เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:33:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34018 34019 34020 [34021] 34022 34023 34024 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25445956 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510300 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:45:14 AM »

จ้างคนมาท้องหว๋า เด่วจุจุ่ไตห่ะไป สมบัติ(ไม่มากหรอก)ไม่มีคนรับ   จ่ายเงินเดือนให้ เลี้ยงดู มีลูกให้หน่อย เดือนเหมินสองเหมิน สามเหมิน

คนรวยๆมีหลายบ้าน เมียเยอะ เอาคนนึง จัดบ้านหลัง รถคัน ให้ใช้เดือนหลายหมื่น-แสน มันคงทำนองนี้   เยาะเย้ย

บ่นไรฟร่ะเนี่ย........มันจะมีคนเอามั้ย  จ้างคนทำเมีย  จานปราชคิดช่วยหน่อยครับ  มันจะบงการชีวิตเรามากมั้ย แบบว่าพอทำจริง มันไม่เอาเหมินสองเหมิน มันจะเอาทั้งแสน คิก คิก

เอาจวยไปจิ้มจิ๊มิ๊ของเขาก็เป็นเรื่องแล้ว  เรื่องตามมาคะลุย กฏหมายรองรับเสียด้วย

เรื่องจริงที่เกิดแถวคอนนี่แหละ

ฝรั่งสวีเดน ต้องการซื้อที่ดิน จ้างหญิงมาจดทะเบียนเองไม่ผ่านนายหน้ามืออาชีพ

ไปไงมาไง ไหน ๆ ก็จดทะเบียนแล้ว จิ้มจิ๊มิ๊แม่มเลย....

...หญิงท้องแล้วแท้งลูก ฝรั่งซื้อที่ได้....ก็กะเฉดหัวทิ้ง  แต่ดราม่าต่อ

หญิงฟ้องหย่า ขอแบ่งสมบัติ....  โดนไปหลายล้าน

ฟังเค้ามานะ อย่าขอรายละเอียด เรื่องเพื่อนของผมไม่ขอโกอินเตอร์

ไอ วูลด์ ไลค์ ทู โนว์ ดี สะตอรี่ บีคอส แมนี่ อ๊อฟ มาย เฟรน กำลัง จะ ตายเพราะเรื่องนี้แหละ ไปซื้อที่หม้ายโฉนด ตะหารอี้เข้ายึดแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #510301 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:46:20 AM »

ในขณะที่ผม ชอบของผมยังงี้ ไม่ใส่รองเท้าถ้าไม่จำเป็น ขาสั้น เสื้อร้าย ๆ ผ้าขะม้า

เหน็บลูกขวานสักเล่ม ห่อยาใบจาก โทรศัพท์จอขาวดำสักเครื่อง ....

แค่นี้ก็ไปไหนมาไหนได้ทั้งวันแล้ว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #510302 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:47:08 AM »

เอาตรงๆนะ ถ้าผมเป็นจานปราช มีรายได้พออยู่ได้สบายๆ เหลือเก็บ อิสระพอสมควร ผมจะไปกลับเข้าระบบ ฟังคำสั่งใคร(ผมเลยมานานแล้วด้วยละ กรุก็หนึ่งในคอก เอ้ย..ในป่านี้)  ตกใจหน้าซีด

แต่ก็แล้วแต่ชอบครับ  งานบางอย่างมันถนัด ใช้จิตวิญญาณ คนไม่มีทำไม่ได้ จานปราชทำจนขนาดมีคนเชิญกลับไปทำอีก เขาคงเห็นศักยภาพ

บอกตง...ผมโคดอิจฉาคนทำงานมีวันหยุด  ผมแทบไม่รู้จักวันหยุดเลยมาค่อนชีวิต ผมบ้า  อ๋อย  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510303 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:47:20 AM »

เล่าอะไรให้ฟังหน่อยนะ ดึกแล้ว งานเสร็จแล้วด้วย

ผมทำมาแล้วหลายอาชีพ  ทำแม่มมั่วไปหมด  

งานลูกน้องเงินเดือนนี่ก็ทำมาแล้วทั้งงานราษฎร์งานหลวง

งานกิจการตัวเองก็ลองมาหลายแล้ว ทั้งงานเชิงช่าง(ซ่อมคอม) งานเช่า(ชุด) งานบริการ(รับส่งนักเรียน) งานขาย(คอม,ไอติมผัด,ขาหมู ฯลฯ)

