เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:27:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33634 33635 33636 [33637] 33638 33639 33640 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25588808 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504540 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:26:06 PM »

กินข้าวเสร็จ ฟังเพลง..... Grin Grin
หยิบแผ่นดำบนปกพิมพ์ชื่อศิลปินคนโปรด ดึงออกมาจากซองอย่างแผ่วเบา
แล้วค่อย ๆ วางแผ่นลงบนแพลตเตอร์....
กดสวิทช์ มองดูแผ่นดำค่อย ๆ หมุนเร็วขึ้น เร็วขึ้น จนได้สปีดคงที่...
แขนเล่นแผ่นเสียงติดหัวเข็ม MC ก็กระดกยกยืดตัวขึ้น...
ค่อย ๆ เหวี่ยงแขนพาปลายเข็มไปตำแหน่งขอบแผ่น
แล้วหย่อนตัวพาหัวเข็มไปจรดวางบนแผ่นไวนิลสีดำขลับอย่างแผ่วเบา....
พลันเมื่อปลายเข็มสัมผัสกับขอบแผ่นไวนิล
ก็ส่งเสียงอันบรรเจิดออกมาผ่านเครื่องขยายหลอดออกทางลำโพง
เสียงดัง......
                                   โคร๊กกกกกกกก.... 
                                    หึย หัวเข็มปีนขอบแผ่น  ยี๊ ยี๊
โต๊ะหมุน ของท่านtum610 เป็นระบบอัตโนมัติหรือครับ  ไม่น่าจะใช่นะ  หลอกกันหรือเปล่า  Huh
แหะ ๆ ออโต้ครับ....Pioneer PL3F แบบขี้เกียจตอนหมดแผ่น...นอน ๆ ฟัง ไม่อยากตาลีตาเหลือกไปยกหัว...
ตัวแมนนวลก็มีครับ Pioneer PL1200A อยู่บ้านเพื่อน....หัว Shure GX95E .. ทำมึนไม่ยอมคืนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กะอีกเครื่องนึง ออโต้เช่นกัน...Victor วางไว้เฉย ๆ ไว้ลองปรีแอมป์ ยกไปไหนมาไหน....
                            เครื่องร้าย ๆ เพแหละครับ....
                            น้ากันแหละ มีเครื่องดี ๆ ขายหมด ไม่ตกถึงผม...
    ท่านtum610 ครับ  มันมีอุปกรณ์ตัวนึง ลักษณะการทำงานแบบคานกระดกครับ  ติดตั้งไว้กับฐานของโต๊ะหมุน  ในตำแหน่งที่เมื่อแขนเสียง
หมุนมาหมดแผ่นแล้วไปกระทบตัวมัน  คานเล็ก ๆ ของมันจะกระดกขึ้นเพื่อยกโทนอาร์มขึ้นมาครับ
    จะลองค้น ๆ ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ จำได้ว่า ยังเห็นอยู่แว๊บ ๆ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504541 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:30:22 PM »

อ้าว ... เข้าใจผิดไปอีกแล้ว  คิก คิก
ปัญหาของท่านtum610 อยู่ที่ตอนเริ่มเล่นนี่นา  ไม่ใช่ตอนเล่นหมดแผ่น  ขอโทษครับผม อ่านโจทย์ผิดครับ
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504542 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:34:09 PM »

เอ่า...........นึกว่าแกงส้มยางแผ่น  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก 

ภูเก็ตยังม๊าย....  Grin    คิก คิก

แถวนี้ ต้นยางเค้าปลูกไว้ให้คนดูครับ ว่านี่นะ คือต้นยาง  ปลูกไว้พันน้านแหละ ที่ดินไร่ละหลายล้าน-หลายสิบล้าน  เค้าไม่ตัดยางด้วย ปลูกไว้โก้ๆ  ผมยังงง...ไปที่อื่น กลิ่นไรเหม็นๆ  อ่อ ขี้ยางนะเอง  ไม่ชินเลย ไม่หอนได้กลิ่นมาก่อน  คิก คิก   ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #504543 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:36:33 PM »

