เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:21:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34032 34033 34034 [34035] 34036 34037 34038 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25443834 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #510510 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 01:46:48 AM »

เรื่องภาษีนี่ ผมเคยเถียงกับชาวสวนยางกะลาครอบมาคนนึงแล้ว

เขาบอกว่า ทำงานเงินเดือนต้องเสียภาษี แต่เขาตัดยางไม่ต้องเสีย....

....กะลาครอบแล้วไงนั่น....  ชาวสวนยางเสียภาษีอัตราสูงกว่าภาคเกษตรอื่น ๆ เยอะครับ

ไม่รู้ว่าคนเงินเดือนเสียภาษีคนละเท่าไหร่  แต่คำนวณของผมให้ฟังละกัน

สมมมุติ ผมมีรายได้จากยาง เดือนนี้ ๓๐,๐๐๐ บาท แปลว่า ผมเสียภาษีไปแล้ว ๑๒,๐๐๐ บาท

เพราะค่ายางเดือนนั้น ส่งออกปลายทางได้ที่ราคา ๔๒,๐๐๐ บาท หักภาษีส่งออกเรียบร้อยแล้วจึงเหลือสามหมื่น

ถ้ารัฐ ไม่เก็บภาษีส่งออก ราคายางที่ผมขาย จะอิงจากราคาภายนอกทันที คือ สี่หมื่นสอง....

ตรงนี้แหลมคมครับ  แต่มันก็เกินไป1ใน3ของมูลค่า  แต่จริงๆอาจจะมากกว่านั้นก็ได้  ถุงยางกล่อง50-60บาท ใช้ยางแค่ไม่กี่กรัม ยางโลนึงทำได้ผมว่าเป็นพันชิ้น  คิก คิก

ปล.ลิง ทำไมที่นอนยางพารา ทำไมถึงแพงแอนด์โคดแพงจัง 3-4-5หมื่นเพ ใช้ยางกี่โลเชียว  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510511 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:14:16 AM »

ฮิ ฮิ ...  คิก คิก  คิก คิก ท่านPandanus ไปนั่งเล่นที่ห้องการเมืองโน้น
ปรกติ ผมไม่เข้าไปนะครับ
ผมมีเรื่องของตัวเองเอาไว้ปวดหัวมากพออยู่แล้ว
มาเล่นเว็บก็เพื่อผ่อนคลายในการสื่อสารกับผู้เจริญแล้ว
ผมลาออกจากการเป็นครู ก็เพราะเบื่อไอ้พวกเกรียนแถนี่แหละครับ
เดี๋ยวพลั้งมือตบลูกเค้าซักทีจะงานเข้าเอาได้
ในนั้น มีคนจำพวกที่ว่า ปะปนอยู่หลายคนเหมือนกัน
ท่านPandanus ครับ แล้วที่ว่ามีหนังสือเรียกไปรายงานตัวนี่ ที่มหาวิทยาลัยเดิมใช่ไหมครับ

ไม่ใช่ครับ.....

วันที่ ๒๐ นี้ รายงานตัว จะไปลงที่บ้านน้า paisal 1 ครับ

อย่าลืมแก้แค้นให้พี่น้องบางระจันด้วยนะครับ

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510512 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:17:12 AM »

สิบเบ็ดน่ะ อาวุธสงครามนะ ใครจะออกนุญาตให้ล่ะ

ถ้าจุดสี่ห้า ประชาชนถึงครอบครองได้

ยืนยันด้วยภาพครับ

บ้านผมขอยากครับ นายไม่ค่อยให้..บอกว่า.38กะพอแล้วแหละ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทะเบียนบ้านอยู่ที่ไหนครับ จะได้บอกถูกว่าอยู่ในท้องที่ของศาลปกครองไหรครับ

ไม่ตอบเลย เงียบไปเลย ว่าอี้ปั้นให้เป็นนักชกในสังกัดสักหน่อยครับ อย่าไปกลัวครับ ขนาดปืนอัดลมผมไปขอนายทะเบียนยังไม่ให้ครับ ผมฟ้องจนได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510513 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:30:24 AM »

