เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34033 34034 34035 [34036] 34037 34038 34039 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25442957 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510525 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:06:37 AM »

ส่วนพ่อค้า นักธุรกิจเล็กๆ การแข่งขันสูงขึ้นทุกวัน ทุกปี  ไมีมีอะไรง่ายดาย ห้ามแพ้ ห้ามเจ๊ง  ไม่มีเวทีให้คนอ่อนแอ

จึงต้องดิ้นตลอด ไปถึงไหนก็ถึงนั่นแหละ ไม่มีปราณี กรมภาษีรอเก็บกะคุณอยู่แล้ว  แม้แต่คุณเจ๊ง เขาก็ยังจะเก็บ จากซากที่คุณเจ๊ง ข้าวของสินค้าที่คุณมี ต้องเสียภาษีส่งท้ายก่อนเจ๊ง  เค้าคิดว่าสสาร สินค้า คนค้าขายถูกกฎหมาย คุณต้องจ่าย แล้วค่อยเจ๊ง ก่อนโบกมือลา  ต้องจ่ายส่งท้าย (ดูโหดนะ ขนาดจะปิด เลิก ยังต้องจ่าย) ไม่จ่ายมีฟ้อง ทวง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนที่ทำบริษัท,แบงค์ใหญ่..ฯ   จะคิดว่าคุณมั่นคง ผมว่าไม่หรอก เหมือนกันน่ะแหละ ลองคุณป่วยนอนหงิกซักเดือนยังไม่ปกติ ยังนอนหงิกอยู่ คุณจะตกงานมั้ย  Huh 

บางคนดูถูกพ่อค้าแม่ค้า ดูมันลำบาก ทำงานแทบไม่มีวันหยุด สู้ตรูก็ไม่ได้ หยุดเสาร์ทิต วันหยุดต่างๆ ลาพักร้อนครึ่งเดือน ชิวๆ แหวะ....      พ่อค้าแม่ขาย เหนื่ยอตายชัก คนละชั้นกะพวกเรา ชิ... งอน

พ่อค้าแม่ค้าก็คิดอีกแบบ  ตรูทำเดือนนึงเท่าเมิงทำเป็นปี ตรูดูมอซอ ทำงานยังกะงัวกะควาย เชิญดูแคลนไป .... เยาะเย้ย

พอละ เดี๋ยวเพื่อนรำคาญ แจ้งROลบยูส
คิก คิก

ผมจ่ายภาษีเดือนละหมื่น ผ่อนคอนโดลูกหมื่นกว่า+รายเดือนของลูกหมื่นห้า
ทุกวันนี้ เข้าเนื้อไปถึงเงินเดือนเมียแล้ว เมื่อก่อนเงินเมียเก็บอย่างเดียว

ใครเผากรุงอโยธยา   เดี๋ยวผมแก้แค้นให้ครับ   

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510526 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:07:02 AM »

เย้ๆๆๆๆๆ ขึ้นหน้าใหม่จนได้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510527 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:08:58 AM »

สิบเบ็ดน่ะ อาวุธสงครามนะ ใครจะออกนุญาตให้ล่ะ

ถ้าจุดสี่ห้า ประชาชนถึงครอบครองได้

ยืนยันด้วยภาพครับ

Grinโหลๆ...น้าจง

ปลัดสกลเเกย้ายไปไหนเเล้วอ่า???

เเล้วร้านเมียเเกยังเปิดเหลยหม้าย?...สาปิดตูทุกวัน คิก คิก

ย้ายไปอำเภอไหรแล้วจำไม่ได้ครับ ร้านแกยังเปิดปรกติครับ ถ้าอี้ไปขอ ป.๓ ไปขอช่วงนี้แหละครับ เพื่อนผมเจ้าของโรงกลึงไปขอใบพกในจังหวัดก็ยังได้ครับ

เพราะนายคนนี้แหละ ปลัดได้ยิงกับลูกน้องบนอำเภอครับ พี่คิดว่าเขาสำนึกไหมว่าเพราะอะไร

ไหนเรื่ิองมันพันปรือล่าว...ผมใช้โร้นิ

ปลัดอำเภอผู้หญิง ยิง เจ้าหน้าที่อาวุธปืน หมดโม่เลย เสียชีวิตบนอำเภอครับ เดี๋ยวจะลองหาข่าวมาให้อ่านครับ

จัดให้ครับ ข่าวดังเลยครับ คนยิงแก่แล้วนิ วราลี ขวัญนิมิตร สงสัยนับ ๑ ถึง ๑๐๐ ไม่หลอด เด็กวัยรุ่นรูดท่อมว่าไว้ครับ

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNU16VXdNak0yTUE9PQ%3D%3D

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #510528 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 07:57:56 AM »

สิบเบ็ดน่ะ อาวุธสงครามนะ ใครจะออกนุญาตให้ล่ะ

ถ้าจุดสี่ห้า ประชาชนถึงครอบครองได้

ปลัดสกลเเกย้ายไปไหนเเล้วอ่า???

