เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:31:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33652 33653 33654 [33655] 33656 33657 33658 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25571206 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504810 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 07:31:36 PM »

ผมว่ามันขี้คร้านสับครับจานตุ้ม  สับทุบหน่อย มันกินง่าย ไม่ต้องมานั่งครดอีก คนนะไม่ใช้หมา  คิก คิก   บู่

อ่อ...ข้าวมันไก่นี่ติดอันดับกินแล้วท้องเสียอันดับต้นๆเลยนะครับ  บางร้านมันหุงแล้วขายทั้งวัน จนค่ำ ข้าวบูด  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #504811 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 07:34:56 PM »

ผมว่ามันขี้คร้านสับครับจานตุ้ม  สับทุบหน่อย มันกินง่าย ไม่ต้องมานั่งครดอีก คนนะไม่ใช้หมา  คิก คิก   บู่

อ่อ...ข้าวมันไก่นี่ติดอันดับกินแล้วท้องเสียอันดับต้นๆเลยนะครับ  บางร้านมันหุงแล้วขายทั้งวัน จนค่ำ ข้าวบูด  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก

เสี่ยอย่าแหลงดังไป...เดี๋ยวร้านมันได้ยิน มันใส่สารกันบูดซะแหละ....

ปล. ข้าวจานนั้น....ห้าสิบบาท....แง่ะ
      ราคาแรงจริง ๆ ..
      สงสัยค่าแรงลูกจ้างแพง.....

ที่หดใหญ่จานพิเศษ หกสิบบาท
แต่ไก่สับเป็นชิ้น ๆไม่ติดกระดูก ไม่มีกระโดดตบด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2014, 07:38:32 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504812 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:21:04 PM »

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1408366535

สงสัยไม่ใช้คาร์ซีท น่าสงสารมาก กำลังน่ารักทั้งคู่  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #504813 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:25:14 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
ใจคอลุง จะไม่พูดไรเลยเหรอ...เข้ามาไหว้แล้วกะไปทุกวัน..

ผม...อุตส่าห์ตามแลทุกวัน..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504814 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:25:39 PM »

คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504815 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:28:22 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd09ETTBPREkxT1E9PQ%3D%3D&subcatid

ป๋าลอ ได้ออกจากคุก นึกว่าจะตายคาคุกละ  อ๋อย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504816 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:39:15 PM »

อดีตแกนนำ กปปส.ตรัง ยิงตัวตายคาบ้าน ทิ้งจดหมายสั่งเสีย - เมียเผยเป็นโรคซึมเศร้า

วันที่ 18 ส.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ร.ต.ท.อัทธ์ ไพสาลี ร้อยเวร สภ.เมืองตรัง รับแจ้งเหตุมีคนยิงตัวตาย ในบ้านเลขที่ 126 ถ.โรงเรียน ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง หลังรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบแล้ว รุดไปที่เกิดเหตุพร้อมด้วย พ.ต.ท.สราวุธ จงจิต รอง ผกก. หน.กองพิสูจน์หลักฐานตรัง แพทย์เวร รพ.ตรัง เจ้าหน้าที่มูลนิธิกุศลสถานตรัง ที่เกิดเหตุเป็นบ้านชั้นครึ่ง ด้านบนของบ้านมี 2 ห้องนอน พบร่างผู้เสียชีวิตทราบชื่อ นายนิคม กล้างาม อายุ 43 ปี อาชีพธุรกิจส่วนตัว และเคยเป็นแกนนำ กปปส.ตรัง นอนหงายจมกองเลือดอยู่บนเตียงที่ขมับด้านขวา ถูกยิงด้วยปืนลูกโม่ขนาด .38 ทะลุด้านซ้าย ใกล้กันมีปืนขนาด .38 วางอยู่พร้อมซองปืน

ภายในเสื้อมีจดหมายลาตาย ระบุข้อความว่า “กุล-ก้อง พี่น้องทุกคน เพื่อนๆ ทุกคน ผมป่วยโดยโรคซึมเศร้าทุกข์ทรมานมากๆ จึงขอโทษที่ตัดสินใจแบบนี้ (ลงชื่อนิคม กล้างาม) เงินทองอยู่ในกระเป๋า” เบื้องต้นเจ้าหน้าที่เก็บไว้เป็นหลักฐาน จากนั้นนำร่างไปชันสูตรที่ รพ.ตรัง อีกครั้งหนึ่ง

