เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:28:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34035 34036 34037 [34038] 34039 34040 34041 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25443301 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510555 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 10:46:38 AM »

ไม่ยากครับ หากเขาไม่ให้เอาปืนขึ้นเครื่องก็ให้เขาตอบมาเป็นลายลักษณ์อักษร แล้วจากนั้นเราก็บอกเขาไปว่าเราจะนำคำสั่งที่ได้จากเขานี่ไปอุทธรณ์ต่อหัวหน้าของเขา อาจจะเป็นอธิบดี หรือ รมต. กระทรวง  แล้วจากนั้นหากยังไม่มีคำตอบ ก็ไปยื่นฟ้องที่ศาลปกครองครับ

ผมเคยโดนปฏิเสธไม่ให้นำปืนขึ้นเครื่องมาแล้ว แต่ผมไปฟ้องศาลคุ้มครองผู้บริโภคครับ เรื่องยังไม่ถึงขั้นฟ้อง ทางศาลให้นัด ผอ.ท่าอากาศยานที่บ้าน เจ้าหน้าที่ด้านกฎหมายของกรมการบินพลเรือน ตัวผม แล้วก็อัยการ มาไกล่เกลี่ยข้อพิพาทครับ งานนี้แค่ ผอ. สนามบินที่บ้าน เอ่ยปากขอโทษต่อหน้าทุกคน เรื่องก็จบครับ 

ต้องทำแบบนี้กันมาก ๆ ครับ
จนท.จะได้ใช้ความระมัดระวังในการจำกัดสิทธิของประชาชน

ชกไปทุกสนามครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #510556 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 10:52:42 AM »

พัทลุง-คนร้ายแขวนระเบิดสังหารบ้าน2 หลัง
ผู้สื่อข่าวรายงานจากจังหวัดพัทลุงว่า เมื่อเวลา07.00 น. ที่ผ่านมา ร.ต.อ.พศวัฒน์ ทองใบ ร้อยเวร สภ.เมืองพัทลุง รับแจ้งจากพลเมืองดี พบวัตถุต้องสงสัย แขวนอยู่ที่ประตูเหล็กหน้าบ้านเลขที่ 88/1 ถนนราษฎร์ปราโมทย์ ชุมชนบ้านพี เขตเทศบาลเมืองพัทลุง หลังรับแจ้งจึงเดินทางรุดสอบที่เกิดเหตุพร้อม พ.ต.อ.ภวัตร์  ประชาญสิทธิ์ ผกก.และเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวน  ชุดอีโอดี  ตรงบริเวณประตูด้านหน้าติดกับรั้วเหล็ก เจ้าหน้าที่พบลูกระเบิดสังหารชนิดเอ็ม19 หนึ่งลูก ถูกมัดกับประตูเหล็กและผูกสละติดกับบานประตูรั้ว  เพื่อหวังสังหารเจ้าของบ้านขณะมาปิดประตู แต่โชคดีนางณี แซ่ตั้น อายุ76 ปี เจ้าของบ้านเกิดมาเห็นก่อน จึงแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจเก็บกู้ดังกล่าว
และห่างออกไปประมาณ500 เมตร บนถนนเดียวกัน บริเวณประตูรั้วหน้าบ้านพักไม่มีเลขที่ ของ จ.ส.ต.เดชา ศิริวงค์ อายุ47 ปี สังกัดกองพันทหาร 402 ค่ายอภัยบริรักษ์ พัทลุง  เจ้าหน้าที่ตำรวจยังพบลูกระเบิดสังหารชนิดเอ็ม26   แขวนอยู่ในลักษณะเดียวกันอีก1 ลูก จึงได้ทำการเก็บกู้ก่อนนำไปทำลายต่อไป

ซึ่งจากการสอบสวนเจ้าของนางณี แซ่ตั่น ทราบว่าเป็นคนมีฐานะในชุมชนและประกอบอาชีพปล่อยเงินกู้ให้กับชาวบ้านในละแวกใกล้เคียง โดยมี จ.ส.ต.เดชา ศิริวงค์ ซึ่งเป็นหลานชายเป็นคนเก็บดอกเงินกู้ ซึ่งก่อนหน้านี้ลูกหนีหลายรายที่ไปทวงเงินไม่มีเงินส่งให้ จึงอาจจะเป็นสาเหตุในการกระทำครั้งนี้ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่กำลังเร่งสืบสวนหาสาเหตุให้แน่ชัดก่อนออกติดตามคนร้ายมาดำเนินคดีตากฏหมายต่อไป
ในขณะที่ชาวบ้านที่เห็นเหตุการณืระบุว่า การแขวนระเบิดหน้าบ้าน2 หลังอาจะจะเป็นการเย้ยตำรวจในพื้นที่หลังจากเมื่อวานนี้ ทางกองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดพัทลุง ระดมตำรวจทั้ง16 โรงพักมาปล่อยแถวสร้างภาพกวาดล้างอาชญากรรมทั่วทั้งจังหวัด