งานเกษตร ก็ลองมาหลายแล้ว เลี้ยงเป็ดบาบารี เลี้ยงแพะ ปลูกยาสูบ มะนาว ฯลฯ ยาวนานที่สุดก็ยางนี่แหละ

จับฉ่าย หรืออาจจะมากกว่าจับด้วย ปาเข้าไปยี่สิบงานได้มั๊ง

ทำได้ดีไหม เกินครึ่งทำได้ดีนะ.....

.....แล้วทำไมไม่รวย.... แค่พอมีเงินเก็บนิด ๆ หน่อย ๆ

อย่างแรก ผมมีข้อจำกัดเรื่องเงื่อนไขการดำรงชีวิต

เช่น ขาหมู ทำขายคนนิยมทั่วบ้านทั่วเมือง แต่เมืองนี้ คนมันน้อย.... อยากเอาดีทางนี้ ต้องไปทำที่อื่น

ไม่ไกลหรอก แค่ท่าศาลา ห่างไปอีกสามสิบกิโล

แต่ต้องไปเริ่มใหม่นะ  ไปไฝว้กับสถานที่ใหม่คงเป็นปี หรือกว่า จึงจะพอเงยหน้าได้

อย่างที่สอง ผมมันประเภท วันแมนโชว์ งานไรไม่ว่า ผมทำคนเดียวตลอด

มันก็เลยโตไม่ขึ้น จะจ้างลูกน้องเรอะ....หาลูกน้องดี ๆ หายากกว่าทองบนถนนนะ

คนมีศักยภาพ มันไม่มาเป็นลูกน้องใครหรอก....

คนมาเป็นลูกน้อง มักจะห่วย เอาดีอะไรไม่ได้ ไร้ประสิทธิภาพ ขี้เกียจ ไว้ใจไม่ได้ ฯลฯ

.ก็เลยไม่มีวันโต....

อย่างที่สาม ผมยึดติดกับครอบครัวมาก ไปไหนไม่ว่า ลูกเมียต้องไปด้วย

ถ้าลูกเมียไม่ได้ไป ทริปนั้นล้ม....

....ผมมาทำสวน ท่ามกลางขาลงของภาคเกษตร จนรู้สึกว่า ดันต่อไปไม่ไหวแล้ว

มันอาจจะลืมตาอ้าปากได้  แต่ก็คงยากและยาวนานเกินไปสำหรับผม

ผมมีสมอง มีความคิด แต่ทำไม่สำเร็จสักอย่าง  

อาจจะถึงเวลาที่ผมต้องยอมรับความจริง และไปตามทางที่ควรจะไปเมื่อหลายปีก่อน

หาอะไรไว้ให้ชับสักอย่าง ที่เหลือก็ทำเพื่อความสบายใจครับ แลผมปลูกส้มนาวต๊ะ นั้นปลูกเอาจริงนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510304 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:48:07 AM »

ฝรั่งบอกชีวิตเริ่มต้นเมื่อ40  หลงรัก

เริ่มพรือหล่าว ผมหนี้รุงรังไปหมดแล้วนุ ฮ่าๆๆๆๆ ไม่มีหนี้ทำงานไม่หรอยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510305 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:49:25 AM »

ผมได้จดหมายลงทะเบียนฉบับนี้มาเมื่อหลายวันก่อน

เป็นฉบับที่สาม ในชีวิต ที่ผมได้รับ

บางคน ทั้งชีวิต อาจจะรอจดหมายแบบนี้เพียงสักฉบับ

แต่สองฉบับก่อนที่ผมได้มา เอามาคิด เอามาวิเคราะห์ แล้วก็เก็บไว้ในลิ้นชัก...

แต่ฉบับนี้ อาจจะเป็นฉบับสุดท้ายที่จะส่งมาให้ผม....

