เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:37:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33763 33764 33765 [33766] 33767 33768 33769 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25483339 ครั้ง)
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #506475 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:31:24 AM »

ใครชอบตำนานมายกไปเลย Grin
แต่ผมว่าราคาแรงไป บู่

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=172188

Tas optima
Tas optima เป็นเพาเวอร์แอมป์รุ่นใหญ่สุดและดีที่สุดที่ Tas ได้สร้างไว้ให้กับวงการ
คุณภาพเสียงเทียบเคียงได้กับแอมป์ทุกระดับ สภาพสวยและใหม่มากเป็นของสะสมส่วนตัวเ
จ้าของใช้ถนอมไม่เคยเสียหรือซ่อมเดิมทุกอย่าง ขั้วต่อมีทั้ง RCA/Balance ต้องการขายให้แฟน Tas หรือนักสะสม 22,500.-

สมัยนั้นใครใช้หม้อแปลง C-CORE ถือว่าสุดยอดมากครับ สัญญาณรบกวนตำ่กว่าและแพงกว่าTOROIDอีก แต่แปลกใจทำไมสมัยนี้เรียก R-Core  หรือว่าคนละชนิดกัน น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 11:32:56 AM โดย paisal 1 » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #506476 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:42:37 AM »

ปลูกกระท่อม  กก.ละ 1,000  บาท ครับ   คิก คิก

โลละ  1,800  ครับ  ที่หาดใหญ่ 

พอเลย ทั้งสองคนนั่นแหละ

อะไรแพงก็ปลูก อะไรถูกก็โค่น ยังงี้เมื่อไหร่เกษตรกรไทยจะลืมตาอ้าปากได้

แบ่งโซนกันปลูกสิ ปลูกแต่พอประมาณ เมืองโน้นปลูกท่อม เมืองนี้ปลูกกัญชา ยังงี้ถึงจะคุมราคาได้

เล่นพอท่อมแพง แห่กันไปปลูกท่อม ยังงี้ต่อไปท่อมก็เหลือเข่งละสิบบาทกันพอดี....

แล้วคนที่หวังจะปลดหนี้กับท่อมก็เป็นหนี้ต่อไปอีก  ยังงี้ไม่ไหว

ลองกองก็เห็นเป็นตัวอย่างอยู่เนี่ย โลสามบาท ต้องเอาไปให้แพะกิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506477 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:50:52 AM »

ปลูกกระท่อม  กก.ละ 1,000  บาท ครับ   คิก คิก

โลละ  1,800  ครับ  ที่หาดใหญ่ 

โลนึงกี่ใบครับ บ้านผมใบละ ๒๐ บาทครับ ไชโย โค่นทิ้งหมดแล้ว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #506478 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:52:12 AM »

แล้วสินค้าก็ต้องทำออกมาแบบ เกรดพรีเมี่ยมเท่านั้น

ท่อมต้องก้านแดง ใบต้องไม่เกินฝ่ามือ และต้องไม่ใช่สองใบยอด

ขนาดใบเท่า ๆ กัน คุณภาพสูงขนาดที่ว่า....เจอเข้าไปสองใบต้องชาถึงใบหู ลิ้นชาไปถึงโคนลิ้น

ไม่เอาท่อมก้านแตกใหม่จากตอเข้าตลาด หรือยอดใบอ่อนใบโต ๆ

ไอ้ประเภทใบเท่าใบตะกู ก้านเขียวอ่อน รูดทีเต็มปากแต่ไม่เมา ยังงี้ไม่เอา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506479 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:53:20 AM »

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=172188

Tas optima
Tas optima เป็นเพาเวอร์แอมป์รุ่นใหญ่สุดและดีที่สุดที่ Tas ได้สร้างไว้ให้กับวงการ
คุณภาพเสียงเทียบเคียงได้กับแอมป์ทุกระดับ สภาพสวยและใหม่มากเป็นของสะสมส่วนตัวเ
จ้าของใช้ถนอมไม่เคยเสียหรือซ่อมเดิมทุกอย่าง ขั้วต่อมีทั้ง RCA/Balance ต้องการขายให้แฟน Tas หรือนักสะสม 22,500.-

