เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:18:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34150 34151 34152 [34153] 34154 34155 34156 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25431057 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #512280 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:47:12 AM »

รหัส RT บนกล่องพัสดุ หมายความว่าพรือครับ ลุงสัมริด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #512281 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:24:21 PM »

อ๊าก ชาด น้าฉ็องแหลง

ได้หมินจนลบยูสตามน้าเบิ้มไปอีกคนแระ โดนชก โดนชก โดนชก
เห็นว่าไปมาแล้ว แล้วสรุปเป็นไง ฉ็องไม่ฉ็อง
ไปทำงาน ไม่ใช่ไปตามดุมไอ้งั้น ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
        แล้ว
ทำพรือโร่ ว่าาหมิน... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512282 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:30:24 PM »

สวัสดีตอนเที่ยงกว่า ๆ ครับ
   เพื่อนมาหน้าบ้าน  โทร.เรียกตั้งแต่ยังอาบน้ำไม่เสร็จ  แล้วก็มานั่งขอกาแฟกิน  ก็เลยให้นั่งดูหนัง Fury จนจบ
แล้วก็ออกไปกินผัดซีอิ้วเนื้อ อิ่มแปร้เลย   เยี่ยม  แล้วจึงโลจินเข้ามา  Grin
   เพื่อนคนนี้ ไม่สูบบุหรี่ แต่ก็เคยได้ยินผมพูดตอนคาบบุหรี่ไว้ แล้วก็สังเกตุเหมือนผมด้วยเช่นกันว่า หนังพากษ์ไทย
ตอนเค้าคาบบุหรี่พูด เสียงพากษ์ทำไมออกมาเหมือนคาบสากกะเบือพูดเช่นกัน  Huh

ตอนนี้ ผมก็คาบบุหรี่ไว้ด้วยนะ เพราะใช้สองมือพิมพ์  ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ อ่านออกเสียงอู้ ๆ อี้ ๆ ไหมครับ
  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #512283 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:30:44 PM »

รหัส RT บนกล่องพัสดุ หมายความว่าพรือครับ ลุงสัมริด

R = ลงทะเบียน...เดาๆ เอาครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #512284 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:31:56 PM »

คิก คิก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512285 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:35:41 PM »

อ๊าก ชาด น้าฉ็องแหลง

ได้หมินจนลบยูสตามน้าเบิ้มไปอีกคนแระ โดนชก โดนชก โดนชก
เห็นว่าไปมาแล้ว แล้วสรุปเป็นไง ฉ็องไม่ฉ็อง
ไปทำงาน ไม่ใช่ไปตามดุมไอ้งั้น ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
       แล้ว
ทำพรือโร่ ว่าาหมิน... คิก คิก คิก คิก

เอามาจากเม้นของไอ้หนุ่มไทยในเกาหลีคนหนึ่งช่วงกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ เกาหลีโกงไทย คนไทยด่าเกาหลี
และจากการสังเกตุการณ์พฤติกรรมประจำวันเมื่อเดินทางในประเทศหนาว

หนุ่มไทยในเกาหลีคนนั้นก็รุมด่าเกาหลีเช่นกันและบอกว่า ตนเองนั้นมาทำงานเกาหลีเสียนานแล้ว
เคยลองสาวเกาหลีแล้ว เห็นหน้าสวยๆอย่างนั้นแหละ .... เหม็นทุกคน (มันย้ำว่าทุกคน) แหย่เข้าไปชักออกมา กลิ่นหึ่ง
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก โดนชก แบร่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #512286 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:37:27 PM »

ไม่เถียง  เรื่องพันนี้น้าดุลย์ข้อมูลแน่น... เยี่ยม

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #512287 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:38:14 PM »

เพื่อนมาหน้าบ้าน  โทร.เรียกตั้งแต่ยังอาบน้ำไม่เสร็จ  แล้วก็มานั่งขอกาแฟกิน  ก็เลยให้นั่งดูหนัง Fury จนจบ
แล้วก็ออกไปกินผัดซีอิ้วเนื้อ อิ่มแปร้เลย   เยี่ยม  แล้วจึงโลจินเข้ามา  Grin
   เพื่อนคนนี้ ไม่สูบบุหรี่ แต่ก็เคยได้ยินผมพูดตอนคาบบุหรี่ไว้ แล้วก็สังเกตุเหมือนผมด้วยเช่นกันว่า หนังพากษ์ไทย
ตอนเค้าคาบบุหรี่พูด เสียงพากษ์ทำไมออกมาเหมือนคาบสากกะเบือพูดเช่นกัน  Huh