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #510557 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:34:36 AM »

ผมเลือกไปลงที่นั่นด้วยตัวเอง เพราะมองว่า เมืองระนองคล้ายเป็นเมืองอันซีนสำหรับผม

เหมือนกับตอนเลือกเรียนที่ยะลา ไปเพราะอยากรู้ว่า ทำไมคนเขาไม่กล้าไปกัน

มีกระบี่ พังงา สุราษฎร์ ให้เลือก แต่ผมไม่เอา  เพราะเมืองเหล่านี้ ผมรู้จักแล้ว

มีน้อง ๆ พี่ ๆ หลายคน ที่สอบได้พร้อมผมแต่อยู่ลำดับหลัง บ้านอยู่ที่นั่น และต้องการที่นั่นด้วย

แต่ยังเรียกไม่ถึงเขา เขาก็เลยผูกมิตรกับผมไว้ เผื่อว่า วันหนึ่งจะขอย้ายสลับกลับบ้าน
ขแมร์ ก็แก้แค้นมาแร๊ะ    ลึกๆคงพม่าที่ประวัติศาสตร์มันฝังหัวใว้เยอะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #510558 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:46:39 AM »

สิบเบ็ดน่ะ อาวุธสงครามนะ ใครจะออกนุญาตให้ล่ะ

ถ้าจุดสี่ห้า ประชาชนถึงครอบครองได้

ยืนยันด้วยภาพครับ

บ้านผมขอยากครับ นายไม่ค่อยให้..บอกว่า.38กะพอแล้วแหละ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทะเบียนบ้านอยู่ที่ไหนครับ จะได้บอกถูกว่าอยู่ในท้องที่ของศาลปกครองไหรครับ

ไม่ตอบเลย เงียบไปเลย ว่าอี้ปั้นให้เป็นนักชกในสังกัดสักหน่อยครับ อย่าไปกลัวครับ ขนาดปืนอัดลมผมไปขอนายทะเบียนยังไม่ให้ครับ ผมฟ้องจนได้ครับ

Grin  ไม่กล้ารบนายครับ กลัวว่าบอกหลังๆจะลำบาก  อ๋อย
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #510559 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:05:33 PM »

เที่ยงแระ...เมนูเที่ยงวันนี้  ผัดเผ็ดซี่โครงหมู อย่างเดียว

เสริมความอิ่มด้วย มะละกอสุกนิดหนึ่ง + ลองกองประมาณ 1/2 โล +น้อยหน่า 1 ลูก

ผลไม้ทั้งหมด ผลิตภัณฑ์จากหลังบ้านแม่ยาย... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #510560 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:28:11 PM »

สิบเบ็ดน่ะ อาวุธสงครามนะ ใครจะออกนุญาตให้ล่ะ

ถ้าจุดสี่ห้า ประชาชนถึงครอบครองได้

ยืนยันด้วยภาพครับ

บ้านผมขอยากครับ นายไม่ค่อยให้..บอกว่า.38กะพอแล้วแหละ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทะเบียนบ้านอยู่ที่ไหนครับ จะได้บอกถูกว่าอยู่ในท้องที่ของศาลปกครองไหรครับ

ไม่ตอบเลย เงียบไปเลย ว่าอี้ปั้นให้เป็นนักชกในสังกัดสักหน่อยครับ อย่าไปกลัวครับ ขนาดปืนอัดลมผมไปขอนายทะเบียนยังไม่ให้ครับ ผมฟ้องจนได้ครับ

Grin  ไม่กล้ารบนายครับ กลัวว่าบอกหลังๆจะลำบาก  อ๋อย

อย่าไปกลัวครับ นายอำเภอไม่ได้อยู่นั่นตลอดไปครับ เดี๋ยวก็ย้ายครับ แต่เราแหละ ถ้าไม่ทำจะลำบากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #510561 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 02:13:15 PM »

องค์กรปกครองท้องถิ่นครับ

เทศบาลเมืองบางริ้น จังหวัดระนอง ตำแหน่งเล็ก ๆ เองครับ

ตอนนี้ ผมต้องการอะไรสักอย่าง เพื่อหยุดพักตัวเอง เพราะผม ล้า....