จากการสอบถามนางนฤภร อายุ 48 ปี ภรรยา ทราบว่า นายนิคมป่วยเป็นโรคซึมเศร้า และสายวันนี้นัดหมอไว้ที่ โรงพยาบาลสงขลานครินทร์ จ.สงขลา เมื่อช่วงรุ่งเช้า ขณะที่นางนฤภร ลงมาเตรียมของอยู่ชั้นล่างในบ้านได้ยิงเสียงปืนดังขึ้น 1 นัด จึงรีบวิ่งขึ้นไปดู ปรากฏว่านายนิคม สามีใช้ปืนยิงตัวตายแล้ว ทางญาติไม่ติดใจในการเสียชีวิต จะได้นำร่างไปประกอบพิธีทางศาสนาต่อไป

เพื่อนน้าหนองคนนี้มั้ยครับ  เศร้า

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #504817 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:41:22 PM »

ผมว่ามันขี้คร้านสับครับจานตุ้ม  สับทุบหน่อย มันกินง่าย ไม่ต้องมานั่งครดอีก คนนะไม่ใช้หมา  คิก คิก   บู่

อ่อ...ข้าวมันไก่นี่ติดอันดับกินแล้วท้องเสียอันดับต้นๆเลยนะครับ  บางร้านมันหุงแล้วขายทั้งวัน จนค่ำ ข้าวบูด  Grin

เสี่ยอย่าแหลงดังไป...เดี๋ยวร้านมันได้ยิน มันใส่สารกันบูดซะแหละ....

ปล. ข้าวจานนั้น....ห้าสิบบาท....แง่ะ

แต่ไก่สับเป็นชิ้น ๆไม่ติดกระดูก ไม่มีกระโดดตบด้วย
วันก่อนพาแม่ ไปหาหมอที่โรงบาลขามเตี้ย สุราษฯ

ระหว่างแม่เข้าคิว รอผมเดินข้ามถนนมากินข้าวแกง..

แม่เอ้ย..จานสี่สิบ แกงสองอย่าง อย่างละจึ๋ง แถมข้าวแข็งเม็ดแตก ยังกะหุงให้นักโทษ.

นั่งเขี่ยๆกินพออย่าให้เป็นลม ออกจากร้านเดินนึก นี่ตรูมาซื้อข้าวแกกิน หรือแกคิดว่ามาขอแกกินควีฟะ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #504818 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:44:53 PM »

ผมว่ามันขี้คร้านสับครับจานตุ้ม  สับทุบหน่อย มันกินง่าย ไม่ต้องมานั่งครดอีก คนนะไม่ใช้หมา  คิก คิก   บู่

อ่อ...ข้าวมันไก่นี่ติดอันดับกินแล้วท้องเสียอันดับต้นๆเลยนะครับ  บางร้านมันหุงแล้วขายทั้งวัน จนค่ำ ข้าวบูด  Grin

ข้าวมันไก่โกแก้ว ตลาดท่าม้า นครศรีฯ ราคาต่ำสุด จานละ ๑๐๐ บาท (หนึ่งร้อยบาทไทย...)

ปรกติ ผมจะสั่งพิเศษ เอาเครื่องในด้วย จานละ ๒๐๐ ไปกินกันสี่ห้าคนกำลังพอดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504819 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:46:04 PM »

ส่วนข้าว จานละสิบบาท พิเศษสิบห้า

ใครจะสั่งแต่ข้าวมากินกะน้ำซุปก็ตามใจ ไม่ว่ากัน (เคยมีคนสั่งนะ..)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #504820 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:46:34 PM »

อดีตแกนนำ กปปส.ตรัง ยิงตัวตายคาบ้าน ทิ้งจดหมายสั่งเสีย - เมียเผยเป็นโรคซึมเศร้า

วันที่ 18 ส.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ร.ต.ท.อัทธ์ ไพสาลี ร้อยเวร สภ.เมืองตรัง รับแจ้งเหตุมีคนยิงตัวตาย ในบ้านเลขที่ 126 ถ.โรงเรียน ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง หลังรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบแล้ว รุดไปที่เกิดเหตุพร้อมด้วย พ.ต.ท.สราวุธ จงจิต รอง ผกก. หน.กองพิสูจน์หลักฐานตรัง แพทย์เวร รพ.ตรัง เจ้าหน้าที่มูลนิธิกุศลสถานตรัง ที่เกิดเหตุเป็นบ้านชั้นครึ่ง ด้านบนของบ้านมี 2 ห้องนอน พบร่างผู้เสียชีวิตทราบชื่อ นายนิคม กล้างาม อายุ 43 ปี อาชีพธุรกิจส่วนตัว และเคยเป็นแกนนำ กปปส.ตรัง นอนหงายจมกองเลือดอยู่บนเตียงที่ขมับด้านขวา ถูกยิงด้วยปืนลูกโม่ขนาด .38 ทะลุด้านซ้าย ใกล้กันมีปืนขนาด .38 วางอยู่พร้อมซองปืน