สมัยนั้นใครใช้หม้อแปลง C-CORE ถือว่าสุดยอดมากครับ สัญญาณรบกวนตำ่กว่าและแพงกว่าTOROIDอีก แต่แปลกใจทำไมสมัยนี้เรียก R-Core  หรือว่าคนละชนิดกัน น้ำลายหก
อย่าไปปวดหัวกะเรื่องหม้อครับ มีเยอะแยะ แต่ไม่ว่าแบบไหน หม้อแปลง ถือเป็นเครื่องกลไฟฟ้าชนิดเดียวที่มีประสิทธิภาพสูงที่สุด
คือ ทุกชนิดแม้แต่แกน EI แบบดั้งเดิมประสิทธิภาพก็เกิน 90% เสมอ ที่เหลือก็โม้กันข่มกันเรื่องการป้องกันสัญญาญรบกวน...ตรงนี้แหละที่ทำราคาต่างกันสุดโต่ง
 แต่เชื่อเถอะ ต่อให้แกนEI คุณก็ฟังสัญญาญรบกวนไม่ออก (ถ้าไม่ใช่มนุษย์ที่ฟัง 20Hz ถึง 20000Hz นะ)
ที่พูดมานี่ผมหมายถึงเฉพาะหม้อแปลงไฟนะ อิ อิ อิ อย่าเถียงผมรู้ ผมเรียนมา ทั้งพันเองทำแล็บเทสเอง ทั้งวัดโหลดเทสท์ พล็อตกราฟเอง

ส่วนหม้อแปลงเสียงในแอมป์หลอด เป็นอีกโลกหนึ่งไปเลยครับผมไม่ทราบ ผมไม่รู้ ผมไม่ได้เรียนมา คิก คิก ขำก๊าก

มาดูตัวอย่างหม้อแปลงเสียงแกนต่างๆบ้าง
http://www.ankaudiokits.com/Interstage-C-Core-300B-Power-Tube-Amplifier.html

สังเกตแอมป์ของออดิโอโน๊ตคิทครับ ขายกันแสนกว่าๆ แล้วไง หม้อแปลงไฟใช้แกนEI ทุกลูกเฉย ที่เห็นเป็น C-Core นั่นหม้อแปลงเสียงครับ
ใครรังเกียจว่าหม้อแปลงไฟใช้แกนEI ไม่ดี ไม่เทห์ เหอๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 11:55:20 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506480 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:53:34 AM »

ปลูกกระท่อม  กก.ละ 1,000  บาท ครับ   คิก คิก

โลละ  1,800  ครับ  ที่หาดใหญ่  

พอเลย ทั้งสองคนนั่นแหละ

อะไรแพงก็ปลูก อะไรถูกก็โค่น ยังงี้เมื่อไหร่เกษตรกรไทยจะลืมตาอ้าปากได้

แบ่งโซนกันปลูกสิ ปลูกแต่พอประมาณ เมืองโน้นปลูกท่อม เมืองนี้ปลูกกัญชา ยังงี้ถึงจะคุมราคาได้

เล่นพอท่อมแพง แห่กันไปปลูกท่อม ยังงี้ต่อไปท่อมก็เหลือเข่งละสิบบาทกันพอดี....

แล้วคนที่หวังจะปลดหนี้กับท่อมก็เป็นหนี้ต่อไปอีก  ยังงี้ไม่ไหว

ลองกองก็เห็นเป็นตัวอย่างอยู่เนี่ย โลสามบาท ต้องเอาไปให้แพะกิน

ตกลงกันให้ได้ก่อนนะ ผมตกลงกันได้แล้วครับ แปลงปร้าออกปลูกกระท่อม แปลงปร้าตกปลูกกัญชาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #506481 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:56:19 AM »

เอามาทำความสะอาด บรรจุถุงสูญญากาศ แพ็คละสิบใบ ๆ

ใบไหนฉีกขาด ใบไหนไม่ได้มาตรฐาน คิวซีไม่ผ่าน ทิ้งเลย อย่าเสียดาย

พิมพ์ข้างถุงให้รู้ชื่อคนผลิต สถานที่ผลิตให้ชัดเจน สร้างแบรนด์ให้ติดตลาดให้ได้

หรือจะเอาเป็น ท่อมออแกนิกส์ก็ได้ ถ่ายรูปสถานที่ผลิต โรงงาน ผู้ประกอบการทั้งหมดลงสื่อ

