เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:40:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33787 33788 33789 [33790] 33791 33792 33793 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25474778 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #506835 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:57:42 AM »

Tongue

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #506836 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:05:39 AM »

golek, lugkrod, samrit.. และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ เฒ่าแก่เอ๋พระแสง ลุงสัมริท และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

ตั้งใจลบชื่อผมออกชิมิ ?

ดี..!  งั้นผมลบยูส....

ทำเป็น .... ลุงเข้ม .................... ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506837 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:42:18 AM »

หลังจาก ปวช. จนจบขั้นสุดท้ายผมเรียนไม่เก่งนะครับ เพราะการเรียนสาขาที่ผมเรียน
ยากครับที่จะหาคนเก่งได้เกรดสามกว่า...เกรดไม่เฟ้อ และ จบยากครับ
ประกอบกับผมเริ่ม รู้จักเพื่อน รู้จักหญิง รู้จักดื่ม มากขึ้น แต่ดีที่จบได้
รู้จักดุมฉ็องแล้วแล ตอนนั้น
หยาบคาย บู่

เขาเรียก เหิดเหมีย  Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #506838 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:43:27 AM »

บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506839 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:50:59 AM »

วันก่อนเห็นต้นไม้เชื่อ อะไรแล้วหว่า ทีต้นโตๆ ขึ้นใน มาดากัสการ์..

หรือเห็นในเฟส..

ฮุมฮำๆ...

ต้นเบาบับ ( Baobab )

สมัยเรียนครูสอนให้อ่านว่า บา โอ แบบ
ตอนนี้เรียกเบาบับ

สงสัยสมัยก่อนแยกสะกด สมัยนี้ เหมาสะกด

ตามสารคดีที่อ่านมาบอกว่าใหญ่ก็จริงแต่นวน

คือเป็นไม้เนื้ออ่อนเบา เอามาทำอะไรเชิงเศรษฐกิจไม่ได้เลย เอามาปลูกบ้านเราก็ไม่ดีอีกเพราะเป็นพืชทะเลทราย
ไม่ค่อยเจอน้ำ มาบ้านเราน้ำเยอะมันดูุดน้ำบริเวณรอบๆต้นกระจาย พืชค้างเคียงแพ้มันหมดเฉา เพราะโดนมันแย่งน้ำ

ปล.ผมฟังมาก็ว่าไปนะ จริงเท็จ ไปถาม เขาว่า แล้วกัน

แต่ไอ้เรื่องรากแย่งน้ำนี่ผมเจอเต็มกะต้นปาล์มขวดที่ปลูกเป็นไม้ประดับหน้าบ้าน ผมเอายางรถยนต์มาวางใกล้ๆโคนต้นมัน
     แล้วปลูกต้นจำปาหวังได้ดมดอก ปรากฎว่ารากไอ้ต้นปาล์มขวดแยงขึ้นมาบนยางรถยนต์ที่ผมใส่ดินดีๆ รดน้ำถึงๆ รากมันมา
กันยุ่บยั่บเป็นรากหมากโคนต้นเลย สุดท้ายจำปาก็เฉา ไม่ได้ดมดอกเลย จนผมต้องขุดและย้ายที่ ตอนนี้จำปาสวยมาก แต่ยัง
ไม่ได้ดมดอกเช่นเคย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #506840 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:09:41 AM »

บ้านเรามีคนเอามาเพาะขายกันแล้วครับ 3-4ปีแล้วที่เข้ามา สมัยเข้าใหม่ๆต้นเป็นพัน จุดขายคือเป็นไม้ที่ใหญ่ที่สุดในโลก

แต่ไม่ต้องห่วงว่ามันแย่งน้ำเพื่อน เพราะบ้านเราคนปลูกรู้อยู่คนเดียวว่าซื้อมาราคาแพงขนาดไหน ปลูกแล้วจ้างเด็กตัดหญ้าทีเดียว เหี้ยนเตียนไปหมด ทั้งเบาบับ ทั้งทุเรียนเทศ สะเดาดำ ฯลฯ เด็กตัดหญ้าครึ่งชั่วโมง เสียหายเกินแปดพัน

คนบ้านเราพูดแล้วเป็นนักอนุรักษ์ รักษ์ป่า รักษ์น้ำ บางทีถามซื้อต้นพยุง "เอ้อ..มันต้องใส่กระถางขนาดกี่นิ้วคะ?"
คนถามใส่เสื้อปลูกป่าด้วยนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #506841 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:10:18 AM »

เรื่องนี้ถามใครดี เอาเป้นว่าใครตอบได้ก็ตอบนะ

.....................................