ผมเลือกไปลงที่นั่นด้วยตัวเอง เพราะมองว่า เมืองระนองคล้ายเป็นเมืองอันซีนสำหรับผม

เหมือนกับตอนเลือกเรียนที่ยะลา ไปเพราะอยากรู้ว่า ทำไมคนเขาไม่กล้าไปกัน

มีกระบี่ พังงา สุราษฎร์ ให้เลือก แต่ผมไม่เอา  เพราะเมืองเหล่านี้ ผมรู้จักแล้ว

มีน้อง ๆ พี่ ๆ หลายคน ที่สอบได้พร้อมผมแต่อยู่ลำดับหลัง บ้านอยู่ที่นั่น และต้องการที่นั่นด้วย

แต่ยังเรียกไม่ถึงเขา เขาก็เลยผูกมิตรกับผมไว้ เผื่อว่า วันหนึ่งจะขอย้ายสลับกลับบ้าน

พาเบี้ยไปเยอะๆ ได้ซื้อสวนเพิ่มครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510514 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:32:03 AM »

ผมเลือกไปลงที่นั่นด้วยตัวเอง เพราะมองว่า เมืองระนองคล้ายเป็นเมืองอันซีนสำหรับผม

เหมือนกับตอนเลือกเรียนที่ยะลา ไปเพราะอยากรู้ว่า ทำไมคนเขาไม่กล้าไปกัน

มีกระบี่ พังงา สุราษฎร์ ให้เลือก แต่ผมไม่เอา  เพราะเมืองเหล่านี้ ผมรู้จักแล้ว

มีน้อง ๆ พี่ ๆ หลายคน ที่สอบได้พร้อมผมแต่อยู่ลำดับหลัง บ้านอยู่ที่นั่น และต้องการที่นั่นด้วย

แต่ยังเรียกไม่ถึงเขา เขาก็เลยผูกมิตรกับผมไว้ เผื่อว่า วันหนึ่งจะขอย้ายสลับกลับบ้าน

ถามอะไรอย่างครับ น้าฉ๊องอายุเกิน ๓๕ แล้วเขายังรับเข้าทำราชการได้หรือครับ หรือว่าเฉพาะข้าราชการ กพ. ไม่เกี่ยวกับข้าราชการปกครองส่วนท้องถิ่นครับ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #510515 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:35:00 AM »

สิบเบ็ดน่ะ อาวุธสงครามนะ ใครจะออกนุญาตให้ล่ะ

ถ้าจุดสี่ห้า ประชาชนถึงครอบครองได้

Grinโหลๆ...น้าจง

ปลัดสกลเเกย้ายไปไหนเเล้วอ่า???

เเล้วร้านเมียเเกยังเปิดเหลยหม้าย?...สาปิดตูทุกวัน คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510516 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:37:34 AM »

องค์กรปกครองท้องถิ่นครับ
เทศบาลเมืองบางริ้น จังหวัดระนอง ตำแหน่งเล็ก ๆ เองครับ
ตอนนี้ ผมต้องการอะไรสักอย่าง เพื่อหยุดพักตัวเอง เพราะผม ล้า....
ผมผ่านจุดที่อาจเป็นปัญหาสำหรับคนอายุน้อย ๆ วุฒิภาวะต่ำ ๆ มาแล้ว
ตอนนี้ ผมมั่นใจแล้วว่า ไม่มีงานอะไร หรือกับใคร ที่ผมไม่สามารถทำได้อีกแล้ว
ขอบคุณท่านPandanus ครับ
   ตกลงว่า ทำแน่นอนแล้วใช่ไหมครับกับงานนี้  ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานด้วยดีครับผม
   เป็นกำลังใจให้ครับ

ไปครับ....

....ผมเหนื่อยกับตรงนี้ จะขอพัก ทำงานเชิงเดี่ยวสักสองสามปี

ลูกก็โตพอควร ขนาดนั่งรถสองแถวคนเดียวได้แล้ว

เมียก็ อยู่ในที่ ๆ ดีที่สุด ใกล้บ้านที่สุดสำหรับเขาแล้ว

แม่ ก็มีลูกสะใภ้แกดูแลอยู่ ซึ่งทั้งสองคนก็เข้ากันได้ดี

แพะ... ผมก็โอนให้พี่สาวไปแล้ว เขาก็รับด้วยความยินดี เงินทองเดี๋ยวค่อยว่ากัน

รถรับส่งนักเรียน กำลังเตรียมการจะประกาศขายพร้อมงาน ซึ่งภาวะเกษตรแบบนี้ ไม่น่าขายยาก