ภายในเสื้อมีจดหมายลาตาย ระบุข้อความว่า “กุล-ก้อง พี่น้องทุกคน เพื่อนๆ ทุกคน ผมป่วยโดยโรคซึมเศร้าทุกข์ทรมานมากๆ จึงขอโทษที่ตัดสินใจแบบนี้ (ลงชื่อนิคม กล้างาม) เงินทองอยู่ในกระเป๋า” เบื้องต้นเจ้าหน้าที่เก็บไว้เป็นหลักฐาน จากนั้นนำร่างไปชันสูตรที่ รพ.ตรัง อีกครั้งหนึ่ง

จากการสอบถามนางนฤภร อายุ 48 ปี ภรรยา ทราบว่า นายนิคมป่วยเป็นโรคซึมเศร้า และสายวันนี้นัดหมอไว้ที่ โรงพยาบาลสงขลานครินทร์ จ.สงขลา เมื่อช่วงรุ่งเช้า ขณะที่นางนฤภร ลงมาเตรียมของอยู่ชั้นล่างในบ้านได้ยิงเสียงปืนดังขึ้น 1 นัด จึงรีบวิ่งขึ้นไปดู ปรากฏว่านายนิคม สามีใช้ปืนยิงตัวตายแล้ว ทางญาติไม่ติดใจในการเสียชีวิต จะได้นำร่างไปประกอบพิธีทางศาสนาต่อไป

เพื่อนน้าหนองคนนี้มั้ยครับ  เศร้า

ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504821 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:47:47 PM »

ข้าวบ้านเรา ถูกมายาวนานครับเสี่ยเอ๋  ข้าวมะลิเบอร์1,2,3 ร้อยปลาย-200เศษ 5โล

ผมเกลียดมากเลย ร้านไหนเอาข้าวกรรมกรมาทำข้าวขาย แถมเสือกขายแพงด้วยนะ บางร้านข้าวกะเพาไข่ดาวจาน60-70 ดันใช้ข้าวเกรดต่ำ ยี๊

พูดถึงข้าวหอมมะลิ  หลงเชื่อโฆษณาเจ้าสัวนาน  แหลกข้าวมะลิแก ถุง260 หลังๆทำไมข้าวห่วยๆฟร่ะ  เลยเลือกยี่ห้อนึง เม็ดสวย โต ยี่ห้องต่งฮั๊วไรนี่แหละ  โหยยย....ขายถูกกว่าตราฉัตรของเจ้าสัว200ต้นๆเอง  แต่ข้าวดีมาก อร่อย หอม ขึ้นหม้อ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #504822 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:49:42 PM »

วันก่อนพาแม่ ไปหาหมอที่โรงบาลขามเตี้ย สุราษฯ

ระหว่างแม่เข้าคิว รอผมเดินข้ามถนนมากินข้าวแกง..

แม่เอ้ย..จานสี่สิบ แกงสองอย่าง อย่างละจึ๋ง แถมข้าวแข็งเม็ดแตก ยังกะหุงให้นักโทษ.

นั่งเขี่ยๆกินพออย่าให้เป็นลม ออกจากร้านเดินนึก นี่ตรูมาซื้อข้าวแกกิน หรือแกคิดว่ามาขอแกกินควีฟะ...

แล้วเสียเบี้ยหม้ายละ ถ้าเสียแสดงว่าซื้อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #504823 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:49:56 PM »

เชื่อมากไม่ได้ โฆษณาเยอะ เลยขายแพง แต่คุณภาพห่วย บ้าจริงๆ  Tongue

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #504824 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:49:58 PM »

ขายงี้แม่มเอารวยเลยนี่หว๋า ไก่โล70-80 คงขายข้าวได้20จาน  อ๋อย

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1408363107

ส่วนกรณีที่เสี่ยยกมา.... มีสองทาง แรงทั้งสองทาง

คือ ไม่ดัง ก็ดับ.... เพราะสื่อนี่แหละ จะสื่อให้คนเชื่อตามคนตั้งประเด็น หรือเชื่อตามที่แก้ต่าง
หน้า: 1 ... 33652 33653 33654 [33655] 33656 33657 33658 ... 35779
  พิมพ์