการทรานเฟอร์เพลงมาเป็น MP3 ก็ไม่เชิงเลวร้ายเอาเสียทีเดียวเพียงแต่ต้องทำใจว่ามันดร็อปลงไป ...อย่าโกหกตัวเอง
เพราะมันมีการทรานเฟอร์แบบลดทอนลงมา ยังมีเพลงที่สามารถแปลงแบบ lossless เยอะแยะ ที่ไม่ลดทอนต้นฉบับลงเลย
 แถม DAC ดีๆ ก็มี up sampling ให้อีก

แต่สมัยนี้ผมว่า เล่น DAC อย่างเดียวไม่ค่อยคุ้มคือ มันสามารถเป็นได้แค่ตัวกลางของข้อมูลเพลงเท่านั้น
ต้องเล่น Network Audio Player ครับถึงจะคุ้ม คือ นอกจากมันจะเป็น DAC ในตัวแล้ว มันก็ทำตัวเป็น
player สามารถเล่นเพลงในฟอร์แมทข้อมูลต่างๆได้มากมาย ทั้ง lossy และ lossless
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2014, 10:00:38 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504428 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:03:08 PM »

บาทไทยครับ

สมัยโน้นนนนนนนนนนนนนนนนน  ก็คงราคานั้นแหละครับ..
    ผมเลิกเล่น ขายไปซัก 5 - 6 ปีแล้วครับ  ก่อนทำบ้านใหม่  พวกแผ่นธรรมดา ๆ ที่เก็บใส่กล่องไว้แบบไม่สนใจอะไรมากนัก  ยังโดน
ปลวกมุดเข้าไปกินเลยครับ  ลืมไปเดี๋ยวเดียว รื้อออกมาดู ออกมาจัดวางกลับทางไม่ให้แผ่นคด โดนไปซะซัก 10 แผ่นมั๊ง
    ดีว่าแผ่นไดเร็ค คัต ผมแยกใส่กล่องพลาสติกแบบฝาล๊อกเอาไว้  แมงเม่าเลยเข้าไปเดินเล่นไม่ได้ ...

ปลวก...น้ำลายปลวกขี้ดิน...ร้ายมากครับ....เอาอะไร ๆ ก็ล้างไม่ออก

ผมได้มาหลายแผ่นเหมือนกัน ได้แต่นั่งมอง...ไม่รู้จะเอาอะไรล้างดี...
ว่าจะเอาสก๊อทช์ไบร๊ท์ลงขัดซะหมดเรื่อง... บู่ คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504429 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:10:49 PM »

ตอนผมยังเล่น ไม่ได้เล่นเอาความมันอย่างเดียว เล่นด้วยได้ตังค์ด้วยจากการโมดิฟายบ้าง จากการซ่อมบ้าง ใครเปลี่ยนหัวเข็มใหม่
เปลี่ยนโทนอาร์มใหม่ ก็มาตามไปตั้ง ไปปรับแต่ง  แผ่นที่มีอยู่ก็อัดเทปรีลขายบ้าง พอมายุคคาสเซ็ทต์ก็ทำอีกพักนึง จนเค้ารณรงค์จับ
เทปผี - ซีดีเถื่อน นั่นแหละครับ ถึงได้เพลา ๆ ลง
    เพื่อนคนที่เล่น JBL Paragon นั้น  ตอนนั้นแกใช้ Garrard 401 อยู่ครับ ติดตั้งด้วย 3 โทนอาร์ม  ผมถึงได้ฟังเจ้า Paragon ได้บ่อย
มากเลย  เพราะไปตั้งหัวเข็มให้เค้าบ่อยมาก เดี๋ยวเปลี่ยน ... เดี๋ยวเปลี่ยน เป็นเสี่ยซะอย่าง ทั้ง ๆ ที่ฟังไม่เป็น  ซื้อเพราะมีตังค์มากเอง
แหละครับ  กับเพื่อน ๆ เสี่ยเค้าด้วยกันที่กรุงเทพฯ ที่เค้าคบหากันอยู่ ใครมีอะไร ที่เหลือ จะต้องมีตามไปด้วย ... หุ หุ ... แข่งกันรวย   ขำก๊าก
    มาร๊านซ์ 9 มาร๊านซ์ 7 มาร๊านซ์ 5 แม๊คอินทอช์ 275 หรือ 75 X 2 โมโนแอมป์ ผมก็นั่งเล่นนั่งรื้ออยู่บ้านนี้และครับ  ส่วนตัวเองก็นั่ง
เล่นเครื่อง DIY บ้าง หรือเครื่องกระจอกในสายตาเค้าบ้างไปตามประสา แต่เวลาหาซื้อแผ่น  ต้องมาชวนคนเล่นของกระจอก หรือเครื่อง
DIY ไปช่วยเลือกซื้อทุกที
  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #504430 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:11:01 PM »

สอบถามเซียนเครื่องเสียงหน่อย ชุดโฮมเทียร์เตอร์ ซื้อตอนเมา 30 ปีที่แล้ว เป็นไพโอเนียร์ ราคาสองหมื่นห้า รื้อออกมาเปิดดูเสียงมันดังแซ๊กกกต้องทำไงดี ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #504431 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:13:46 PM »

เสียวมาก ดับกลางอากาศ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,39742.0.html

เอ่อ ยี่ห้อเดียวกับที่เราเพิ่งซื้อมาด้วยสิครับ แต่คนละรุ่นกัน พี่ดุลย์ ไหนลองหาข้อหวาดเสียวของเทรลเบลซเซอร์มาให้ศึกษาบ้างสิครับ
       ข้อหวาดเสียว เหรอ..?
มีโบว์ติดผม หรือลิปสติก แปลกปลอม
มาอยู่ใน เทรลเบลซเซอร์ แล้ว ผ.บ.พบ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        อะ..ฟิ๊ววว...ไป แระ... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504432 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:15:23 PM »

สอบถามเซียนเครื่องเสียงหน่อย ชุดโฮมเทียร์เตอร์ ซื้อตอนเมา 30 ปีที่แล้ว เป็นไพโอเนียร์ ราคาสองหมื่นห้า รื้อออกมาเปิดดูเสียงมันดังแซ๊กกกต้องทำไงดี ไหว้

ทิ้งครับ...  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504433 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:16:12 PM »

งง กับคำถามครับพี่จอย....
มันเป็นไงครับแซกกก..จากตรงไหน ไงครับ...

ผมว่าระบบที่มีดิจิตอลควบคุมสมัยนั้น....ตอนนี้ไม่น่าจะมีอะไหล่แล้วมั๊งครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2014, 10:18:52 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #504434 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:16:34 PM »

เสียวมาก ดับกลางอากาศ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,39742.0.html

เอ่อ ยี่ห้อเดียวกับที่เราเพิ่งซื้อมาด้วยสิครับ แต่คนละรุ่นกัน พี่ดุลย์ ไหนลองหาข้อหวาดเสียวของเทรลเบลซเซอร์มาให้ศึกษาบ้างสิครับ
       ข้อหวาดเสียว เหรอ..?
มีโบว์ติดผม หรือลิปสติก แปลกปลอม
มาอยู่ใน เทรลเบลซเซอร์ แล้ว ผ.บ.พบ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        อะ..ฟิ๊ววว...ไป แระ... คิก คิก คิก คิก

ชัดเจนแล้วนะ
เข้าใจตรงกันนะ Grin คิก คิก

หน้า: 1 ... 33626 33627 33628 [33629] 33630 33631 33632 ... 35779
  พิมพ์