สวน ก็พยายามเร่งทำให้พร้อมที่จะละทิ้งคราวละนาน ๆ

สวนยาง พี่เขยก็รับไว้ด้วยความยินดี เพราะสวนยางผม ขึ้นชื่อเรื่องปริมาณน้ำยาง

ปืนถ้าไม่มีใครดูแลมาฝากผมไว้พลางๆก็ได้ครับ เดี๋ยวผมพาไปจำนำไว้กับลุงตุ้มเป้นค่าเหล้าพลางๆครับ หรือว่าอี้ไปไว้พระแสงก็ได้ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510517 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:42:27 AM »

องค์กรปกครองท้องถิ่นครับ
เทศบาลเมืองบางริ้น จังหวัดระนอง ตำแหน่งเล็ก ๆ เองครับ
ตอนนี้ ผมต้องการอะไรสักอย่าง เพื่อหยุดพักตัวเอง เพราะผม ล้า....
ผมผ่านจุดที่อาจเป็นปัญหาสำหรับคนอายุน้อย ๆ วุฒิภาวะต่ำ ๆ มาแล้ว
ตอนนี้ ผมมั่นใจแล้วว่า ไม่มีงานอะไร หรือกับใคร ที่ผมไม่สามารถทำได้อีกแล้ว
ขอบคุณท่านPandanus ครับ
   ตกลงว่า ทำแน่นอนแล้วใช่ไหมครับกับงานนี้  ขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานด้วยดีครับผม
   เป็นกำลังใจให้ครับ

ไปครับ....

....ผมเหนื่อยกับตรงนี้ จะขอพัก ทำงานเชิงเดี่ยวสักสองสามปี

ลูกก็โตพอควร ขนาดนั่งรถสองแถวคนเดียวได้แล้ว

เมียก็ อยู่ในที่ ๆ ดีที่สุด ใกล้บ้านที่สุดสำหรับเขาแล้ว

แม่ ก็มีลูกสะใภ้แกดูแลอยู่ ซึ่งทั้งสองคนก็เข้ากันได้ดี

แพะ... ผมก็โอนให้พี่สาวไปแล้ว เขาก็รับด้วยความยินดี เงินทองเดี๋ยวค่อยว่ากัน

รถรับส่งนักเรียน กำลังเตรียมการจะประกาศขายพร้อมงาน ซึ่งภาวะเกษตรแบบนี้ ไม่น่าขายยาก

สวน ก็พยายามเร่งทำให้พร้อมที่จะละทิ้งคราวละนาน ๆ

สวนยาง พี่เขยก็รับไว้ด้วยความยินดี เพราะสวนยางผม ขึ้นชื่อเรื่องปริมาณน้ำยาง

ตอนแฟนไปอยู่ระนองสองปีผมขับรถกันบอบ ชลบุรี-ระนอง หนสุดท้ายที่ขับเกือบตาย นอนไปสามเดือน
พอแฟนย้ายกลับมา(ไปอยู่ตราด)เหมือนกะยกภูเขาจากอก จากตราดกว่าจะกลับชลุรีถึง4ปี รวมหกปีที่ต้องห่างอกเมีย...ชาด
พอแล้ว ชาตินี้เราจะไม่ห่างกันอีกแล้ว Grin

ฮาย อย่าให้แหลงหวา ช่างไฟผมรู้เพนิว่าพันพรือ ผมนิถ้าว่ายน้ำไปกลับได้ผมทำแล้วนิ ถ้าให้เอาเรือมาเอง หรือเอา ฮ. มาเองได้ ผมทำแล้วนิ นอนแข็งแผ๊กนิคืนๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510518 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:45:02 AM »

ปลัดสกลเเกย้ายไปไหนเเล้วอ่า???

เเล้วร้านเมียเเกยังเปิดเหลยหม้าย?...สาปิดตูทุกวัน คิก คิก

ย้ายไปอำเภอไหรแล้วจำไม่ได้ครับ ร้านแกยังเปิดปรกติครับ ถ้าอี้ไปขอ ป.๓ ไปขอช่วงนี้แหละครับ เพื่อนผมเจ้าของโรงกลึงไปขอใบพกในจังหวัดก็ยังได้ครับ

เพราะนายคนนี้แหละ ปลัดได้ยิงกับลูกน้องบนอำเภอครับ พี่คิดว่าเขาสำนึกไหมว่าเพราะอะไร

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510519 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:49:15 AM »

