เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:25:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33864 33865 33866 [33867] 33868 33869 33870 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25447574 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507990 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:01:15 PM »

iPhone 6 ของท่านศาสดา จากภาพราคาของเบิ้ม
รุ่นเริ่มต้นสี่หมื่นเจ็ด - รุ่นท็อปขึ้นไปถึงแปดหมื่น
ทำเหมือนไม่อยากขายเยอะๆงั้นแหละ คิก คิก

งานนี้น้อง นศ.หญิงที่อยากได้ต้องทำไซด์ไลน์กี่รอบนะถึงได้สักเครื่อง คิก คิก
 เศร้า เศร้า เศร้า
อนาถแท้

อีคนไหนมาขอตอนนี้ เตะก้านคอเลยครับ  คิก คิก
ดาวน์ให้สามพันในครั้งแรกที่มาค้างด้วยสองคืน
ต่อไปครั้งละห้าร้อย เอาไปผ่อนเอาเองจนครบ

ยื่นเงื่อนไขนี้นะเบิ้ม คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507991 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:02:40 PM »

iPhone 6 ของท่านศาสดา จากภาพราคาของเบิ้ม
รุ่นเริ่มต้นสี่หมื่นเจ็ด - รุ่นท็อปขึ้นไปถึงแปดหมื่น
ทำเหมือนไม่อยากขายเยอะๆงั้นแหละ คิก คิก
งานนี้น้อง นศ.หญิงที่อยากได้ต้องทำไซด์ไลน์กี่รอบนะถึงได้สักเครื่อง คิก คิก
 เศร้า เศร้า เศร้า
อนาถแท้
ลองอ่านจากหนังสือเล่มนี้ ผมว่าไม่ถึงเดือน ชีก็ได้แล้วละครับ  คิก คิก

e-book เหรอ น่าสนใจ  คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #507992 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:05:03 PM »

ผมเคยอ่านเรื่อง เรื่องเล่าสาวล่าแต้ม....

บอกตรง ๆ ตามประสปการณ์นักเขียนเรื่องเต่งเรื่องนะ....  เรื่องแต่งชัด ๆ ...

หมาเข้าใจหมา ผีมองเห็นผี ว่างั้น
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507993 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:05:23 PM »

เล่มนี้  ผมมาโพสต์นานแล้วครับท่านSouthlander  ว่าเพื่อนท่านใดอยากอ่านบ้าง  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #507994 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:06:53 PM »

สมมุตินะ ถ้าจะมีใครสักคน มาพล่ามให้ผมฟังเรื่องงานที่เค้าทำ

ว่าทำเกี่ยวกับระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์อย่างโน้นอย่างนี้...

เชื่อเหอะ พูดได้ไม่เกินหนึ่งนาทีผมก็ประมาณราคาคนพูดได้เสร็จสรรพ....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507995 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:07:22 PM »

ผมเคยอ่านเรื่อง เรื่องเล่าสาวล่าแต้ม....
บอกตรง ๆ ตามประสปการณ์นักเขียนเรื่องเต่งเรื่องนะ....  เรื่องแต่งชัด ๆ ...
หมาเข้าใจหมา ผีมองเห็นผี ว่างั้น
แล้วระหว่างคอยโมเดมใหม่ มีเรื่องเล่าตุนไว้เยอะไหมครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507996 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:09:44 PM »

บอกตรง ๆ ตามประสปการณ์นักเขียนเรื่องเต่งเรื่องนะ....  เรื่องแต่งชัด ๆ ...

ชีวิตจริงเคยเห็นสาวๆประเภทนี้บ้าง แต่หล่อนล่าผู้ชายมากินเพื่อความมันส่วนตัว
ไม่ประเจิดประเจ้อเอาแต้มไปอวดใคร แต่รู้ๆกันว่าหล่อนเป็นแบบไหน
ส่วนมากมักจะผิดพลาดเลยเถิดมาจากป็อปปี้เลิฟ แล้วชีวิตก็เสเพลแบบไม่มีอะไรจะเสียอีก
 มีอยู่คนหนึ่งเราให้ฉายาว่า อีหอยเหล็ก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507997 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:13:53 PM »

ชีวิตจริงเคยเห็นสาวๆประเภทนี้บ้าง แต่หล่อนล่าผู้ชายมากินเพื่อความมันส่วนตัว
ไม่ประเจิดประเจ้อเอาแต้มไปอวดใคร แต่รู้ๆกันว่าหล่อนเป็นแบบไหน
ส่วนมากมักจะผิดพลาดเลยเถิดมาจากป็อปปี้เลิฟ แล้วชีวิตก็เสเพลแบบไม่มีอะไรจะเสียอีก
มีอยู่คนหนึ่งเราให้ฉายาว่า อีหอยเหล็ก
ฉายานี้ เหมือนจะเป็นฉายามาตรฐานเลยนะครับ  ที่บ้านผมก็มีครับ และเมื่อฉายาซ้ำกัน นางหนึ่งก็เลยมีสร้อยต่อท้ายด้วยว่า ... ไร้สนิม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #507998 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:18:14 PM »

อ้อ บรรดาเรื่องเสียว เรื่องเล่าประสบการณ์เสียว ในเว็บ หรือในหนังสือโป๊สมัยก่อน

ผมมองว่า นี่คือตัวอันตรายตัวนึงเลยนะ.....

......  ทำไมผมมองยังงั้น .....