ตอนนี้ ผมก็คาบบุหรี่ไว้ด้วยนะ เพราะใช้สองมือพิมพ์  ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ อ่านออกเสียงอู้ ๆ อี้ ๆ ไหมครับ
 คิก คิก

อู้อี้ ครับ.... น้ากันคาบอะไรไว้เหรอครับ....  คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512288 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:39:38 PM »

เพื่อนมาหน้าบ้าน  โทร.เรียกตั้งแต่ยังอาบน้ำไม่เสร็จ  แล้วก็มานั่งขอกาแฟกิน  ก็เลยให้นั่งดูหนัง Fury จนจบ
แล้วก็ออกไปกินผัดซีอิ้วเนื้อ อิ่มแปร้เลย   เยี่ยม  แล้วจึงโลจินเข้ามา  Grin
ตอนเค้าคาบบุหรี่พูด เสียงพากษ์ทำไมออกมาเหมือนคาบสากกะเบือพูดเช่นกัน  Huh

ตอนนี้ ผมก็คาบบุหรี่ไว้ด้วยนะ เพราะใช้สองมือพิมพ์  ไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ อ่านออกเสียงอู้ ๆ อี้ ๆ ไหมครับ
  คิก คิก

อู้อี้ ครับ.... น้ากันคาบอะไรไว้เหรอครับ....  คิก คิก คิก คิก

อ๋อ เมื่อกี้นี้ เอาบุหรี่วางไว้ที่เขี่ย แล้วเอา ยานพาหนะของกะหัง มาคาบไว้แทนครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #512289 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:39:45 PM »

เอ๊ะ ทำไมไอ้มุขเกาหลีเหม็นนี่ทำไมลากยาวมาถึงขนาดนี้ ...บอลไทย-เกาหลีก็จบไปนานแล้ว ตกใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512290 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:40:35 PM »

น้ากัน  น้าไพศาล มาแระ....

ปัญหาคาใจเมื่อคืน...
จิตตก... กลับถึงบ้านรีบโฮกคอแล เสียบหัวแร้ง
ลอยขาไว้ด้านนึง... ผลวัดออกมาเป็นดังนี้...

ว่าแล้วไง...ดิจิตอลมิเตอร์แน่นอนกว่า... ขำก๊าก   คิก คิก

แต่สีที่ดู...ก็เป็นสีตามภาพนั่นแหละครับ...แถบที่สองทำไมสีดำมันเพี้ยนขนาดนั้น... บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512291 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:40:58 PM »

คิก คิก

อ๋อ เมื่อกี้นี้ เอาบุหรี่วางไว้ที่เขี่ย แล้วเอา ยานพาหนะของกะหัง มาคาบไว้แทนครับ  คิก คิก

ขำก๊าก     คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #512292 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:42:35 PM »

น้ากัน  น้าไพศาล มาแระ....
ปัญหาคาใจเมื่อคืน...
จิตตก... กลับถึงบ้านรีบโฮกคอแล เสียบหัวแร้ง
ลอยขาไว้ด้านนึง... ผลวัดออกมาเป็นดังนี้...
ว่าแล้วไง...ดิจิตอลมิเตอร์แน่นอนกว่า... ขำก๊าก   คิก คิก

แต่สีที่ดู...ก็เป็นสีตามภาพนั่นแหละครับ...แถบที่สองทำไมสีดำมันเพี้ยนขนาดนั้น... บู่ บู่
แสดงว่า กล้องสีเพี้ยน   คิก คิก  ถ่ายสีน้ำเงินออกมาเป็นสีดำ  ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #512293 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:42:41 PM »

งั้น
พี่ดุลย์ลองพูด
คำว่าเกาหลีโดยลิ้นไม่แตะฟันซิ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #512294 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:43:43 PM »

งั้น
พี่ดุลย์ลองพูด
คำว่าเกาหลีโดยลิ้นไม่แตะฟันซิ ครับ คิก คิก คิก คิก

พูดบ่อย ๆ ถลอกเหม็ด.... บู่   คิก คิก

หน้า: 1 ... 34150 34151 34152 [34153] 34154 34155 34156 ... 35779
  พิมพ์