ให้เห็นว่าทุกขั้นตอน ไม่มีการใช้เคมีโดยเด็ดขาด  

จะเพิ่มมูลค่าสินค้าได้ไม่ต่ำกว่าแสน หรือไม่ต่ำกว่าสิบปี หรือถ้าโชคดีก็ทั้งจำทั้งปรับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506482 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:57:02 AM »

Tas optima

ใส่รถกระบะได้ไหมครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #506483 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 11:57:41 AM »

เอามาทำความสะอาด บรรจุถุงสูญญากาศ แพ็คละสิบใบ ๆ

ใบไหนฉีกขาด ใบไหนไม่ได้มาตรฐาน คิวซีไม่ผ่าน ทิ้งเลย อย่าเสียดาย

พิมพ์ข้างถุงให้รู้ชื่อคนผลิต สถานที่ผลิตให้ชัดเจน สร้างแบรนด์ให้ติดตลาดให้ได้

หรือจะเอาเป็น ท่อมออแกนิกส์ก็ได้ ถ่ายรูปสถานที่ผลิต โรงงาน ผู้ประกอบการทั้งหมดลงสื่อ

ให้เห็นว่าทุกขั้นตอน ไม่มีการใช้เคมีโดยเด็ดขาด 

จะเพิ่มมูลค่าสินค้าได้ไม่ต่ำกว่าแสน หรือไม่ต่ำกว่าสิบปี หรือถ้าโชคดีก็ทั้งจำทั้งปรับ

คุ้นๆนะ ประโยคสุดท้ายนะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506484 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:00:28 PM »

ความคิดผมนะ แอมป์หลอดสำคัญที่สุดและใครจะกินใครก็ตรงหม้อแปลงเสียงนี่แหละ สูตรใครสูตรมันเป็นความลับของแต่ละค่าย
ซื้อได้เขาขาย แต่ทำตามไม่ได้ พันออกมาเสียงเอกลักษณ์ของใครก็ของคนนั้น ตอบสนองความถี่เสียง แต่ละย่านเป็นยังไงก็เป็นสูตรคนนั้น

ส่วนอะไหล่อย่างอื่นทันกันหมด ทุนมากได้ของดี ทุนน้อย ก็ลดหลั่นกันไป

วงจรก็เช่นกันทันกันหมดแล้วแต่ใครจะชอบทำแบบไหนก็ว่ากันไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506485 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:02:45 PM »

ใส่รถกระบะได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับรุ่นนี้เขาออกแบบเป็นวอร์คแมน งั้นล่ะเขาทำหูหิ้วไว้แขวนแบบเป้สะพายหลังแบกที่หลังติดตัวไปฟังไหนก็ได้ บู่

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506486 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:07:21 PM »

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506487 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:08:42 PM »

เที่ยงแล้ว ... อิ่มอร่อยกันทุกท่านนะครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #506488 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:08:53 PM »

ความคิดผมนะ แอมป์หลอดสำคัญที่สุดและใครจะกินใครก็ตรงหม้อแปลงเสียงนี่แหละ สูตรใครสูตรมันเป็นความลับของแต่ละค่าย
ซื้อได้เขาขาย แต่ทำตามไม่ได้ พันออกมาเสียงเอกลักษณ์ของใครก็ของคนนั้น ตอบสนองความถี่เสียง แต่ละย่านเป็นยังไงก็เป็นสูตรคนนั้น

ส่วนอะไหล่อย่างอื่นทันกันหมด ทุนมากได้ของดี ทุนน้อย ก็ลดหลั่นกันไป

วงจรก็เช่นกันทันกันหมดแล้วแต่ใครจะชอบทำแบบไหนก็ว่ากันไป

หม้อแปลง ทอรอยด์ของแสงทองทำไมเสียง่ายมากครับ หลายลูกเสียแบบชอร์ตรอบ หรือว่าช่วงหลังๆดีขึ้นแล้วครับ  ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #506489 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:10:16 PM »

หมอค้าบบบบ  ป๋มเป็นไข้ค้าบบบบ

ไม่จะบายยยย  เป็นไข่อุ้งค้าบหมอ

คุณหมอลูกเกด แห่ง มอ.หาดใหญ่
หน้า: 1 ... 33763 33764 33765 [33766] 33767 33768 33769 ... 35779
  พิมพ์