เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:30:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33793 33794 33795 [33796] 33797 33798 33799 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25471121 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506925 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:53:21 PM »

แกทำห้องเท่าที่อุปสงค์อำนวย ห้องแกคนเช่าเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ตลอดมา
แกไม่ทำห้องใหญ่ ห้องหรู เพราะลูกค้าไม่ถึงเกรดนั้น... ส่วนใหญ่ก็เช่าทำกิจการเล็ก ๆ
ขายน้ำหวาน ขายข้าวแกง เสริมสวย ตัดผม ซ่อมรถเครื่อง อะไรพื้น ๆ
ผู้เช่าที่เช่าแล้วเปิดร้านซ่อมคอมพ์ ฯ ไม่น่าจะเป็นอะไรพื้น ๆ นะครับท่าน  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #506926 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:56:16 PM »

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์   11 กันยายน 2557 13:52 น.        

เมื่อเวลา 11.40 น. เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบจำนวน ใช้รถยนต์และจักรยานยนต์เป็นยานพาหนะ ใช้อาวุธปืนไม่ทราบชนิดและขนาด ยิงราษฏรและลอบวางระเบิดบริเวณหน้าองค์การบริหารส่วนตำบลมะกรูด พื้นที่หมู่ 3 ต.มะกรูด อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี
          เหตุการณ์ดังกล่าวมีผู้เสียชีวิต 1 ราย ทราบชื่อคือ นายประสิทธิ์ สินธิอุทัย ปลัด อบต. และมีผู้ได้รับบาดเจ็บ 3 คน คือ น.ส.วิมลศรี จันทร์เพชร พนักงาน อบต.มะกรูด นายอิสมาแอ มะรีเระ อาสากู้ชีพ และนายอาริน ชุมพงษ์ พนักงาน อบต.มะกรูด

ยี๊     เศร้า เศร้า

แรกเดียวแม่โทรมาบอกว่า ปลัดที่ตาย มีศักดิ์เป็นน้าเขย ต่อเช้าไปรับศพกลับบ้านครับ

เสียใจด้วยครับ.... เศร้า    ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #506927 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:58:42 PM »

ตลาดตรงที่ผมอยู่ คนอยู่กันได้สัก สองร้อยครัวเรือน แต่เจ้าของโฉนดมีราวสิบกว่าคน....

ส่วนใหญ่เช่าเขาทั้งนั้น.... นอกจากเจ้าของกิจการใหญ่ ๆ ขายวัสดุก่อสร้าง ขายเครื่องเกษตร

ขนาดร้านทองตรงข้างตู้เอทีเอ็มนั่น ยังเช่าเขาเลย

ร้านอาหารตามสั่งที่เราไปนั่งกินกันนั่น ผีพนันกัดกินจนขายไปซะห้องนึง ล้านหกแสน....

...คนมีเงินแถวนั้นได้ยินราคา สูดปากซี๊ด.....  แม่มทำไมกูเอาไม่ทันฟระ...

ก็จะทันได้ไง เขาเอาโฉนดไปวางนายทุนไว้ แล้วไปเอาเงินเพิ่มทีละแสนสองแสน...  จนนายทุนไม่ให้อีกแล้ว

วันที่เก็บของจะหนีหนี้ ไปขอเงินนายทุนเพิ่มสองแสน นายทุนให้แสนห้า บังคับไปโอนที่ที่ สนง.ที่ดิน

รวม ๆ ทั้งหมดก็เลยเป็นเงินล้านหกแสนดังกล่าว....

...แต่ถ้าขายจริง สองล้านมีคนเอา... หน้ากว้างห้าเมตร ลึก ๒๕ เมตร
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #506928 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:59:03 PM »

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์   11 กันยายน 2557 13:52 น.        

เมื่อเวลา 11.40 น. เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบจำนวน ใช้รถยนต์และจักรยานยนต์เป็นยานพาหนะ ใช้อาวุธปืนไม่ทราบชนิดและขนาด ยิงราษฏรและลอบวางระเบิดบริเวณหน้าองค์การบริหารส่วนตำบลมะกรูด พื้นที่หมู่ 3 ต.มะกรูด อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี
          เหตุการณ์ดังกล่าวมีผู้เสียชีวิต 1 ราย ทราบชื่อคือ นายประสิทธิ์ สินธิอุทัย ปลัด อบต. และมีผู้ได้รับบาดเจ็บ 3 คน คือ น.ส.วิมลศรี จันทร์เพชร พนักงาน อบต.มะกรูด นายอิสมาแอ มะรีเระ อาสากู้ชีพ และนายอาริน ชุมพงษ์ พนักงาน อบต.มะกรูด