อ้าว ... เข้าใจผิดไปอีกแล้ว  คิก คิก
ปัญหาของท่านtum610 อยู่ที่ตอนเริ่มเล่นนี่นา  ไม่ใช่ตอนเล่นหมดแผ่น  ขอโทษครับผม อ่านโจทย์ผิดครับ
  ไหว้

ม๊าย...ผมแกล้งเขียนไปงั้นแหละครับ  Grin   คิก คิก

ตอนวางแผ่นเริ่มเล่น  เครื่องทำงานปกติครับ...
เครื่องออโตมันจะมีตัวปรับตั้งให้พอดีได้ครับ..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504544 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:38:08 PM »

กินข้าวเสร็จ ฟังเพลง..... Grin Grin
หยิบแผ่นดำบนปกพิมพ์ชื่อศิลปินคนโปรด ดึงออกมาจากซองอย่างแผ่วเบา
แล้วค่อย ๆ วางแผ่นลงบนแพลตเตอร์....
กดสวิทช์ มองดูแผ่นดำค่อย ๆ หมุนเร็วขึ้น เร็วขึ้น จนได้สปีดคงที่...
แขนเล่นแผ่นเสียงติดหัวเข็ม MC ก็กระดกยกยืดตัวขึ้น...
ค่อย ๆ เหวี่ยงแขนพาปลายเข็มไปตำแหน่งขอบแผ่น
แล้วหย่อนตัวพาหัวเข็มไปจรดวางบนแผ่นไวนิลสีดำขลับอย่างแผ่วเบา....
พลันเมื่อปลายเข็มสัมผัสกับขอบแผ่นไวนิล
ก็ส่งเสียงอันบรรเจิดออกมาผ่านเครื่องขยายหลอดออกทางลำโพง
เสียงดัง......
                                   โคร๊กกกกกกกก.... 
                                    หึย หัวเข็มปีนขอบแผ่น  ยี๊ ยี๊
โต๊ะหมุน ของท่านtum610 เป็นระบบอัตโนมัติหรือครับ  ไม่น่าจะใช่นะ  หลอกกันหรือเปล่า  Huh
แหะ ๆ ออโต้ครับ....Pioneer PL3F แบบขี้เกียจตอนหมดแผ่น...นอน ๆ ฟัง ไม่อยากตาลีตาเหลือกไปยกหัว...
ตัวแมนนวลก็มีครับ Pioneer PL1200A อยู่บ้านเพื่อน....หัว Shure GX95E .. ทำมึนไม่ยอมคืนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กะอีกเครื่องนึง ออโต้เช่นกัน...Victor วางไว้เฉย ๆ ไว้ลองปรีแอมป์ ยกไปไหนมาไหน....
                            เครื่องร้าย ๆ เพแหละครับ....
                            น้ากันแหละ มีเครื่องดี ๆ ขายหมด ไม่ตกถึงผม...
    ท่านtum610 ครับ  มันมีอุปกรณ์ตัวนึง ลักษณะการทำงานแบบคานกระดกครับ  ติดตั้งไว้กับฐานของโต๊ะหมุน  ในตำแหน่งที่เมื่อแขนเสียง
หมุนมาหมดแผ่นแล้วไปกระทบตัวมัน  คานเล็ก ๆ ของมันจะกระดกขึ้นเพื่อยกโทนอาร์มขึ้นมาครับ
    จะลองค้น ๆ ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ จำได้ว่า ยังเห็นอยู่แว๊บ ๆ

เคยเห็นเค้าวางขายอยู่ครับ...ขอบคุณครับ....

แต่ดูจากยูตุ๊บแล้ว มันแปลก ๆ แหม่ง ๆ ไงไม่รู้.. คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504545 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:39:55 PM »

GUNRUNNER, Pandanus, guide452, winok, ขวัญชัย - รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ ...
   สวัสดีครับท่านPandanus  อาการ เจียสอ ของเน็ตบุ๊คผมคงไม่เป็นปัญหาแล้ว  มีน้องนักดนตรีแถวบ้านมาถามซื้อครับ แต่ปัญหาที่ตามมา
ที่ผมเพิ่งรู้คือ รูเสียบหูฟังใช้ไม่ได้  ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นตอนไหน เพราะครั้งสุดท้าย ซักเดือนกว่า ๆ มั๊ง ยังเสียบหูฟังนั่งฟังเพลงอยู่เลย
    ยังไม่รู้วิธีแพะ เอ๊ย แกะ มันออกมาดูเลย  ไม่รู้ว่า พอจะหาตามเว็บได้บ้างไหมครับ  ขอบคุณครับ
 ไหว้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504546 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:42:53 PM »