หนักใจที่ คนบางริ้น ไลน์คุยกันวันก่อน ว่า คิดดีแล้วเหรอ??
บ้านเขาเมืองเขา แปดเดือนต่อปีนั้น ฝนชุกแน่นอนแล้ว
ส่วนสี่เดือนที่เหลือ ก็ไม่เคยแล้งฝน
นี่แหละ ที่ยังพะวักพะวงอยู่ ว่า รถเครื่อง จะเหมาะกับการนี้หรือเปล่า
   เรื่องรถเครื่องนี่  ผมก็เป็นห่วงท่านPandanus นะครับ  จะบอกว่า มีประสบการณ์ตรงกับการขับมอเตอร์ไซด์สมัยอยู่ยะลา
ซึ่งก็ไม่รู้ว่ากี่ปีมาแล้ว  ยังไง มันก็เนื้อหุ้มเหล็กนะครับ  หรือแม้แต่เหล็กหุ้มเนื้อ ท่านSouthlander ก็มีประสบการณ์ตรงมาแล้วเช่นกัน
   ผมเอง ถ้าเลือกระหว่างมอเตอร์ไซด์ กับ มินิคาร์ ผมเอาอย่างหลังนะ

แต่ไม่อยากพูดถึงมันเลยกับ ไดฮัทสุมิร่า เพราะไม่เหมาะกับท่านPandanus อย่างแน่นอน
  คิก คิก  .....  ไหว้

โปรดอย่าห่วงเลยครับ

โดนเข้าสักทริปสองทริป พอให้หายอาด ถ้ามันไม่ไหวจริง ๆ วีโก้ก็ยังอยู่

รถบรรทุกมากครับสายนั้น อันตรายครับ น้องที่ทำงานผมขับวีโก้ควาเร็วประมาณ ๕๐ บนเขาก่อนถึงระนอง อยู่ๆรถก้หมุนกลางถนนเลยครับ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #510520 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:54:10 AM »

ย้ายไปอำเภอไหรแล้วจำไม่ได้ครับ ร้านแกยังเปิดปรกติครับ ถ้าอี้ไปขอ ป.๓ ไปขอช่วงนี้แหละครับ เพื่อนผมเจ้าของโรงกลึงไปขอใบพกในจังหวัดก็ยังได้ครับ

เพราะนายคนนี้แหละ ปลัดได้ยิงกับลูกน้องบนอำเภอครับ พี่คิดว่าเขาสำนึกไหมว่าเพราะอะไร

ไหนเรื่ิองมันพันปรือล่าว...ผมใช้โร้นิ

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510521 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:56:54 AM »

พ่อค้าจะฝอย  เอ้ย...คิด มีคนฟังมั้ย รำคาญบอก จะไม่พิมพ์ครับ เรื่ิองงานการ  บู่

พ่อค้านอนตอนไหนครับ  จะได้ให้น้าซับโทรไปทกขาครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510522 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:01:20 AM »

เรื่องการทำงาน ความมั่นคงนะ ผมมองว่า ไม่มีอาชีพไหนมั่นคงและสบายๆเท่าเกษตรกร  จะขึ้น จะลง ก็อยู่ได้ มีเก็บกินได้เรื่อยๆ แล้วแค่ความสามารถ ขยัน เก็บออม ซื้อที่ทางเพิ่ม มั่งคั่งคงทน มูลค่าที่ดินเพิ่มขึ้นอัตโนมัติ

วกมาคนกินเงินเดือน เอกชน ถ้ามีความรู้ อยู่องค์กรที่โตได้ ก็จะโตไปถึงระดับนึง พูดถึงระดับล่าง-กลางนะ พวกผู้บริหารองค์กรใหญ่ ไม่พูด เพราะเค้าเก่ง เงินเดือนหลักแสน หลักล้าน เราไม่กล้าพูดถึง 

แต่คนกินเงินเดือนเอกชนระดับล่าง-กลาง  ความเสี่ยงสูง จากการเปลี่ยนแปลง เทคโนโลยี่สูงขึ้น ใช้คนน้อยลง (ยกเว้นพวกระดับหัวกะทิ แบบพี่ดุลย์ องค์กรหวง)  ระดับทำงานทั่วไป ถ้าอายุมากขึ้น ค่าจ้างแพงขึ้น แพงกว่าเด็กจบใหม่ โอกาสเสี่ยงสูง ที่จะถูกเออรี่ ออกมาแต่ตัว  ยิ่งเงินเดือนสูง บริษัทยิ่งหวังผลเลิศจากคุณ  ความกดดันสูงขึ้นๆ  แต่ก็มีบางส่วนทำจนอายุมากได้ เจ้านายมีคุณธรรม ก็เลี้ยงไว้จนแก่  แต่สมัยใหม่ ไม่แน่ จ้างคนแก่1คน แต่จ้างเด็กฟิตๆได้4-5คน  ผมว่าเสี่ยงมาก ถ้าเกิดเจ็บป่วยนอนรักษาตัวเป็นเดือนๆ โอกาสตกงานสูง  แล้วเริ่มต้นใหม่ยากซะด้วย
  ... อ๋อย

