เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:37:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33902 33903 33904 [33905] 33906 33907 33908 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25446882 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #508560 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 10:52:25 AM »

น้าไพศาลคับ.... EL34 พามาใส่ Dynaco 70
แทนของเดิม..  Grin Grin
ลดราคาแล้ว....
http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,7854.msg106799/topicseen.html#msg106799

(ไม่เป็นมาชิก ไม่โร้แลได้ม๊าย....)

เห็นแล้วอยากได้ครับ แต่ปรีโฟโนกับเทิร์นห้ามไว้... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เค้าแหลงกันว่า แผ่นเสียงนี่เสียงดีหวาซีดี จริงหม้ายครับจารย์  Grin

ได้เครื่องดี ๆ (แท่น อาร์ม หัวเข็ม) เซ็ทอัพให้สวย ๆ
เล่นแผ่นที่บันทึกมาดี... เหมือนนางฟ้าบนสวรรค์มานั่งรินเหล้าให้ตรงหน้าเลยครับ
ซีดีก็ซีดีเหอะ...(ไม่คำนึงถึงต้นทุนนะ  คิก คิก )

เสียงมันอบอวลเต็มห้องครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ ว่ามันจะดีได้ไง...
ต่อเมื่อได้มาสัมผัสเอง...จึงได้ตาแจ้ง...

คำถามข้อนี้ต้องถามปรมาจารย์น้ากันครับ... คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 10:56:41 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508561 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:00:14 AM »

เล่นแผ่นเสียงต้องเป็นคนชอบฟังเพลง...อยู่ไม่สุข
ชอบลองโน่น ปรับนี่...ควบคู่กับการฟังกันไป....
ฟังทีสามสี่เพลง..ต้องลุกขึ้นไปสลับหน้าแผ่น...

เปลี่ยนอัลบัม เปลี่ยนแนว อ่าว..ปรับน้ำหนักหัวเข็มกันที...

แผ่นก็ต้องระวังประคบประหงมกันสุดชีวิต...

ฯลฯ   ยุ่งเหยิงครับ... : แบร่

ที่สำคัญคือมันได้ความคลาสสิค ที่ได้ยินเสียงข้าวโพดคั่ว
มากบ้าง น้อยบ้างกันไป...อารมณ์โบราณ มันได้อ่ะ.. คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 11:05:19 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508562 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:02:34 AM »

แพ้ไปแลด้วยตา ฟังด้วยหู เนาะ

ยิ่งไปฟังของเพื่อนแล้วยิ่งดี...ชอบใจก็หักคอ หิ้วหลบเรินเลย...  คิก คิก คิก คิก

วันนี้น้าไพศาลคงไม่เป็นอันทำอะไร...
ตั้งหน้าตั้งตาชะเง้อโฮกคอแลหน้าบ้าน...  Grin Grin คิก คิก

พนักงานขนส่งโทรมาถามทางแล้วครับเมื่อกี้ บอกว่าเป็นเครื่องเสียง ไม่ทราบว่าA7 หรือไดโค  คิก คิก

Grin Grin    เยี่ยม

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508563 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:04:26 AM »

เล่นแผ่นเสียงต้องเป็นคนชอบฟังเพลง...อยู่ไม่สุข
ชอบลองโน่น ปรับนี่...ควบคู่กับการฟังกันไป....

ฟังทีสามสี่เพลง..ต้องลุกขึ้นไปสลับหน้าแผ่น...

เปลี่ยนอัลบัม เปลี่ยนแนว อ่าว..ปรับน้ำหนักหัวเข็มกันที...

แผ่นก็ต้องระวังประคบประหงมกันสุดชีวิต...

ฯลฯ   ยุ่งเหยิงครับ... คิก คิก คิก คิก

งั้นก็คล้ายๆพวกเล่นโฟล์คเต่าครับจารย์ จอดจูนคาร์บู กันแทบทุกปั้มนำ้มัน   ขำก๊าก
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #508564 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:05:25 AM »

เห็นแล้วอยากได้ครับ แต่ปรีโฟโนกับเทิร์นห้ามไว้... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เค้าแหลงกันว่า แผ่นเสียงนี่เสียงดีหวาซีดี จริงหม้ายครับจารย์  Grin
ได้เครื่องดี ๆ (แท่น อาร์ม หัวเข็ม) เซ็ทอัพให้สวย ๆ
เล่นแผ่นที่บันทึกมาดี... เหมือนนางฟ้าบนสวรรค์มานั่งรินเหล้าให้ตรงหน้าเลยครับ
ซีดีก็ซีดีเหอะ...ที่ได้เปรียบตรงเสียงรบกวนและความสะดวกแหละ....(ไม่คำนึงถึงต้นทุนนะ  คิก คิก )
เสียงมันอบอวลเต็มห้องครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก
ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ ว่ามันจะดีได้ไง...
ต่อเมื่อได้มาสัมผัสเอง...จึงได้ตาแจ้ง...
คำถามข้อนี้ต้องถามปรมาจารย์น้ากันครับ... คิก คิก
โห ... ท่านtum610 เรียกซะ
  แต่ก็จริง ๆ นะครับท่านpaisal 1  ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องเสียงข้าวโพดคั่วกับความสะดวก และคุณภาพของ Lp เองแล้ว ... เล่นเลยครับกับแท่นหมุน  เยี่ยม
ผมก็คอยมอง ๆ ไว้ยอนท่านอยู่นะ เคยเจอ ลิ้นไซร้เด็ก เอ๊ย  ลินซอนเด็คตัวนึง  เค้าก็ขายไปแล้วเมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508565 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:06:18 AM »