เเล้วร้านเมียเเกยังเปิดเหลยหม้าย?...สาปิดตูทุกวัน คิก คิก

ย้ายไปอำเภอไหรแล้วจำไม่ได้ครับ ร้านแกยังเปิดปรกติครับ ถ้าอี้ไปขอ ป.๓ ไปขอช่วงนี้แหละครับ เพื่อนผมเจ้าของโรงกลึงไปขอใบพกในจังหวัดก็ยังได้ครับ

เพราะนายคนนี้แหละ ปลัดได้ยิงกับลูกน้องบนอำเภอครับ พี่คิดว่าเขาสำนึกไหมว่าเพราะอะไร

ไหนเรื่ิองมันพันปรือล่าว...ผมใช้โร้นิ

ปลัดอำเภอผู้หญิง ยิง เจ้าหน้าที่อาวุธปืน หมดโม่เลย เสียชีวิตบนอำเภอครับ เดี๋ยวจะลองหาข่าวมาให้อ่านครับ

จัดให้ครับ ข่าวดังเลยครับ คนยิงแก่แล้วนิ วราลี ขวัญนิมิตร สงสัยนับ ๑ ถึง ๑๐๐ ไม่หลอด เด็กวัยรุ่นรูดท่อมว่าไว้ครับ

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNU16VXdNak0yTUE9PQ%3D%3D

ที่ผมอยากโร้ยิงเพราะเหตุไหรนิ...เว่อพี่เค้าใจเย็น..คุยดี...เคยได้รับคำเเนะนำจากพี่วราลี..ก่อนนั้น..พี่เเกคนนิ่งๆ

เรื่องน้องเพลง...ใครคนฆ่า..ก็เงีบยบ..เเมร่ง...น้องมันตายฟรี

ยี๊ลุงกันคนนึงด้วย...ไม่บอกมาทีว่าใครโถกเเบนหน้าการเมือง... แลบลิ้น

ยี๊ไม่ต้องนอนล่าวตรู....โร้เรื่องเพื่อนไม่หมด อ๋อย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510529 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:00:16 AM »

ส่วนพ่อค้า นักธุรกิจเล็กๆ การแข่งขันสูงขึ้นทุกวัน ทุกปี  ไมีมีอะไรง่ายดาย ห้ามแพ้ ห้ามเจ๊ง  ไม่มีเวทีให้คนอ่อนแอ

จึงต้องดิ้นตลอด ไปถึงไหนก็ถึงนั่นแหละ ไม่มีปราณี กรมภาษีรอเก็บกะคุณอยู่แล้ว  แม้แต่คุณเจ๊ง เขาก็ยังจะเก็บ จากซากที่คุณเจ๊ง ข้าวของสินค้าที่คุณมี ต้องเสียภาษีส่งท้ายก่อนเจ๊ง  เค้าคิดว่าสสาร สินค้า คนค้าขายถูกกฎหมาย คุณต้องจ่าย แล้วค่อยเจ๊ง ก่อนโบกมือลา  ต้องจ่ายส่งท้าย (ดูโหดนะ ขนาดจะปิด เลิก ยังต้องจ่าย) ไม่จ่ายมีฟ้อง ทวง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนที่ทำบริษัท,แบงค์ใหญ่..ฯ   จะคิดว่าคุณมั่นคง ผมว่าไม่หรอก เหมือนกันน่ะแหละ ลองคุณป่วยนอนหงิกซักเดือนยังไม่ปกติ ยังนอนหงิกอยู่ คุณจะตกงานมั้ย  Huh  

บางคนดูถูกพ่อค้าแม่ค้า ดูมันลำบาก ทำงานแทบไม่มีวันหยุด สู้ตรูก็ไม่ได้ หยุดเสาร์ทิต วันหยุดต่างๆ ลาพักร้อนครึ่งเดือน ชิวๆ แหวะ....      พ่อค้าแม่ขาย เหนื่ยอตายชัก คนละชั้นกะพวกเรา ชิ... งอน

พ่อค้าแม่ค้าก็คิดอีกแบบ  ตรูทำเดือนนึงเท่าเมิงทำเป็นปี ตรูดูมอซอ ทำงานยังกะงัวกะควาย เชิญดูแคลนไป .... เยาะเย้ย

พอละ เดี๋ยวเพื่อนรำคาญ แจ้งROลบยูส
คิก คิก

ผมจ่ายภาษีเดือนละหมื่น ผ่อนคอนโดลูกหมื่นกว่า+รายเดือนของลูกหมื่นห้า
ทุกวันนี้ เข้าเนื้อไปถึงเงินเดือนเมียแล้ว เมื่อก่อนเงินเมียเก็บอย่างเดียว

ผมคิดว่าต้องปฎิรูป เรื่องแรงจุงใจในการเสียภาษีครับพี่ดุลย์  คนที่เสีย กะคนไม่เสีย ทำไมได้รับผลเหมืิอนกัน  เท่ากัน ?

