เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33876 33877 33878 [33879] 33880 33881 33882 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25444440 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #508170 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 11:44:41 AM »

รายการอายุน้อยร้อยล้าน....

หรอยจริง เด็กเพชรบูรณ์เมืองมะขาม

ทำมะขามคลุกใส่กุบขาย  เยี่ยม เยี่ยม ทั้งในและนอกประเทศ
เริ่มต้นจากอุตสาหกรรมในครัวเรือนเล็ก ๆ  จนยิ่งใหญ่ระดับโลก

มุมมองสู่การตลาดยอดเยี่ยม  เยี่ยม
แถวบ้านผมมีแต่ทำนา ไม่คิดว่าจะทำอะไรให้ได้เงินเยอะๆ
แต่มีคนทำได้ ผู้หญิงอายุรุ่นน้องผมหลายปี เรียนจบแล้วไปทำงานที่ไหนไม่รู้เสียนาน
เพิ่งกลับมาอยู่บ้านไม่นานมานี้ ริเริ่มทำกล้วยทอดขาย เพราะแถวบ้านวัตถุดิบกล้วยน้ำว้ามีมาก
ปรากฎว่าทำขายส่งทำเงินได้ดีเดือนๆ เป็นแสน

แต่เสียดาย เพิ่งทราบข่าวจากเฟส เมื่อวาน ว่าเธอประสพอุบัติเหตุขณะขับรถเครื่องส่งลูกไปโรงเรียนจนถึงแก่ชีวิต

ตามภาพนี้ครับ ภาพสยองครับเลือดนองถนน  เศร้า เศร้า เศร้า

https://www.facebook.com/sarayut.rescue?fref=ts

เสียใจด้วยครับ...  เศร้า ไหว้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #508171 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 11:56:41 AM »

เพื่อนมานั่งกินกาแฟตั้งแต่เช้า เพิ่งกลับไปหลังจากได้หนังไปสามสี่เรื่อง คุยไป เซฟหนังไปด้วยครับ  Grin
ตอนมา ยังจับแมงป่องมาฝากซะอีกตัวนึง ยาวซัก 3 - 4 นิ้วได้มั๊ง ตัวดำมันวาวเชียว ... หืยยยย หยะแหยง  ยี๊
ยังมีการบอกอีกนะ เห็นชอบกินสัตว์แปลก ๆ  อ๋อย   เขี่ยทิ้งลงร่องน้ำกลางซอยไปแล้ว ไม่รู้ว่า จะมีโอกาสโผล่มาอีกมั๊ย

เที่ยงนี้ แกงเผ็ดเป็ดย่างเจ กับยำตีนไก่(จริง)  เยี่ยม  อิ่มอร่อยกันทุกท่านนะครับ   Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #508172 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 11:59:05 AM »

เล่นโดย Foobar ผ่าน ASIO  Grin Grin
ใช้component - resampler และ tube sound  เยี่ยม Grin

ท่านtum610 ครับ  วันไหนว่าง เขียนอธิบายไว้ให้ด้วยได้ไหมครับ ถ้ายาวมาก รบกวนส่งให้ผมที่เมล์ด้วย ขอบคุณครับผม  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508173 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:04:20 PM »

อร๊ายยยยยยยย.....

นี่สิ ฟินสุด ๆ แค่ได้ถ่ายรูป ก็ดีใจแร๊ววววว....
เหนือสิ่งอื่นได.... Grin Grin   น้ำลายหก

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508174 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:04:51 PM »

ไดโคผมท่าทางไม่ค่อยดี เจ็ดวันแล้วยังมาไม่ถึงที โทรไปถามบอกว่าแพคเรียบร้อยแล้วจะส่งไปรษณีย์ แต่มันหนักกลัวเสียหาย วันจันทร์จะไปส่งเอกชนให้  อ๋อย
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508175 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:06:11 PM »

เล่นโดย Foobar ผ่าน ASIO  Grin Grin
ใช้component - resampler และ tube sound  เยี่ยม Grin

ท่านtum610 ครับ  วันไหนว่าง เขียนอธิบายไว้ให้ด้วยได้ไหมครับ ถ้ายาวมาก รบกวนส่งให้ผมที่เมล์ด้วย ขอบคุณครับผม  ไหว้

ผมก็กดถามอากู๋ครับ... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #508176 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:06:27 PM »

จองเน๊ตทรูเอาไว้เพราะมีหน่วยหาลูกค้ามาถึงซอยหน้าบ้านว่าบ้านผมติดได้ ผมก็หน่ายกะเน๊ต ทีโอที เหลือเกินจ่ายเต็ม 6 เมก ทุกเดือน แต่ได้ ไม่ถึง 3 เมก
แถมของทรูโปรน่าสนมะว๊าก แถมช่องดูทีวีหนัง HD ให้ด้วย เอาวะ มัน ต่อเข้า โฮมเธียร์เตอร์คงจะสนุกมาก

วันนี้ช่างติดตั้งมาจะติด...แป่ว....สายยังมาไม่ถึง มันเดินสายอ้อมไปท้ายซอย ต้องต่อสายเป็น 100 เมตร
ไม่ทราบพ่อเจ้าประคุณจะเดินสายเข้าป่าไปเพื่อ....ลูกค้าที่เดินสายไปไม่มีบ้านไหนติด หัวสายสี่รู...ว่าง ก็แถวนั้นมันบ้านเช่าบ้าง
อู่ซ่อมรถบ้าง เขาไม่สนใจเล่นเน๊ตกันหรอก
 แต่ซอยบ้านผมไม่มีคู่สายทั้งที่ลูกค้ามีศักยภาพติดเน๊ตเพียบ แถมปากซอยมีคอนโดสี่ห้าชั้นหลายสิบห้องได้สมาชิกสักสิบห้องก็เพียบแระ