ยี๊     เศร้า เศร้า

แรกเดียวแม่โทรมาบอกว่า ปลัดที่ตาย มีศักดิ์เป็นน้าเขย ต่อเช้าไปรับศพกลับบ้านครับ

เสียใจด้วยครับ.... เศร้า    ไหว้

ขอแแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

Grin Grin   เอามาฝาก เผื่อใครชอบเพลงแนวนี้ฟังก่อนนอน    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

http://www.youtube.com/watch?v=2RaMTaAyVck&feature=player_detailpage

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #506929 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:01:55 PM »

แกทำห้องเท่าที่อุปสงค์อำนวย ห้องแกคนเช่าเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ตลอดมา
แกไม่ทำห้องใหญ่ ห้องหรู เพราะลูกค้าไม่ถึงเกรดนั้น... ส่วนใหญ่ก็เช่าทำกิจการเล็ก ๆ
ขายน้ำหวาน ขายข้าวแกง เสริมสวย ตัดผม ซ่อมรถเครื่อง อะไรพื้น ๆ
ผู้เช่าที่เช่าแล้วเปิดร้านซ่อมคอมพ์ ฯ ไม่น่าจะเป็นอะไรพื้น ๆ นะครับท่าน  Grin

พื้น ๆ ครับ

ผมไม่ได้ขึ้นไปซ่อมบนเพดานซะหน่อย

แล้วผม ซ่อมอย่างเดียวเพียว ๆ เลย ไม่รับลงโปรแกรม ไม่เติมหมึก ไม่ลงเกมส์ลงเพลง

ลงโปรแกรมหรือวินโดว์ใหม่เฉพาะคนรู้จักที่สามารถตามกระทืบได้ถึงที่นอน(ถ้ามันทำอะไรชั่ว ๆ )ได้เท่านั้น

ไม่ขายอุปกรณ์ ไม่ขายเครื่อง .... คือ ซ่อมอย่างเดียว ....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506930 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:04:22 PM »

พื้น ๆ ครับ
ผมไม่ได้ขึ้นไปซ่อมบนเพดานซะหน่อย
แล้วผม ซ่อมอย่างเดียวเพียว ๆ เลย ไม่รับลงโปรแกรม ไม่เติมหมึก ไม่ลงเกมส์ลงเพลง
ลงโปรแกรมหรือวินโดว์ใหม่เฉพาะคนรู้จักที่สามารถตามกระทืบได้ถึงที่นอน(ถ้ามันทำอะไรชั่ว ๆ )ได้เท่านั้น
ไม่ขายอุปกรณ์ ไม่ขายเครื่อง .... คือ ซ่อมอย่างเดียว ....
อืม ... ไม่ได้ซ่อมบนเพดาน  Undecided  พื้น ๆ จริง ๆ ครับท่าน  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #506931 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:07:03 PM »

ตลาดตรงที่ผมอยู่ คนอยู่กันได้สัก สองร้อยครัวเรือน แต่เจ้าของโฉนดมีราวสิบกว่าคน....

ส่วนใหญ่เช่าเขาทั้งนั้น.... นอกจากเจ้าของกิจการใหญ่ ๆ ขายวัสดุก่อสร้าง ขายเครื่องเกษตร

ขนาดร้านทองตรงข้างตู้เอทีเอ็มนั่น ยังเช่าเขาเลย

ร้านอาหารตามสั่งที่เราไปนั่งกินกันนั่น ผีพนันกัดกินจนขายไปซะห้องนึง ล้านหกแสน....

...คนมีเงินแถวนั้นได้ยินราคา สูดปากซี๊ด.....  แม่มทำไมกูเอาไม่ทันฟระ...

ก็จะทันได้ไง เขาเอาโฉนดไปวางนายทุนไว้ แล้วไปเอาเงินเพิ่มทีละแสนสองแสน...  จนนายทุนไม่ให้อีกแล้ว

วันที่เก็บของจะหนีหนี้ ไปขอเงินนายทุนเพิ่มสองแสน นายทุนให้แสนห้า บังคับไปโอนที่ที่ สนง.ที่ดิน

รวม ๆ ทั้งหมดก็เลยเป็นเงินล้านหกแสนดังกล่าว....