....ส่งมาตอนที่ ผมไม่มีปัญญาจะดันงานภาคเกษตร หรืองานของตัวเองให้โตไปกว่านี้ได้อีกแล้ว

ขอให้สมหวังในสิ่งที่ตัวเองต้องการครับ บางครั้งการค้นหาความเป็นตัวตนของตนเองมากเกินไป อาจทำให้เราสับสนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510306 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:50:37 AM »

ผมอิจฉาน้าเบิ้มนะ พบทางของตัวเองเร็ว ก็เดินได้เร็ว

ผมสิ .... อายุปูนนี้แล้ว ยังจับหลักยึดอะไรไม่ได้เลย

จนอาจต้องพึ่งทางเลือกสุดท้าย ตามความในจดหมายฉบับนี้

อิจฉาไหรเหลา ได้แต่นั่งสืดอย่างเดียว ทำรุ่มร่ามไม่ได้ ลูกค้าสูญฉาดแหละ เด็กๆเพหล่าว หรางเลยแหละ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510307 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:51:33 AM »

มีเงี่ยนงำหลาววว  ไว้บายใจ ค่อยเล่าก็ได้ครับจานปราช

แต่ผมว่าจานปราชก็พออยู่ได้บายๆแล้วนะครับ  กับการใช้ชีวิตที่ธรรมดา กินอิ่มนอนหลับ ไม่ต้องแข่งขันมากมาย 

ผมยังอยากลงเลย บางทีมันก็เหนื่อยหนัก แต่เราไม่มีทางลงละ เพราะขึ้นสังเวียน ไม่สู้ก็แพ้ แพ้ก็ไม่รู้จะทำไง  เวทีนี้ไม่มีที่ยืนให้คนแพ้ เลยต้องยืนซดกันไปก่อน  แม้สักวันต้องลง ก็ขอลงแบบมีไรรองรับ  กลัวที่สุด คือต้องไปดิ้นรนตอนอายุมากครับ  ไหว้

ปรึกษา บัวขาว บัญชาเมฆ เลยครับ ลงจากเวทีได้พรือ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #510308 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:51:56 AM »

น้าหนองเชื่อดิ น้าหนองหาได้เดือนหลักแสน น้าหนองทำใจไม่ได้หรอก จะกลับไปปลูกมะนาว ทำนา ตกปลากิน

เชื่อดิ อายุ50 น้าหนองก็ไม่เลิกทำงานที่ทำอยู่ เผลอๆตอนนั้นขึ้นไประดับบริหารแล้ว เดือนหลายแสน

คนเรามันเสพติดเพแหละ  ขึ้นแล้วไม่อยากลง 

ไม่50ถ้าผมไม่ซี้เบ้งที จะไปหาครับ ตอนนี้ผมไม่ว่าง  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510309 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:53:38 AM »

เงื่อนงำไหร  ไม่มีหรอก

แค่จะบอกว่า ผมแพ้....

ไม่ได้แพ้หมดรูปซะทีเดียว  แต่แพ้เพราะชกผิดทางมวยของตัวเอง

คงต้องกลับไปทางที่ผมเคยเอาดีได้ โตช้าแต่โตแน่ ๆ....  และไม่มีทางตกถึงพื้นดินด้วย

เพียงแต่ ทำไมผมไม่ไปเสียก่อนหน้านี้  หรือ อีกหลายเหตุผมที่ยังสับสนในกระบาลอยู่ตอนนี้

กำลังจะปรึกษากับเมีย กับครอบครัวอยู่ครับ ว่า จะเอาไงดี

ไม่ว่าอี้ไปทางไหน ขอเป็นกำลังใจให้เสมอครับ  แต่ไปทางที่ชัวร์ๆดีหวาครับ

มองตัวผมเอง ถ้าให้ไปทำงานอื่นก็ไม่ใช่ทำเป็นแล้วนิครับ เลยทำงานนี้ไปเรื่อยๆครับ ปูนซีเม็นต์มันฝังในสายเลือดแล้วครับ

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510310 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:54:26 AM »

ราคาไอโฟนสี่เอส สักเท่าไหร่ได้

ถ้าไม่เกินหมื่น ก็มีลุ้น  ถ้าเกิน ก็ต้องดูยี่ห้ออื่น

ไอโฟนสี่เอส หมื่นนิดๆครับ แต่จะเหลือเฉพาะตัว ๘ กิ๊ก ครับ

เชื่อไหมว่า เป็นค่าสินบน ค่ารางวัลให้ผม

ถ้าผมตัดสินใจตามที่เค้าอยากให้ผมทำ

เมียสนับสนุน สงสัยต้องตามเมียว่าแล้วแหละ แต่ต้องต่อรองเป็นไอโฟน5เอส .. คิก คิก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510311 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:55:41 AM »

