เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33801 33802 33803 [33804] 33805 33806 33807 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25469456 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507045 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:31:55 PM »

เดี๋ยวนี้มีเครื่องเสียงแต่ไม่ค่อยได้เปิดเพลงฟังเท่าไหร่
เพราะไอ้ตัวเล็กชอบหนวกหูถ้ามันอยู่บ้านต้องปิดตลอด
มันกำลังอยู่ ม๖. ทำเป็นขยันอ่านหนังสือเตรียมตัวเอ็น
เมียก็บ่นว่าเต็มบ้านตายก็ใส่โลงตามไปให้ไม่หมดแล้ว
กำ กำ กำ  คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507046 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:34:04 PM »

ปลาทอดน่าให้ส่ง EMS มาให้จัง... คิก คิก    น้ำลายหก น้ำลายหก
ได้นะครับ ถ้าต้องการจริง ๆ แต่ไม่ใช่ปลาซิวล้วน ๆ นะครับ เป็นปลาเล็กปลาน้อยครับ  Grin
น้ากันชอบปลาตัวเล็กเหรอ งั้นน่าจะชอบปลาข้าวสารนะ
อร่อยนะ ถ้าทอดเป็น คือเพราะตัวมันเล็ก ทอดน้อยไปก็ไม่สุกดี มากไปนิดก็ไหม้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507047 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:35:03 PM »

เดี๋ยวนี้มีเครื่องเสียงแต่ไม่ค่อยได้เปิดเพลงฟังเท่าไหร่
เพราะไอ้ตัวเล็กชอบหนวกหูถ้ามันอยู่บ้านต้องปิดตลอด
มันกำลังอยู่ ม๖. ทำเป็นขยันอ่านหนังสือเตรียมตัวเอ็น
เมียก็บ่นว่าเต็มบ้านตายก็ใส่โลงตามไปให้ไม่หมดแล้ว
กำ กำ กำ  คิก คิก คิก คิก
  เอามาทำมอนิเตอร์ใช้กับคอมพ์เลยครับ แจกเด็ก ๆ ไปคนละชุดให้เค้าไว้ในห้องนอน ต่อฟังจากอุปกรณ์ต่าง ๆ ของเค้าครับ เดี๋ยวเค้าก็ชอบเอง  Cheesy
ปล.
อย่าบ่นว่าเยอะมากนะครับ เดี๋ยวศิษย์น้องรีเควสมาทำเครื่องเสียงคาราโอเกะนะครับ
  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507048 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:36:46 PM »

ปลาทอดน่าให้ส่ง EMS มาให้จัง... คิก คิก    น้ำลายหก น้ำลายหก
ได้นะครับ ถ้าต้องการจริง ๆ แต่ไม่ใช่ปลาซิวล้วน ๆ นะครับ เป็นปลาเล็กปลาน้อยครับ  Grin
น้ากันชอบปลาตัวเล็กเหรอ งั้นน่าจะชอบปลาข้าวสารนะ
อร่อยนะ ถ้าทอดเป็น คือเพราะตัวมันเล็ก ทอดน้อยไปก็ไม่สุกดี มากไปนิดก็ไหม้
ปลาข้าวสาร ...
วันไหน ถ้าบ้านน้องสาวซื้อมาจากสิงห์บุรี ต้องให้หลานมาตามผมไปทอดให้ครับ ... คนอื่นทอดไม่ได้กิน  ต้องผม ... ม่ายด้ายโม้
  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507049 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:39:25 PM »

ตั้งน้ำมันในกระทะร้อน ๆ จนไอขึ้นนิด ๆ ลดไฟลงครึ่งนึง เทปลาลงไปคน ๆ ซักไม่ถึงครึ่งนาที เอากระชอนช้อนขึ้นมาพักไว้ให้สะเด็ดน้ำมัน
ความร้อนสะสมจะทำให้ปลาสุกพอดีที่น้ำมันสะเด็ดหมดแล้วครับ
บ้านน้องเค้าชอบกินกับข้าวต้ม ซึ่งผมไม่ชอบกิน แต่แบ่งมาไว้แกล้มเบียร์ครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #507050 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:40:03 PM »

ปลาทอดน่าให้ส่ง EMS มาให้จัง... คิก คิก    น้ำลายหก น้ำลายหก
ได้นะครับ ถ้าต้องการจริง ๆ แต่ไม่ใช่ปลาซิวล้วน ๆ นะครับ เป็นปลาเล็กปลาน้อยครับ  Grin

ครับหมัน....ทอดยากจริง ๆ ต้องลองหลายครั้งกว่าจะได้..
แถมพอได้...อยากกินเยอะ ๆ ทอดทีเดียว  อ่าว ไม่กรอบหลาว..  ยี๊ ยี๊