นี่แหละครับผมอยู่ลำบากตรงนี้ ไม่ใช่ว่าบริษัทไม่ต้องการคนประสบการณ์สูง เงินเดือนสูง นะครับ
แต่ปัญหาคือ งานเข้าบริษัทมันหดครับ งานหดตัวลงในทิศทางที่ อาจไม่คุ้มกะค่าจ้างเรา
ถ้างานเยอะจ้างแพงแค่ไหนถ้าทำให้เขาได้เขาไม่ห่วง

ลองทำแบบผมนิ ไปขอเขาย้าย เขาบอกว่าไม่ให้ ผมบอกว่างั้นผมออก เขาบอกว่าออกไปเลย  แหะๆๆๆ ล้อเล่น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510523 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:02:28 AM »

เรื่องการทำงาน ความมั่นคงนะ ผมมองว่า ไม่มีอาชีพไหนมั่นคงและสบายๆเท่าเกษตรกร  จะขึ้น จะลง ก็อยู่ได้ มีเก็บกินได้เรื่อยๆ แล้วแค่ความสามารถ ขยัน เก็บออม ซื้อที่ทางเพิ่ม มั่งคั่งคงทน มูลค่าที่ดินเพิ่มขึ้นอัตโนมัติ

วกมาคนกินเงินเดือน เอกชน ถ้ามีความรู้ อยู่องค์กรที่โตได้ ก็จะโตไปถึงระดับนึง พูดถึงระดับล่าง-กลางนะ พวกผู้บริหารองค์กรใหญ่ ไม่พูด เพราะเค้าเก่ง เงินเดือนหลักแสน หลักล้าน เราไม่กล้าพูดถึง 

แต่คนกินเงินเดือนเอกชนระดับล่าง-กลาง  ความเสี่ยงสูง จากการเปลี่ยนแปลง เทคโนโลยี่สูงขึ้น ใช้คนน้อยลง (ยกเว้นพวกระดับหัวกะทิ แบบพี่ดุลย์ องค์กรหวง)  ระดับทำงานทั่วไป ถ้าอายุมากขึ้น ค่าจ้างแพงขึ้น แพงกว่าเด็กจบใหม่ โอกาสเสี่ยงสูง ที่จะถูกเออรี่ ออกมาแต่ตัว  ยิ่งเงินเดือนสูง บริษัทยิ่งหวังผลเลิศจากคุณ  ความกดดันสูงขึ้นๆ  แต่ก็มีบางส่วนทำจนอายุมากได้ เจ้านายมีคุณธรรม ก็เลี้ยงไว้จนแก่  แต่สมัยใหม่ ไม่แน่ จ้างคนแก่1คน แต่จ้างเด็กฟิตๆได้4-5คน  ผมว่าเสี่ยงมาก ถ้าเกิดเจ็บป่วยนอนรักษาตัวเป็นเดือนๆ โอกาสตกงานสูง  แล้วเริ่มต้นใหม่ยากซะด้วย
  ... อ๋อย

นี่แหละครับผมอยู่ลำบากตรงนี้ ไม่ใช่ว่าบริษัทไม่ต้องการคนประสบการณ์สูง เงินเดือนสูง นะครับ
แต่ปัญหาคือ งานเข้าบริษัทมันหดครับ งานหดตัวลงในทิศทางที่ อาจไม่คุ้มกะค่าจ้างเรา
ถ้างานเยอะจ้างแพงแค่ไหนถ้าทำให้เขาได้เขาไม่ห่วง

บิ๊ เพร๊าะเพล็ เลยแหละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510524 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:04:10 AM »

ไหนเรื่ิองมันพันปรือล่าว...ผมใช้โร้นิ

ปลัดอำเภอผู้หญิง ยิง เจ้าหน้าที่อาวุธปืน หมดโม่เลย เสียชีวิตบนอำเภอครับ เดี๋ยวจะลองหาข่าวมาให้อ่านครับ

หน้า: 1 ... 34032 34033 34034 [34035] 34036 34037 34038 ... 35779
  พิมพ์