เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:34:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34010 34011 34012 [34013] 34014 34015 34016 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25449036 ครั้ง)
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510180 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:20:00 PM »

กุ้งแห้งอบ...โม่งหัวครกติดเปลือก จากเมืองแร่นอง    อร่อยดีแท้...  เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก

โม่งห้วครก..ที่นี่เรียกกาหยูครับ  Grin เที่ยวหลังค่อยฝากไปให้คุณ TD ด้วยครับ ...

เมียมาเห็น เปิดถุง จกกินเล่นพักเดียว...ทั้งสองอย่าง  บู่ บู่
เม็ดมะม่วง (ต่อไปจะเรียกว่า มมม.) ที่ผมเคยกินๆ มา
ผมว่าของระนองอร่อยกว่าเพื่อนเพราะใช้เม็ดมะม่วงพื้นเมืองคั่วจากเม็ดของผลสุกจากต้นแล้ว
และยังมีเยื่อพรมจารีหุ้มติดเม็ดอยู่ (มันอร่อยตรงนี้แหละ)
ซึ่งเยื่อพรมจารีนี้ก็ช่วยรักษาความหอมความมันไว้อย่างดี เอามาแกะเองตอนจะกินเท่านั้นครับ อย่าเอาแบบที่โดนแกะเยื่อพรมจารีมาแล้ว

ไม่เหมือน มมม.พันธ์เม็ดใหญ่ๆ ที่มีขายทั่วไปนะครับแบบนั้น ไม่หอม ไม่อร่อยเท่า

รายละเอียดดี.. Grin มาพักอยู่หลายวัน ตอนนั้นพักอยู่แถวไหนครับ ..
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510181 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:25:52 PM »

เล่นไฟล์เพลง SACD บิทเรทสูงด้วยโปรแกรม Foobar   เห็นน้า GUNสนใจอยู่ เห็นมีลงให้อ่านแล้วครับ ถ้าไม่ถนัดดูทางยูตุ้ป  Grin

http://www.thaigramophone.com/boarddetail.asp?qid=12542
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510182 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:32:19 PM »

กุ้งแห้งอบ...โม่งหัวครกติดเปลือก จากเมืองแร่นอง    อร่อยดีแท้...  เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก

โม่งห้วครก..ที่นี่เรียกกาหยูครับ  Grin เที่ยวหลังค่อยฝากไปให้คุณ TD ด้วยครับ ...

เมียมาเห็น เปิดถุง จกกินเล่นพักเดียว...ทั้งสองอย่าง  บู่ บู่
เม็ดมะม่วง (ต่อไปจะเรียกว่า มมม.) ที่ผมเคยกินๆ มา
ผมว่าของระนองอร่อยกว่าเพื่อนเพราะใช้เม็ดมะม่วงพื้นเมืองคั่วจากเม็ดของผลสุกจากต้นแล้ว
และยังมีเยื่อพรมจารีหุ้มติดเม็ดอยู่ (มันอร่อยตรงนี้แหละ)
ซึ่งเยื่อพรมจารีนี้ก็ช่วยรักษาความหอมความมันไว้อย่างดี เอามาแกะเองตอนจะกินเท่านั้นครับ อย่าเอาแบบที่โดนแกะเยื่อพรมจารีมาแล้ว