คือ เรื่องเล่าพวกนี้ คนแต่งเค้าเอามาจากจินตนาการล้วน ๆ

ไม่คำนึงถึงศีลธรรม อันนั้นช่างเถอะ ไง ๆ เรื่องพวกนี้กับศีลธรรมก็อยู่คนละด้านอยู่แล้ว

ไม่คำนึงถึงการเอาอย่างของผู้อ่าน....   อันนี้แหละ ที่มันอันตราย

อย่างเรื่องเล่า มักเล่าถึง (เป็นนักอ่าน อ่านมาเยอะครับ อ่านหลายเรื่องหลายประเภทด้วย....ไม่ต้องดักคอ )

การมีเพศสัมพันธุ์กับเด็กสาวข้างบ้านที่มาเล่นแถวบ้านบ่อย ๆ ยังงี้  ไอ้คนอ่าน มันไม่ได้มีวิจารณญาณทุกคนนะครับ....

ในเรื่อง บรรยายการเข้ามวยไว้อย่างง่ายดาย เพียงแต่มีความกล้าเท่านั้น

ถ้าจะมีใครสักคน อ่านเรื่องพวกนี้แลวดันเชื่อ ว่าเรื่องเล่านั่นเป็นของจริงล่ะ

ของจริงมันคงไม่ยังงั้นหรอก  นอกจากมันจะร้องบ้านแตกนาทีนั้นแล้ว ...

...หลังจากนั้นทั้งครอบครัวนั่น ไม่มีแผ่นดินจะอยู่แหละ

ทำไมผมมองประเด็นนี้ เพราะมันเคยมีกรณีคล้าย ๆ แบบนี้แถวบ้านไงครับ

ผมรู้ ว่ามันเล่นเว็บอะไร เพราะมันเอาคอมฯมาซ่อมกะผม ดูฮิสโตรี่เว็บก็พอจะรู้นิสัยคนแล้ว

มันก่อเหตุกับหลานสาวคนข้างบ้าน... เข้ามวยพลาดอีท่าไหนไม่รู้ โดนไปห้าหมื่นทั้งที่ไม่ได้จิ้มสักดอก

แถมมันต้องย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดด้วย ก่อนที่พ่อแม่มันจะย้ายตามไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2014, 09:19:47 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #507999 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:22:13 PM »

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #508000 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:31:43 PM »

อ๋อ ไม่ได้เป็นเรื่องเพื่อนดอกครับ

เรื่องเพื่อนที่ผมเล่า จะมีฟิลเตอร์ว่า ไม่เป็นเรื่องความรันทดความฉิบหายของใคร

ไม่เป็นเรื่องที่น่าสมเพชของคนที่ไม่ควรสมเพช ไม่เป็นเรื่องผิดศีลธรรมร้ายแรง

หรืออะไรที่อ่านแล้ว เราไม่ควร"ฮา" อย่างเต็มเสียงน่ะครับ  ผมมักจะเลี่ยง
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #508001 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:33:27 PM »

อ๋อ ไม่ได้เป็นเรื่องเพื่อนดอกครับ
เรื่องเพื่อนที่ผมเล่า จะมีฟิลเตอร์ว่า ไม่เป็นเรื่องความรันทดความฉิบหายของใคร
ไม่เป็นเรื่องที่น่าสมเพชของคนที่ไม่ควรสมเพช ไม่เป็นเรื่องผิดศีลธรรมร้ายแรง
หรืออะไรที่อ่านแล้ว เราไม่ควร"ฮา" อย่างเต็มเสียงน่ะครับ  ผมมักจะเลี่ยง
ครับผม ที่ปูเสื่อรอนี่ก็รอเรื่องเพื่อนอย่างเดิมแหละครับ เมื่อกี้นี้ ผมเข้าใจว่า เป็นการโหมโรงซะอีก เลยปูเสื่อรอ คิดว่าจะมีต่อ  Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #508002 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:34:02 PM »

เรื่องบางเรื่องที่เล่าไปแล้ว อาจได้มาซึ่งอุทาหรณ์ มันก็คุ้มอยู่

แต่เขาผู้เป็นเจ้าของอุทาหรณ์นั้น มีตัวตนจริง เจ็บจริงเศร้าจริง สูญเสียจริง

อันนี้ผมขอยกไว้นะครับ...  ไหว้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #508003 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:35:05 PM »

ครับผม  Cool

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #508004 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 09:41:52 PM »

สมมุตินะ ถ้าจะมีใครสักคน มาพล่ามให้ผมฟังเรื่องงานที่เค้าทำ

ว่าทำเกี่ยวกับระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์อย่างโน้นอย่างนี้...

เชื่อเหอะ พูดได้ไม่เกินหนึ่งนาทีผมก็ประมาณราคาคนพูดได้เสร็จสรรพ....
ผมเคยดักคอคนที่พูดแบบนี้ แต่ในสาขางานที่ผมทำมายี่สิบกว่าปีนะ
เขาคุยว่า

เขา- อ๋อระบบ xxxxx เหรอผมเคยทำ
ผม - หมายถึงเคยทำ software engineering เอง เคยเขียนโปรแกรมเองเหรอ
เขา- ไม่ ผมกำหนดสเปคแล้วให้เวนเดอร์ทำ
ผม- แบบนั้นผมไม่เรียกทำเอง เขาเรียก procurement จัดซื้อ จัดหา จัดจ้าง ในความหมายผม เคยทำหมายถึง ลงมือทำ software engineering เอง

หน้า: 1 ... 33864 33865 33866 [33867] 33868 33869 33870 ... 35779
  พิมพ์