รอ..ต่อไปจนกว่าคู่สายจะถึงหน้าบ้าน ในแผนที่กูเกิ้ลของทรูบอกว่ามีแล่ว ช่างติดตั้งมาดูสถานที่จริง ไม่มี เสาว่าง....แสร่ดดดดด
แต่ดันลากสายตามเสาไปเข้าป่า....ทำไปได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508177 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:07:50 PM »

ไดโคผมท่าทางไม่ค่อยดี เจ็ดวันแล้วยังมาไม่ถึงที โทรไปถามบอกว่าแพคเรียบร้อยแล้วจะส่งไปรษณีย์ แต่มันหนักกลัวเสียหาย วันจันทร์จะไปส่งเอกชนให้  อ๋อย

คงไม่ว่างมั๊งครับ...

น้าเล็กซื้อขายของอยู่เป็นประจำ...เชื่อถือได้ครับ....
เล่นเว็บ DIY อยู่หลายเว็บ... Grin Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #508178 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:09:32 PM »

ไดโคผมท่าทางไม่ค่อยดี เจ็ดวันแล้วยังมาไม่ถึงที โทรไปถามบอกว่าแพคเรียบร้อยแล้วจะส่งไปรษณีย์ แต่มันหนักกลัวเสียหาย วันจันทร์จะไปส่งเอกชนให้  อ๋อย
แยกเครื่องแยกหลอด แพคมาคนละกล่อง
แข็ง หนัก ยาก ไม่ใช่ปัญหา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508179 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:09:49 PM »

จองเน๊ตทรูเอาไว้เพราะมีหน่วยหาลูกค้ามาถึงซอยหน้าบ้านว่าบ้านผมติดได้ ผมก็หน่ายกะเน๊ต ทีโอที เหลือเกินจ่ายเต็ม 6 เมก ทุกเดือน แต่ได้ ไม่ถึง 3 เมก
แถมของทรูโปรน่าสนมะว๊าก แถมช่องดูทีวีหนัง HD ให้ด้วย เอาวะ มัน ต่อเข้า โฮมเธียร์เตอร์คงจะสนุกมาก

วันนี้ช่างติดตั้งมาจะติด...แป่ว....สายยังมาไม่ถึง มันเดินสายอ้อมไปท้ายซอย ต้องต่อสายเป็น 100 เมตร
ไม่ทราบพ่อเจ้าประคุณจะเดินสายเข้าป่าไปเพื่อ....ลูกค้าที่เดินสายไปไม่มีบ้านไหนติด หัวสายสี่รู...ว่าง ก็แถวนั้นมันบ้านเช่าบ้าง
อู่ซ่อมรถบ้าง เขาไม่สนใจเล่นเน๊ตกันหรอก
 แต่ซอยบ้านผมไม่มีคู่สายทั้งที่ลูกค้ามีศักยภาพติดเน๊ตเพียบ แถมปากซอยมีคอนโดสี่ห้าชั้นหลายสิบห้องได้สมาชิกสักสิบห้องก็เพียบแระ

รอ..ต่อไปจนกว่าคู่สายจะถึงหน้าบ้าน ในแผนที่กูเกิ้ลของทรูบอกว่ามีแล่ว ช่างติดตั้งมาดูสถานที่จริง ไม่มี เสาว่าง....แสร่ดดดดด
แต่ดันลากสายตามเสาไปเข้าป่า....ทำไปได้

ย้ายบ้านเข้าป่าตามไปเลยครับ.. Grin Grin

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508180 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:10:35 PM »

อย่าบ่นต่ะ เมื่อก่อนใช้โมเด็ม 56K วิ่งได้ 4kเองนิ   คิก คิก
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508181 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:12:49 PM »

ไดโคผมท่าทางไม่ค่อยดี เจ็ดวันแล้วยังมาไม่ถึงที โทรไปถามบอกว่าแพคเรียบร้อยแล้วจะส่งไปรษณีย์ แต่มันหนักกลัวเสียหาย วันจันทร์จะไปส่งเอกชนให้  อ๋อย

น้าเล็กซื้อขายของอยู่เป็นประจำ...เชื่อถือได้ครับ....
เล่นเว็บ DIY อยู่หลายเว็บ... Grin Grin

หวางไปครับถ้างั้น  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #508182 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:13:17 PM »

Net True ถึงหน้าบ้านเมื่อไหร่ รับรอง หนัง Hi-def กระหึ่มโฮมเธียร์เตอร์  ณ.บ้านผม  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508183 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:13:32 PM »

อย่าบ่นต่ะ เมื่อก่อนใช้โมเด็ม 56K วิ่งได้ 4kเองนิ   คิก คิก

เคยอัพเดทบราวเซอร์เน็ทสเคป...ขนาดไฟล์ไม่กี่เม็ก
ใช้เวลาเป็นวัน...  บู่   คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508184 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 12:19:12 PM »

ลุง..เอ๊ย   น้ากันครับ... Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=ayiJN-hnO24#t=24

หน้า: 1 ... 33876 33877 33878 [33879] 33880 33881 33882 ... 35779
  พิมพ์