ปล. ปลาลูกเมล๊ะทอดเสร็จ ปิดไฟรินเอาน้ำมันออก แล้วเหลือปลาไว้ในกะทะ
      โรยน้ำตาลหนอย ๆ คลุก ๆ ให้น้ำตาลละลายเคลือบตัวปลาไว้...
      แกล้มเหล้าหรอยนิ.. Grin   น้ำลายหก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #507051 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:40:44 PM »

ถามน้าฉ๊องและพี่ๆที่ชอบปลูกต้นไม้ครับ

วันนี้รานต้นมะม่วงหิมพานต์ แต่กิ่งหล่นไปโดนต้นสะเดาเทียมยอดขาดสะบั้น แบบนี้ต้นจะตายไหมครับ ต้องแก้ไขช่วยเหลืออย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ

รานต้นมะม่วงหิมพานต์

คำว่า ราน ไม่ได้ยินมานานแล้ว นึกถึงเด็กๆ ที่ผู้ใหญ่แหลงกันว่า ออกไปรานกิ่งไม้หิด รกจ้านแล้ว

แหลงเข้ามั่งแหละกับพี่สะใภ้งั้น อย่ามัวแต่แหลงกลาง เดี๋ยวอี้ลืมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #507052 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:41:42 PM »

จงๆ วิธีช่วยเหลือใช้หลักการเดียวกะคนถูกงูขบแหละ
เอาเชือกรัดเหนือแผลกันพิษแล่นเข้าสู่หัวใจแล้วรีบนำส่งโรงพยาบาล

ไอ้นี่ต้นไม้เหนือแผลมันหักไปแล้วก็เอามีดควั่นเปลือกใต้แผล แล้วรีบมาปรึกษาน้าฉ็อง
ทำด่วน

เรียกแม๊คโคแล้วครับ ควั่นแผลเรียบร้อยว่าขุดพาไปให้อาจารย์ฉ๊องแลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507053 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:42:29 PM »

ปลาทอดน่าให้ส่ง EMS มาให้จัง... คิก คิก    น้ำลายหก น้ำลายหก
ได้นะครับ ถ้าต้องการจริง ๆ แต่ไม่ใช่ปลาซิวล้วน ๆ นะครับ เป็นปลาเล็กปลาน้อยครับ  Grin
ปลาข้าวสาร ...
วันไหน ถ้าบ้านน้องสาวซื้อมาจากสิงห์บุรี ต้องให้หลานมาตามผมไปทอดให้ครับ ... คนอื่นทอดไม่ได้กิน  ต้องผม ... ม่ายด้ายโม้
 คิก คิก

งั้นเดี๋ยวไปหาซื้อปลาข้าวสารมาเก็บไว้ก่อน...

น้ากันช่วยมาทอดให้กินทีนะ...ผมทอดไม่ค่อยได้เรื่อง.... Grin Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507054 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:45:08 PM »

ครับหมัน....ทอดยากจริง ๆ ต้องลองหลายครั้งกว่าจะได้..
แถมพอได้...อยากกินเยอะ ๆ ทอดทีเดียว  อ่าว ไม่กรอบหลาว..  ยี๊ ยี๊
ปล. ปลาลูกเมล๊ะทอดเสร็จ ปิดไฟรินเอาน้ำมันออก แล้วเหลือปลาไว้ในกะทะ
      โรยน้ำตาลหนอย ๆ คลุก ๆ ให้น้ำตาลละลายเคลือบตัวปลาไว้...
      แกล้มเหล้าหรอยนิ.. Grin   น้ำลายหก
  ต้องน้ำมันเยอะ ๆ ครับท่านtum610 แล้วใส่ปลาทีนึงไม่ต้องมากครับ ผมใส่ทีละหยิบมือเดียว ค่อย ๆ ทอดไปเรื่อย ๆ ครับ
ปลาลูกเมล๊ะนี่คือปลาอะไรครับ ใช่ลูกปลาทูตัวเล็ก ๆ ไหมครับ นี่ก็อร่อย มันดีครับ ทอดกรอบ ๆ โรยน้ำตาลแบบท่านtum610
บอกเมื่อกี้นี้ เด็ก ๆ ที่บ้านชอบกันมากเลยครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507055 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:47:56 PM »

กำ กำ กำ  คิก คิก คิก คิก
 เอามาทำมอนิเตอร์ใช้กับคอมพ์เลยครับ แจกเด็ก ๆ ไปคนละชุดให้เค้าไว้ในห้องนอน ต่อฟังจากอุปกรณ์ต่าง ๆ ของเค้าครับ เดี๋ยวเค้าก็ชอบเอง  Cheesy
ปล.
อย่าบ่นว่าเยอะมากนะครับ เดี๋ยวศิษย์น้องรีเควสมาทำเครื่องเสียงคาราโอเกะนะครับ
 คิก คิก