ผมผ่านจุดที่อาจเป็นปัญหาสำหรับคนอายุน้อย ๆ วุฒิภาวะต่ำ ๆ มาแล้ว

ตอนนี้ ผมมั่นใจแล้วว่า ไม่มีงานอะไร หรือกับใคร ที่ผมไม่สามารถทำได้อีกแล้ว

เยี่ยมขอแสดงความยินดี และขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานใหม่นะครับ
ผมก็ลาออกจากครู (เพราะกลัวตบลูกเขาเหมือนกัน) และเจ้าที่แรง จนทุกวันนี้ยังไม่มีงานใหม่เลย ทำไร่ทำสวนไปวัน ๆ ขอแค่พอเพียง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #510562 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:00:06 PM »

จากการเฝ้าติดตามมา 3 วัน ออกไปซื้อบุหรี่เมื่อกี้นี้ที่ร้านค้าในซอย  เจอพ่อค้าข้าวเหนียว - ส้มตำ จอดพักกรึ๊บไว้ท์วิสกี้อยู่พอดี
ได้ตูดไก่ปิ้งมาแทะเล่น ๆ 2 ไม้ เพราะเหลืออยู่แค่นั้น ... อืม ก็ยังดีวุ๊ย อยากกินมาตั้งแต่วันที่ท่านซับ ฯ โพสต์แล้ว
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #510563 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:28:02 PM »

จากคอนไประนองน่าจะเข้าทางพะโต๊ะสะดวกสุด แต่บ่องตง
ถนนมันเปลี่ยวโคตร นอกจากนั้นยังโค้งเป็นระยะๆอีก แถมเหวลึกซะด้วย
ขนาดผมขับกลางวันยังเสียวหลังวาบๆ

...... ผมยินดีดูแลช่วงผ่านทางเส้นนี้ให้ครับ   ผมทำงานอยู่ที่อำเภอพะโต๊ะครับ

โว้ว....หมอมาพอดี กะลังคิดถึงอยู่ทีเดียว

เพราะเส้นทางนั้น ผ่านตลาดปากทรง นึกใครไม่ออกนอกจากเติ้น....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510564 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:37:14 PM »

ไม่ยากครับ หากเขาไม่ให้เอาปืนขึ้นเครื่องก็ให้เขาตอบมาเป็นลายลักษณ์อักษร แล้วจากนั้นเราก็บอกเขาไปว่าเราจะนำคำสั่งที่ได้จากเขานี่ไปอุทธรณ์ต่อหัวหน้าของเขา อาจจะเป็นอธิบดี หรือ รมต. กระทรวง  แล้วจากนั้นหากยังไม่มีคำตอบ ก็ไปยื่นฟ้องที่ศาลปกครองครับ

ผมเคยโดนปฏิเสธไม่ให้นำปืนขึ้นเครื่องมาแล้ว แต่ผมไปฟ้องศาลคุ้มครองผู้บริโภคครับ เรื่องยังไม่ถึงขั้นฟ้อง ทางศาลให้นัด ผอ.ท่าอากาศยานที่บ้าน เจ้าหน้าที่ด้านกฎหมายของกรมการบินพลเรือน ตัวผม แล้วก็อัยการ มาไกล่เกลี่ยข้อพิพาทครับ งานนี้แค่ ผอ. สนามบินที่บ้าน เอ่ยปากขอโทษต่อหน้าทุกคน เรื่องก็จบครับ 

จนท.จะได้ใช้ความระมัดระวังในการจำกัดสิทธิของประชาชน

น่าสนใจครับ.... คำแนะนำของท่านผู้การ

มีสมาชิกบางท่าน นำคำแนะนำของผู้การไปใช้... ผลออกมา ต้องเปลี่ยนที่ทำงานครับ

ลองสืบแลต่ะ ในโหม๋เรานี่แหละ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #510565 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:42:47 PM »

หลาบ........เฮ้ออ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #510566 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 04:04:16 PM »

น่าสนใจครับ.... คำแนะนำของท่านผู้การ

มีสมาชิกบางท่าน นำคำแนะนำของผู้การไปใช้... ผลออกมา ต้องเปลี่ยนที่ทำงานครับ

อ๋อยใครล่าวอ่า....บอกมาถิ ยี๊

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510567 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 04:10:25 PM »

อ๋อยใครล่าวอ่า....บอกมาถิ ยี๊

บู่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510568 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 04:21:42 PM »

เจอแว้วววว   Grin

กล่อง E22 ... 8200.- 

Kit 900.-

SB2000... 3000.-

=12100.-
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #510569 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 04:25:11 PM »

Honda CBR 300
Box Set:
Topbox: GIVI E20N
Sidebags: GIVI E21
Topbox Rack: GIVI Heavy Duty
Side Rack: GIVI SB 137
....Total.......11,900.-
หน้า: 1 ... 34035 34036 34037 [34038] 34039 34040 34041 ... 35779
  พิมพ์