[/quote]
เคยเห็นเค้าวางขายอยู่ครับ...ขอบคุณครับ....
แต่ดูจากยูตุ๊บแล้ว มันแปลก ๆ แหม่ง ๆ ไงไม่รู้.. คิก คิก
[/quote]
ตอนที่ผมใช้  คานตัวที่กระดกมายกโทนอาร์ม ผมต้องเอาท่อหดมาหุ้มไว้ด้วยครับ  ไม่งั้น จะมีเสียงโลหะกระทบกันออกมาให้เราได้ตกใจได้ด้วย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #504547 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:49:15 PM »

GUNRUNNER, Pandanus, guide452, winok, ขวัญชัย - รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ ...
    สวัสดีครับท่านPandanus  อาการ เจียสอ ของเน็ตบุ๊คผมคงไม่เป็นปัญหาแล้ว  มีน้องนักดนตรีแถวบ้านมาถามซื้อครับ แต่ปัญหาที่ตามมา
ที่ผมเพิ่งรู้คือ รูเสียบหูฟังใช้ไม่ได้  ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นตอนไหน เพราะครั้งสุดท้าย ซักเดือนกว่า ๆ มั๊ง ยังเสียบหูฟังนั่งฟังเพลงอยู่เลย
    ยังไม่รู้วิธีแพะ เอ๊ย แกะ มันออกมาดูเลย  ไม่รู้ว่า พอจะหาตามเว็บได้บ้างไหมครับ  ขอบคุณครับ
  ไหว้

มีสองแง่ ที่เป็นไปได้

๑ มันเดี้ยงจริง เกิดจากการถอดหรือเสียบแจ็คอย่างแรงหรือผิดแนวจนมดลูกอักเสบ ตะกั่วบัดกรีหลุด อันนี้งานใหญ่ เพราะต้องถอดออกมาย้ำตะกั่ว ซึ่งการถอดก็ไม่ง่ายนัก และต้องคนสายตาดี สายตาหนุ่มเท่านั้น

๒ แจ็คผิดแบบ ผิดประเภท แจ็คแท็บเล็ตเอามาใช้กับเน็ตบุ๊ค เคยเจอใช้ไม่ได้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504548 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:58:04 PM »

สวัสดีครับท่านPandanus  อาการ เจียสอ ของเน็ตบุ๊คผมคงไม่เป็นปัญหาแล้ว  มีน้องนักดนตรีแถวบ้านมาถามซื้อครับ แต่ปัญหาที่ตามมา
ที่ผมเพิ่งรู้คือ รูเสียบหูฟังใช้ไม่ได้  ไม่รู้ว่าเกิดขึ้นตอนไหน เพราะครั้งสุดท้าย ซักเดือนกว่า ๆ มั๊ง ยังเสียบหูฟังนั่งฟังเพลงอยู่เลย
    ยังไม่รู้วิธีแพะ เอ๊ย แกะ มันออกมาดูเลย  ไม่รู้ว่า พอจะหาตามเว็บได้บ้างไหมครับ  ขอบคุณครับ
 ไหว้
๑ มันเดี้ยงจริง เกิดจากการถอดหรือเสียบแจ็คอย่างแรงหรือผิดแนวจนมดลูกอักเสบ ตะกั่วบัดกรีหลุด อันนี้งานใหญ่ เพราะต้องถอดออกมาย้ำตะกั่ว ซึ่งการถอดก็ไม่ง่ายนัก และต้องคนสายตาดี สายตาหนุ่มเท่านั้น
๒ แจ็คผิดแบบ ผิดประเภท แจ็คแท็บเล็ตเอามาใช้กับเน็ตบุ๊ค เคยเจอใช้ไม่ได้
  กลัวว่าน่าจะเป็นข้อแรกครับ ตะกั่วบัดกรีหลุด เพราะสาเหตุนี้ เจอบ่อยครับกับอุปกรณ์ที่บัดกรีบนแผ่นปริ้นท์  ส่วนข้อสอง ยืนยังไม่ผิดแน่นอนครับ
เพราะหูฟังที่ผมใช้ เป็นหูฟังสำหรับฟังเพลงโดยตรงครับ ที่ตัวแจ็ค จะมีขั้วต่อแค่สัญญาณข้างซ้าย ข้างขวา และ กราวนด์เท่านั้น ไม่มีแบ่งเป็นขั้ว
ของไมโครโฟน หรือ สวิทครับ
   สงสัย ต้องลองหาวิธีรื้อดู ว่าเป็นจากสาเหตุที่ 1 จริงหรือไม่ ถ้าใช่ ก็บัดกรีเข้าไปใหม่ได้ เพราะว่า ... ยังหนุ่มอยู่ครับ ... ขอบอก
 คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2014, 09:00:38 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #504549 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:59:31 PM »