เสียดายครับเด็กๆ ลูกผมทั้งสองคน ไม่ชอบเครื่องเสียงจริงๆ ที่ทำมาเพื่อฟังเพลง แต่ชอบฟังเพลงจากสมาร์ทโฟนพวกเพลงวัยรุ่นต่างๆ
คนโตมีทีท่าว่าไม่แอนตี้อะไรมาก คนนี้ผมปลูกฝังตั้งแต่เด็กแบเบาะ

ตอนเด็กๆ พอเจ้าตัวโตจะนอน ผมเอาลำโพงวางไว้ระหว่างเบาะ
เปิดเพลงร็อคของ บอง โจวี่ จากแอมป์ชุดคิทกึ่งสำเร็จรูปของแมกแนท 30 watt กล่อมนอน

หลับปุ๋ยเชียว พอโตมาหูติดร็อคพ้น ชอบเพลงแนว LINK KIN PARK ไปเลย แต่ตอนนี้ก็หันไปฟังเพลงจากอุปกรณ์ IT แทนเครื่องเสียงเช่นกัน

ปล.แมกแนทตัวนั้น ตอมาก็ไหม้พลามพ้น เพราะ เพาเวอร์ทรานซิสเตอร์สี่ตัว ยึดติดกับอลูมีเนียมฉากแผ่นนิดเดียวเป็นฮีทซิ้งค์
     ผมคิดตั้งแต่ซื้อมาแล้วว่าเปิดดังๆ นานๆ ไหม้แน่ ต้องไปหาแบบครีบใหญ่ๆมาต่อชีวิตหน่อย
     แต่ยังไม่ทันได้ทำ วันหนึ่งเปิดลืมไว้ ไปทำอะไรนอกบ้านแป๊บเดียว กลับมา ควันขึ้น
      แต่ผมก็ซ่อมเปลี่ยน เพาเวอร์ทรานซิสเตอร์ จนได้นะ ต่อมาก็เล่นจนเละ จึงทิ้งไป

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #507056 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:48:14 PM »

ต่อยได้แรงอกครับ ไม่เคยแลมวยแบบนี้มาก่อน แต่มันส์ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=jG-rCAU6rxU

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507057 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:52:18 PM »

เว็บเพื่อนบ้านประกาศขาย Cambridge Integrated + ลำโพง Warfedale ครับ 20,000 http://2013.gun.in.th/index.php?topic=36742.0

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507058 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:54:46 PM »

แถมพอได้...อยากกินเยอะ ๆ ทอดทีเดียว  อ่าว ไม่กรอบหลาว..  ยี๊ ยี๊
  ต้องน้ำมันเยอะ ๆ ครับท่านtum610 แล้วใส่ปลาทีนึงไม่ต้องมากครับ ผมใส่ทีละหยิบมือเดียว ค่อย ๆ ทอดไปเรื่อย ๆ ครับ
ปลาลูกเมล๊ะนี่คือปลาอะไรครับ ใช่ลูกปลาทูตัวเล็ก ๆ ไหมครับ นี่ก็อร่อย มันดีครับ ทอดกรอบ ๆ โรยน้ำตาลแบบท่านtum610
บอกเมื่อกี้นี้ เด็ก ๆ ที่บ้านชอบกันมากเลยครับ

ลูกเมล๊ะ.... ปลาไส้ตันครับ...ปลาตัวเล็ก ๆ  คิก คิก
จับจากทะเลได้ก็พาลงต้มน้ำเกลือเลย...
แล้วค่อยพามาตากแดดให้แห้ง...
รสออกเค็ม มัน...

มีอีกแบบ ปลาฉิ๊งฉ๊าง...ตัวเล็กเหมือนกัน...แต่ลำตัวจะอ้วนกลม ตัวใหญ่กว่าลูกเมล๊ะ
ต้มน้ำเกลือ ตากแห้งเหมือนกัน...
ไม่ต้องทอด..แถวภูเก็ต พังงา ไว้กินแกล้มกับขนมจีน
เหนียว ๆ เค็ม ๆ มัน ๆ ...  Grin

หากเจอที่ไม่เค็มมาก...พามายำ แกล้มเบียร์ เหล้า   น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 02:57:32 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #507059 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 02:59:37 PM »

เรียน  น้ากันฯ  ปลาเห็ด  ทางหาดใหญ่บ้านผมเรียกทอดมัน  อ้อ  ทางบางมูลนาก  จ.พิจต  ก็เรียกปลาเห็ด

ลูกเมล๊ะ  คือปลาทะเลตัวเล็กๆ  จะเรียกว่าปลาซิวทะเล  หรือปลาสร้อยทะเล  ก็น่าจะได้
หน้า: 1 ... 33801 33802 33803 [33804] 33805 33806 33807 ... 35779
  พิมพ์