เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:33:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33721 33722 33723 [33724] 33725 33726 33727 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519440 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505845 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 02:33:54 PM »

GUNRUNNER, k@mon (+ 2 ซ่อนตัว)
เช็คกล่องข้อความด้วยนะ  เค้าซิปใส่ห่อไปให้แล้วนะตัวเอง กับ 3 เล่มของหนังสือเหมืองแร่  Cheesy
ซิบมาหล่าว.... คิก คิก
 บู่ Grin Grin
ไฟล์มันใหญ่ทั้ง 3 เล่มเลย ใหญ่เกินขนาดที่จะส่งทางเมล์ครับ  เลยต้องซิปและไปฝากไฟล์ไว้ให้ครับ ปรึกษาท่านPandanus และท่านtum610
นะครับ ว่า จะรูดซิปเองได้อย่างไร
  Cool

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #505846 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 02:43:23 PM »

ชิหัยแร๊ววว น้าจ๊งงงง  ลบเห๊อะ.....

ไม่โร้ละเมิดเอาใครไปมั่ง ทั้งช่างภาพ ทั้งเจ้าภาพ ทั้งคนที่ถูกถ่ายติดมา......

วันก่อนเพิ่งมีเรื่องมีราว วู้ดดี้กะช่างภาพ เรื่องประตูเมืองขอนแก่นมาหลัด ๆ นิ....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505847 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 02:56:43 PM »

Freddy Fender นักร้องลูกทุ่ง เป็นลูกครึ่ง อเมริกัน - เม็กซิกัน กับเพลงฮิตเพลงแรกของเค้า Before The Next Teardrops Falls เมื่อปี '75 ...  เยี่ยม

<a href="http://www.youtube.com/v/ay5ciplY4Pg" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ay5ciplY4Pg</a>

ตอนยังเล่นแผ่นเสียงอยู่ ได้แผ่นนี้มาอย่างฟลุ๊ค ๆ จากร้านหลังกระทรวงในราคา 100 บาทกับสภาพที่พลาสติคที่ซีลไว้ยังไม่ขาดเลยด้วยนะเออ
เมื่อได้มาก็เปิดบ่อยมากพร้อมกับส่งเสียงแหกปากไปด้วยตามอารมณ์น้ำเปลี่ยนนิสัยที่กรอกลงปากไป  จนน้องคนนึงที่มานั่งสังสรรค์ด้วยกันบ่อย ๆ
ถามว่า เห็นพี่ชอบจังเพลงนี้ (Before The Next Teardrops Falls) มาที่ไรเห็นพี่ก็ร้องทุกที เนื้อเพลงมันว่ายังไงครับ
   หลังจากบอกเล่าไปคร่าว ๆ ตามที่พอรู้แบบสเน๊ค ๆ ฟิช ๆ ถึงคำแปลที่ไม่ได้แปลเป็นลำนำแบบหนังสือ ศาลาคนเศร้า ของ คุณเล็ก วงค์สว่าง
แห่ง IS Song Hit ...
   เจ้าเต้อ น้องคนนี้ก็นั่งก้มหน้านิ่งไปพักนึง และเมื่อเริ่มอีกรอบของเพลงนี้ น้องเค้าก็เงยหน้าขึ้นมาพร้อมกับน้ำตาที่ปริ่ม ๆ พวกเราก็ตกใจกันไปหมด
ค่อย ๆ ปลอบ ค่อย ๆ ถาม จึงได้ความว่า  เพิ่งโดนแฟนทิ้งไป  เลยอินกับเพลง  แล้วน้ำตาจึงไหลรินออกมาเอง ...  Cry
   ตั้งแต่นั้นมา น้องคนนี้  เลยได้สมญานามว่า ... เต้อ เฟรดดี้
  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 02:58:24 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #505848 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:02:01 PM »

Freddy Fender นักร้องลูกทุ่ง เป็นลูกครึ่ง อเมริกัน - เม็กซิกัน กับเพลงฮิตเพลงแรกของเค้า Before The Next Teardrops Falls เมื่อปี '75 ...  เยี่ยม

<a href="http://www.youtube.com/v/ay5ciplY4Pg" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ay5ciplY4Pg</a>

ตอนยังเล่นแผ่นเสียงอยู่ ได้แผ่นนี้มาอย่างฟลุ๊ค ๆ จากร้านหลังกระทรวงในราคา 100 บาทกับสภาพที่พลาสติคที่ซีลไว้ยังไม่ขาดเลยด้วยนะเออ
เมื่อได้มาก็เปิดบ่อยมากพร้อมกับส่งเสียงแหกปากไปด้วยตามอารมณ์น้ำเปลี่ยนนิสัยที่กรอกลงปากไป  จนน้องคนนึงที่มานั่งสังสรรค์ด้วยกันบ่อย ๆ
ถามว่า เห็นพี่ชอบจังเพลงนี้ (Before The Next Teardrops Falls) มาที่ไรเห็นพี่ก็ร้องทุกที เนื้อเพลงมันว่ายังไงครับ
   หลังจากบอกเล่าไปคร่าว ๆ ตามที่พอรู้แบบสเน๊ค ๆ ฟิช ๆ ถึงคำแปลที่ไม่ได้แปลเป็นลำนำแบบหนังสือ ศาลาคนเศร้า ของ คุณเล็ก วงค์สว่าง
แห่ง IS Song Hit ...  หลงรัก หลงรัก
   เจ้าเต้อ น้องคนนี้ก็นั่งก้มหน้านิ่งไปพักนึง และเมื่อเริ่มอีกรอบของเพลงนี้ น้องเค้าก็เงยหน้าขึ้นมาพร้อมกับน้ำตาที่ปริ่ม ๆ พวกเราก็ตกใจกันไปหมด
ค่อย ๆ ปลอบ ค่อย ๆ ถาม จึงได้ความว่า  เพิ่งโดนแฟนทิ้งไป  เลยอินกับเพลง  แล้วน้ำตาจึงไหลรินออกมาเอง ...  Cry
   ตั้งแต่นั้นมา น้องคนนี้  เลยได้สมญานามว่า ... เต้อ เฟรดดี้
   Grin
หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505849 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:05:11 PM »