ฯลฯ   ยุ่งเหยิงครับ... คิก คิก คิก คิก

งั้นก็คล้ายๆพวกเล่นโฟล์คเต่าครับจารย์ จอดจูนคาร์บู กันแทบทุกปั้มนำ้มัน   ขำก๊าก

ขำก๊าก   คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508566 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:08:18 AM »

เค้าแหลงกันว่า แผ่นเสียงนี่เสียงดีหวาซีดี จริงหม้ายครับจารย์  Grin
ซีดีก็ซีดีเหอะ...ที่ได้เปรียบตรงเสียงรบกวนและความสะดวกแหละ....(ไม่คำนึงถึงต้นทุนนะ  คิก คิก )
  แต่ก็จริง ๆ นะครับท่านpaisal 1  ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องเสียงข้าวโพดคั่วกับความสะดวก และคุณภาพของ Lp เองแล้ว ... เล่นเลยครับกับแท่นหมุน  เยี่ยม
ผมก็คอยมอง ๆ ไว้ยอนท่านอยู่นะ เคยเจอ ลิ้นไซร้เด็ก เอ๊ย  ลินซอนเด็คตัวนึง  เค้าก็ขายไปแล้วเมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ

อย่าลืมกันงบ(เยอะ ๆ ) ไว้สำหรับแผ่นเพลงด้วยครับ...
เห็นแล้วมันลื่นนนนนน..... คิก คิก โน่นก็แนว นั่นก็เพราะ นี่ก็อยากได้....

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #508567 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:09:50 AM »

เค้าแหลงกันว่า แผ่นเสียงนี่เสียงดีหวาซีดี จริงหม้ายครับจารย์  Grin
ซีดีก็ซีดีเหอะ...ที่ได้เปรียบตรงเสียงรบกวนและความสะดวกแหละ....(ไม่คำนึงถึงต้นทุนนะ  คิก คิก )
  แต่ก็จริง ๆ นะครับท่านpaisal 1  ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องเสียงข้าวโพดคั่วกับความสะดวก และคุณภาพของ Lp เองแล้ว ... เล่นเลยครับกับแท่นหมุน  เยี่ยม
ผมก็คอยมอง ๆ ไว้ยอนท่านอยู่นะ เคยเจอ ลิ้นไซร้เด็ก เอ๊ย  ลินซอนเด็คตัวนึง  เค้าก็ขายไปแล้วเมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ

เชื่อลุงตุ้มตะครับ  แกนำถูกทางแล้วครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #508568 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:10:22 AM »

ยิ่งไปฟังของเพื่อนแล้วยิ่งดี...ชอบใจก็หักคอ หิ้วหลบเรินเลย...  คิก คิก คิก คิก

ได้ไอเดียแระ
หาเรื่องเที่ยว  ภาคตะวันออก หวา
หาค้น ซุ้มแถวปละนุ๊  น่าว่าพอหาได้มั่ง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508569 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:11:58 AM »

ยิ่งไปฟังของเพื่อนแล้วยิ่งดี...ชอบใจก็หักคอ หิ้วหลบเรินเลย...  คิก คิก คิก คิก

ได้ไอเดียแระ
หาเรื่องเที่ยว  ภาคตะวันออก หวา
หาค้น ซุ้มแถวปละนุ๊  น่าว่าพอหาได้มั่ง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ดีครับครู  ไปปร้านู่นเลย...

อย่ามาปร้้านี้... อ๋อย   คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #508570 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:16:55 AM »

อ้าว ตรงนี้ยังอยู่ครับ เห็นบอกลดราคาได้อีก สงสัยรู้ว่าตั้งราคาไว้สูงตั้ง 31,000 เท่าของใหม่เลยนะเนี่ย  อ๋อย
http://www.audio-sales.com/topic.php?topic=147

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #508571 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:17:20 AM »

ช่าย ๆ
ไปปละนุ๊ ดีหวา
บ้านลุงตุ้ม แค่เกิน เนาะ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #508572 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:21:03 AM »

อ้าว ตรงนี้ยังอยู่ครับ เห็นบอกลดราคาได้อีก สงสัยรู้ว่าตั้งราคาไว้สูงตั้ง 31,000 เท่าของใหม่เลยนะเนี่ย  อ๋อย
http://www.audio-sales.com/topic.php?topic=147

ขอแบบอนุบาล หรือประถมต้นก่อนก็ได้ครับคุณGUN   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508573 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:23:04 AM »

ช่าย ๆ
บ้านลุงตุ้ม แค่เกิน เนาะ คิก คิก คิก คิก

หมันคับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #508574 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:25:24 AM »

ช่าย ๆ

งบประมาณเท่าไหร่ดีล่ะครับ....

แต่ว่าที่ผมมีตั้งอยู่เครื่องนึง...เครื่องระดับธรรมดา ๆ สำหรับลองเล่นลองศึกษาก่อน
ตอนนี้ตั้งว่างอยู่ ไม่ได้ใช้...
แต่ต้องหาสายพานมาเปลี่ยน...กะหาหัวเข็มกะเฮดเชลล์มาใส่... Grin

แลกกะเหล้าซักขวดหวา... คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 33902 33903 33904 [33905] 33906 33907 33908 ... 35779
  พิมพ์