ไม่เหมือน มมม.พันธ์เม็ดใหญ่ๆ ที่มีขายทั่วไปนะครับแบบนั้น ไม่หอม ไม่อร่อยเท่า

รายละเอียดดี.. Grin มาพักอยู่หลายวัน ตอนนั้นพักอยู่แถวไหนครับ ..
แฟนผมรับราชการอยู่ สนง.สรรพสามิต เคยย้ายไปทำงานระนองราวสองปี
และผมก็ขับรถชนตอนลงไปเยี่ยมนั่นแหละ เข้า รพ.ชุมพร เดือนครึ่ง อีกเดือนครึ่งย้ายไปพักฟื้นที่ระนอง
แฟนเช่าบ้านอยู่เลยบ้านพักสรรพสามิตไปหน่อยหนึ่ง หมู่บ้านอะไรจำไม่ได้
 บ้านอยู่เรียงสูงต่ำตามเนินลงมา มีอยู่ครั้งผมขับรถไปเยี่ยม ด้วยความเคยชินจากการแต่เคยขับรถจอดรถแต่ที่ราบ
พอจอดเนินหน้าบ้าน ผมก็รู้นั่นแหละว่ารถอาจไหลได้ ผมก็เข้าเบรคมือ แต่ขึ้นเบาๆ ไม่สุด
เช้าขึ้นมาบ้านถัดไปอีกสามหลังมาบอกว่า รถผมไหลลงไปชนกะรั้วบ้านเขาอยู่ แต่เขาไม่เอาเรื่องค่ารถผมชนรั้วเขา
แต่ขอบกระโปรงหลังรถผมยุบ 555 ถูกซ่อมหลายตางค์หล่าว

เดี๋ยวนี้บ้านพักสรรพสามิสร้างใหม่เสร็จแล้วเห็นว่าน่าอยู่ นั่นแหละครับถนนเดียวกัน แต่เข้าไปลึกกว่า
แฟนอยู่นี่เธอยื่นขอ ป3. 11มม.ได้แบบสบายๆ ง่ายๆ กระบอกหนึ่ง
ผมเลยถอย 11มม.ที่นี่แหละ(ชื่อแฟน) ของ แดน เวสสัน พ้อยแมนเซเว่น

5555 ถามนิดเเดียวเล่ายาว ชอบระนองครับ คนนครฯ อพยพไปอยู่กันเยอะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510183 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:47:39 PM »

กุ้งแห้งอบ...โม่งหัวครกติดเปลือก จากเมืองแร่นอง    อร่อยดีแท้...  เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก

โม่งห้วครก..ที่นี่เรียกกาหยูครับ  Grin เที่ยวหลังค่อยฝากไปให้คุณ TD ด้วยครับ ...

เมียมาเห็น เปิดถุง จกกินเล่นพักเดียว...ทั้งสองอย่าง  บู่ บู่

แฟนผมรับราชการอยู่ สนง.สรรพสามิต เคยย้ายไปทำงานระนองราวสองปี
และผมก็ขับรถชนตอนลงไปเยี่ยมนั่นแหละ เข้า รพ.ชุมพร เดือนครึ่ง อีกเดือนครึ่งย้ายไปพักฟื้นที่ระนอง
แฟนเช่าบ้านอยู่เลยบ้านพักสรรพสามิตไปหน่อยหนึ่ง หมู่บ้านอะไรจำไม่ได้
 บ้านอยู่เรียงสูงต่ำตามเนินลงมา มีอยู่ครั้งผมขับรถไปเยี่ยม ด้วยความเคยชินจากการแต่เคยขับรถจอดรถแต่ที่ราบ
พอจอดเนินหน้าบ้าน ผมก็รู้นั่นแหละว่ารถอาจไหลได้ ผมก็เข้าเบรคมือ แต่ขึ้นเบาๆ ไม่สุด
เช้าขึ้นมาบ้านถัดไปอีกสามหลังมาบอกว่า รถผมไหลลงไปชนกะรั้วบ้านเขาอยู่ แต่เขาไม่เอาเรื่องค่ารถผมชนรั้วเขา
แต่ขอบกระโปรงหลังรถผมยุบ 555 ถูกซ่อมหลายตางค์หล่าว

เดี๋ยวนี้บ้านพักสรรพสามิสร้างใหม่เสร็จแล้วเห็นว่าน่าอยู่ นั่นแหละครับถนนเดียวกัน แต่เข้าไปลึกกว่า
แฟนอยู่นี่เธอยื่นขอ ป3. 11มม.ได้แบบสบายๆ ง่ายๆ กระบอกหนึ่ง
ผมเลยถอย 11มม.ที่นี่แหละ(ชื่อแฟน) ของ แดน เวสสัน พ้อยแมนเซเว่น

