เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:33:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34138 34139 34140 [34141] 34142 34143 34144 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25430493 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #512100 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 09:44:48 AM »

ตอนลงมาจากศาลากลาง น้องเขาไปบอกครอบครัวเขา ว่ามีคนใจดีปล่อยพ่วงพรมครให้

โห...ทั้งครอบครัวมาล้อมผม... แม่ของน้องเขา ป้ายน้ำตาเลยทีเดียว

แม่เขาบอกว่า เป็นคนยุให้ลูกสาวไปขอเองแหละ เผื่อฟลุ๊ก จะได้ไม่ลำบากตอนหลานเกิด

ไม่คิดว่า จะมีคนใจดี คิดถึงความลำบากของคนอื่นจนยอมลำบากตัวเอง

....ซึ้ง... ว่างั้น

หารู้ไม่ว่า ไอ้เถือกมันเอาเหตุผลนี้ ไปใช้อ้างกะเมียเพื่อไปลงไกลกว่าเดิม....

อ้างกะเมีย ให้เมียเห็นใจลูกผู้หญิงที่กำลังจะเป็นแม่.... เหลือเชื่อแฮะ.... เมียเชื่อสนิทเลย
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #512101 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 09:47:18 AM »

หารู้ไม่ว่า ไอ้เถือกมันเอาเหตุผลนี้ ไปใช้อ้างกะเมียเพื่อไปลงไกลกว่าเดิม....

อ้างกะเมีย ให้เมียเห็นใจลูกผู้หญิงที่กำลังจะเป็นแม่.... เหลือเชื่อแฮะ.... เมียเชื่อสนิทเลย

ตรู  ว่าแล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512102 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:10:23 AM »

ไหว้
ท่านเบิ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม  Cheesy
สวัสดีครับ แอบมาซะดึกเลย หายเหนื่อยแล้วใช่ไหมครับ
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512103 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:12:04 AM »

ตรู  ว่าแล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แหม ... คนเค้าทำความดี เสียสละให้ลูกผู้หญิงคนนึง ที่กำลังจะเป็นแม่คน ท่านสหายอ๋อง  เซียนปลาซิว อย่าไปแซว(ตัดหน้าผม)ซีครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512104 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:12:23 AM »

เอ้า นอนดีกว่าถ้างั้น

พรุ่งนี้ ขับรถส่งนักเรียนวันแรก เปิดเทอม

และอีก ๔ วัน ก็จะหยุดอาชีพ ที่ทำมานานถึง ๙ ปี....

น้าฉ็องได้งานใหม่ รถใหม่ ฮอนด้า ป้ายแดง เหนาะๆ หนึ่งคัน
ผมก็ได้งานใหม่ รถเก่า ฮอนด้า ป้ายแดงเมื่อสองปีที่แล้ว เหนาะๆ หนึ่งคัน
คาดว่าจะไปเริ่มงานใหม่กลางเดือนนี้แหละ
หวังว่าชีวิตจะดีขึ้นทั้งคู่
ขออวยพรให้ตัวเองและน้าฉ็องแบบนี้แหละ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512105 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:15:46 AM »

ไหว้

บ้านนี้ยินดีต้อนรับ อยู่ที่ไหนไม่อบอุ่น ไม่สบายใจ พากายและใจที่บอบช้ำมาพักบ้านนี้ครับ
อกหักพักบ้านนี้ อกไม่มีเชิญข้างหน้า

ได้กลิ่นฟีโรโมนติดจมูกมาเชียว คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512106 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:20:51 AM »

หนังสืออ่านเล่นครับ The Kane Chronicles รวม 3 ภาค
ขอรบกวนช่วยส่งให้ด้วยครับ น้ากัน
ขอบพระคุณมากครับ
หายไปนานเลย ไม่ได้คุยกันนานแล้วนะครับท่านtanin01  หนังสือทั้งสามเล่มที่ต้องการ จะส่งไปให้ที่เมล์นะครับ  Grin

ท่านtanin01 เช็คเมล์ด้วยนะครับ หนังสือ 3 เล่มเดินทางไปหาแล้ว   Grin
สนุกในการอ่านครับผม
  Cheesy

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #512107 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:30:12 AM »

พรุ่งนี้ ขับรถส่งนักเรียนวันแรก เปิดเทอม

และอีก ๔ วัน ก็จะหยุดอาชีพ ที่ทำมานานถึง ๙ ปี....

