เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:25:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34027 34028 34029 [34030] 34031 34032 34033 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25444242 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510435 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:29:28 PM »

ฮิ ฮิ ...  คิก คิก  คิก คิก ท่านPandanus ไปนั่งเล่นที่ห้องการเมืองโน้น
ปรกติ ผมไม่เข้าไปนะครับ
ผมมีเรื่องของตัวเองเอาไว้ปวดหัวมากพออยู่แล้ว
มาเล่นเว็บก็เพื่อผ่อนคลายในการสื่อสารกับผู้เจริญแล้ว
ผมลาออกจากการเป็นครู ก็เพราะเบื่อไอ้พวกเกรียนแถนี่แหละครับ
เดี๋ยวพลั้งมือตบลูกเค้าซักทีจะงานเข้าเอาได้
ในนั้น มีคนจำพวกที่ว่า ปะปนอยู่หลายคนเหมือนกัน
ท่านPandanus ครับ แล้วที่ว่ามีหนังสือเรียกไปรายงานตัวนี่ ที่มหาวิทยาลัยเดิมใช่ไหมครับ
ไม่ใช่ครับ.....
วันที่ ๒๐ นี้ รายงานตัว จะไปลงที่บ้านน้า paisal 1 ครับ

ระนอง ใช่ไหมครับ
พอจะเล่าได้ไหมครับว่าไปทำอะไรครับ
ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าผมถามถึงเรื่องส่วนตัวมากเกินไปครับผม
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #510436 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:34:27 PM »

องค์กรปกครองท้องถิ่นครับ

เทศบาลเมืองบางริ้น จังหวัดระนอง ตำแหน่งเล็ก ๆ เองครับ

ตอนนี้ ผมต้องการอะไรสักอย่าง เพื่อหยุดพักตัวเอง เพราะผม ล้า....

ผมผ่านจุดที่อาจเป็นปัญหาสำหรับคนอายุน้อย ๆ วุฒิภาวะต่ำ ๆ มาแล้ว

ตอนนี้ ผมมั่นใจแล้วว่า ไม่มีงานอะไร หรือกับใคร ที่ผมไม่สามารถทำได้อีกแล้ว

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510437 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:37:52 PM »

เทศบาลเมืองบางริ้น จังหวัดระนอง ตำแหน่งเล็ก ๆ เองครับ
ตอนนี้ ผมต้องการอะไรสักอย่าง เพื่อหยุดพักตัวเอง เพราะผม ล้า....
ผมผ่านจุดที่อาจเป็นปัญหาสำหรับคนอายุน้อย ๆ วุฒิภาวะต่ำ ๆ มาแล้ว
ตอนนี้ ผมมั่นใจแล้วว่า ไม่มีงานอะไร หรือกับใคร ที่ผมไม่สามารถทำได้อีกแล้ว
ขอบคุณท่านPandanus ครับ
   ตกลงว่า ทำแน่นอนแล้วใช่ไหมครับกับงานนี้  ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานด้วยดีครับผม
   เป็นกำลังใจให้ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510438 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:38:37 PM »

น้าฉ็องๆ  Grin

http://www.asus.com/th/Phones/ZenFone_6_A600CG/

http://pantip.com/topic/31958219
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 10:41:11 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510439 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:39:23 PM »

ผมเลือกไปลงที่นั่นด้วยตัวเอง เพราะมองว่า เมืองระนองคล้ายเป็นเมืองอันซีนสำหรับผม

เหมือนกับตอนเลือกเรียนที่ยะลา ไปเพราะอยากรู้ว่า ทำไมคนเขาไม่กล้าไปกัน

มีกระบี่ พังงา สุราษฎร์ ให้เลือก แต่ผมไม่เอา  เพราะเมืองเหล่านี้ ผมรู้จักแล้ว

มีน้อง ๆ พี่ ๆ หลายคน ที่สอบได้พร้อมผมแต่อยู่ลำดับหลัง บ้านอยู่ที่นั่น และต้องการที่นั่นด้วย

แต่ยังเรียกไม่ถึงเขา เขาก็เลยผูกมิตรกับผมไว้ เผื่อว่า วันหนึ่งจะขอย้ายสลับกลับบ้าน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510440 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:40:21 PM »

ยกอำเภอตีกัน ที่ไหนวุ๊ยเนี่ย  Huh
<a href="http://www.youtube.com/v/07usWfzyoRo#t=55" target="_blank">http://www.youtube.com/v/07usWfzyoRo#t=55</a>

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510441 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:41:52 PM »

ไม่มี GPS.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510442 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:42:51 PM »

ผมเลือกไปลงที่นั่นด้วยตัวเอง เพราะมองว่า เมืองระนองคล้ายเป็นเมืองอันซีนสำหรับผม

เหมือนกับตอนเลือกเรียนที่ยะลา ไปเพราะอยากรู้ว่า ทำไมคนเขาไม่กล้าไปกัน

มีกระบี่ พังงา สุราษฎร์ ให้เลือก แต่ผมไม่เอา  เพราะเมืองเหล่านี้ ผมรู้จักแล้ว

มีน้อง ๆ พี่ ๆ หลายคน ที่สอบได้พร้อมผมแต่อยู่ลำดับหลัง บ้านอยู่ที่นั่น และต้องการที่นั่นด้วย