ทำไงดีคะ คือซื้อจั๊มสูทมาแล้วรั้งเป้า ไม่ได้เป็นแค่ตัวเดียวนะคะ เป็นทุกรุ่นเลยย
มายก้อดด ชีวิตลำบากจริงๆ เนื่องจากว่าเป็นคนตัวสูงค่ะ
แล้วน้องจิมมี่ก้อมโหรานเกิน (ขอโทษค่ะ ไม่ตั้งใจติดเรท คือมันเป็นปัญหาที่ต้องพูดตรงๆค่ะ)
ทีนี้ใส่อะไรก็ไม่สวยสิคะคุ๊นนน จั๊มสูทกางเกงก็ใส่ไม่ได้ เพราะจิมมี่ยิ้มโชว์เป้า
ใส่กระโปรงมหาลัยฟิตๆ ก็ไม่ได้ ออกมาเป็นหนังกลางแปลงแบบ 3D เลย
ปวดกระบาลลลลลล ทำไมมันช่างเป็นปัญหาทุเรศทุรังขนาดนี้คะ ฮื้ออ
ทำไงดี

ปล.1 มีวิธีออกกำลังกายลดขนาดจิมมี่ไหมคะ?
ปล.2 ใครรับแก้เป้าจั๊มสูทไม่ให้รั้งจิมมี่บ้างคะ?
ปล.3 ถ้าตัดเปนกระโปรงไปเลย จะเข้าท่าไหมคะ?
....................................

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506842 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:16:08 AM »

เรื่องนี้ถามใครดี เอาเป้นว่าใครตอบได้ก็ตอบนะ

.....................................

ทำไงดีคะ คือซื้อจั๊มสูทมาแล้วรั้งเป้า ไม่ได้เป็นแค่ตัวเดียวนะคะ เป็นทุกรุ่นเลยย
มายก้อดด ชีวิตลำบากจริงๆ เนื่องจากว่าเป็นคนตัวสูงค่ะ
แล้วน้องจิมมี่ก้อมโหรานเกิน (ขอโทษค่ะ ไม่ตั้งใจติดเรท คือมันเป็นปัญหาที่ต้องพูดตรงๆค่ะ)
ทีนี้ใส่อะไรก็ไม่สวยสิคะคุ๊นนน จั๊มสูทกางเกงก็ใส่ไม่ได้ เพราะจิมมี่ยิ้มโชว์เป้า
ใส่กระโปรงมหาลัยฟิตๆ ก็ไม่ได้ ออกมาเป็นหนังกลางแปลงแบบ 3D เลย
ปวดกระบาลลลลลล ทำไมมันช่างเป็นปัญหาทุเรศทุรังขนาดนี้คะ ฮื้ออ
ทำไงดี

ปล.1 มีวิธีออกกำลังกายลดขนาดจิมมี่ไหมคะ?
ปล.2 ใครรับแก้เป้าจั๊มสูทไม่ให้รั้งจิมมี่บ้างคะ?
ปล.3 ถ้าตัดเปนกระโปรงไปเลย จะเข้าท่าไหมคะ?
....................................
มานี่ จะดูให้
ปัญหาเคยใหญ่ไม่ต้องแก้ ปล่อยไว้งั้นดีแล้ว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #506843 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:50:42 AM »

ว่าแล้ว มาทันที ปลาช่อนนิ เห็นลูกเด่ไม่ได้ ฮุบปำ....

ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #506844 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:54:07 AM »

ทำไงดี

.......ม้ายเคยก้ามีปัญหา  เคยมากก้าปัญหามี ....... ทุกข์ของคน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #506845 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:08:12 PM »

เที่ยงแระ...

เมนูวันนี้  ตับหมูกับเลือดหมูผัด + เต้าหู้เหลืองทอด + น้ำพริกมะขาม

แก้คาวปากด้วยลองกอง...ดูปริมาณลองกองแล้วน่าว่าจะอิ่มครับ... Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 12:18:11 PM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506846 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:27:43 PM »

ว่าแล้ว มาทันที ปลาช่อนนิ เห็นลูกเด่ไม่ได้ ฮุบปำ....
คนเราเกิดเป็นมนุษย์นะ น้าซับนะ ผมบอกได้เลยว่าต้อง.....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506847 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:27:51 PM »

ยุดมะเน็ด

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #506848 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:28:53 PM »

ไม่ใช่เอาแต่ หลงแต่รูป จูบแต่ภาพ ป๊าบแต่ในจินตนาการ  บู่ ยิ้มีเลศนัย

Grin คิก คิก ขำก๊าก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #506849 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 12:48:47 PM »

โดนชก โดนชก

ปล. เข้ามาถึงเจอจิมมี่แผนเติบ...เค้ากำลังโต้วาทีกัน... ตกใจหน้าซีด    คิก คิก

หน้า: 1 ... 33787 33788 33789 [33790] 33791 33792 33793 ... 35779
  พิมพ์