น้าหนองเชื่อดิ น้าหนองหาได้เดือนหลักแสน น้าหนองทำใจไม่ได้หรอก จะกลับไปปลูกมะนาว ทำนา ตกปลากิน

เชื่อดิ อายุ50 น้าหนองก็ไม่เลิกทำงานที่ทำอยู่ เผลอๆตอนนั้นขึ้นไประดับบริหารแล้ว เดือนหลายแสน

คนเรามันเสพติดเพแหละ  ขึ้นแล้วไม่อยากลง  

ไม่50ถ้าผมไม่ซี้เบ้งที จะไปหาครับ ตอนนี้ผมไม่ว่าง  คิก คิก

๕๐ หยุดไม่ได้ครับ ลูกยังเรียนไม่จบทีครับ

แต่ถ้าขึ้นระดับบริหาร ผมคงไม่เอาครับ เงินหาย วันหยุดสูญ ต้องย้ายครอบครัวอยู่เรื่อยๆครับ

แต่ตอนนี้ ผบ. แลโทรทัศน์ ปลูกมะนาวขายได้เดือนละ สามแสน ครับ

ปลูก ๕๐๐ ไร่ แหลงแรงหวาผมยังสักสิบไร่งั้น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510312 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:56:51 AM »

ราคาไอโฟนสี่เอส สักเท่าไหร่ได้

ถ้าไม่เกินหมื่น ก็มีลุ้น  ถ้าเกิน ก็ต้องดูยี่ห้ออื่น

ไอโฟนสี่เอส หมื่นนิดๆครับ แต่จะเหลือเฉพาะตัว ๘ กิ๊ก ครับ

เชื่อไหมว่า เป็นค่าสินบน ค่ารางวัลให้ผม

ถ้าผมตัดสินใจตามที่เค้าอยากให้ผมทำ

เมียสนับสนุน สงสัยต้องตามเมียว่าแล้วแหละ แต่ต้องต่อรองเป็นไอโฟน5เอส .. คิก คิก

ห้าเอสไปเลยครับ ของทรู ผ่อน ๑๐ เดือน แต่ต้องเปิดเบอร์กับเขา แล้วใช้เบอร์เขา ๑ ปี ครับ ที่สำคัญความจุ ๑๖ กิ๊ก ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510313 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:58:11 AM »

เงื่อนงำไหร  ไม่มีหรอก

แค่จะบอกว่า ผมแพ้....

ไม่ได้แพ้หมดรูปซะทีเดียว  แต่แพ้เพราะชกผิดทางมวยของตัวเอง

คงต้องกลับไปทางที่ผมเคยเอาดีได้ โตช้าแต่โตแน่ ๆ....  และไม่มีทางตกถึงพื้นดินด้วย

เพียงแต่ ทำไมผมไม่ไปเสียก่อนหน้านี้  หรือ อีกหลายเหตุผมที่ยังสับสนในกระบาลอยู่ตอนนี้

กำลังจะปรึกษากับเมีย กับครอบครัวอยู่ครับ ว่า จะเอาไงดี

เห็นทีแรก นึกว่าเรียกให้ไปเป็นทหารเกณฑ์ อี้ถามแล้วนิว่าน้าฉ๊องเพิ่งได้หมายเรียกเหอ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #510314 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 03:00:09 AM »

ถ้าไม่เกินหมื่น ก็มีลุ้น  ถ้าเกิน ก็ต้องดูยี่ห้ออื่น

ผมคงไม่ทำอย่างนั้นครับ  แค่ไอโฟนผมพอจะปล้ำเอาเองได้

แต่หวังสูงกว่านั้น.....  และเสนอคำร้องขอไปแล้วด้วย

อยากให้ไป... นอกจากไอโฟน  ....

....ต้องนี่อีกอย่าง

หน้า: 1 ... 34018 34019 34020 [34021] 34022 34023 34024 ... 35779
  พิมพ์