...แต่ถ้าขายจริง สองล้านมีคนเอา... หน้ากว้างห้าเมตร ลึก ๒๕ เมตร

ของดี ราคาดี แต่มันมาในวันเราม่ายเบี้ยก็เปล่าครับ  ภาษาธุรกิจเรียกTiming  ภาษาบ้านๆเรียกดวง จังหวะ 

แต่ผมคิดว่าดวงมีผลน้อยมากในชีวิตคน5-10%ได้มั้ง  ที่เหลือคือความมานะ อดทน พยายาม  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #506932 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:09:31 PM »

ผมโดนพวกเหลือบลิขสิทธิ์บุกถึงบ้านครั้งหนึ่ง  ....  เมื่อตอนเปิดร้านหนแรก

มากันสามคน รถกระบะคันนึง คงกะมาขน....

ตอนนั้น เพื่อนผมคนนึงนั่งดูหนังอยู่ในห้องนอนผม มันแอบออกมาดูเหตุการณ์

คุยกันไปคุยกันมา ทั้งผมทั้งมันเดินออกหน้าบ้าน ไอ้เพื่อนผมปิดประตูล็อกกุญแจในทันที

ทีนี้ เรียกให้ตายมันก็ไม่เปิด

...ผมก็เดินเตร่ ๆ แถวนั้นพักหนึ่ง พอสบโอกาสก็ ออกวิ่งเลย....

ก็เห็นมันก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกันแฮะ ย้อนกลับไปเห็นไปกันหมดแล้ว

หลังจากนั้น ก็ปิดร้านหากินทางอื่นอยู่หลายเดือน กว่าจะเปิดใหม่อีกครั้งอย่างระวังตัว

แล้วก็ปิดถาวรตอนพ่อป่วยหนัก...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #506933 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:09:40 PM »

บางคนดวงดี เกิดมาสบายหมดก็มี ไม่ต้องดิ้นรนไร สมบัติเพียบ  อืม......มันมีจับบัตรคิว มียัดเงินกันมั้ยนะ เวลาอิมาเกิดนิ  ตกใจหน้าซีด คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #506934 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:11:22 PM »

ผู้เช่าที่เช่าแล้วเปิดร้านซ่อมคอมพ์ ฯ ไม่น่าจะเป็นอะไรพื้น ๆ นะครับท่าน  Grin
พื้น ๆ ครับ
อืม ... ไม่ได้ซ่อมบนเพดาน  Undecided  พื้น ๆ จริง ๆ ครับท่าน  Grin

พื้น ๆ แน่นอนครับ ยืนยันได้....  แบบติดดิน ติดพื้นเลย....
ไปไหนมาไหน ไม่ใส่เกือก   Grin Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506935 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:12:43 PM »

พื้น ๆ ครับ
อืม ... ไม่ได้ซ่อมบนเพดาน  Undecided  พื้น ๆ จริง ๆ ครับท่าน  Grin
พื้น ๆ แน่นอนครับ ยืนยันได้....  แบบติดดิน ติดพื้นเลย....
ไปไหนมาไหน ไม่ใส่เกือก   Grin Grin
ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506936 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:14:07 PM »

เว็บเพื่อนบ้าน เค้าคุยกันมีคนมาขอเช่าที่ดินระยะยาว อ่านผู้แนะนำแต่ละท่านน่าสนุกครับ  http://2013.gun.in.th/index.php?topic=36696.0

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #506937 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:14:17 PM »

พรุ่งนี้เขามาถ่ายทำรายการ... เตรียมชุดไว้แระ

กางเกงขี้ยาง เสื้อยืดแขนยาวตัวใส่ตัดยาง ใส่แว่นตาดำ โพกผ้าขะม้า เหน็บขวาน ใส่เกือกบอก.....

แจ้งเกิดกันงานนี้แหละกรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #506938 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:18:45 PM »

พรุ่งนี้เขามาถ่ายทำรายการ... เตรียมชุดไว้แระ
กางเกงขี้ยาง เสื้อยืดแขนยาวตัวใส่ตัดยาง ใส่แว่นตาดำ โพกผ้าขะม้า เหน็บขวาน ใส่เกือกบอก.....
แจ้งเกิดกันงานนี้แหละกรู
รายการโทรทัศน์หรือครับ

cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #506939 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 09:20:28 PM »

Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 33793 33794 33795 [33796] 33797 33798 33799 ... 35779
  พิมพ์