หน้าเหมือนดาราหนังเอ๊กส์คนหนึ่งเลยคุ้นๆมาก หน้าแบบนี้พุงโตๆหน่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505850 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:05:49 PM »

มีเพลงไทยอยู่เพลงนึง เห็นเค้าฮิตกันอยู่พักนึงครับ เคยนั่งฟังตามร้านอาหาร เนื้อร้องจะออกมาในรายละเอียดคล้าย ๆ กันกับเพลงนี้ครับ
ที่บอกว่า  มีอะไรก็เรียกได้นะ ยินดีที่จะไปหา ไปช่วย  ผมไม่รู้จักชื่อเพลงและนักร้อง จำได้ที่ร้องคล้าย  ๆ กับว่า ... หากเราต้องสืบพันธ์ ...
อ๊ะๆ ไม่ใช่ ... หากเราต้องจากกัน  แล้วก็มีที่ร้องว่า ขอเพียงส่งเสียงมา อะไรทำนองนี้แหละครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505851 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:07:40 PM »

หน้าเหมือนดาราหนังเอ๊กส์คนหนึ่งเลยคุ้นๆมาก หน้าแบบนี้พุงโตๆหน่อย
โห ... ท่านSouthlander คอมเม้นท์ซะ ... แบบไม่ต้องหาหลักฐานมายืนยันเลยนะครับ ... ว่านี่คือ ตัวจริง  ขำก๊าก

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #505852 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:09:55 PM »

[/quote]จารย์อย่าแกล้งน้าหนองต่ะ  ขำก๊าก ขอสถานที่จัดส่งด้วยครับ ผมอยู่ระนองครับ แต่เป็นคนคอน.. Grin

[/quote]

น้าฉ๊องน่าจะโร้จักหล่าว.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 03:19:05 PM โดย k@mon » บันทึกการเข้า

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505853 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:16:26 PM »

โห ... ท่านSouthlander คอมเม้นท์ซะ ... แบบไม่ต้องหาหลักฐานมายืนยันเลยนะครับ ... ว่านี่คือ ตัวจริง  ขำก๊าก
เจอแล้วหมอนี่แหละ เห็นหน้ามันบ่อยมาก รอน เจเรมี่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505854 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:20:59 PM »

โห ... ท่านSouthlander คอมเม้นท์ซะ ... แบบไม่ต้องหาหลักฐานมายืนยันเลยนะครับ ... ว่านี่คือ ตัวจริง  ขำก๊าก
เจอแล้วหมอนี่แหละ เห็นหน้ามันบ่อยมาก รอน เจเรมี่

หมายถึง Southlander ตัวจริงที่คอมเม้นท์นะครับ ไม่ได้มีคนอื่นแอบใช้เครื่อง  คิก คิก
Freddy Fender หล่อเข้มกว่ามากเลยครับ  Grin  ถ้าเค้ายังอยู่ ป่านนี้ก็อายุแปดสิบแล้วมั๊ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 03:23:25 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505855 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:24:09 PM »

อิ อิ  ไหว้ ต้องขอโทษน้ากันด้วยนะครับที่ทำให้ไอด้อลในดวงใจต้องหม่นหมองและเปื้อนคาว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #505856 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:25:58 PM »

Grinวันนี้กระเเสเกียงเจ้าพายุมาเเรงวุ๊ย....

ผมกะอยากมีสักหน่วยกัน...

เเต่ไม่โร้อีเริ่มตรงไหน...

ลุงๆช่วยเเนะนำกันมั้งถิครับ คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505857 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:27:27 PM »

Grinวันนี้กระเเสเกียงเจ้าพายุมาเเรงวุ๊ย....

ผมกะอยากมีสักหน่วยกัน...

เเต่ไม่โร้อีเริ่มตรงไหน...

ลุงๆช่วยเเนะนำกันมั้งถิครับ คิก คิก

เริ่มง่ายๆ ตรง กระเป๋าสตังค์ และ ความเห็นชอบจาก  เมีย  คริ คริ  คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505858 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:30:53 PM »

เมื่อกี้นี้ ลูกครึ่งอเมริกัน - เม๊กซิกัน ส่วนนี่ก็อีกคนหนึ่งครับ อเมริกัน - แอฟริกัน ที่แหวกที่ยืนขึ้นมาในวงการเพลงลูกทุ่ง  โดยได้รับความนิยม
จากชาวอเมริกันอย่างท่วมท้นด้วยเช่นกัน Charley Pride

<a href="http://www.youtube.com/v/dzDy-GGDwxA" target="_blank">http://www.youtube.com/v/dzDy-GGDwxA</a>

แผ่นนี้ ตอนนั้นซื้อใหม่มิ้นท์เลย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #505859 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:32:35 PM »

อิ อิ  ไหว้ ต้องขอโทษน้ากันด้วยนะครับที่ทำให้ไอด้อลในดวงใจต้องหม่นหมองและเปื้อนคาว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มิเป็นไรครับ เพียงแต่เสียดายว่า ไม่มีโอกาสได้ดูคนหน้าเหมือน Freddy Fender แสดงหนังครับ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 33721 33722 33723 [33724] 33725 33726 33727 ... 35779
  พิมพ์