น้าฉ็องได้งานใหม่ รถใหม่ ฮอนด้า ป้ายแดง เหนาะๆ หนึ่งคัน
ผมก็ได้งานใหม่ รถเก่า ฮอนด้า ป้ายแดงเมื่อสองปีที่แล้ว เหนาะๆ หนึ่งคัน
คาดว่าจะไปเริ่มงานใหม่กลางเดือนนี้แหละ
ขออวยพรให้ตัวเองและน้าฉ็องแบบนี้แหละ คิก คิก คิก คิก

Huhลุงดุลย์...เปลิ่ยนงานเพราะไหรครับ

ยังทำกับบริษัทปูนเหลยหม้ายครับ???

เล่ามาเเลหิดถิครับ...เเต่อย่าดราม่ามากเหมือนหนก่อนนะ (เรื่องหาที่เรียนให้น้อง..ลูกสาวคนโต ผมอ่านเเล้วร่ำตามเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน)

คิก คิกว่าจะเเสดงความยินดีท่านทั้งสองคน...เเต่ขี้คร้าน...วันอื่นนะครับ ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #512108 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:31:45 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #512109 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:35:01 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #512110 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:36:54 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

อืม.....เนาะ

เเค่นๆรับ....ปรือมั้งน้องหมวด...เนื้อไอ้นั้นหรอยหม้าย???

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512111 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:37:41 AM »

มาแล้ว Fury  กำลังโหลดจากบิท  เอาไว้ดูเล่น ๆ ก่อน เพราะเป็นพากษ์ไทยโรง ถ้าดูแล้วสนุก น่าเก็บไว้ ค่อยหาเป็นแบบ
ดีวีดีซาวด์แทร็กมาสะสมไว้อีกรอบนึง
  Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512112 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:39:52 AM »

Huhลุงดุลย์...เปลิ่ยนงานเพราะไหรครับ

ยังทำกับบริษัทปูนเหลยหม้ายครับ???

เล่ามาเเลหิดถิครับ...เเต่อย่าดราม่ามากเหมือนหนก่อนนะ (เรื่องหาที่เรียนให้น้อง..ลูกสาวคนโต ผมอ่านเเล้วร่ำตามเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน)

คิก คิกว่าจะเเสดงความยินดีท่านทั้งสองคน...เเต่ขี้คร้าน...วันอื่นนะครับ ยิ้มีเลศนัย

มันก็ปัญหาดราม่าสะสมมานานแล้วครับ เอาแบบย่อๆ
เคยดูหนัง โรนิน ไม๊ เมื่อเจ้านายตายเหล่าซามูไรที่เคยปกป้องรับใช้เจ้านายใกล้ชิด
ก็หมดร่มโพธิร่มไทร ต้องออกป่ากลายเป็นโรนิน ซามูไรที่ไร้เจ้านายคุ้มหัว
 ผมก็แบบนั้นเกือบสิบปีที่อยู่มาผมสบายใจมาตลอด จนฝรั่งเจ้านายผมเกษียร
ผมก็เหมือนขาดที่พึ่ง โดนคนต่อมาบีบคั้นจนตกมาอยู่แผนกที่ไม่ค่อยจะดีเหมือนเก่า
ผมก็อยู่มาสามปี จนวันหนึ่งข่าวแว่วเข้าหูผมว่า เจ้านายสูงสุดแผนกผม คุยกะอีกแผนกหนึ่งว่า
สนใจเอาผมไปช่วยงานไม๊
 ผมจะอยู่ทำไมล่ะครับ มันเอาผมออกเร่ขายตัวแล้ว ผมเลยไปคุยกะฝรั่งแผนกนี้ เขาก็รับผม
ผมก็เลยได้ย้าย ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการโอนย้ายอยู่
 ความจริงแผนกนี้งานน่าสนใจกว่า น่าทำกว่าเยอะ ผมก็อยากมาอยู่นานแล้วเหมือนกันพอดีสมใจผมแล้วล่ะ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512113 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:42:30 AM »

ผมยังอยู่ในบริษัทเดิมนี่แหละครับ ทำงานเขียนโปรแกรมแบบเดิม
แต่เป็นโปรแกรม สำหรับงานต่างกันหน่อย ใช้ประสพการณ์เดิมได้เยอะ

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #512114 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:45:52 AM »

อืม.....เนาะ

เเค่นๆรับ....ปรือมั้งน้องหมวด...เนื้อไอ้นั้นหรอยหม้าย???

เนื้อ OTOP น่าจะยังไม่ได้ลิ้มรสทีครับพี่ คิก คิก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 ... 34138 34139 34140 [34141] 34142 34143 34144 ... 35779
  พิมพ์