ทำไมไม่มีอะไรพิเศษกะคนเสียยาวนานบ้าง สักหน่อยก็ยังดี พอให้ชื่นใจ นี่ไม่เลย แถมมาเข้มงวดกะคนเสียด้วย มันน่าช้ำใจนะ คนไม่เสียเลย ได้เท่าไหร่เก็บเข้ากระเป๋าหมด  รวยเงียบ บางคนรายได้สูงมาก แต่ไม่เสียเลยก็มี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้ำไหล ไฟสว่าง ทางสะดวก ขอบคุณครับ น่าจะมีโครงการอะไรสักอย่างแบบที่น้าเบิ้มว่าจริงๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510530 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:04:02 AM »

ที่ผมอยากโร้ยิงเพราะเหตุไหรนิ...เว่อพี่เค้าใจเย็น..คุยดี...เคยได้รับคำเเนะนำจากพี่วราลี..ก่อนนั้น..พี่เเกคนนิ่งๆ

เรื่องน้องเพลง...ใครคนฆ่า..ก็เงีบยบ..เเมร่ง...น้องมันตายฟรี

ยี๊ลุงกันคนนึงด้วย...ไม่บอกมาทีว่าใครโถกเเบนหน้าการเมือง... แลบลิ้น

ยี๊ไม่ต้องนอนล่าวตรู....โร้เรื่องเพื่อนไม่หมด อ๋อย

ตอบแบบคนที่อ่านข่าวอาชญากรรมมากๆนะครับ

คดีนี้พนักงานสอบสวนได้ตั้งข้อสงสัยไว้เป็นประเด็นต่างๆดังนี้

๑. ขัดแย้งเรื่องส่วนตัว
๒. ขัดแย้งในเรื่องงาน

ครับ

ส่วนคดีน้องเพลง น้าโกมลเป็นคนตรังน่าจะบอกได้ดีกว่าผมว่าเกิดอะไรขึ้น ผู้ต้องหาคนนั้นคือใคร ทำไมคดีถึงมาสะดุดครับ

เรื่องหน้าการเมือง คนโถกแบนคือ Rotten Egg ครับ

รู้หมดแล้วนิ ไปนอนได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2014, 01:03:34 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #510531 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:07:17 AM »

เย้.....

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #510532 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:20:03 AM »

บู่
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #510533 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:23:02 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510534 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:35:55 AM »

http://pantip.com/topic/32703067

เงินๆทองๆ เช้านี้ คุ้มมั๊ยไม่รู้ แต่ก็ทำไว้บ้างครับ ลังเลแบบนี้ไปเวนคืนได้เท่าไหร่กันนะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510535 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:40:34 AM »

บู่

รองานไม่มีอะไรทำ ขุดเล่นๆครับ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #510536 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:41:59 AM »

พุงปลาอื้อ สำคัญที่ตะไคร้ ฝานซอยให้ละเอียด ใส่ไปอย่าเขียม

หรอยตุบตุบเลย...

เกาะจำ...  Grin Grin

แหลงเอินแหลงไกล เอาพรือนิ เกาะจำ

ไซรเงียบ ๆ กันจังคน ๆ

เท่าที่นับผ่าน ๆ ยอดตามนี้หรือเปล่า

- ลุงตุ้ม

- น้องพี่หนิง

- ผม

- น้าซับ ลุงสำริด ลุงโกฯ

- ใครเหลย ลืมแล้วนิ

ตัดชื่อผมออกไปก่อนครับ...โอกาสได้ไปหรือไม่ 80/20  

เหตุเนื่องจากช่วง 25-26 ต.ค.57 มีภาระกิจบางประการร่วมกับครอบครัว ผบ. แม้นว่าจะเป็นภารกิจที่ไม่สำคัญมากนัก

แต่หากผมไม่เข้าร่วม โดยการปลีกหนีไปเที่ยวกับเพื่อนๆ ...แม่คงงอนตุ๊บป่องไปหลายเพลา  Cry

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510537 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:44:04 AM »

ช่วยเติมคำบรรยายในภาพด้วยครับ

ขอบคุณครับ

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #510538 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:51:56 AM »

golek, samrit.., k@mon, นายกระจง, Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ลุงสัมริท น้ากมล น้าจง น้าPandanus และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #510539 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:52:36 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
หน้า: 1 ... 34033 34034 34035 [34036] 34037 34038 34039 ... 35779
  พิมพ์