แรกเดียวน้าซับโทรมาชวนไปเที่ยวเกาะจำ     พอแหลงถึงเรื่องแต่งฮานต่อใด  วางสายหนีทันที

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #504550 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:03:51 PM »

แรกเดียวน้าซับโทรมาชวนไปเที่ยวเกาะจำ     พอแหลงถึงเรื่องแต่งฮานต่อใด  วางสายหนีทันที

คนข้างบ้านตรู ลูกบ่าวคนเดียวเขาเพิ่งถูกจับข้อหายาบ้าเกือบพันเม็ด ตัดสินติดยาวนับสิบปีโด้

แบกหน้าดำ ๆ มานั่งร้านน้ำชา พวกกันถาม "ไหนว่าอีบวชลูกบ่าว ว่าพรือ ?? โกนหัววันไหน ?"

ถูกถีบยักหายจากเก้าอี้เลย....  ถามไม่แลสีหน้า...!!
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #504551 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:10:21 PM »

ท่านPandanus ครับ ... มีเรื่องเพื่อนวันพฤหัส ฯ ไหมครับ  ผมจะได้รีบเอาเสื่อมาจองที่ก่อนครับ  และวันนี้ สัญญาว่า
จะไม่เอาของกินมาขายให้นายหนังรำคาญครับ
  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504552 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:11:02 PM »

ไหว้
  กลัวว่าน่าจะเป็นข้อแรกครับ ตะกั่วบัดกรีหลุด เพราะสาเหตุนี้ เจอบ่อยครับกับอุปกรณ์ที่บัดกรีบนแผ่นปริ้นท์  ส่วนข้อสอง ยืนยังไม่ผิดแน่นอนครับ
เพราะหูฟังที่ผมใช้ เป็นหูฟังสำหรับฟังเพลงโดยตรงครับ ที่ตัวแจ็ค จะมีขั้วต่อแค่สัญญาณข้างซ้าย ข้างขวา และ กราวนด์เท่านั้น ไม่มีแบ่งเป็นขั้ว
ของไมโครโฟน หรือ สวิทครับ
   สงสัย ต้องลองหาวิธีรื้อดู ว่าเป็นจากสาเหตุที่ 1 จริงหรือไม่ ถ้าใช่ ก็บัดกรีเข้าไปใหม่ได้ เพราะว่า ... ยังหนุ่มอยู่ครับ ... ขอบอก
 คิก คิก

ตกใจหน้าซีด    โดนชก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #504553 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:11:54 PM »

คนข้างบ้านตรู ลูกบ่าวคนเดียวเขาเพิ่งถูกจับข้อหายาบ้าเกือบพันเม็ด ตัดสินติดยาวนับสิบปีโด้

แบกหน้าดำ ๆ มานั่งร้านน้ำชา พวกกันถาม "ไหนว่าอีบวชลูกบ่าว ว่าพรือ ?? โกนหัววันไหน ?"

ถูกถีบยักหายจากเก้าอี้เลย....  ถามไม่แลสีหน้า...!!

ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #504554 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:14:37 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 33634 33635 33636 [33637] 33638 33639 33640 ... 35779
  พิมพ์