แต่ยังเรียกไม่ถึงเขา เขาก็เลยผูกมิตรกับผมไว้ เผื่อว่า วันหนึ่งจะขอย้ายสลับกลับบ้าน
อยู่ระนอง ลวกไข่กันให้งามสักทีนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #510443 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:45:39 PM »

ไม่มี GPS.
โดนชก
ของผมมีกะไม่ใช่อีใช้นิ

แต่อัสซุสนี่ผมชอบคอมและเมนบอร์ดเขาเป็นพิเศษนะ โทรศัพท์ ก็คิดว่าน่าจะดี

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510444 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:46:58 PM »

สำนักงานถือว่าอยู่ในเมืองครับจารย์ ไม่ใช่ศูนย์ราชการ แค่นี้เวฟพอครับไมต้องถึงซีบีอาร์   Grin
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510445 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:47:30 PM »

มีกระบี่ พังงา สุราษฎร์ ให้เลือก แต่ผมไม่เอา  เพราะเมืองเหล่านี้ ผมรู้จักแล้ว
   เหมือนสมัยผมไปทำงานที่หาดใหญ่เลยครับ ไปเพราะอยากไป เพราะเราไม่เคยไปเลยอยากไปรู้ไปเห็น สนุกดีครับ  เยี่ยม
แถมยังไม่ต้องอิจฉาท่านlugkrod เรื่องสาวพม่าอีกด้วย  คิก คิก
    และเมื่อมีการขอย้ายสลับกลับบ้าน ผมเชื่อในความสามารถของท่านPandanus ครับ ว่า ผู้ที่ย้ายไปรับงานแทนท่านเมื่อถึงเวลานั้น
เค้าจะนั่งสบายได้นานเลยละครับ กับผลงานที่ท่านได้ทำเอาไว้  เยี่ยม
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
 Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510446 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:48:39 PM »

ตกลงว่า ทำแน่นอนแล้วใช่ไหมครับกับงานนี้  ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานด้วยดีครับผม

ไปครับ....

....ผมเหนื่อยกับตรงนี้ จะขอพัก ทำงานเชิงเดี่ยวสักสองสามปี

ลูกก็โตพอควร ขนาดนั่งรถสองแถวคนเดียวได้แล้ว

เมียก็ อยู่ในที่ ๆ ดีที่สุด ใกล้บ้านที่สุดสำหรับเขาแล้ว

แม่ ก็มีลูกสะใภ้แกดูแลอยู่ ซึ่งทั้งสองคนก็เข้ากันได้ดี

แพะ... ผมก็โอนให้พี่สาวไปแล้ว เขาก็รับด้วยความยินดี เงินทองเดี๋ยวค่อยว่ากัน

รถรับส่งนักเรียน กำลังเตรียมการจะประกาศขายพร้อมงาน ซึ่งภาวะเกษตรแบบนี้ ไม่น่าขายยาก

สวน ก็พยายามเร่งทำให้พร้อมที่จะละทิ้งคราวละนาน ๆ

สวนยาง พี่เขยก็รับไว้ด้วยความยินดี เพราะสวนยางผม ขึ้นชื่อเรื่องปริมาณน้ำยาง
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510447 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:49:58 PM »

ไม่มี GPS.
โดนชก
ของผมมีกะไม่ใช่อีใช้นิ

แต่อัสซุสนี่ผมชอบคอมและเมนบอร์ดเขาเป็นพิเศษนะ โทรศัพท์ ก็คิดว่าน่าจะดี

คอมทั้งใช้เองและแนะนำคนอื่นAsusตลอดครับ แต่โน้ตบุ้ครุุ่นแรกๆบานพับจอไม่ค่อยดีครับ  Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #510448 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:55:42 PM »

โอ้......หักดิบเลยจานปราช

ผมก็เคยคิดบ่อย ยกกิจการให้น้องดูหมด ซื้อรถบ้าน เที่ยว เลิกทำงาน ให้มันแบ่งรายได้ให้ผม

แต่ได้แค่คิด รอแก่หน่อย ค่อยไป55

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510449 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:55:55 PM »

ไปครับ....
....ผมเหนื่อยกับตรงนี้ จะขอพัก ทำงานเชิงเดี่ยวสักสองสามปี
ลูกก็โตพอควร ขนาดนั่งรถสองแถวคนเดียวได้แล้ว
เมียก็ อยู่ในที่ ๆ ดีที่สุด ใกล้บ้านที่สุดสำหรับเขาแล้ว
แม่ ก็มีลูกสะใภ้แกดูแลอยู่ ซึ่งทั้งสองคนก็เข้ากันได้ดี
แพะ... ผมก็โอนให้พี่สาวไปแล้ว เขาก็รับด้วยความยินดี เงินทองเดี๋ยวค่อยว่ากัน
รถรับส่งนักเรียน กำลังเตรียมการจะประกาศขายพร้อมงาน ซึ่งภาวะเกษตรแบบนี้ ไม่น่าขายยาก
สวน ก็พยายามเร่งทำให้พร้อมที่จะละทิ้งคราวละนาน ๆ
สวนยาง พี่เขยก็รับไว้ด้วยความยินดี เพราะสวนยางผม ขึ้นชื่อเรื่องปริมาณน้ำยาง

เยี่ยมเลยครับ ทุกอย่างพร้อม ลุยโลดครับท่าน

หน้า: 1 ... 34027 34028 34029 [34030] 34031 34032 34033 ... 35779
  พิมพ์