5555 ถามนิดเเดียวเล่ายาว ชอบระนองครับ คนนครฯ อพยพไปอยู่กันเยอะ

สรรพสามิตและตม.ระนอง ต้องเส้นใหญ่นะถึงย้ายมาได้ (เขาว่ามา) ..สรรพสามิตสร้างสำนักงานและบ้านพักใหม่หลายปีแล้วครับ ส่วนหมู่บ้านที่น้าดุลย์ว่า อยู่ติดกับ
ชุมสาย ที่ผมเคยทำงานครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510184 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:53:18 PM »

เล่นไฟล์เพลง SACD บิทเรทสูงด้วยโปรแกรม Foobar   เห็นน้า GUNสนใจอยู่ เห็นมีลงให้อ่านแล้วครับ ถ้าไม่ถนัดดูทางยูตุ้ป  Grin
http://www.thaigramophone.com/boarddetail.asp?qid=12542
ขอบคุณท่านpaisal 1 ครับ  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #510185 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 07:56:10 PM »

กุ้งแห้งอบ...โม่งหัวครกติดเปลือก จากเมืองแร่นอง    อร่อยดีแท้...  เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก

โม่งห้วครก..ที่นี่เรียกกาหยูครับ  Grin เที่ยวหลังค่อยฝากไปให้คุณ TD ด้วยครับ ...

ยังไหรน่าสนใจเหลยมั่งล่ะ ระนองหั้น  Grin

เคยครับ เคยระนอง ใครได้ลองแล้วติดใจครับ

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #510186 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:00:10 PM »

เคย  ไทย  หรือเคยพม่าครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #510187 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:01:25 PM »

ตัดหน้า.....

..ทำท่าจะถามพอดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510188 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:02:29 PM »

อยู่คอน เคยร่อน ดีอยู่แล้วไปหาที่เอินไซหล่าว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510189 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:03:52 PM »

คล้ายกันหมดครับ แยกไม่ออก.. คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510190 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:08:59 PM »

ของฝากชั้นดีจากเมืองคอนคือ เคยร่อน

http://www.youtube.com/watch?v=5iKlGZIPMao

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510191 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:12:00 PM »

สรรพสามิตและตม.ระนอง ต้องเส้นใหญ่นะถึงย้ายมาได้ (เขาว่ามา) ..สรรพสามิตสร้างสำนักงานและบ้านพักใหม่หลายปีแล้วครับ ส่วนหมู่บ้านที่น้าดุลย์ว่า อยู่ติดกับ
ชุมสาย ที่ผมเคยทำงานครับ

เธอไม่ได้อยากไปเลย ไม่ได้ขอไปด้วย เพียงแต่สอบเลื่อนขั้นได้มันต้องย้ายไปรับตำแหน่งตามระเบียบ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510192 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:35:45 PM »

ความดีที่ทำมาทั้งชีวิตจะยิ่งใหญ่เพียงใดก็ตามหากทำความผิด เพียงครั้งเดียว ความดีจะหายหมดในพริบตา
เฉกเช่น วิลเลี่ยม ช็อคลี่ คนไม่จำชื่อเขาในฐานะผู้ค้นพบ ทรานซิสเตอร์ ผู้ยิ่งใหญ่เลย
แต่เกลียดและสาปแช่งเขา ในฐานะที่มีความคิดเหยียดหยันสีผิวและสติปัญญาของคน

เอาล่ะจำเขาในฐานะผู้ให้กำเนิดทรานซิสเตอร์ ก็พอ คิก คิก

ครับๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510193 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:46:13 PM »

เอ้า บทต่อไปเราจะมาเรียนเรื่อง ทรานฟอร์เมอร์  และ TAKARA TOMY  ผู้ให้กำเนิดทรานฟอร์เมอร์กันนะครับ

ว่ามาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #510194 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:48:10 PM »

เข้าไปแลเคยร่อน  เจอ พาไขหลบรัง

<a href="http://www.youtube.com/v/VF0j6MufsyM" target="_blank">http://www.youtube.com/v/VF0j6MufsyM</a>
หน้า: 1 ... 34010 34011 34012 [34013] 34014 34015 34016 ... 35779
  พิมพ์